เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกรอกสายพานดัง  (อ่าน 1787 ครั้ง)

ออฟไลน์ tee 2163

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 18144
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: tee
    • รางวัลและกิจกรรม
ลูกรอกสายพานดัง
« เมื่อ: 09 ก.ค. 2017, 11:24:25 »
 Share 
ผมนำรถเข้าเช็คหมื่นโล ช่างแจ้งว่าลูกรอกดัง แต่มันดังๆหายๆ เลยให้หัวหน้าช่างฝ่ายเทคนิกมาดูแล้วเปิดเคลม แต่ต้องอัดคลิปประกอบการเคลม พอช่วงอัดคริปปรากฎว่าเสียงมันหายช่างเลยแจ้งว่าเคลมไม่ได้เพราะการเคลมของฮอนด้าต้องอัดคริปประกอบ ท่านใดเคยเจอเหตุการแบบนี้บ้าง เพราะยี่ห้ออื่นถ้าช่างชี้แบบนี้ต้องเคลมได้เลย

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ohayo

• สมาชิก ID: 18628
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เก่ง
Re: ลูกรอกสายพานดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ค. 2017, 13:04:29 »
ตั้งแต่ออกรถมาประมาณ 3 เดือน ของผมทยอยเจอปัญหา เบาะดังออดแอดๆ, พักแขนกลางเบียดเบาะ, พวงมาลัยดังก่อกๆ แก่กๆ   :emo_114:

ทุกครั้งต้องรอให้อาการดังบ่อยๆ พอที่จะให้อัดคลิปได้เหมือนกันครับถึงจะเคลมได้ ประทับใจกับฮอนด้าจริงๆ ครับ ครั้งแรกกับฮอนด้า (และอาจเป็นครั้งสุดท้าย)  :emo_052:

ออฟไลน์ tee 2163

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 18144
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: tee
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ค. 2017, 10:14:36 »
ตั้งแต่ออกรถมาประมาณ 3 เดือน ของผมทยอยเจอปัญหา เบาะดังออดแอดๆ, พักแขนกลางเบียดเบาะ, พวงมาลัยดังก่อกๆ แก่กๆ   :emo_114:

ทุกครั้งต้องรอให้อาการดังบ่อยๆ พอที่จะให้อัดคลิปได้เหมือนกันครับถึงจะเคลมได้ ประทับใจกับฮอนด้าจริงๆ ครับ ครั้งแรกกับฮอนด้า (และอาจเป็นครั้งสุดท้าย)  :emo_052:
ผมก็คิดเหมือนกัน  :emo_104:  :emo_104:

ออฟไลน์ เด็กชายน้องเจ

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8723
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เด็กชายน้องเจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ค. 2017, 07:40:39 »
ผมเจอเหมือนกันครับ
ช่างฝ่ายเคลมบอกว่า ต้องอัดคลิปเสียงให้ได้ ไม่งั้น  HONDA จะไม่รับเคลมให้ครับ
ถึงเค้าส่งเรื่องไป HONDA ก็ตีกลับ ครับ
แต่ตอนนั้นผมไม่ยอม ศูนย์มันไปหาวิธีอย่างไง ไม่รู้เลยเคลม ได้เฉยเลยครับ
(แต่เป็นปัญหาคนละจุดกับเจ้าของกระทู้นะครับ)

Tags: