เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สื่อจีน Test Vezel 1.8 เครื่อง R18Z ตัวเดียวกับบ้านเรา  (อ่าน 5858 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yomost

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3317
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Yo
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
บังเอิญไปเจอมาครับ

สื่อ ประเทศจีน Test Honda Vezel 1.8 เครื่องตัวเดียวกับบ้านเรา

มีเรื่องอัตราเร่ง 0-100 ได้ 11.14 วินาที แต่เป็น AWD บ้านเรา FWD

น่าจะพอไว้อ้างอิงได้ และอธิบาย Charactor ของรถไว้ค่อนข้างโอเคเลยครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=iYwMjGdWTv4" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=iYwMjGdWTv4</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธ.ค. 2014, 11:34:59 โดย Yomost »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

แผงบังสัมภาระด้านหลังเกร๋มาก

พับเก็บได้เหมือนแผงบังแดดบ้านเราเลย

Honda ไทยไม่ได้นำเข้ามาขายเนาะ

ออฟไลน์ Ironman

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3258
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: Ironman
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ผมเทสเมื่อวาน นั่งสองคน รวมนน. 200kg  0-100 ได้ 12.5 วิครับ ถ้าคนเดียวน่าจะได้11.7 ราวๆนั้น

สภาพอากาศ + คุณภาพน้ำมัน น่าจะมีส่วนเปรผันเรื่องอัตราเร่งด้วย

ออฟไลน์ wisree

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1849
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: วิสูตร
สนใจแผงบังสัมภาระด้านหลังเหมือนกัน ใช้ง่าย เก็บง่าย :)

ออฟไลน์ Tangocavok

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4507
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Tango
ผมว่ามันวางของไม่น่าได้นะครับ เหมือนเป็นที่บังแดดมากกว่า

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
 :emo_051:  :emo_051:

ออฟไลน์ Armmy

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5512
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Arm
 :)   :)

ออฟไลน์ Colt1911

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5723
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Kanchanaburi
  • ชื่อเล่น: Ohm
แต่ตัวนี้ผมว่าก็โอเคน่ะครับ แต่ผมเป็นห่วงเรื่องเกียร์ครับ ใครมีข้อมูลเรื่องเกียร์รบกวนขอข้อมูลบ้างน่ะครับ

แต่ตัวนี้ผมว่าก็โอเคน่ะครับ แต่ผมเป็นห่วงเรื่องเกียร์ครับ ใครมีข้อมูลเรื่องเกียร์รบกวนขอข้อมูลบ้างน่ะครับ

เรื่องเกียร์ผมว่าอาจจะต้องทำใจเผื่อไว้นิดนึงครับ

เอาเป็นว่า ใช้งานแบบถนอมละกัน

อย่าออกตัวแบบรุนแรงหรือเหยียบมิด

ถ้าเป็นไปได้หลังจากเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ครั้งแรกที่ 4 หมื่นโลแล้ว

หลังจากนั้นให้เปลี่ยนถ่ายทุกๆ 2 หมื่นโลครับ

น้ำมันเกียร์ CVT ฮอนด้าราคาไม่แพง พันกว่าบาท

ออฟไลน์ nournier

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5274
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: แชมป์

เรื่องเกียร์ผมว่าอาจจะต้องทำใจเผื่อไว้นิดนึงครับ

เอาเป็นว่า ใช้งานแบบถนอมละกัน

อย่าออกตัวแบบรุนแรงหรือเหยียบมิด

ถ้าเป็นไปได้หลังจากเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ครั้งแรกที่ 4 หมื่นโลแล้ว

หลังจากนั้นให้เปลี่ยนถ่ายทุกๆ 2 หมื่นโลครับ

น้ำมันเกียร์ CVT ฮอนด้าราคาไม่แพง พันกว่าบาท
เรื่องเกียร์คิดว่าไม่มีอะไรน่าห่วงนะครับ อ้างอิงจากการใช้honda jazzตัวgd ใช้มาเข้าปีที่9 ร่วม200,000กว่ากิโลเมตร ไม่เคยมีปัญหาเรื่องเกียร์เลยครับ โดยส่วนตัวกลับชอบเกียร์ระบบcvtมาก เพราะว่ามันนุ่มนวล ไม่มีรอยต่อของการเปลี่ยนเกียร์ อันตราเร่งก็ดีครับ และยิ่งรถรุ่นปัจจุบันนี้ ก็หันมาใช้cvtทั้งนั้น ทั้งนิสสันเทียน่า พัลซ่า อเมร่า หรือโตโยต้า altis หรือ ฮอนด้า แจ็ส ซิติ้ ที่เคยใช้cvtในตระกูลgd แต่พอเป็นgeห็เปลี่ยนมาเป็น5speedธรรมดา แต่ก็กลับมาใช้cvtในโฉมgkอีกครั้ง
โดยส่วนตัวคิดว่า ใช้ตามปกติ ชีวิตประจำวันได้เลยครับ จะเร่ง จะคิกดาวน์ ไม่น่ามีปัญหาครับ บำรุงรักษา เปลี่ยนถ่ายน้ำมันตามระยะ ก็อยู่ได้ยาวครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธ.ค. 2014, 14:27:43 โดย nournier »

Tags: