เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: น่าจะมีกระทู้สำหรับผู้ที่จะออก HRV ใหม่ต้องดูอะไรบ้าง  (อ่าน 943 ครั้ง)

ออฟไลน์ patz_bkk

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20062
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: patz
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ผมตามกระทู้เก่า ๆ ก็มีหลายกรณีที่มีปัญหา ถึงแม้จะยอมรับว่า ก็คนมันชอบ ยังไงก็จะเอาอ่ะ
แต่ก็รู้ไว้ก่อนเวลาตรวจเช็ครถก่อนออกจากศูนย์ก็จะได้คุยกับศูนย์ให้เคลียร์ไปก่อน หากมีปริมาณมาก ๆ หลายๆคัน ทางฮอนด้าก็จะได้นำไปปรับปรุงก่อนจะผลิตออกมาจากโรงงานให้สมบูรณ์แบบมากขึ้น ก็เลยมีไอเดียว่าเราควรจะมีกระทู้ที่แนะนำให้ดูก่อนจะออกจากศูนย์ดีมั้ย เพื่อประโยชน์สำหรับ HRV Club ทุกคนครับ แล้วแต่พิจารณาครับ
 :blank: :blank: :blank: :blank: :blank:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 26
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-hondatec*

ออฟไลน์ Rotate

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19912
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
ดีครับ เพราะผมเพิ่งรู้หลายๆอย่าง หลังรับรถมาแล้ว ทั้งเกินคาดและผิดคาด

somphob78900

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Arin-HRV550

• No.550
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5179
  • พลังน้ำใจ : 41
  • จังหวัด: อยู่ในตัวเมืองเก่าเชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: คุณเอก(LineID:arinchawat)
ผมตามกระทู้เก่า ๆ ก็มีหลายกรณีที่มีปัญหา ถึงแม้จะยอมรับว่า ก็คนมันชอบ ยังไงก็จะเอาอ่ะ
แต่ก็รู้ไว้ก่อนเวลาตรวจเช็ครถก่อนออกจากศูนย์ก็จะได้คุยกับศูนย์ให้เคลียร์ไปก่อน หากมีปริมาณมาก ๆ หลายๆคัน ทางฮอนด้าก็จะได้นำไปปรับปรุงก่อนจะผลิตออกมาจากโรงงานให้สมบูรณ์แบบมากขึ้น ก็เลยมีไอเดียว่าเราควรจะมีกระทู้ที่แนะนำให้ดูก่อนจะออกจากศูนย์ดีมั้ย เพื่อประโยชน์สำหรับ HRV Club ทุกคนครับ แล้วแต่พิจารณาครับ
 :blank: :blank: :blank: :blank: :blank:

เห็นกระทู้เก่าๆ เคยมีเพื่อนๆเปิดกระทู้ Check List ไว้อยู่ เลยไปดึงรูปตาราง ขั้นตอนการตรวจรับรถใหม่ป้ายแดง มาให้ เผื่อเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆครับ ให้เครดิตเจ้าของ List นี้ด้วยนะครับ (จำไม่ได้แล้วว่าของใคร)
ตอนรับรถของผม ผมให้เซลล์ ขับมาจอดที่สว่างๆ จะได้เห็นรายละเอียดต่างๆ ภายใน ภายนอกได้ชัดเจน บางที่ส่งมอบใน 0 หลังโชว์รูมค่อนข้างมืด
ผมยังพลาดเลย เบาะนั่งด้านหลังไม่ได้แกะพลาสติกคลุมออก พอมาแกะที่บ้านเจอถลอกนิดหน่อย พลาสติกคลุมเบาะแกะออกให้หมดนะครับ จะได้ตรวจสอบได้ง่าย

:emo_090: :emo_090: :emo_090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2017, 13:48:43 โดย Arin-HRV550 »

ออฟไลน์ patz_bkk

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 20062
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: patz

เห็นกระทู้เก่าๆ เคยมีเพื่อนๆเปิดกระทู้ Check List ไว้อยู่ เลยไปดึงรูปตาราง ขั้นตอนการตรวจรับรถใหม่ป้ายแดง มาให้ เผื่อเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆครับ ให้เครดิตเจ้าของ List นี้ด้วยนะครับ (จำไม่ได้แล้วว่าของใคร)
ตอนรับรถของผม ผมให้เซลล์ ขับมาจอดที่สว่างๆ จะได้เห็นรายละเอียดต่างๆ ภายใน ภายนอกได้ชัดเจน บางที่ส่งมอบใน 0 หลังโชว์รูมค่อนข้างมืด
ผมยังพลาดเลย เบาะนั่งด้านหลังไม่ได้แกะพลาสติกคลุมออก พอมาแกะที่บ้านเจอถลอกนิดหน่อย พลาสติกคลุมเบาะแกะออกให้หมดนะครับ จะได้ตรวจสอบได้ง่าย

:emo_090: :emo_090: :emo_090:

แจ่มมมมครับ
 :)

ออฟไลน์ teng_taurus

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 20288
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: TENG
เข้ามาเก็บความรู้ครับ กำลัง จะจองพอดีครับ

Tags: patz_bkk