เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รับรถมาแล้ว แต่งตัวนิดหน่อยในงบ <30K และ review หลังการใช้งานเล็กๆ  (อ่าน 2264 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rotate

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19912
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เพิ่งรับรถมาเมื่อ 16/6/60 นี้  จัดชุดแต่งรวมเปลี่ยน front ใหม่เพราะขัดตาขัดใจมากมาย รวมเบ็ดเสร็จงบไม่เกิน 30K ครับ

จากที่ใช้มา 1 วันเต็มสรุปได้ว่า
1.อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงดีมาก เมื่อวานวันเดียวทั้งจอดติดเครื่อง ทั้งวิ่งในเมือง นอกเมือง เฉลี่ย 14 km/l ทั้งที่อยู่ช่วง 1,000 km.แรก
2.การเก็บเสียง ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีเลย ผมพอใจแค่นี้ล่ะ ขับ 120 เพิ่งได้ยินเสียงลมนิดๆ
3.การประกอบตัวรถ ผมว่าค่อนข้างมี defect เยอะ จากที่เคยใช้หลายยี่ห้อ ครั้งนี้ใช้ Honda เป็นคันแรกของตัวเอง
4.ช่วงล่างที่ก่อนซื้อเป็นกังวล เพราะขับรถเร็วและอยู่ ตจว. ผมให้ความมั่นใจกับตัวรถช่วงไม่เกิน 120 km./hr  และที่ความเร็วต่ำ มันเด้งจังเลย ลมยางก็เช็คแล้ว
5.ชุดอำนวยความสะดวก โดยเฉพาะเครื่องเสียงกับระดับราคานี้ อยากให้ 0 คะแนนเลยครับ ทั้งคุณภาพและ function  ผมเปลี่ยน front ให้ร้านถามหาคนซื้อมือ 2 ให้เลยเพราะรกบ้าน  สรุปว่า front รุ่นนี้ เท่าไหร่ก็ไม่รับครับ 555
6.อัตราเร่ง สมรรถนะเครื่องและเกียร์ ดีเกินคาดครับ

ขับมาวันเดียว ได้มาแค่นี้ก่อนครับ  สรุปว่าการตัดสินใจครั้งนี้ให้คะแนนตัวเอง7 เต็ม 10 ครับ เพราะเพิ่งรู้หลายเรื่องเหมือนกัน  แต่ก็ชอบนะครับ เห่อเลยล่ะ 555

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ capt.thitipong

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18797
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: capt.thitipong
ยินดีด้วยครับ  หล่อมากครับ
 :emo_103: :emo_103: :emo_103:

ออนไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016

ออฟไลน์ NA

• No.365
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7758
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: win
ยินดีด้วยครับ  :emo_090: รถสวย ขับขี่ปลอดภัยครับ :emo_051:

ออฟไลน์ Deviloui

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18881
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อุ๋ย
ยินดีด้วยครับคุณเก่งสวยงาม อยากถามว่าfontราคาเท่าไหร่และติดแล้วหมดประกัน0 Hondaไหมครับ ขอบคุณครับ

ยินดีด้วยครับ  หล่อมากครับ
 :emo_103: :emo_103: :emo_103:

ขอบคุณมากครับ

ยินดีด้วยครับ  :emo_090: รถสวย ขับขี่ปลอดภัยครับ :emo_051:

ขอบคุณมากครับ

ยินดีด้วยครับคุณเก่งสวยงาม อยากถามว่าfontราคาเท่าไหร่และติดแล้วหมดประกัน0 Hondaไหมครับ ขอบคุณครับ
เฉพาะตัว front ร้านคิด 18,500 ครับ  เขารวมเปลี่ยนกล้องหลังให้ด้วยเพราะมันใช้ไฟไม่เท่ากัน  ผมซื้อ TPMS และตัวอ่าน OBD 2  มาด้วยครับ รวมไปรวมมา ขอลดอีกทีเหลือ 20 K ครับ
ประกันหมดเฉพาะในส่วนเครื่องเสียงและพวกที่เราไปยุ่งเกี่ยวนะครับ อื่นๆก็ประกันตามปกติ อันนี้ก่อนทำถามน้องเซลล์ที่ศูนย์แล้ว  เพราะตัวเขาเองก็ออกรุ่นนี้เหมือนกัน และก็จะเปลี่ยน front ด้วยครับ

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 29
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*

ออฟไลน์ Deviloui

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18881
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อุ๋ย
เยี่ยมเลยขอบคุณสำหลับข้อมูลครับ

ออนไลน์ Torty

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14400
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: torty
ขับขี่ปลอดภัยนะครับ  :D

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 29
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
เสริมสวย แต่งงหล่อแล้ว อย่าลืมเสริมสมถรรนะในการขับขี่ใช้งานจิงด้วยนะคับ ถ้าชอบประหยัดงบ ทิ้งลายมาได้นะคับ หรือ PM มาได้คับ ยินดีแนะนำคับ รับลองไม่ผิดหวังคับ เดิมๆประกันอยุ่ครบ ภม่มีดัดแปลง ใช้งบไม่เกิน 15K ได้ช่วงล่าง และ แรงม้า 15 ตัว กับ n/a คุ้มๆสนใจทักมาได้นะคับ ใช้ดีก็บอกต่อ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ maifd2

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6298
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: ใหม่
ไอ่เรื่องfrontเนี่ย ผมว่ามีแต่คนอยากเปลี่ยนอ่ะครับ ต่อให้คะแนนเต็มล้านผมก็ให้0ครับ :(

ไอ่เรื่องfrontเนี่ย ผมว่ามีแต่คนอยากเปลี่ยนอ่ะครับ ต่อให้คะแนนเต็มล้านผมก็ให้0ครับ :(

ผมอ่านกระทู้เรื่องนี้ตั้งแต่ปี 2016 ที่เปลี่ยน จนหลายท่านคิดว่า Honda โดยตำหนิเรื่องนี้ขนาดนี้ จะยอมจัดใหม่ใน MY 2017   สรุปว่าจนผมจำเป็นต้องใช้รถล่ะ เลยคิดว่าช่างมัน ไปเปลี่ยนเองก็ได้  ก็แค่ขาดประกันส่วนนี้ไป
จริงๆ Honda น่าจะมีนโยบายคนไม่พอใจ front รุ่นนี้ ให้ถอดมาเคลมได้สัก 5,000 ก็ยังดี  เอาไป upgrade เองได้เป็นชิ้นเป็นอันเลย

ออฟไลน์ crusier

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 19954
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: M
font หมดไป 20k แล้วไปโดนตรงไหนมาเพิ่มอีก 10k หรอครับพี่ท่าน

Tags: