เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆท่านใดเปลี่ยน เบาะคู่หน้าของ HRV ตัวท๊อปไปแล้วบ้างอ่ะครับ  (อ่าน 2362 ครั้ง)

ออฟไลน์ SaMaMax

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 18055
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: SaMaMax
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
พอดีผมอยากจะเปลี่ยนเบาะคู่น่าอ่ะครับ พอดีเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วไฟแอร์แบคมันโชว์อ่ะครับ
และมันมีเสียงเตื่อนเหมือนเราไม่คาดเข็มขัดตลอดเวลา่ เลยต้องกับไปเปลี่ยนเบาะเดิมกับมาอ่ะครับ มีร้านไหนอู่ไหนพอจะแก้ปันหาตรงนี้ได้บ้างครับแนะนำทีครับ

ขออนุญาติเจ้าของภาพน่ะครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
ว้าวๆๆๆๆๆ เบาะงามมาก  :emo_103: ส่วนเรื่องไฟโชว์รอผู้รู้มาตอบนะครับ

ออนไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
เบาะเดิมมันมีแอร์แบ็กที่ข้างเบาะด้วยไงคับ ระบบมันจึงเตือนคับมันคงพ่วงกับระบบไว้คับ เบื้องจ้นของอาการนะคับ และระบบคาดเบว อาจจะคล้ายกันคับ มันคงพ่วงระบบไว้ด้วย ต้องรอทางสาย diy มาแชร์ด้วยคับว่ามันจะแก้ได้ไหม เพาะรถรุ่นใหม่ๆมันจะมีแอร์แบ็กที่เบาะคุ่หน้าทุกคันคับ อาจจะส่งผลทำให้ระบบมันฟ้องตลอดคับ ไม่แน่ใจว่าถ้าติดตัว smart gauge แล้วลบโค้ดไฟโชว์จะหายไหม หรือ หายแล้วพอสตารจ์เครื่องใหม่ทุกครั้งก้อจะฟ้องหรือป่าวไม่แน่ใจนะคับ จะคล้ายๆเปลี่ยนเฮดเครื่องบล็อก R18a หรือ R18z  คับ มันจะโชว์ไฟ engine ขึ้นต้อใช้ตัว smart gauge รุ่นที่ลบโค้ดไฟโชว์ได้คับ อาจคล้ายๆกันคับ แต่ไม่เคยเปลี่ยนเบาะเหมือนกันคับคุ่หน้า เคยนั่งของเพื่อนสมัยก่อนคับ 10 ปีที่แล้ว ที่ฮิตๆกันมากช่วงนั้น recaro spaco ตอน fast ภาค 1 กำลังดังตอนนั้นคับ แต่งไฟใต้ท้องรถทุกคันคับตอนนั้นในแก้ง 7 คัน นั่งแล้วเตี้ยมากคับ เมื้อยนิดๆคับแต่เอาเท่ทนได้  555:) 555:) 555:) ลองรอดูคำแนะนำ หรือ ข้อมุลเพิ่มเติมมาแชร์คคบว่าจะแก้ได้ไหม หรือลองหาข้อมุลในเวปดุคับว่า รถที่มีแอร์แบ็ก เปลี่ยนเบาะซิ่งแล้วมีปันหาแบบนี้จะแก้แบบถาวรยังไงคับ รอสาย diy ดุนะคับน้าจะมีท่านที่ชอบแต่งซิ่งมาแนะนำได้คับ

ออฟไลน์ jirada

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19739
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: กิ๊ฟ

ออฟไลน์ Az

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14373
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Az
อื่อ ...หือ...!! โดนมาก ...เห็นแล้วก็แอบชอบ สงสารตัวเอง ผบ.บอกปลี่ยนมานอนนอกบ้านฉันเอาจิง...*&^)*^%$#.
-แก้ไขได้ครับปัญหาที่ท่านเจอ ลองดูครับ

ออฟไลน์ Az

• สมาชิก ID: 14373
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Az
ว่าแต่รางของอะไรรางเดิมหรือ  อยากได้รายละเอียดเกียวกับรางและขาจังครับ

• **
ว่าแต่รางของอะไรรางเดิมหรือ  อยากได้รายละเอียดเกียวกับรางและขาจังครับ

รางมีตงรุ่นครับพี่ ต้องสั่ง รถพี่สวยมากค๊าบ

• **
เบาะเดิมมันมีแอร์แบ็กที่ข้างเบาะด้วยไงคับ ระบบมันจึงเตือนคับมันคงพ่วงกับระบบไว้คับ เบื้องจ้นของอาการนะคับ และระบบคาดเบว อาจจะคล้ายกันคับ มันคงพ่วงระบบไว้ด้วย ต้องรอทางสาย diy มาแชร์ด้วยคับว่ามันจะแก้ได้ไหม เพาะรถรุ่นใหม่ๆมันจะมีแอร์แบ็กที่เบาะคุ่หน้าทุกคันคับ อาจจะส่งผลทำให้ระบบมันฟ้องตลอดคับ ไม่แน่ใจว่าถ้าติดตัว smart gauge แล้วลบโค้ดไฟโชว์จะหายไหม หรือ หายแล้วพอสตารจ์เครื่องใหม่ทุกครั้งก้อจะฟ้องหรือป่าวไม่แน่ใจนะคับ จะคล้ายๆเปลี่ยนเฮดเครื่องบล็อก R18a หรือ R18z  คับ มันจะโชว์ไฟ engine ขึ้นต้อใช้ตัว smart gauge รุ่นที่ลบโค้ดไฟโชว์ได้คับ อาจคล้ายๆกันคับ แต่ไม่เคยเปลี่ยนเบาะเหมือนกันคับคุ่หน้า เคยนั่งของเพื่อนสมัยก่อนคับ 10 ปีที่แล้ว ที่ฮิตๆกันมากช่วงนั้น recaro spaco ตอน fast ภาค 1 กำลังดังตอนนั้นคับ แต่งไฟใต้ท้องรถทุกคันคับตอนนั้นในแก้ง 7 คัน นั่งแล้วเตี้ยมากคับ เมื้อยนิดๆคับแต่เอาเท่ทนได้  555:) 555:) 555:) ลองรอดูคำแนะนำ หรือ ข้อมุลเพิ่มเติมมาแชร์คคบว่าจะแก้ได้ไหม หรือลองหาข้อมุลในเวปดุคับว่า รถที่มีแอร์แบ็ก เปลี่ยนเบาะซิ่งแล้วมีปันหาแบบนี้จะแก้แบบถาวรยังไงคับ รอสาย diy ดุนะคับน้าจะมีท่านที่ชอบแต่งซิ่งมาแนะนำได้คับ

ขอบคุนค๊ายพี่

• **
ว้าวๆๆๆๆๆ เบาะงามมาก  :emo_103: ส่วนเรื่องไฟโชว์รอผู้รู้มาตอบนะครับ
สวยแต่ใส่ไม่ได้นิสิครับ อันนี้รูปจากรถคนอื่นน่ะค๊าบไม่ใช่รูปของผมเอง 55555

ออนไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

อยากเท่จัดไปคับ วิธีแก้มันมีคับ แต่เราต้องยอมรับมันคับ ว่าต้องมีการดัดแปลงบ้าง แก้ไขตัดต่อบ้าง ต้องทำใจคับ จุดนี้ แต่เอาเท่ต้องจัดคับ ดีต่อใจใครๆก็ชอบ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Pick_2613

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19727
  • พลังน้ำใจ : -1
  • จังหวัด: Udon
  • ชื่อเล่น: Pickman

ออฟไลน์ toeytoeyyy

• สมาชิก ID: 7756
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: เต้ย
  • KINGDOM OF FAST/PHUKET
PM มาหน่อยได้มั้ยครับ
สนมากเลยตัวนี้

ออฟไลน์ KoOnChieNg

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 19950
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Chieng
ต้องใส่ตัวหลอกครับ ให้ไฟเตือนหาย

ออนไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
มีท่านใดเปลี่ยนเบาะไฟฟ้าด้านคนขับออกบ้าง..ถ้าไม่ใช้งานแล้วผมขอซื้อต่อครับ

จัดไป  >:D >:D >:D เบิกศูนย์ราคาเอาเรื่องอยุ่คับ  >:D >:D >:D ขายกันเองนี่แหละ ราคาเพื่อนฝูง  >:D >:D >:D

Tags: