เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ครับ ลูกชายคันใหม่ผมชื่อน้องไข่มุขครับ  (อ่าน 1876 ครั้ง)

ออฟไลน์ SaMaMax

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 18055
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: SaMaMax
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ก่อนอื่นผมขอแน่นำตัวก่อนน่ะค๊าบผมชื่อแม็คค๊าบ

อยู่จังหวัดอยุธยา รถจะวิ่ง อยู่แถว อยุธยา รังสิต รัชดา ปะมาณนี้ครับใครเจอทักทายได้ครับป๋ม

อันนี้คือวันแรกที่ผมได้รับน้องไข่มุขมาอยู่ด้วยครับ แต่ก่อนผมขับ มิตซูมิชิอีโว 3 ครับ
อยู่ในสายซิ่งมาตั้งแต่สมัยยัง ม ต้น ยันมหาลัยครับ หมดกับ อีโวไปเยอะมากครับ
พอเข้าวัยทำงานก็มองหารถครอบครัวสักคันก็มองมาเจอ HRV เนี่ยแหละครับ ที่ซื้อเพราะชอบที่มีซันรูฟครับเลยจัดตัวท๊อปเลยครับ

เหมือนเป็นการพบกันระหว่าง แฟนใหม่ และแฟนเก่ายังไงไม่รู้ครับรูปนี้ 555

อันนี้คือลูกชายคนโตชื่อเจ้าแพนด้าน้อยครับ ตอนนี้ไม่ค่อยได้ขับแล้ว พอได้น้องไข่มุขมาก็ขับน้อยลงครับเหมือนหมดวัยสะแล้ว 5555

มาต่อกันที่น้องไข่มุขครับ ออกรถมาวันแรกก็จัดรองเท้าชุดแรกครับ เป็น RPF1 18 หน้า 9.5 หลัง 10.5 ด้วยความคิดว่ารถ HRV เป็นรถที่ใหญ่ล้อแบบนี้น่าจะเข้ากันได้ครับ

พาออกงานหน่อยครับ ผมยังรักทางสายซิ่งยู่ครับ 555

ถ่ายคู่กันหน่อย พาเท่วทะเลค๊าบ

หลังจากนั้นก็เบื่อๆล้ออ่ะครับเลยเปลียนมาใส่ทีอี 37 ครับ 18 กว้าง 8.5 4 วงครับ

หลังจากนั้นก็จัด RE 30 กว้าง 8.5 ขอบ 18 เปลี่ยนหน้าเป็นมูเจ้น ลิ้นหน้าคาร์บอน เสาร์ปะตูคาร์บอน มือเปิดปะตูคาร์บอน และก็คาดฝาหลังคาบอน ค้ำโช๊คหลังด้านล่าง

และสุดท้ายตอนนี้ก็ใส่ท่อแล้วครับ เป็นท่อไทเท ของสำนัก JTC

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่รับชมจนจบน่ะครับ ยังไงเจอกันก็ทักทายกันได้ครับ
แต่รถบางทีแม่ผมก็เอาไปใช้บ้างอะไรบ้างครับ เพราะผมทำงานทุกวัน แต่เจอก็ทักได้ครับ
มีงานซิ่งผมก็จะไปเกือบทุกงานน่ะครับ แต่ HRV คนแต่งน้อยมาก ใจจิงอยากจะรวมพี่ๆเพื่อนๆที่แต่ง HRV แนวๆเดียวกับผม ขับไปตามงานรถซิ่งบางคงจะดูเท่ไม่น้อยครับ แต่เท่าที่ผมเจอ น้อยมากครับ ยังไงก็ฝากลูกรักผมด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ capt.thitipong

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18797
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: capt.thitipong
ยินดีด้วยครับ ขับขี่ปลอดภัยนะครับ
ผมก็ชอบ HRV  ตรงที่มันบรรทุกของได้เยอะ และ ก็มีซันรูฟ นี่ละครับ 
รักเลย ๆ HRV

ออนไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
ชอบท่อ สวยดี เสียงท่อดังมากไหมอ่ะครับ   ;)

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
ขออนุญาติด้วยนะคับแต่งแนวเดิมๆคับ กัอพอซิ่งมาบ้างคับคันเดิมๆขายทิ้งหมดและคับ น้ำตาไหลทุกคันคับขาดทุนเละเทะคับ มาคันนี้ เน้นเดิมๆ แต่งกากๆ และเน้นใช้งานคับ เสริมนิดหน่อยคับ reflash ecu จูน e20 คับ คันเก่าวางโบพังหมดคับไม่ไหว เลยเน้นแค่ขับสนุกพอคับ แต่ใช้งบในการเสริมช่วงล่าง และสมถนนนะเครื่องยนต์ สองแบบนี้ลงทุน 15000 คับ ช่วงล่างลงทุน 9200 คับ ส่วนเสริมสมถรรนะเครื่องยนต์แค่ 4900 คับ ได้ม้าตัวจิง 15 ตัวคับ มีแค่ปลายท่อใบเดียวคับ ใช้ของน้าแจ่มคับ azc นอกนั้น โช้ค สปิง แมก ยาง เฮด/แคท ท่อนกลาง กรองอากาศเดิมๆคับ มุดสบายคับ 120-160 ได้คับ ไม่อายสายย่อคับ ยกสุงเดิมๆ กดทางตรงเต็ม 210 คับ มาแนะนำตัวไว้ด้วยนะคับ ก็ยังทิ้งลายแนวซิ่งนิดนึงคับไม่มากคับ แต่เน้นว่าตอนนี้เน้นใช้งานคับ ไม่ได้ซิ่งมาก ถ้าไม่มีท่านใดมาจี้ตูดคับ  >:D >:D >:D เพาะปกติขับชิวคับ 100-140 คับปกติ เผื่อจะได้รวมๆแนวทาง น้องๆ พี่ๆ เพื่อนๆ มาแนะนำกันคับ
*ส่วนรถผมจูนกับรุ่นพี่นะคับ  >:D >:D >:D
*เผื่อสนใจของถุกแต่ดีสมราคาคับ ไม่ได้ดัดแปลงอะไรนะคับเดิมๆ ประกันจะได้ไม่ขาดด้วยคับ
หรือจุนเองได้ยิ่งดีเลยคับสบายอยากจุนน้ำมันอะไรได้หมด  >:D >:D >:D
ลืมบอกคับ ผมมาอยุ่ยุดยาได้ 2 ปีคับ วิ่งทุกคืนคับ มารับแฟน ยุดยา ดอนเมือง ยุดยาคับ ส่วนใหญ่ถ้าไม่ออกทริป จะวิ่งช่วงกลางคืนคับ 4 ทุ่ม ถึง ตี 1 คับ เจอกันถ้าจำได้ทักทายได้เลยนะคับ คงมีคันเดียวคับแต่งแบบกากๆ 555
ส่วนงานซิ่งเดี๋ยวนี้ไม่ได้ไปแล้วคับ เดี๋ยวนี้ดุผ่าน net มากกว่าคับ ถ้าแต่ก่อนไปกับรุ่นพี่ผมตลอดคับ แต่ตอนนี้ มี ผบ. คุมที่บ้านคับ จบข่าวและ 555+- เริ่มโตขึ้นก็เบาๆลงคับ ตามวัยคับ เป็นเรื่องปกติคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2017, 18:41:34 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

แต่งแนวเน้นสมถรรนะใช้งานจิงแบบบ้านๆซะส่วนใหญ่คับ ไม่ซิ่งแล้วไม่ไหวเรื่องเงินคับ บานปลายหาเงินเองแล้วรุ้จัก สัจจธรรมเลยคับ   :-\ :-\ :-\
แต่งตามงบคับ บ้านเน้นใช้งานคับ อย่าลืมเจอแล้วทักทายด้วยนะคับ อยุ่ไม่ใกล้ไม่ไกลกันคับ
ผมอยุ่แถวบิ้กซียุดยาคับ ซอยวัดสุทธิคับ ว่างๆแวะรวมชาว hrv ใน club hrv โซนยุดยามา เสวนากันได้คับ บิ้กซี หรือ โลตัส ยุดยาก้อได้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2017, 18:31:11 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

• **
ยินดีด้วยครับ ขับขี่ปลอดภัยนะครับ
ผมก็ชอบ HRV  ตรงที่มันบรรทุกของได้เยอะ และ ก็มีซันรูฟ นี่ละครับ 
รักเลย ๆ HRV

ใช่เลยค๊าบพับเบาะได้ขนของได้เยอะมากค๊าบ วันนั้นผมไปงานแต่งพี่ชาย และทางบ้านเจ้าสาวเค้าเล็กที่นอนเต็ม ผมนี่พับเบาะนอนบนรถได้เลยครับ เปิดซันรูฟ ดูดาวได้อีก อากาศเย็นพอดีเลยครับและเป็นต่างจังหวัด ถ้าเป็นรถรุ่นอื่นคงทำไม่ได้อ่ะครับ

• **
ชอบท่อ สวยดี เสียงท่อดังมากไหมอ่ะครับ   ;)

ไม่ดังครับวิ่งเข้าด่านไม่โดนเรียกแน่นอนครับ มีโครงการจะเดินใหม่ยู่ทั้งเส้นครับ แต่คงดังแน่ๆครับ ถ้าใส่แค่ปลายไม่ดังครับ

• **
ขออนุญาติด้วยนะคับแต่งแนวเดิมๆคับ กัอพอซิ่งมาบ้างคับคันเดิมๆขายทิ้งหมดและคับ น้ำตาไหลทุกคันคับขาดทุนเละเทะคับ มาคันนี้ เน้นเดิมๆ แต่งกากๆ และเน้นใช้งานคับ เสริมนิดหน่อยคับ reflash ecu จูน e20 คับ คันเก่าวางโบพังหมดคับไม่ไหว เลยเน้นแค่ขับสนุกพอคับ แต่ใช้งบในการเสริมช่วงล่าง และสมถนนนะเครื่องยนต์ สองแบบนี้ลงทุน 15000 คับ ช่วงล่างลงทุน 9200 คับ ส่วนเสริมสมถรรนะเครื่องยนต์แค่ 4900 คับ ได้ม้าตัวจิง 15 ตัวคับ มีแค่ปลายท่อใบเดียวคับ ใช้ของน้าแจ่มคับ azc นอกนั้น โช้ค สปิง แมก ยาง เฮด/แคท ท่อนกลาง กรองอากาศเดิมๆคับ มุดสบายคับ 120-160 ได้คับ ไม่อายสายย่อคับ ยกสุงเดิมๆ กดทางตรงเต็ม 210 คับ มาแนะนำตัวไว้ด้วยนะคับ ก็ยังทิ้งลายแนวซิ่งนิดนึงคับไม่มากคับ แต่เน้นว่าตอนนี้เน้นใช้งานคับ ไม่ได้ซิ่งมาก ถ้าไม่มีท่านใดมาจี้ตูดคับ  >:D >:D >:D เพาะปกติขับชิวคับ 100-140 คับปกติ เผื่อจะได้รวมๆแนวทาง น้องๆ พี่ๆ เพื่อนๆ มาแนะนำกันคับ
*ส่วนรถผมจูนกับรุ่นพี่นะคับ  >:D >:D >:D
*เผื่อสนใจของถุกแต่ดีสมราคาคับ ไม่ได้ดัดแปลงอะไรนะคับเดิมๆ ประกันจะได้ไม่ขาดด้วยคับ
หรือจุนเองได้ยิ่งดีเลยคับสบายอยากจุนน้ำมันอะไรได้หมด  >:D >:D >:D
ลืมบอกคับ ผมมาอยุ่ยุดยาได้ 2 ปีคับ วิ่งทุกคืนคับ มารับแฟน ยุดยา ดอนเมือง ยุดยาคับ ส่วนใหญ่ถ้าไม่ออกทริป จะวิ่งช่วงกลางคืนคับ 4 ทุ่ม ถึง ตี 1 คับ เจอกันถ้าจำได้ทักทายได้เลยนะคับ คงมีคันเดียวคับแต่งแบบกากๆ 555
ส่วนงานซิ่งเดี๋ยวนี้ไม่ได้ไปแล้วคับ เดี๋ยวนี้ดุผ่าน net มากกว่าคับ ถ้าแต่ก่อนไปกับรุ่นพี่ผมตลอดคับ แต่ตอนนี้ มี ผบ. คุมที่บ้านคับ จบข่าวและ 555+- เริ่มโตขึ้นก็เบาๆลงคับ ตามวัยคับ เป็นเรื่องปกติคับ

ครับพี่ยินดีที่ได้รู้จักค๊าบ ^^

• **
แต่งแนวเน้นสมถรรนะใช้งานจิงแบบบ้านๆซะส่วนใหญ่คับ ไม่ซิ่งแล้วไม่ไหวเรื่องเงินคับ บานปลายหาเงินเองแล้วรุ้จัก สัจจธรรมเลยคับ   :-\ :-\ :-\
แต่งตามงบคับ บ้านเน้นใช้งานคับ อย่าลืมเจอแล้วทักทายด้วยนะคับ อยุ่ไม่ใกล้ไม่ไกลกันคับ
ผมอยุ่แถวบิ้กซียุดยาคับ ซอยวัดสุทธิคับ ว่างๆแวะรวมชาว hrv ใน club hrv โซนยุดยามา เสวนากันได้คับ บิ้กซี หรือ โลตัส ยุดยาก้อได้คับ
มีกลุ่ม ไลน์ไหมครับพี่ รึไม่พี่ก็แอดเฟสมาหาผมทีค๊าบพอดีผมไม่ค่อยจะเล่นในเว็บบอดเท่าไหร่อ่ะค๊าบ เฟส&ไลน์ SaMaMax แอดได้เลยครับ อยากไปมิตติ้งค๊าบ ^^

ขออภัยคับ ผมไม่ได้เล่นเฟสคับ ประวัติสมัยก่อนๆไม่ดีคับ  >:D >:D >:D เลยไม่ได้เล่นคับ กลุ่มลายเคยตั้งนะคับแต่ตอนนี้ไม่มีใครเข้ามาแล้วคับตอนนั้นมี 4-5 คนคับแต่จะเป็นแนว family คับ ไม่มีใครแต่งแนวซิ่งคับเลยไม่มีใครเล่นแล้วคับ ลองตั้งดูคับ แต่ในหมุ่บ้านที่ผม หมุ่บ้านติดกันมีอยุ่คันนึงคับ สีขาว แต่งซิ่งเหมือนกันคับ สายย่อเลยคับ เคยคุยกันครั้งนึงคับ ว่ารถเสริมไรบ้าง เห็นเสริมสตัด แมก 20 ทำแคมใหม่จูนกล่อง แล้วเคยกดเล่นกันครั้งนึงคับ พอกันคับ ขนาดรถผมเดิมๆนะคับ แค่ reflash ecu สุสีคับ เพาะรุ่นพี่ผมแนะนำว่า เครื่องบล็อก R18z ตัวนี้ แคม เฮด ท่อนกลาง มาดีคับ แค่จุนก็วิ่งแล้วคับถ้าจะเปลี่ยนแค่ปลายพอคับ จะให้ไหลแบบจมไมล์ ก้อต้องโหลดเตี้ยแมกขนาดเดิม จูนe85 แต่ก้อต้องลากยาวๆหน่อยคับ แต่ถ้าจะให้มาแบบแนวซิ่งไปเลย มีทางเดียวคับ ต้องผุกโบคับ แต่รถจะช้ำ 100% คับ และ ต้องยอมรับเรื่องพังมีแน่นอนคับ 100% เพาะเครื่อง เกียรรับแรงบิดไม่ไหวแน่นอนคับ และอีอย่างคับ แต่เรื่องยาวเป็นไตรภาคคับ คือ วางเครื่องบล็อก K คับ วาง K20 แต่ปานปลายแบบว่า ยาวไปๆ คับ และจุนมาแน่คับ 220+ แน่นอน 100% คับ
ก็ลองดูคับผมเคย say hi เพื่อนๆใน club แล้วคับ ชาวยุดยา และข้างเคียงให้มา joy ลายกลุ่มแต่ไม่มีท่านใดเลยคับ เงียบกลิ๊บคับ  >:D >:D >:D แต่เท่าที่เห็นในโซนหมุ่บ้านผม hrv มีไม่ต่ำกว่า 5-10 คันคับ คงมีแนว family เยอะคับ ส่วนสายซิ่ง สายย่อ จะน้อยคับ แต่ไม่เคยได้พอกันแบบว่าที่จอดรถ บิ้กชี หรือ โลตัสคับ ถ้าเจอคงได้คุยบ้างแต่ถ้าแนว family คงไม่คุยคับเพาะคงไม่สนใจแนวเสริมสมถรรนะแน่นอนคับ ขับเดิมๆเข้าศูนย์ประจำ เจอศูนย์หลอกรับประทานเงินกันไปคับ  >:D >:D >:D
ลองตั้งลายกลุ่มดูคับแล้วแชร์ลงมาที่ห้องพบปะสังสรรค์ดูคับ หรือ ว่างๆนัดเจอกันที่จอดรถด้านหน้า หรือ ในอาคารของบิ้กซีได้คับ เผื่อมาแลกเปลี่ยนขัอมุลดีในการเสริมสมถรรนะกันคับ มีดีอะไรมาแนะนำกันคับ ผมมีแชร์ข้อมุล สินค้า หรือ อะไรที่ผมเสริมสมถรรนะมาแล้ว ราคาถุกแต่ดีสมราคา ใช้แล้วคุ้มกับงบที่เสียไปอยุ่ในห้องแต่งรถคับ ว่างๆแวะเข้าไป ติชมได้คับ ใช้ดีบอกต่อคับ concept นี้คับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ jirada

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19739
  • จังหวัด: สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: กิ๊ฟ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ  O0 คาสิโน

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15663
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม

ชอบรูปนี้จัง ว่างๆ ลองไปนอนในรถมั่งดีก่า 5555
รถติดฟิล์มอะไรอ่ะครับ ใสจัง

ออฟไลน์ NA

• No.365
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7758
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: win
ยินดีด้วยครับ  :emo_051:  รถสวยครับ ขับขี่ปลอดภัยครับ  :emo_090:

ออนไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016

ชอบรูปนี้จัง ว่างๆ ลองไปนอนในรถมั่งดีก่า 5555
รถติดฟิล์มอะไรอ่ะครับ ใสจัง

รูปนี้นึกถึงตอนเข้าบ้านไม่ได้ จะได้มีที่นอน  ;D

ได้หมดถ้าสดชื่น  >:D >:D >:D

Tags: