เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีมาแนะนำอีกแล้วคับ แผ่นกรองอากาศแบบชนิดแห้ง ราคาไม่แรงคับ  (อ่าน 322 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: *Rit-hondatec*
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
มาแนะนำอีกแล้วคับ แผ่นกรองอากาศแบบเดียวกับของศูนย์เลยคับ กรองฝุ่นได้ดีพอๆกันกับของศูนย์คับ แต่แค่ไม่ได้เคลือบน้ำมันเท่านั้นคับ สามารถเอาออกมาเป่าได้คับ แต่ขอศูนย์เป่าไม่ได้คับ เพาะเป็นแบบเปียกคับ ที่ผมแนะนำเป็นแบบแห้งคับ ราคาถุกกว่าของศูนย์คับ ของศูนย์ราคารวม vat แล้ว 560 บาท ถ้าจำไม่ผิดนะคับ แต่ที่ผมมาแนะนำ แค่ 350 คับ เพาะเป็นแบบแห้งคับ ถ้าพุดถึงความคุ้มค่านะคับ เปลี่ยนทุก 10000 โลยังคุ้มเลยคับ ท่านใดสนใจทิ้งลายมาได้เลยคับยินดีแนะนำคับ ส่วนตัวชอบหาสินค้าราคาไม่แรงคับ แต่คุณภาพดีสมราคาคับ กรองฝุ่นได้ดีกว่าแผ่นกรองแต่งแน่นอนคับ ถ้าถามว่าดีเท่าของศูนย์ไหมผมลองใช้แล้วพอกันคับ เพื่อนเอามาให้ทดลองใช้แต่ไม่บอกของอะไร เลยหาร้านดูคับ เพาะแผ่นกรองเหมือนกันกับของศูนย์คับ แค่ไม่ได้เคลือบน้ำมันเท่านั้นคับ แต่ประหยัดว่าเรื่องราคากว่าของศูนย์คับ
รูปภาพกรองนะคับ
ใช้ดีบอกต่อคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2017, 00:08:33 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
ดูจากสีกล่องและขลิบแดง น่าจะเป็น Sakura หรือเปล่า

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

ไม่แน่ใจคับสั่งไปอยุ่คับ ของมาวันจันต้องรอดุคับ ว่าของอะไร ผมลืมถามสะด้วย เดี่ยวต้องถามดุว่าของอะไร
ของ sakura คับ ราคารวมจัดส่งด้วยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2017, 22:32:56 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

เบื้องต้นเป็นแบรนด์ของ Sakura คับ เทียบได้แบบของศูนย์คับ แต่ไม่ได้เคลือบน้ำมันแบบของศูนย์เท่านั้นคับ ก็คือ แบบแห้งนั่นเองคับ สามารถนำออกมาเป่าได้คับ แต่คุณภาพกรองฝุ่น ถือว่า มาเป็นอันดับต้นๆ เช่นกันคับ เพาะค่ายรถต่างก็มักจะใช้แบบแห้งและแบบเปียกคับ แต่มามองที่ราคาด้วยคับ ถ้าตามสเปค กรองศูนย์มักจะลงข้อมุลไว้ว่า เปลี่ยนทุก 20000 โล แต่เนื่องด้วยราคาของ แผ่นกรองที่ผมแนะนำชนิดแห้งคุณภาพเทียบได้พอๆกันคับ แต่ราคาถูกกว่าคับ เลยมาแนะนำท่านที่สนใจ สินค้าราคาไม่แพงแต่คุณภาพสมราคา อยุ่ในเกณฑ์ที่ดีคับ กรองฝุ่นได้ดีกว่าแผ่นกรองซิ่งแน่นอนคับ สามารถเปลี่ยนได้ทุก 10000 โลคับ พร้อม นมค และ กรองแอร์ได้เลยคับ เพาะกรองแอร์ก้อมีราคาที่ถูกกว่าของศูนย์คับ คุณภาพถือว่าดีคับ เน้นเปลี่ยนทุกๆ 10000 โลยังคุ้มสมราคาคับ เพาะของศูนย์เองกรองแอร์ hrv ถ้าจำไม่ผิดราคา 600+ กรองอากาศ 560 และหลายๆท่านก็มักจะหิ้ว นมค ไปให้เปลี่ยนที่ศูนย์ เนื่องด้วยคุณภาพที่ค่าความหนืดดีกว่า ผมจึงมาแนะนำคับ จะได้ประหยัดไม่มากก้อน้อยคับ คุณภาพก้อไม่ได้ต่างจากของศูนย์คับ เช่น แผ่นกรองอากาศ แผ่นกรองแอร์ สามารถเปลี่ยนเองได้ประหยัดงบคับ เปลี่ยนทุก 10000 โลคุ้มแน่นอนคับ ถนอมระบบเครื่องยนต์ ระบบของแอร์ทำความเย็นภายในห้องโดยสารได้เย็นสม่ำเสมอ ส่งผลไม่มากก้อน้อยคับ
ทำให้ประหยัดเชื้อเพลิงคับ เพาะระบบต่างๆทำงานได้ดีอยุ่เสมอคับ และทำให้การทำงานของระบบเผาไหม้นมบูรณ์อยุ่สม่ำเสมอด้วยคับ ส่งผลดีแน่นอนคับเปลี่ยนของใหม่อย่างสม่ำเสมอคับ ยิ่งท่านที่จุนกล่อง หรือ reflash ecu คงประหยัดงบได้เลยคับ เพาะหลายท่านเองก้อเปลี่ยนถ่าย นมค ร้านที่เคยใช้บริการ พุดง่ายๆสนิทกันแล้วจากคันเก่าๆที่ใช้งานมาคับ เพาะศูนย์หลังจาก 20000 โล ค้าแรงนี่รับประทานเงินเราไปไม่น้อยคับ ยิ่งท่านที่ใช้รถเยอะต่อวัน ยกตัวอย่างตัวผมเองคับ วิ่งวันนึงเกือบ 200 โลคับ วิ่งไปกลับยุดยา ดอนเมือง ยุดยา ทุกคืนคับ ยกเว้นวันหยุดคับ และมีออกทริปท่องเที่ยว ตจว บ่อยครั้งคับ วิ่งไม่ต่ำกว่า 300-2000 โลคับ แปบๆก้อ 10000 โลและคับ ตอนนี้ใช้งานมา 1 ปี 6 เดือนคับ วิ่ง 73000 กว่าโลและคับ ระบบต่างๆ กัอยังสมบูรณ์คับ แอร์เย็นฉ่ำสบายๆคับ
วิ่งกลางวันเวลาออกทริปเปิดแค่ 2 ขีดเองคับ สบายเย็นๆคับ ส่วนเครื่องยนต์เร่งแซงสบายๆคับ เพาะ reflash ecu ด้วยคับเร่งแซงกะบะผุกโบ สบายๆคับ วิ่งได้ดีกว่าพวกเบนซินที่ cc สูงกว่า 1.8 ของ hrv ได้แบบชิวๆคับ แถมประหยัดน้ำมันในช่วงใช้ความเร็วไม่เกิน 110 กม/ชม ด้วยคับ เพาะผมไม่ได้กดใช้ eco mode มาได้ 4-5 เดือนและคับ หลังจาก reflash ecu ประหยัดขึ้นคับกว่ารถเดิมๆด้วยคับ เพาะเน้นเปลี่ยนส่วนที่สำคัญเหล่านี้แหละคับ กรองอากาศ กรองแอร์ นมค ทุก 10000 โลคับ
 ส่วนตัวเลยมองว่า ไม่เข้าศูนย์เปลี่ยน นมค เพาะเปลี่ยนร้านที่คุ้นเคยกันอยุ่แล้วกับ นมค ที่เคยมาคับ และกรองอากาศ ก้อถือว่าประหยัดได้เยอะพอสมควรคับ ถ้างบ 600 ได้ทั้ง กรองแอร์ กรองอากาศ เน้นเปลี่ยนทุก 10000 โล ส่วนตัวมองว่ายังคุ้มคับ เพาะรถผมเอง reflash ecu ขับเร็วบ่อยครั้ง และ เจอฝุ่นบ้างคับ เพาะวิ่งชานเมืองแล้ว ก้อเน้นเปลี่ยนบ่อยๆผมมองว่าดีกว่าคับ ถ้ามองตามทิดสะดีเล็กน้อย มันก้อจะทำให้ อัตราการเร่งดีอยุ่สม่ำเสมอคับ ถนอมเครื่องยนต์ได้ไปในตัวคับ พุดในแง่ความแรงนิดๆคับ แรงม้ามาดีตลอดคับ  >:D >:D >:D
ิยิ่งท่านที่ผมแนะนำไป reflash ecu กับรุ่นพี่ผม น่าใช้แนวทางนี้คับ ถือว่าคุ้มคับ เทียบแล้ว ถุกกว่าของที่ศูนย์คับ ส่วนเงินที่เหลือมันก้อคือ เอาไปเติมให้กับ ราคา นมค ที่คุณภาพที่ดีกว่าของศูนย์เปลี่ยนถ่ายให้เราคับ เพาะยังไงแล้วต้องมีเร่งแซงขับขึ้นเขาขึ้นดอย ลงดอย เจอสภาพอากาศที่ร้อนจัดมีแตะ 100 องศาแน่นนอนคับภายในเครื่องยนต์คับ ก้อลองศึกษาเพิ่มเติมดูได้คับ ผมมองว่ามันคุ้มค่ากับการลงทุนคับ ท่านใดสนใจยินดีแนะนำคับ ทุกแนวทางที่ผมแนะนำคับ เช่น เสริมช่วงล่าง reflash ecu เคลือบแก้วราคาประหยัดแต่ได้วารันตีคุ้มๆคับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ ประกันศูนย์อยุ่ครบ 100% คับ ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ตอนนี้ผมก้อกำลังสั่งมาเพิ่มคับ ท่านใดสนใจก้อทิ้งลายมาได้คับ ยินดีแนะนำคับ แนวทางใช้งบอย่างประหยัดคับ แต่คุณภาพสมราคาคับ รับลองว่าดีคับ ไม่แย่กว่าของศูนย์แน่นอนคับ
เน้นดูแลเองคับ นานๆทีถึงเอาไปล้างที่ร้านล้างรถคับเพาะเอาไปดูดขนลูกน้องคับในแก้ง on the way เวลาออกทริปคับ  >:D >:D >:D
ภาพบางส่วนคับที่ออกทริปล่าสุดที่จันทบุรีคับ ชายหาดของทางรีสอร์ท โซนหาดจ้าวหลาวคับ ใช้เวลาเดินทางรวมแวะพักพาลุกน้องเดินเล่นสนามหญ้าในปั้ม กินข้าว เติมน้ำมัน รวมแล้วใช้เวลา 3 ชม. ครึ่งคับ เพาะเส้นทางบางจุดยังมีการปรับปรุงซ่อมแทรมคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2017, 13:22:51 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
มีสินค้าประหยัดงบมาแชร์กันคับ เพาะทุกท่านที่สนใจคงอยากประหยัดคับ ตอนแรกก้อคิดว่าจะใช้ของศูนย์แหละคับ ส่วนตัวแต่ไปๆมาๆ ผมเปลี่ยนทุก 10000 โลเลยหาแบบถุกมาใช้น่าจะคุ้มค่ากว่าของศูนย์ แต่ถ้าพุดเอาแบบวัดกันแบบ ลเอียดจิงๆของศูนย์มันยอมดีที่สุดคับ แต่ราคาสุงหน่อยคับ แต่รถผม reflash ecu เน้นเปลี่ยนบ่อยๆดีกว่าคับ ส่วนตัวนะคับ ท่านใดสนใจกัอทักกันมาได้คับ ยินดีแนะนำคับ หรือ ท่านใดมีข้อมุลดีๆก้อมา แชร์แบ่งปันให้เพื่อนๆที่สนใจด้วยนะคับ ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ส่วนเรื่องแบบไหนที่เป็นแบบแผ่นกรองอากาศ อากาศจะเข้าดีกว่ากันยังไง ส่วนตัวผมไม่สำคันเท่าไหร่คับ เพาะรถจุนมาแล้ววิ่งดีอยุ่แล้วคับ ดีกว่าใส่แผ่นกรองแบบซิ่งๆอยุ่แล้วคับ แค่เน้นเรื่องราคาถุกกว่าของศูนย์คุณภาพใกล้เคียงศูนย์ก้อรับได้เลยคับ เพาะเปลี่ยนทุก 10000 โลอยุ่แล้วคับ รถผมนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2017, 14:46:20 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

มาอัพเดตแก้ไขข้อมุลคับเรื่องราคาคับ ราคาแผ่นกรองที่ผมแนะนำ 290 + ems 30 คับ ส่งธรรมดาส่งฟรีคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ eagle44z

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
กรองแอร์ของยี่ห้อนี้ก็ใช้ได้นะครับ ถูกกว่าของศูนย์3เท่า สินค้าเกรดพอๆกันเลยผมใช้อยู่ แนะนำเลยครับ

Tags: