เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: อารการเสียงดังจากเก๊ะเก็บของ  (อ่าน 595 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15663
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
มีเสียงดังแบบเบาๆ มาจากเก๊ะเก็บของครับ ดังเหมือนอะไรสั่นๆ แค่เอามือสัมผัสโดยที่ไม่ต้องออกแรงกดเสียงก็จะเงียบ

มันจะดังเฉพาะตอนที่ใส่ของไว้ในเก๊ะ เพราะลองเอาของออกจากเก๊ะให้หมด มันก็จะไม่ดัง ก็คิดว่าเป็นเสียงจากของที่ใส่ไว้ก็ไม่น่าใช่ เพราะตอนนี้เอาของอย่างอื่นออกหมด เหลือไว้แต่เล่มที่เป็นสมุดคู่มือเท่านั้น ก็ยังมีเสียงสั่นๆ อยู่ อาการเหมือนถ้าเก๊ะรับน้ำหนักแล้วจะเป็นอ่ะครับ

ไม่ทราบมีใครเป็นแบบนี้บ้าง เคยเห็นแต่บอกว่ามีเสียงเกิดจากมันมีช่องว่างระหว่างเก๊ะกับพลาสติกด้านบน แก้โดยเอาเทปโฟมมาแปะ แต่ผมว่าเสียงของผมมันไม่ได้ดังขนาดนั้น แต่รำคาญ  :emo_109:

ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Attweerapatt

• สมาชิก ID: 12820
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Att
Re: อารการเสียงดังจากเก๊ะเก็บของ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 เม.ย. 2017, 22:10:39 »
มีเสียงดังแบบเบาๆ มาจากเก๊ะเก็บของครับ ดังเหมือนอะไรสั่นๆ แค่เอามือสัมผัสโดยที่ไม่ต้องออกแรงกดเสียงก็จะเงียบ

มันจะดังเฉพาะตอนที่ใส่ของไว้ในเก๊ะ เพราะลองเอาของออกจากเก๊ะให้หมด มันก็จะไม่ดัง ก็คิดว่าเป็นเสียงจากของที่ใส่ไว้ก็ไม่น่าใช่ เพราะตอนนี้เอาของอย่างอื่นออกหมด เหลือไว้แต่เล่มที่เป็นสมุดคู่มือเท่านั้น ก็ยังมีเสียงสั่นๆ อยู่ อาการเหมือนถ้าเก๊ะรับน้ำหนักแล้วจะเป็นอ่ะครับ

ไม่ทราบมีใครเป็นแบบนี้บ้าง เคยเห็นแต่บอกว่ามีเสียงเกิดจากมันมีช่องว่างระหว่างเก๊ะกับพลาสติกด้านบน แก้โดยเอาเทปโฟมมาแปะ แต่ผมว่าเสียงของผมมันไม่ได้ดังขนาดนั้น แต่รำคาญ  :emo_109:

ขอบคุณครับ
"เห็นแต่บอกว่ามีเสียงเกิดจากมันมีช่องว่างระหว่างเก๊ะกับพลาสติกด้านบน แก้โดยเอาเทปโฟมมาแปะ  แต่ผมว่าเสียงของผมมันไม่ได้ดังขนาดนั้น" ถ้าตรงนี้หมายถึงรถผมหรือเปล่าครับ  มีตรงไหนที่ผมแจ้งว่าดังมากหรือเปล่าครับ มันก็ดังแบบเดียวกันแหละครับ การวางของทำให้เกิดแรงโมเมนตัมมากกว่าปกติอยู่แล้วครับ วิธีแก้ก็อยู่ในคำถามครับ แค่เลือกจะทำหรือไม่ทำเท่านั้น   

ปล.หากไม่ใช่รถผมก็ขออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2017, 22:14:19 โดย Attweerapatt »

Re: อารการเสียงดังจากเก๊ะเก็บของ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 เม.ย. 2017, 22:21:50 »
ใช่ๆ รถคุณครับ ง้านลองหามาแปะมั่ง ผมนึกว่าของคุณมันดังแก๊กๆ แบบดังมากกว่านี้ซะอีก  :emo_051:

ว่าแต่เทปโฟมที่ว่าใช่หน้าตาแบบนี้ป่ะครับ

http://www.officemate.co.th/Product/9000487/เทปปิดร่องประตู-หน้าต่าง-ภายนอก-ดำ-สก๊อตช์-XN004211084

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2017, 22:38:13 โดย mrkimmy »

ออฟไลน์ Attweerapatt

• สมาชิก ID: 12820
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Att
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 เม.ย. 2017, 22:40:43 »
ใช่ๆ รถคุณครับ ง้านลองหามาแปะมั่ง ผมนึกว่าของคุณมันดังแก๊กๆ แบบดังมากกว่านี้ซะอีก  :emo_051:

ว่าแต่เทปโฟมที่ว่าใช่หน้าตาแบบนี้ป่ะครับ

http://www.officemate.co.th/Product/9000487/เทปปิดร่องประตู-หน้าต่าง-ภายนอก-ดำ-สก๊อตช์-XN004211084
ใช่ครับ

ออฟไลน์ น้องมะลิ

• No.310
  • สมาชิก ID: 7795
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: อ้อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ค. 2017, 10:05:21 »

ขอบคุณครับ
ตอนแรกรถเราก็เป็นแบบนี้ค่ะ เสียงมาจากเก๊ะหน้ารถ เราก็ลองเอาของออก เอามือกด มันก็เงียบพักนึง แล้วมันก็ดังใหม่  เคยลองขับแบบเปิดลิ้นชักหน้ารถด้วยค่ะ มันก็ยังมีเสียง
ล่าสุดเสียงมันไปดังแถวแผงประตูฝั่งซ้าย และเสียงก็ลามขึ้นมาบนคอนโซลหน้ารถแล้วค่ะ เพิ่งเป็นเมื่อเช้า  :-\

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ค. 2017, 21:22:08 »
ตอนแรกรถเราก็เป็นแบบนี้ค่ะ เสียงมาจากเก๊ะหน้ารถ เราก็ลองเอาของออก เอามือกด มันก็เงียบพักนึง แล้วมันก็ดังใหม่  เคยลองขับแบบเปิดลิ้นชักหน้ารถด้วยค่ะ มันก็ยังมีเสียง
ล่าสุดเสียงมันไปดังแถวแผงประตูฝั่งซ้าย และเสียงก็ลามขึ้นมาบนคอนโซลหน้ารถแล้วค่ะ เพิ่งเป็นเมื่อเช้า  :-\

ตอนนี้บางวันก็ดัง บางวันก็เงียบครับ เปิดเพลงดังๆ เอา ชินแล้ว 555

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ค. 2017, 10:44:28 »
 :emo_111: :emo_111: :emo_111:

ออฟไลน์ Boombem

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19723
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Oatiie
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.ค. 2017, 12:13:11 »
ยังไม่รู้ดังจากตรงไหนเลยครับ น่าจะมาจากฝั่งคนขับ แก๊กๆ

ออฟไลน์ yai2310

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 14713
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชัยภูมิ
  • ชื่อเล่น: ใหญ่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.ค. 2017, 14:09:49 »
ดังเหมือนกันครับ หามาเป็นปีแล้วครับ ก็ไม่เจอ

ออฟไลน์ X-SosyS™

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 831
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: mod_x
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ก.ค. 2017, 14:48:19 »
ต้องติดเทปโฟมตรงไหนครับ
"กรู..ไม่ใช่สีทาบ้านที่เจอทุกสถานการณ์แล้วบอกว่าทนได้"

somphob78900

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.ค. 2017, 15:47:53 »
www.pic5678.com
เข้าร้านเลยครับ :emo_051:

Tags: