เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: EL 2015 คอนโซลกลางลอก ( Piano black )  (อ่าน 3972 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปรวีร์

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 17340
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ปรวีร์
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: EL 2015 คอนโซลกลางลอก ( Piano black )
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 เม.ย. 2017, 10:34:47 »

มีขอใครเป็นอย่างผมบ้างหรือป่าวครับ
ของผมมันอ้าออกไม่แนบสนิท ช่างศูนย์บอกปกติซะงั้น...เฮ้อ
ของผม..ตอนนี้ศูนย์ฮอนด้าที่เช็คให้คราวที่แล้วโทรมาให้เข้าไปถ่ายรูปตรงที่มันอ้าออก บอกจะส่งไปให้ บ.ฮอนด้า ประเมินว่าจะเคลมได้รึเปล่ายังไงจะแจ้งความคืบหน้าให้ทราบครับ..

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ เด็กชายน้องเจ

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8723
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เด็กชายน้องเจ
Re: EL 2015 คอนโซลกลางลอก ( Piano black )
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 เม.ย. 2017, 15:31:46 »
เคลมมาเรียบร้อยครับ
สดใหม่เหมือนเดิม

:emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 เม.ย. 2017, 19:06:23 »
เคลมมาเรียบร้อยครับ
สดใหม่เหมือนเดิม

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 เม.ย. 2017, 21:08:42 »
มีสาเหตุไว้ให้เพื่อน เอาไว้เปงแรวทางในการศึกษาไหมคับ ท่าน จขกท. คับ เผื่อจะได้เปงประโยชน์ หรือ มีวิธีทางป้องกันเบื้องต้นได้คับ  :emo_051:

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 เม.ย. 2017, 15:58:59 »
มีสาเหตุไว้ให้เพื่อน เอาไว้เปงแรวทางในการศึกษาไหมคับ ท่าน จขกท. คับ เผื่อจะได้เปงประโยชน์ หรือ มีวิธีทางป้องกันเบื้องต้นได้คับ  :emo_051:

อย่างที่บอกครับสาเหตุจริงๆไม่รู้เหมือนกันครับว่าเกิดจากอะไร เพราะว่าที่เจอปัญหาคือมันจะเป็นขุยๆนูนขึ้นมาก่อน ลักษณะเหมือนสีลอกอะครับ เเล้วลองเอามือไปถูกมันจะลอกออกมาติดกับมือเลย

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 เม.ย. 2017, 23:54:43 »
คาดเดาคับ น้ำยาเคลือบภายใน กับจอดตากแดดบ่อยๆ
เท่าที่ดุนะคับตรงจุดนั้นเปงหนังเทียมไม่เหมือนตรงข้างประตุคับ หนังดุดีกว่าคาดว่าหนังแท้ ถ้าไม่แท้คงเกรดดีกว่าตรงจุดคอนโซนกลางที่จะแข็งๆคับ
หรือหลุดจุดที่เปงพลาสติกเลยคับที่ไม่ใช่หนังเทียบอะคับ
อ่อเปงตรงพลาสติกเลย เจออุนหภุมิที่ร้อนมากๆป่าวคับ แต่ดุๆแล้ว ตรงที่หลุดน่าจะเปงตรงหนังเทียมแต่กับไม้ใช่ลอกตรงพลาสติกเลยชะงั้น
ส่วนตัวผมก้อลงน้ำยาเช็ดบ่อย ปกติดีคับ แปลกดีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2017, 23:59:37 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 เม.ย. 2017, 15:04:47 »
คาดเดาคับ น้ำยาเคลือบภายใน กับจอดตากแดดบ่อยๆ
เท่าที่ดุนะคับตรงจุดนั้นเปงหนังเทียมไม่เหมือนตรงข้างประตุคับ หนังดุดีกว่าคาดว่าหนังแท้ ถ้าไม่แท้คงเกรดดีกว่าตรงจุดคอนโซนกลางที่จะแข็งๆคับ
หรือหลุดจุดที่เปงพลาสติกเลยคับที่ไม่ใช่หนังเทียบอะคับ
อ่อเปงตรงพลาสติกเลย เจออุนหภุมิที่ร้อนมากๆป่าวคับ แต่ดุๆแล้ว ตรงที่หลุดน่าจะเปงตรงหนังเทียมแต่กับไม้ใช่ลอกตรงพลาสติกเลยชะงั้น
ส่วนตัวผมก้อลงน้ำยาเช็ดบ่อย ปกติดีคับ แปลกดีคับ

ถ้าเรื่องจอดตากเเดด ตัดไปได้เลยครับ รถผมไม่เคยได้จอดตากแดด เลยครับ
เเต่ถ้าเรื่องน้ำยาที่ใช้เช็คไม่เเน่ครับ อาจจะมีส่วนเกี่ยวข้อง

ออฟไลน์ khunkor

• *
  • สมาชิก ID: 7067
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: KhunKor
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 เม.ย. 2017, 17:57:27 »
รถปี2015 เป็นเหมือนกันค่ะ ถ้าจะเคลมบ้าง ต้องแจ้งว่ายังงัยค่ะ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 เม.ย. 2017, 16:18:41 »
รถปี2015 เป็นเหมือนกันค่ะ ถ้าจะเคลมบ้าง ต้องแจ้งว่ายังงัยค่ะ

ของผมนะครับ ก็บอกเค้าว่า คอลโซล กลางถลอก อะครับ
บอกไปเเค่นี้ เค้าก็บอกว่าเดี๋ยวให้ช่างดูก่อน เเล้วเค้าก็มาบอกว่าเดี๋ยวส่งเรื่องเคลมให้ เเล้วรอของมาจะเปลี่ยนให้อะครับ

ออฟไลน์ khunkor

• *
  • สมาชิก ID: 7067
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: KhunKor
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 พ.ค. 2017, 03:01:10 »
ขอบคุณมากค่ะ ตอนเป็นนึกว่าเราทำอะไรหกแต่ไม่น่าเป็นไปได้ เดวจะไปเคลมดูค่ะ ไม่รู้ศูนย์สาทรจะช่วยเหมือนของคุณ ดช.น้องเจหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2017, 03:10:12 โดย khunkor »

Tags: