เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำเคลือบแก้ว 9H แบบทาคับ ราคาไม่แรงคับ อีกแล้วคับ  (อ่าน 1464 ครั้ง)

ออนไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: *Rit-hondatec*
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
วันนี้ว่างคับเลย พารถมาเคลือบแก้วสักหน่อย แต่ใช้รถมาสักพักและคับ 1 ปี 4 เดือน วิ่ง 68800 กว่าโลคับ ที่ตัดสินใจช้ามาเคลือบตอนนี้ เหตุผลส่วนตัวนะคับ คือ เคลือบเพื่อให้รถเงางามขึ้นกว่าเดิมคับ และ ช่วยป้องกันคราบน้ำ และมุลนก มุลสัตว์ต่างๆ เปงต้นคับ ไม่ได้มีจุดประสงค์ว่าเคลือบแล้วกันเสดกรวด เสดหินมาโดนตัวรถนะคับ เพาะมันกันไม่ได้อยุ่แล้วคับ แต่ที่ตัดสินใจเคลือบ เพาะ ราคาคับ เรารับได้กับ วารันตี ที่สมเหตุสมผลคับ ที่มีข้อมุลนะคับ สำหรับ hrv นะคับ
* ราคาเคลือบรถเก๋งเล็ก 5500 คับ ส่วน hrv ราคา ปกติอยุ่ที่ 7500 คับ แต่ที่ถามข้อมุลอีกครั้งวันนี้คับ มาเคลือบพอดี ทางร้านบอกว่า จัดโปรโมชั่นลด 1000 จนถึง สิ้นเดือน เมษายน นี้คับ เหลือ 6500 คับ
*วารันตี 2 ปี มารับการ service ทุกๆ 6 เดือน ครั้งละ 700
*srevice ครั้งที่ 2 คือ ครบปีทำการลงเคลือบแก้วให้ใหม่ทั้งระบบเหมือนครั้งแรกคับ จน service ครบ 2 ปี ตามวารันตีคับ กับราคาประมานนี้ ส่วนตัวถือว่ารับได้คับ ท่านใดสนใจ ยินดีแนะนำเหมือนเดิมคับ ไม่เน้นของแพงคับ ของถุกแต่ดีสมราคายังมีอยุ่จิงในยุคนี้คับ
เดี่ยวเสดมาอัพเดตรุปตอนที่เสดแล้วเพิ่มคับ ตอนนี้ลงภาพตอนล้างคับ มาตั้งแต่เช้าจากยุดยา มา ดอนเมืองคับ เริ่มทำ 8:20 เสด ประมาน บ่าย 3:30-
4:00 โมงเย็นคับ โดยประมานคับ เสดแล้วจะอัพเดตภาพตอนเสดคับ
*เน้นย้ำนะคับ จุดประสงค์ในการเคลือบของผม คือ ป้องกันคราบน้ำ ขี้นก และสัตว์อื่นๆ และให้รถเงาฉ่ำกว่าตอนนี้คับ ส่วนเรื่องป้องกันหินกรวด ไม่ได้สนใจคับ เพาะรถเปงรอยเพียบก่อนหน้ามาเคลือบคับ ภาพหลังเคลือบเสดคับ
*ราคากับวารันตี ถือว่ารับได้คับไม่แพงจนเกินไป และวารันตีถ่อว่าสมเหตุสมผลคับ 2 ปี และครบ 1 ปี ลงเคลือบเต็มระบบให้ก้อถือว่าสมเหตุ สมผลดีคับ เลยตัดสินใจมาเคลือบคับ แต่ก้อแล้วแต่ผุ้ใช้บริการนะคับว่าชอบแบบไหนร้านบ้านๆ หรือ ร้านแบบดุดี ไฮโซ ไรประมานนี้คับ เพาะถ้าคิดว่าจุดประสงค์มาเคลือบเพื่อป้องกันโดนเสดกรวด เสดหิน ไม่มีอะไรมาป้องกันได้หรอกคับ ขับเกิน 100+ ก้อเรียบร้อยและคับยังไงก้อเปงรอยคับ หรือ ติดฟิมล์ ยังไงก้อเปงรอยคับ ผมจึงมองว่า ราคาไม่ต้องแพงมากแต่ให้ความเงางามพอกัน และ หลายๆร้านเริ่มต้นที่ราคา 8500+ ถึง 15000 แต่ ดุแล service หลังเคลือบบางร้าน วารันตี 1 ปี หรือ เคลือบเต็มระบบแล้วจบกันไป ดุแลเอาเอง ผมเลนมองจุดนี้ด้วยคับว่า มันสมกับราคา และการวารันตี คับ อาจจะดุบ้านๆไม่ หรุหรา แต่ก้อถือว่ารับได้กับราคาคับ ความคุ้มค่าผมจึงมองว่าอยุ่ที่ความพึงพอใจของแต่ละท่านว่าชอบแบบไหนคับ แต่ใช้งบอย่างประหยัดผมยินดีแนะนำคับ เพาะดุจากงานไม่ได้ขี้เหร่คับ บริการเปงกันเองคับ ท่านใดสนใจ ผมยินดีแนะนำนะคับ เหมือนที่เคยแนะนำ ข้อมุลของเรื่องๆอื่นๆคับ เช่นเดิม จะได้ใช้งบอย่างประหยัดมีงบเหลือไปทำอย่างอื่นได้คับ ก้อลองสึกสาข้อมุลเพิ่มด้วยนะคับ เพื่อการตัดสินใจคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2017, 11:50:30 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
ชื่อร้านนี่แบบ น่าทำมากกกกกก  :emo_107:

ออนไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

>:D >:D >:D
แนวสายย่อ เขาชอบกันคับ  555:) 555:)  555:)

มาอัพเดตหลังเคลือบเสดคับ ประเดิมเจอฝนชะเลย  >:D >:D >:D
ทิ้งไว้ 3-5 วันคับถึงจะล้างได้ให้ตัวน้ำยาเซ็ตตัวให้เกาะเคลือบผิวสีตัวรถคับ และเลย์เยอร์ของความเงาของน้ำยาจะเพิ่มความเงางามมากขึ้นหลังจากเคลือบเสด 3-5 วันคับ จะดุเงางามขึ้นคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2017, 17:08:06 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

มาแชร์ของมุลเบื้องต้นกับการดุแลคับ
*หลังจากเคลือบเสดคับจะโดนน้ำ โดนฝนก้อปล่อยทิ้งไว้อย่างน้อย 3-5 วันคับค่อยทำการล้าง หรือ ทำความสะอาดปกติคับลง wax เคลือบเงาได้คับ ( ยกเว้นการขัดสีคับ )
*กรนีในช่วงเวลาหลังจากเคลือบมาแล้วภายใน 3-5 วันถ้าจุดใดเจอ หรือ โดนขี้นก หรือ สัตว์อื่นๆ ฉี่หมา ก้อใช้น้ำล้างทันทีได้คับเฉพาะจุดนั้นๆก่อนคับ แต่กรนีขับด้วยความเร็วแล้วหน้ารถโดนแมลงเล็กที่บินมาโดนแล้วตายติดหน้ารถบริเวนกันชนด้านหน้าทั้งหมดก้อปล่อยทิ้งไว้ก่อนคับ
*หลังจากทิ้งไว้ ตามข้อแนะนำแล้ว น้ำยาเคลือบแก้วเซ็ตตัวติดแน่นขึ้นแล้ว ความเข็ม ความเงางาม ของเลย์เยอร์จะเพิ่มมากขึ้นคับ หลังจากนั้น สามารถล้างเอง หรือ เข้าคาร์แคร์ได้ปกติคับ แต่ห้ามขัดสีนะคับ ลงเคลือบเงาได้ปกติคับ หรือ ท่านใดมีเวลามากก้อสามารถ เช็ดเองได้ทุกวันคับ ด้วยน้ำป่าว ได้ปกติเลยคับ ตามที่หลายๆท่านมีข้อมุล หรือ เคยเคลือบมาแล้วคับ แต่การเช็ดก้อสามารถทำให้เกิดรอยขนแมวได้คับ เปงเรื่องปกตินะคับ แต่ความเงาฉ่ำ จะมีเลย์เยอร์มากกว่ารถเดิมๆที่เริ่มใช้งานมาสักพักหลังเช็ด เงาเช่นกันคับ แต่ความฉ่ำ ของสีรถจะเงางามมากขึ้นกว่าเดิมๆคับ ประมานนี้คับ  :D
*แต่จุดสำคันมาแจ้งเพิ่มเติมคับ คือ เราก้อต้องดุแลบำรุงรักษา ด้วยนะคับ ก้อหมั่นดุแล ล้าง หรือ เช็ดสัปดาละครั้งลงแว็กดีวยก้อดีคับ หรือ ล้างก้อได้คับ เพาะการเคลือบแก้ว หรือ แล็ปฟิมล์ ถ้าเราคิดว่าเคลือบแล้ว จะแบบ 7H 9H หรือ เซรามิก ถ้าเราปล่อยมันแบบว่า คิดว่ามันเคลือบแล้วไม่ต้องดุแลอะไรมากมันก้อจะโทรมเช่นเดิมคับ แต่มันจะช่วยดุแลให้เราในส่วนที่เปงหน้าที่หลักของตัวผลิตพัน นั้นๆนะคับ เราจะทำอะไรเพิ่มก้อต้องดุแลเพิ่มประมานนี้คับ มันก้อจะอยุ่กับเรานานคับ ใช้ดีบอกต่อคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2017, 22:07:38 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15663
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
ราคาน่าโดนมากๆ
แต่ชื่อร้านนี่นะ 555

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
55555 ชื่อร้าน  :blank:

ชื่อร้านกับราคาน่าโดนจิงคับ และไปโดนมาแว้วคับ  >:D >:D >:D

และผมชอบแนะนำคับกับสินค้า หรือ อะไรที่เราต้องเสียเงินกับการเสริมเติมแต่งให้เราดุดี แต่ราคาไม่แรงพอรับได้ คุนภาพสมราคา คับ ทักทายมากันได้คับยินดีแนะนำคับ รับลองว่าไม่มีผิดหวังคับ รับลองว่าคุ้มสมราคา สมเหตุ สมผล แน่นอนคับ ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
แต่ตอนนี้หลังจากเคลือบมา ต้องทิ้งไว้ 3-5 วันคับ เลยมีคราบสกปรกคับเพาะเจอฝน และรอครบวะนที่กำหนดจึงทำการล้างได้คับ เน้นย้ำคับ ไม่ต้องปั่น หรือ ขัดสีนะคับ ล้างเช็ดแห้งลงน้ำยาเคลือบเงาปกติคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2017, 10:05:52 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ล้างรถเสดคับหลังจากครบ 5 วันตามกำหนดหลังจากเคลือบเสดคับ  >:D >:D >:D
ตามราคานะคับไม่แพงแต่ได้ตามภาพ ถือว่าคุ้มกับเงินที่เสียไปคับ ถือว่ารับได้คับสมราคาคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2017, 15:36:40 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ Arin-HRV550

• No.550
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5179
  • พลังน้ำใจ : 41
  • จังหวัด: อยู่ในตัวเมืองเก่าเชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: คุณเอก(LineID:arinchawat)
เคลือบแก้ว ผมว่ารักษาสีรถได้ดีนะครับ
2 ปีกว่าแล้ว ยังเงางามอยู่เลย

:emo_051: :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ได้หมดถ้าสดชื่น  :D :D :D

ออฟไลน์ hiter

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4620
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: hiter
 :emo_051: :emo_051:

เงามว๊ากกกก
แต่แอบถามราคาค้ำหน้าได้มั้ยค่ะ เท่าไร ติดที่ไหนค่ะ มันโดดเด่นจังเล้ย

ผม pm แล้วนะคับ แอดลายมาคับ จะได้สะดวกส่งข้อมุลให้คับ จะได้เห็นภาพพร้อมข้อมุลเบื้องต้นคับ

Tags: