เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเปลี่ยนโช๊ค KYB New SR หรือ Tein แล้วดีไหม  (อ่าน 4075 ครั้ง)

ออฟไลน์ Re3orn

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16021
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Kai
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีใครเปลี่ยนโช๊ค KYB New SR หรือ Tein แล้วดีไหม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 ก.ค. 2018, 12:20:27 »

อยากเปลี่ยนบ้างครับ มีแบบราคาย่อมเยากว่านี้ไหมครับ  :emo_023:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
Re: มีใครเปลี่ยนโช๊ค KYB New SR หรือ Tein แล้วดีไหม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ก.ค. 2018, 14:54:20 »
ถ้าพูดโช้คที่ดีกว่าโช้คเดิมโรงงาน ถูกสุดก็ new sr กับ endula pro (ที่กำลังจะเปิดตัว) เป็นแบบตรงรุ่นจับคู่สปิงเดิม สำหรับรถที่ไม่ต้องการเป็นสายย่อคับ
แต่ถ้าเสริมแบบใช้งบน้อยก็เสริมแค่ บูช rigid colar+ชุดค้ำ tsuyoi หรือ ชุดค้ำ untra racing (ชุดค้ำตามงบ และ ความชอบคับ) ถ้าไม่ได้ซิ่งเลย หรือ ชีพจรลงเท้าทุกวัน เสริมแนวทางนี้ก็เอาอยู่สบายๆคับ เพาะก่อนหน้าที่ผมรอ new sr เข้ามาเมื่อเดือน มีนา 61 ที่ผ่านมา ผมใช้รถมา 2 ปีกว่า ก็เสริมตัวช่วยสองแบบนี้คับ ขึ้นเหนือ ขึ้นดอย เส้นทางคดโค้งก็เอาอยู่สบายๆคับ ถ้าขับ 100-160 สบายๆคับ กับ โช้คเดิมแค่เสริมตัวช่วยทั้งสองแบบที่ผมแชร์ข้อมูลไว้ก็มีคับ แต่ถ้าจะให้ดีกว่านี้แล้วไม่ต้องการรถเตี้ย ก็ new sr คับ ณ ตอนนี้ที่มีจำหน่ายคับ ส่วนในด้านสมถรรนะ new sr กับ endula pro พอกันคับ เป็นระบบ twin tube เช่นกันคับ แต่จะต่างกันที่ new sr ผลิต japan ส่วน endula pro รุ่นนี้ของ tein ผลิตที่ china คับ ข้อมูลที่ผมได้เอามาจากเพสหลักมีแชร์ไว้ก่อนหน้านี้คับ ยังไงถ้าแล้ว ถ้าขับไม่ได้เร็วมาก มีมุดบ้างเร็วบ้างแค่เสริมตัวช่วยก็เอาอยู่แล้วคับ ใช้งบเพียง 2200+6500 (tsuyoi) ทั้งสองแบบคับ
ส่วนตัวผมเองเท้าหนักคับ อิอิ เลยต้องขยับโช้คให้มีสมถรรนะที่ดีกว่าของเดิมคับ และ ออก ตจว บ่อยมากคับ และ รถผมขยับ สเตป เล็กๆน้อยๆคับ เลยต้องเสริมให้เหมาะกับการใช้งานจิงเป็นหลักคับ ยังไงแล้วก็หาข้อมูลเพิ่มเติมด้วยนะคับ เสริมตามงบ ตามแนวทางที่ต้องการคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2018, 14:57:17 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ส.ค. 2018, 14:53:10 »
*แก้ไขข้อมูลนะคับ สมช ใน club คับ ได้ข้อมูลจาก tein thailand คับ
แจ้งว่า endula pro จะเข้ามากลางเดือน 10 ถ้าไมีอะไรเปลี่ยนแปลงนะคับ ในส่วนข้อมูลจองทางร้าน ป.ธนพัฒน์ 2013 ที่แชร์ข้อมูลตามภาพรีวิวแรกนะคับ เป็น past ที่จะมีวางจำหน่ายเร็วๆนี้คับ เกรงว่า สมช จะเข้าใจข้อมูลผิดคับ เลยแจ้งมาเพื่อทราบคับ
อัพเดตข้อมูลคับ tein endula pro ทั้งแบบปรับได้/ไม่ได้คับ
สำหรับ hrv โช้คตรงรุ่นใส่แล้วไม่เตี้ยลง ตอนนี้มีให้เลือก 2 ยี่ห้อคับ
*kyb new sr = ผลิต japan 100%
*tein endula pro = ผลิต china (เฉพาะรุ่นนี้คับ)
แต่สมถรรนะดีกว่าเดิมแน่นอนคับ ส่วนอื่น เช่น ความทนทาน ต้องดูกันระยะยาวคับ ว่าแบบไหนใช้คุ้มกับงบที่เสียไปคับ ตามความชอบเลยคับ
*ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับ endula pro ที่ปรับได้คับ
ระดับ 16-11 จะเทียบได้กับ kyb excel G
ระดับ 10-6 จะเทียบได้กับ รุ่นที่ปรับไม่ได้ และ new sr
ระดับ 5-1 จะเทียบได้กับ สตัท
*ท่านใดสนใจรุ่นนี้ สอบถามร้าน ป.ธนพัฒน์ ได้เลยคับ ข้อมูลจากเจ้านี้คับ ภาพยังลงไม่ได้เดี๋ยวมาลงภาพข้อมูลให้อีกครั้งคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2018, 11:03:20 โดย Rit Hrv "NA Style" »

ออฟไลน์ note271

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 23314
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: โน้ต
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 ส.ค. 2018, 20:58:27 »
จะเปลี่ยนโช๊ค kyb new sr มีร้านแถวนนทบุรีแนะนำบ้างไหมครับ

Tags: