เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำวิธีการรื้อแผงทวีตเตอร์บนคอนโซลทีครับ  (อ่าน 2143 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lafayette

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19200
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Jazz
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สวัสดีครับ

ผมมีโปรเจค จะอัพเกรดทวีตเตอร์อย่างเดียว เสียงดีกว่าเดิม
โดยจะใส่ดอกใหม่ ไว้ที่ช่องเดิม แต่รื้อไม่เป็นครับ
(เหตุผล เพราะ มีคนจำนวนไม่น้อยเลือกที่จะให้รถดูเดิมๆ แต่เสียงดีกว่าเดิมครับ)

ทวีตเตอร์ที่จะเอามาใช้เป็นของดี,แบรนด์ดี มีราคาตั้งแต่หลักร้อยยันหลักไม่กี่พัน
คือ ถ้ามันเวิร์คผมจะทำกับรถภรรยาก่อน ฟังให้รู้ว่าเสียงมันดีขึ้นแค่ไหน อย่างไร
แล้วจะนำมาแนะนำเพื่อนๆอีกครั้งครับ

ปัญหาตอนนี้ คือ ผมยังหากระทู้ไม่เจอครับ ว่าริ้อแผงทวีตเตอร์ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ลองเข้าไปสอบถามกระทุ้ท่านที่แนะนำ พวกเครื่องเสียงดุคับ
แต่ที่ผมไปอัพเกรดชุดลำโพงมาเปลี่ยนจุดทวิตเตอร์มาที่หุช้าง ผมสังเกตุเขาแกะ แผงพลาสติก ที่เสา A ออกคับ แล้วค่อยๆแงะแผนปิดลำโพง ทวิตเตอร์ออกคับติดหน้ากระจกออกคับ ประมานนี้ คับ ถ้ามีอุปกรน แงะก้อลองดุคับ ของผมจัดชุดเล็กคับ เล่นของกลางๆไม่ไ้ดเน้นของแบรนด์ มากคับ เอาพอฟังดีกว่าเดิมถ่อง่าเยี่ยมและคับ เพาะใช้ ฟร้อนเดิมขับเสียงคับ ชุดโปรของผม 9600 พร้อมเปลี่ยนหุช้างติดทวิตเตอร์ตรงรุ่นคับ ถ้าเปลี่ยนจุดเสียงชัดเจนกว่าจุดเดิมคับที่อยุ่หน้ารถใต้กระจกบานหน้ารถคับ เสียงมันสะท้อนคืนคับ ถ้าไม่ชัวลองสอบถาม กระทุ้ที่แนะนำพวกชุดลำโพงดุคับ เดี่ยว จขกท คงเข้ามาตอบให้คับ  :emo_051:

• *
ขอบคุณมากๆเลยครับ
ถ้ารื้อจากเสาร์ ผมชักกังวลกับถุงลมซะแล้วสิครับ
เพราะรถแฟนเป็นตัวที่มี i-side airbag ซะด้วยครับ

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ไม่เปงไรคับ แกะได้คับ รถผมก้อมี ถุงลมคับ เพาะแค่แกะแผ่นพลาสติกออกคับ ไม่ได้ไปยุ่งกับตัวถุงลมคับ แงะได้ปกติเลยคับ หรือถ้าไม่มั่นใจจิงๆก้อต้องหาร้านเครื่องเสียงใส่ให้และคับ ลองดุคับ

ออฟไลน์ Az

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14373
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Az
สวัสดีครับ

ผมมีโปรเจค จะอัพเกรดทวีตเตอร์อย่างเดียว เสียงดีกว่าเดิม
โดยจะใส่ดอกใหม่ ไว้ที่ช่องเดิม แต่รื้อไม่เป็นครับ
(เหตุผล เพราะ มีคนจำนวนไม่น้อยเลือกที่จะให้รถดูเดิมๆ แต่เสียงดีกว่าเดิมครับ)

ทวีตเตอร์ที่จะเอามาใช้เป็นของดี,แบรนด์ดี มีราคาตั้งแต่หลักร้อยยันหลักไม่กี่พัน
คือ ถ้ามันเวิร์คผมจะทำกับรถภรรยาก่อน ฟังให้รู้ว่าเสียงมันดีขึ้นแค่ไหน อย่างไร
แล้วจะนำมาแนะนำเพื่อนๆอีกครั้งครับ

ปัญหาตอนนี้ คือ ผมยังหากระทู้ไม่เจอครับ ว่าริ้อแผงทวีตเตอร์ยังไงครับ

ขอบคุณครับ
แผงทวีตเตอร์ นี่มันงัดขึ้นมาได้เลยนิครับ จะเห็นปลั๊ก ก็ถอดปลั๊กออกได้เลยนิครับ
ก็จั๊มสายได้เลย ระวังกลับเฟสนะครับ
ผิดถูกขออภัยคร๊าบบบ :emo_113:

• *
สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ
แผงทวีตเตอร์ นี่มันงัดขึ้นมาได้เลยนิครับ จะเห็นปลั๊ก ก็ถอดปลั๊กออกได้เลยนิครับ
ก็จั๊มสายได้เลย ระวังกลับเฟสนะครับ
ผิดถูกขออภัยคร๊าบบบ :emo_113:
ไม่เปงไรคับ แกะได้คับ รถผมก้อมี ถุงลมคับ เพาะแค่แกะแผ่นพลาสติกออกคับ ไม่ได้ไปยุ่งกับตัวถุงลมคับ แงะได้ปกติเลยคับ หรือถ้าไม่มั่นใจจิงๆก้อต้องหาร้านเครื่องเสียงใส่ให้และคับ ลองดุคับ

ขอบคุณมากๆครับผม เดี๋ยวกลับไปลองดูครับ
คือ ตอนแรกกลัวมันหักครับ เลยไม่กล้าแงะครับผม ^^!

ออฟไลน์ cattags

• *
  • สมาชิก ID: 24938
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Nui

Tags: