เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ Octane max4+  (อ่าน 1360 ครั้ง)

ออฟไลน์ toeytoeyyy

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7756
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: เต้ย
  • KINGDOM OF FAST/PHUKET
    • รางวัลและกิจกรรม
ใส่ Octane max4+
« เมื่อ: 24 มี.ค. 2017, 11:47:31 »
 Share 
พอดีใส่กล่อง octane max4+ มาครับ
เพราะล้อ 18 อืดสุด ๆ
จากปกติวิ่งในเมืองภูเก็ต (รถเยอะมากครับ )
เฉลี่ยวิ่ง 7-8 กิโล/ลิตร ตอนนี้เพิ่มมาเป็น 13 แล้วครับ
ปรับค่า af ลงจูนไฟเพิ่ม จูนแบบขับใช้งานทั่วไป น้ำมัน e20
(กล่องจูนตัดต่อสายไฟ+ราคาสูงครับ)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
Re: ใส่ Octane max4+
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มี.ค. 2017, 15:26:45 »
ใส่เลยคับถ้าอยุ่ไกลจากที่ มี reflash ecu ราคาถุก ก้อต้องตามนี้ไปคับลงกล่องซิ่งต้องทำใจคับ เรื่องตัดต่อสายไฟคับ แต่ถ้า ราคาถ้าจำไม่ผิด 13000-17000 หรือป่าวคับ ถ้าราคาประมานนี้ หาวันหยุดมา reflash ecu น่าจะดีกว่านะคับ ถ้าอยากแรง เรว ประหยัด แต่ติดมาแล้วก้อใช้ให้คุ้มคับ แต่ที่ทราบมา จขกท อยุ่ใต้เลยใช่ไหมคับ ไกลจิงๆ เปงกำลังใจคับ ถ้าอยุ่ขึ้นมาหน่อยแถว ประจวบ อยากให้มา reflash ecu อยากแรง แรงได้กว่ากล่องราคาถุกคับ ถ้ากรนีเทียบนะคับ พอๆกับ stand alone คับ ตัว 27000 คับ วิ่งพอกัน ขับชิวประหยัดพอกันคับ เสียดายที่อยุ่ไกลคับ จะได้ไม่ต้องตัดต่อ หรืออดัดแปลงสายไฟคับ แต่ไม่เปงไรคับเอาที่เราใช้งานแล้วสบายใจที่สุดคับ เงินเราคับ จัดไปคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออนไลน์ eagle44z

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 2017, 17:46:22 »
ค่าใช้จ่ายกับระยะเวลาทำนานไหมครับ

ออนไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มี.ค. 2017, 18:53:10 »
ไม่ทราบว่าชอบแนวไหนคับ จุนแบบ จขกท หรือ reflash ecu หละคับถ้าแบบ จขกท ก้อจะใช้เวลานานกว่าเพาะ ต้องตัดต่อสายไฟกับกล่องคับ แต่ reflash ecu ประมาน 2 ชม. จุนถนนจิงคับ หรือ ถ้าต้องการขึ้นไดโน่ก้อจะ ประมาน 2-3 ชมคับ ยังผม pm ไปแล้วนะคับ ถ้าสนใจนะคับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 2017, 19:22:38 »
ใส่เลยคับถ้าอยุ่ไกลจากที่ มี reflash ecu ราคาถุก ก้อต้องตามนี้ไปคับลงกล่องซิ่งต้องทำใจคับ เรื่องตัดต่อสายไฟคับ แต่ถ้า ราคาถ้าจำไม่ผิด 13000-17000 หรือป่าวคับ ถ้าราคาประมานนี้ หาวันหยุดมา reflash ecu น่าจะดีกว่านะคับ ถ้าอยากแรง เรว ประหยัด แต่ติดมาแล้วก้อใช้ให้คุ้มคับ แต่ที่ทราบมา จขกท อยุ่ใต้เลยใช่ไหมคับ ไกลจิงๆ เปงกำลังใจคับ ถ้าอยุ่ขึ้นมาหน่อยแถว ประจวบ อยากให้มา reflash ecu อยากแรง แรงได้กว่ากล่องราคาถุกคับ ถ้ากรนีเทียบนะคับ พอๆกับ stand alone คับ ตัว 27000 คับ วิ่งพอกัน ขับชิวประหยัดพอกันคับ เสียดายที่อยุ่ไกลคับ จะได้ไม่ต้องตัดต่อ หรืออดัดแปลงสายไฟคับ แต่ไม่เปงไรคับเอาที่เราใช้งานแล้วสบายใจที่สุดคับ เงินเราคับ จัดไปคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

กล่องตัวนี้ 27000 ครับ ถ้าเป็น datatec standalone 25000
ตัวนี้จะมีฟังก์ชั่นเพิ่มมาอีกนิดหน่อยครับ แต่ว่าจะติดตรงลิ้นปีกผีเสื้อนี่สิครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มี.ค. 2017, 19:24:58 »
ค่าใช้จ่ายกับระยะเวลาทำนานไหมครับ

กล่องตัวนี้ 27000 ครับ วายริ่งสาย ประมาณ 3 ชั่วโมงครับ (สายไฟเนอะมาก)
ฟังก์ชั่นก็จะมีเยอะครับ

ออนไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มี.ค. 2017, 19:48:53 »
โอ้ว... ราคา  :-\

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มี.ค. 2017, 19:50:27 »
โอ้ว... ราคา  :-\
แหะ ๆ ราคาพร้อมจูนนะครับ *

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มี.ค. 2017, 23:50:20 »
อ่อคับ ตัวนี้ออฟชั้นเยอะ แต่ถ้าเทียบกับ reflash ecu เรื่องความเร็วพอกันคับ แต่ลุกเล่นจะเยอะคับ แต่ก้ออย่างว่าคับ อยุ่ไกล ถ้าอยุ่ไม่ไกล อยากให้มา reflash ecu จิงๆคับ จะได้เหลือเงินไว้ใช้ด้วยคับ แต่ก้อใส่มาแล้ว ใช้ให้คุ้มคับ ถ้ากดหรือ บ่อยๆก้อ แนะนำให้ เปลี่ยน นมค ทุก 10000 โล และถ้าใช้กล่องเดิมของสุนก้อเปลี่ยนทุก 10000 โลเช่นกันคับ จะได้ถนอม เครื่องยนต์ด้วยคับ และเสดฝุ่นหยาบจะได้ไม่ไปสะสม ในกระบอกสุบ ลุกสุบ หรือ ผสมกับ นมค ในเครื่องยนต์มากคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ปันหาลิ้นปีกผีเสื้อเปงไงคับ ต้องปรับแต่งหรอคับอหรือ ต้องดัดแปลงอะไรหรือป่าวคับ ทางร้านที่จุนให้อะคับ
สำคันตรงที่ tuner นี่แหละคับ ว่าจุน ตารางไฟไว้ดีขนาดไหนตัวนี้สำคันมากคับ แต่ตควอื่นก้อสำคันนะคับ แต่ ตารางไฟดี อัตราเร่งก้อดีคับ กลางปลายจะไหลได้เยอะคับ เพาะมีท่านนึงที่ผม คุยใน เฟส นะคับ hrv ขาว น่าจะอยุ่ ชลบุรี เขา reflash ecu เองคับ แต่เขาไม่รับจุนให้ใครนะคับ คือ สึกสาไว้จุนเอง ประมานนั้น หรืออนาคต อาจจะเปิดรับจุนนะคับ จุนถนนติงแบบผมคับ ใส่แมก 18 โช้คแต่งโหลด แค่ reflash คับ กดเต็มได้ 215 กม/ชม คับ จุน e20 นะคับ และถ้าจุน e85 ได้ 220 มีคับ เขาจุน ตาราง-ฟได้ดี ถึงดีมากเลยคับ และ รถเตี้ยด้วยคับ จุนได้ถอๆกับผมแหละคับ แต่รถผมยกสุง มันจึงต้านลมคับ มีผลมากคับ แต่แค่นี้ก้อเหลือๆสำหรับผมและคับ เพาะ ไม่เอารถเตี้ยคับ รถผม 210 ถ้าเตี้ยก้อ 215 คับ แล้วปลดความเร็วปลาย จากเดิมตามสเปค แรงบิดสุงสุด อยุ่ที่ 6500 รอบ หลังจุน ปลดรอบที่ 6800 เองคับ ไม่จำเปงต้องถึง 7000+ รอบเลยคับ ม้าล่วงคับ ถ้าร้านไหลปลดถึง 7000 hrv จะใส่กล่องซิ่ง หรือ reflash ecu ม้าล่วง 100% คับ มาแก้ที่พี่คนที่จุนให้ผมกันหลายรายเลยคับ
ก้อมช้ให้คุ้มคับ ขับขี่ปลอดภัยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2017, 00:01:03 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

Tags: