เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: โช้คตรงรุ่นHRVมายังครับ..Part2  (อ่าน 2683 ครั้ง)

ออฟไลน์ บล็อกไฟฟ้าไร้สาย iMAN

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18855
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: iMAN
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: โช้คตรงรุ่นHRVมายังครับ..Part2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 เม.ย. 2017, 22:55:09 »

ลองเช็คดูที่ S9 ครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
Re: โช้คตรงรุ่นHRVมายังครับ..Part2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 เม.ย. 2017, 23:22:15 »
มีเข้ามาแล้วคับ ผมตามข่าวยังเงียบทุกเจ้าเลยคับที่เปงตัวแทนจำหน่าย หรือ ร้านแม่ข่ายอะคับอเงียบเลย ถ้ามีมาแล้วแจ้งข้อมุลมาได้เลยคับ โช้คตรงรุ่นที่ไม่ใช่ สตัด นะคับ คือใส่แล้วไม่เตี้ยลงนะคับ
เพาะผมลายคุยกับทาง kyb thailand กอเงียบคับ และ ร้านเหล่าตัวแทนจำหน่าย ของ silver ไปๆมาๆ แจ้งว่าเหมือนมีลุ้นจะมา แต่ก้อเงียบยาวๆคับ ไม่ทราบว่าติดปันหาด้านการทดลองอะไรผมไม่แน่ใจคับ แต่เงียบหมดคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2017, 23:23:58 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ somkiat

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6165
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ubon
  • ชื่อเล่น: kala
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 เม.ย. 2017, 11:55:59 »
เป็นข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับท่านที่ต้องการปรับปรุงช่วงล่างhrv
-วันก่อนมีเหตุต้องบรรทุกรวม7คน เดินทางไปกลับประมาณ50กม.
-อายุ20ปีอัพทุกคน น้ำหนักคนรวมประมาณ400กก.
-อาการรถ อัตราเร่งปรกติไม่อืด รถยุบไม่มากขับได้ปรกติ แปลกมาก เข้าโค้งไม่เอียงไม่ยวบ
-สรุปว่า hrv ออกแบบโช๊ค สปริง และล้อมาให้รับน้ำหนักบรรทุกได้มากกว่ารถเก๋งปรกติ ทั่วไปประมาณว่าแข็งและไหญ่กว่าปรกติจึงทำให้hrvมีอาการดีดเด้งเมื่อไม่มีการบรรทุก
-ท่านใดต้องการปรับช่วงล่างให้นุ่มหนึบเหมือนรถเก๋ง ผมว่าต้องเปลี่ยนทั้งสามอย่างถึงจะจบ แต่ก็ต้องแลกกับการรับน้ำหนักบรรทุกที่ลดลง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2017, 13:05:26 โดย somkiat »

ออฟไลน์ mccane

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11903
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Martial
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 เม.ย. 2017, 12:46:45 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ schumj4785

• *
  • สมาชิก ID: 18478
  • ชื่อเล่น: Gear
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 เม.ย. 2017, 14:01:59 »
ขอบคุณคุณริชที่ยังตามข้อมูลอยู่ ผมก็รอโช้คตรงรุ่นแบบไม่เตี้ยเหมือนกัน (ซื้อคันนี้มาหนีน้ำ อยากให้สูงกว่านี้อีกนิดด้วยซ้ำ 555) หรือ kyb เค้าคิดว่าเป็นรถครอบครัวคงไม่มีคนแต่งโช้ค เลยไม่เอาเข้ามาซะทีน้า เดี๋ยวถ้ารอไม่ไหวคงไปจัด rigid collar มาก่อน เพราะ ปัจจุบันยังพอรับความย้วยเดิมๆ ได้  :blank:

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 เม.ย. 2017, 14:38:29 »
สนใจเหมือนกัน rigid collar ติดร้านไหนดีครับ ราคาเท่าไหร่เอ่ย  :-X

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 เม.ย. 2017, 14:50:04 »
เสริมทั้งสองแบบจะดีคับ ไม่ต้องกังวนเรื่องกระด้างแข็งๆคับ เพาะพื้นฐานยังคงเปง โช้ค สปิงยางเดิมๆคับ  :emo_051:
ทิ้งลายมาคุยสะดวกกว่าคับ จะได้ส่งข้อมุลได้เยอะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2017, 04:27:07 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 เม.ย. 2017, 16:04:17 »
ขอเป็นทางหลังไมค์แล้วกันคับ

zxpoomzx

• บุคคลทั่วไป

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 เม.ย. 2017, 04:38:04 »
เท่าที่ตามข้อมุลเกี่ยวกับโช้คตรงรุ่น เงียบเลยคับ แต่ถ้าพุดกับแบบการใช้งานจิง แต่เสริมสมถรรนะช่วงล่างแบบแนวทางที่ผมแนะนำกับโช้ค สปิง เดิมๆก้อเอาอยุ่แล้วคับ และไม่เปลืองงบในการเสริมสมถรรนะด้วยคับ ผมเลยมองว่าถ้าไม่มีมาก้อดี คือ ไม่เปลืองเงิน ถ้ามีผลิตมาก้อดี คือ จะได้เสริมแล้วรถไม่เตี้ยลง ไม่เสียรุ่น mini sub suv คับ
แต่ถ้าพุกจากการใช้งานจิงมาปีครึ่งกับ การเสริมสมถรรนะช่วงล่างแนวทางที่ผมแนะนำ ถือว่า ใช้งานจิงได้ดีเลยคับ แถมประหยัดงบด้วยคับ
ส่วนตัวเท้าหนักคับ กด 200+ บ่อยครั้ง และมีมุด เข้าโค้งแรงบ่อยคับ ถือว่า คุ้มกับงบที่เสียไปในการเสริมช่วงล่างแนวทางที่ผมเสริมนะคับ ถ้าไม่มีมาผมก้อไม่ซีเรียดเลยคับ แค่นี้ก้อ เหลือๆและคับ  >:D >:D >:D
ไม่ต้องไปเสียงบ 2-30000 แล้วได้ช่วงล่างที่เตี้ยลงแล้ว อาจไม่ตรงจุดประสงค์ในการใช้งานจิง แต่ตรงจุดตามทิดสะดีเท่านั้นคับ ถ้าเน้นการใช้งานจิง ส่วนตัวผมถือว่า คุ้มมากคับ เสริมช่วงล่างใช้งบ ไม่ถึงหมื่น แต่ได้สมถรรนะแบบคุ้มๆ สมราคา ผมถือว่า คุ้มกับการลงทุนคับ แถมประกันไม่ขาดด้วยคับ ถ้าเปลี่ยนโช้คใช้ว่าจะตอบโจยท์การใช้งานจิงนะคับ แถมประกันขาด 100% คับ เพาะเปงการเปลี่ยนของเดิมออก คือ การดัดแปลงคับ
หลายท่านไปใส่มาแล้วตอบโจยท์ในแง่ทิดสะดี แต่อาจลืมมองการใช้งานจิงไปคับว่าต้องลุยได้ ไม่ต้องเลื้อยเปง นาคี กระด้างหนักกว่าเดิม เพาะสปิงมันเตี้ยลงคับ ต่อให้ปรับได้ 50-100 สเตปเลยคับ ยังไงก้อสะเทือนหนักคับ เพาะเคยใส่มากับคันเก่าๆคับ ผมจึงมองว่านั้นแหละคับ คือ คำว่า การเสริมสมถรรนะช่วงล่างที่ตอบโจยท์ที่ตรงจุดการใช้งานจิงเปงหลักคับ  ส่วนทิดสะดีผมให้เปงวิทยาทานคับ เน้นการใช้งานจิงผมจึงมองว่ามันตอบโจทย์กว่าคับ ถ้าจะให้รถเตี้ยลงแค่อยากให้ขับขี่ได้ดีขึ้นผมมองว่ากำเงินล้านไว้ ออกรถ ที่ช่วงล่าง อิสระ 4:ล้อไปเลยดีกว่าคับ แบบ hb ดีกว่าคับ ไม่ต้องมานั่งบ่นนั่งเคลียดว่าช่วงล่างห่วยต้องเสริมใหม่ แต่เสริมแล้วต้องมองว่ามันตอบโจยท์การใช้งานจิงของผุ้ใช้หรือป่าว คุ้มกับงบที่เสียไปไหม คือ ประมานว่าอย่าหลอกตัวเองคับ หรือ ถ้าเงินเหลือกินเหลือใช้ ก้อจัดไปได้เลยคับ เพาะยังไงก้อเงินเรา แต่มองความคุ้มค่า ใช้งบไม่ค่อยประหยัดเท่าไหร่คับ หรือ ผมพุดภาษาบ้านๆนะคับ ใช้งบฉลาดนะคับ แต่ฉลาดนัอยไปหน่อยคับ ถ้ามีประสบการมาจากคันเก่าๆแล้วผมว่า กุรุหลายๆท่านคงคิดเหมือนผมบ้างไม่มากก้อน้อยนะคับ
*ไม่ได้พาดพิงท่านที่เสริมมานะคับ อย่างไรก้อดีคับ เสริมแนวทางไหนมันก้อดีทั้งนั้นคับ แต่ขึ้นอยุ่ที่ว่าอยากเสียเงินเยอะๆ หรือ เสียเงินน้อยคับ เพาะถ้าคิดแล้วทุกคนคงอยากประหยัดกันทั้งนั้นแหละคับ แต่อยุ่ที่ความพอใจได้เลยคับ มันคือ สิทธิของเจ้าของรถคับ :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2017, 04:53:03 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 17 พ.ค. 2017, 13:21:14 »
มาแชร์ข้อมุลคับ ได้ข่าวมาอัพเดตคับ ตัวแทนจำหน่ายเจ้าใหญ่ มีแว้วมาคับ new rs special ตรงรุ่นใส่กับสปิงเดิม รถไม่เตี้ยลงปีนี้มาแน่นคับแต่ ไม่ได้ระบุคับว่า วัน เดือน อะไรคับ มีข้อมุล past ที่ผลิตออกมาคับ
ลุ้นๆกันคับ กลัวว่า บอกจะมาๆ เดี่ยวเงียบไปอีกเหมือน silver บอกจะมาแล้วก้อเงียบหายในกรีบเมฆไปสะงั้นคับ
ช่วงนี้ก้อเสริม rigid และ ค้ำไปก่อนคับ เอาอยุ่เหมือนกันคับแล้วรอใส่ new rs กระบอกฟ้าคับ แน่นยิ่งกว่าเดิมอีกคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2017, 14:32:16 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ Fluke

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4423
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: ฟลุ๊ค
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 17 พ.ค. 2017, 14:47:02 »
New rs อะไรอ่ะ ถ้าkayaba new sr ถามทางkayabaไปแล้วบอกว่าเข้าต้นปีหน้า

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 17 พ.ค. 2017, 14:56:56 »
พิมสลับผิดประการใด ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะคับ พิมเยอะบางทีไม่ได้สังเกตุคับ  >:D >:D >:D
 เพาะแต่ละเจ้าทั้งทาง kyb thailand หรือ ตัวแทนเจ้าใหญ่ที่จำหน่ายโช้คดังๆ ก้อจะบอกมาประมานนี้คับ ในปีนี้บ้าง ต้นปีหน้าบ้าง อย่างไรก้อดีคับ แต่ท่านที่ต้องการเสริมแนวทางผม เสริมได้เลยก้อดีคับ ใช้งบน้อยคุณภาพสมราคาคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
หรือจะไปแนวสายย่อก้อว่ากันไปคับ
สวนกุรุท่านใดมีข้อมุลมาอัพเดตก้อมาแชร์ๆกันคับ เป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นๆคับ อย่าเก็บไว้คนเดียวนะคับ มาแบ่งปันความรุ้ประสบการณ์กันเยอะคับ
แบบขำๆนะคับ เดี๋ยวความรุ้ที่มีจะบูดเสียก่อน หรือ ความรู้จะเป็นตำนานไปเสียก่อนนะคับ  >:D >:D >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2017, 15:09:13 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 พ.ค. 2017, 20:59:41 »
เท่าที่ได้คุยกับทางตัวแทนเจ้าใหญ่แถวเรียบด่วน รามอินทรานะคับ
รอแค่ past number ประมานนี้คับที่ได้รับข้อมุลมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2017, 21:02:23 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ FaRo27

• *
  • สมาชิก ID: 16711
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: FaRo
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 29 พ.ค. 2017, 21:59:36 »
รอตามด้วยคนครับ  อยากได้หนึบ ๆ แต่รถไม่เตี้ยลง  :D

Tags: