เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงจากภายนอกเข้ามาในรถดังมาก  (อ่าน 6739 ครั้ง)

ออฟไลน์ ju

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 17472
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ju
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ยิ่งวิ่นถนนลาดยางที่ไม่ค่อยเรียบ ยิ่งดังท่านใดพอทราบสาเหตุบ้างครับ รุ่นE 2017

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Edius

• *
  • สมาชิก ID: 18900
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Edius
Re: เสียงจากภายนอกเข้ามาในรถดังมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มี.ค. 2017, 09:34:54 »
ของผมรับรถ เมื่อ ธค 2016 ก็รู้สึกว่าดังมากจริงครับ ดังปวดหัวหัวเลย  คันเก่า jazz 2012 JP คือเงียบกว่าเยอะเลยแหละ ตอนนี้คิดว่าเหมือนจะดังจากซุ้มล้อหน้า กำลังดูว่าจะแดมป์นี่มั้ย

ออฟไลน์ สมเกียรติ สุทธิบุตร

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 19482
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เกียรติ
Re: เสียงจากภายนอกเข้ามาในรถดังมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 2017, 19:31:47 »
ดังจริง ๆ แดมป์ซุ้มล้อ×4 น่าจะดีขึ้น

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2017, 15:23:57 »
ผมเปิดเพลงดังนิด กลบเสียงภายนอก  :-\

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ดินแดง กทม
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ค. 2017, 08:53:02 »
 C:-).....เพราะมันคือ Premium Sport Crossover...... 555:)

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ค. 2017, 10:06:16 »
C:-).....เพราะมันคือ Premium Sport Crossover...... 555:)

คิดได้เน๊อะ  555:) 555:) 555:)

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พ.ค. 2017, 11:07:24 »
 >:D ได้หมดถ้าสดชื่น  >:D >:D >:D

ออฟไลน์ Lockonpolice

• สมาชิก ID: 19224
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พ.ค. 2017, 16:32:57 »
 ดังเหมือนกันครับ ขึ้นทางด่วนดังจนหูอื้อ ผมว่าต้องแดมป์นะครับ

ออฟไลน์ McKeeror

• สมาชิก ID: 18288
  • จังหวัด: pathumtanee
  • ชื่อเล่น: McKeeror
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พ.ค. 2017, 00:44:07 »
แดมป์ที่ไหนดีครับมีที่แนะนำไหมครับ.

ออฟไลน์ Noi003

• สมาชิก ID: 19998
  • ชื่อเล่น: หน่อย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 20:54:33 »
แดมป์คืออะไรคะ เจอ ปห เหมือนกันมันดังอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 21:08:33 »
จัดได้หมดคับ ถ้าไม่เกี่ยงงบคับ ถ้าแดมป์แล้วผลออกมา ตัวผุ้ใช้งานชอบก็จบคับ แต่ถ้าแดมป์แล้วก็ยังไม่ประทับใจ แล้วจะทำไงต่อคับ ต้องถามตัวเองก่อนคับ เสริมสมถรรนะจะแนวไหนดีหมดคับ สำหรับรถทค่เราใช้งาน แต่ที่สำคัญคับ เสริมในจุดนั้นๆ กับงบที่ลงทุนต้องหาข้อมุลก่อนคับ ว่าราคาเรารับได้ไหมคับ แค่นั้นคับ
แต่ถ้าถามผม ส่วนตัวแดมป์ก็ดีคับ ถ้างบเหลือๆคับ แต่ถ้า เปิดเพลงฟังเวลาขับรถด้วยผมว่ามันช่วยได้นะคับ แต่ถ้าขับรถไม่ชอบเปิดเพลงเลย รอฟังเสียงโน่นนี้นั่น เผื่อผิดปกติ ก็แดมป์คับ มีสองแนสทางคับ สำหรับผมนะคับ
* แต่ผมเองไม่แดมป์คับ เปิดเพลงฟังคับ  >:D >:D >:D ตื้ดๆๆ มันๆจะได้ไม่ง่วงคับ เพาะขับกลางคืนส่วนใหญ่คับ
ยังไงถ้าว่างๆก็สอบถามร้าน หาข้อมุลเพิ่มเติมคับ เพาะฟิวลิ่งจองผุ้ใช้แต่ละคนไม่เท่ากันคับ เจอท่านที่ฟิวละเอียดมากๆๆ จะแดมป์ 4-5 ชั่นก็ยังบอกมีเสียงแต่น้อยลงแต่มีเสียงอยุ่ดี หรือ เตอท่านที่ชอบแค่นี้ติดแดมป์ชั่นเดียวก็บอกว่าเสียงไม่มี ดีขึ้น 30-60% กดไลด์ ชอบมากๆๆ ก็มีคับ แต่สำคัญที่ผมแนะนำแบบว่า ครึ่งๆกลางๆ ไม่ใช่ว่าไม่อยากแดมป์นะคับ แต่ส่วนตัวผมมองที่ความคุ้มค่าคับ เพาะถ้าแดมป์ แต่ผมเองเปิดเพลงดังพอสมควร ผมเองจึงมองว่าจะแดมป์ทำไม เพาะยังไงแดมป์แล้วคงไม่เหมือนกับพวก รถยุโรปอยุ่ดีคับ คนละเรื่องผมเองเลย เบรกไว้คับ ลองรอฟังคำแนะนำกับข้อมุล จาก กุรุท่านอื่นๆด้วยนะคับ เผื่อไว้ตัดสินใจ ยังไงเอาตัวเองเป็รหักนะคับในการตัดสินใจคับ และทำแล้วไม่เดือดร้อนงบที่เราใช้ด้วยนะคับ เดี่ยวจะช็อตคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ผมลืมแจ้งไปคับ กรณีการแดมป์ถ้าแดมป์ทั้งคัน ต้องรื้อภายในพวก เบาะ แผงข้างประตุด้วยนะคับ ต้องค่อยเช็คด้วยนะคับ ว่าต่อพวกชุดปลั้กสายไฟอะไรให้ครบไหมคับเวลาส่งงานนะคับ มาแงะเข้าแงะออกเดี่ยวหลวมกันพอดีคับ กรณีที่ตัดสินใจแดมป์นะคับ
*ลืมแจ้งไปคับ ผมมีปลายท่อกดแล้วเสียงแน่นๆคับ เพลินคับ เพาะรถผม ขยับ สเตป ไปแล้วคับ
*แคมซิ่งเบริด์หลักห้า+ขยายปากใบลิ้นปีก+remap by hondatec สเตป flex fuel คับ
และเสริมช่วงล่างด้วย บุช rigid+ชุดค้ำ tsuyoi ติด 4 ตำแหน่ง จับคู่กับ โช้ค+สปิง+แม็ก เดิมๆ คับ ก็ดีขึ้นทุกด้านคับ ประมาณนี้คับ อื่นก็ดูแลเบื้องต้นด้วยตัวเองคับ ใช้งานมา 2 ปี วิ่ง 93xxx โลคับ ปกติดีคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2017, 23:24:30 โดย Rit Hrv By Hondatec tuning »

ออฟไลน์ bomcf2001

• *
  • สมาชิก ID: 21084
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: bom
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ต.ค. 2017, 22:17:20 »
เห็นด้วยครับเพิ่งออก e limited 2017 ดังมาก คันเดิม civic fb เงียบกว่าชัดเจน

ออฟไลน์ pormsne03

• *
  • สมาชิก ID: 10881
  • ชื่อเล่น: ปอ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ต.ค. 2017, 00:20:47 »
ดังเหมือนกันชินแล้ว ครับ
ห้าๆ  :emo_107:

ออฟไลน์ colo

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4203
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Pat
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ต.ค. 2017, 20:42:52 »
ผมแดมป์พื้นตั้งแต่ออกรถใหม่ๆ เพราะรู้สึกว่าเสียงดังจากพื้นเยอะมาก
ต้องบอกให้หลายท่านเข้าใจก่อนนะครับ การแดมป์ไม่ได้ทำให้เสียงหายไป แต่มันทำให้เสียงเปลี่ยนไป เสียงจะนุ่มขึ้น เหมือนผ่านผ้านวมอะไรแบบนั้นเข้ามา ถ้าจะหวังให้เงียบเลยคงจะยาก และที่ไม่อยากแนะนำคือติดยางเสริมที่ประตู เพราะมันทำให้ปิดประตูยากมาก ผมต้องถอดให้เหลือแค่ประตูหน้ากับบานท้าย

ออฟไลน์ leejearn

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14421
  • ชื่อเล่น: 55
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2017, 14:36:36 »
ดังเหมือนกันคะ นอกจากนี้เสียงช่วงล่างก้มีดังกึ่งๆ เห้อ นึกว่าคันละ 5 แสน

Tags: