เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟบอกตำแหน่งเกียร์ไม่ติด  (อ่าน 2348 ครั้ง)

ออฟไลน์ Torty

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14400
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: torty
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ไฟบอกตำแหน่งเกียร์ไม่ติด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ม.ค. 2017, 09:15:11 »

.
ปรกติมีไฟบอกตำแหน่งเกียรด้วยหรอครับของผมไม่ติดทุกเกียรเลยรถออกมาได้เดือนเดียว
ออกครับ. ถ้าไม่ออกแจ้งศูนย์เลยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ม.ค. 2017, 13:29:21 »
ผมโชคดีติดทุกตำแหน่งครับ

ออฟไลน์ Apocalypse

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 16269
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: APOCALYPSE
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 ก.พ. 2017, 12:43:06 »
     ต้องไปสังเกตดูซะแล้ว  พึ่งรู้ว่ามีไฟโชว์ด้วย เพราะปกติดูแต่ที่แผงหน้าปัทย์  ใช้รถมาตั้งนานพึ่งรู้ครับ

ออฟไลน์ rattanapon

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8637
  • จังหวัด: สิงห์บุรี
  • ชื่อเล่น: MiX
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มี.ค. 2017, 09:42:55 »
ผมไปเคลมมาเรียบร้อยครับ พี่ๆลองเช็คกันนะครับก่อนจะหมดประกัน เพราะมันต้องเป็นทั้งแผงวงจรเลยครับ ไม่ใช่แค่เปลี่ยนหลอด ผมแอบดูราคาเกือบ 3000 บาท :emo_023:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 มี.ค. 2017, 10:11:27 »
ผมไปเคลมมาเรียบร้อยครับ พี่ๆลองเช็คกันนะครับก่อนจะหมดประกัน เพราะมันต้องเป็นทั้งแผงวงจรเลยครับ ไม่ใช่แค่เปลี่ยนหลอด ผมแอบดูราคาเกือบ 3000 บาท :emo_023:

ราคาแรงเหมือนกันแฮะ นึกว่าเปลี่ยนหลอดได้  :-\

ออฟไลน์ Nesta-kids

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14125
  • จังหวัด: Lamphun
  • ชื่อเล่น: Nesta-kids
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ก.ย. 2017, 17:23:29 »
ของผมก็ไม่ติดครับ เข้าศูนย์ แล้ว เขาบอก ไปไม่ได้อยู่ในประกัน ต้องเปลี่ยน แต่ราคาที่เขาให้มา แค่ 400 กว่า เด๋ว กลับบ้าน เอาใบเสนอราคาให้ดูกันน่ะครับ

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ก.ย. 2017, 17:41:37 »
ของผมก็ไม่ติดครับ เข้าศูนย์ แล้ว เขาบอก ไปไม่ได้อยู่ในประกัน ต้องเปลี่ยน แต่ราคาที่เขาให้มา แค่ 400 กว่า เด๋ว กลับบ้าน เอาใบเสนอราคาให้ดูกันน่ะครับ

ทำไมไม่อยู่ในประกัน งง. หรือว่ารถเกิน 3 ปีหรือ 100000โลแล้ว  :-X

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 26
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-hondatec*
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ก.ย. 2017, 18:21:31 »
ลองดุคับ มีเพื่อนๆใน club เกมือนกันคับ เจอสุน หัวขวดคับ ไม่ได้หยาบนะคับ แต่บางสุนบอกได้เลยคับว่า แย่จิงคับกับเรื่อง ลค แจ้งเคลม ถ้าเสียเงิน นะคับ เชิญคับท่านเลยคับ ลองโทำปเบอร์ที่เพื่อนเราโทดุคับ แข้งไปเลยคับว่าใช้ปกติไม่ได้ดัดแปลงอะไรทำไม พังง่ายจังคับ

ออฟไลน์ Nesta-kids

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14125
  • จังหวัด: Lamphun
  • ชื่อเล่น: Nesta-kids
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 ก.ย. 2017, 08:06:10 »

ทำไมไม่อยู่ในประกัน งง. หรือว่ารถเกิน 3 ปีหรือ 100000โลแล้ว  :-X

รถผมวิ่ง 30000 โลเองครับ เพิ่งเอาไปเช้คมาแล้วกะว่าจะเคลม ผมนิงงเลย เขาบอกว่า หลอดไฟเหมือนกับ ยางรถยนต์ ที่มีการเสื่อมสึกหรอตามการใช้งาน เลยไม่รับเคลม แต่เขาว่าเช็คให้แล้วเป็นที่หลอดไฟครับ ( หมายเลข 1 ) แต่เพื่อนๆในคลับนี้บอกว่าเปลี่ยนแผงวงจร ราคาตั้ง3พันกว่า บวกกับว่าพอดีวันนั้นผมรีบใช้รถ เลยจะไปที่ศูนย์อื่นไกล้ๆที่ทำงาน ลองเช็คดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ย. 2017, 08:08:11 โดย Nesta-kids »

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 26
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-hondatec*
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 ก.ย. 2017, 09:29:13 »
คือ สาเหตุ มันมีหลายอย่างคับ ที่เราสามารถวิเคราะห์ได้คับ อย่างเคสนี้ คือ หลอดขาด ฟิวขาด หรือ ระบบสายไฟของระบบวงจรคับ แต่ถ้าเบื้องต้น ช่างสุนมันเช็ค เป็นที่หลอดขาดจิง แล้วมันบอกว่าไม่รับเคลม ก็ขึ้นอยุ่ที่เราแล้วคับ ว่าพอใจกับ คำตอบ ของช่างมันไหมคับ ที่ต้องจะต้องจ่ายเองอะคับ ประมานนี้คับ ถือว่ายังโชคดีคับแค่หลอด อย่างว่าคับ ชิ้นส่วนบางตัวเล็กๆน้อยๆ หรือ ขนาดใหญ่ในรถแต่ละตันที่ปลิตออกมาในแต่ละตัน แต่ past การผลิตวัสดุอาจเป็นของเก่าได้คับ เราไม่มีทางทราบได้เลยคับ อาจเป็นได้ทุกกรณีคับ

Tags: