เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เปลี่ยนรองเท้ามา แต่สีดรีมเบรกไม่ถูกใจ อยากพ่นดำ (มีคำถาม)  (อ่าน 2560 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aomsmile

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 17816
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: ออม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
วันนี้ไปจัดขอบ18' มาแล้วครับ แต่ยังไม่ถูกใจดรัมเบรกสีเดิม อยากพ่นสีดำ แต่ไม่รู้จะมีผลอะไรเกียวกับการประกันไหมครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
อยากใช้ คาลิปเปอร์เดิม เรื่องประกันถ้า สุนมันงอแงมันก้ออ้างคับแต่ถ้าไม่ซีเรียดนะคับ ไม่ต้องพ่นก้อได้คับ ใช้ตัวหลอกก้อได้คับแบบครอบแต่ถ้ากังวนกัว กรนีครอบหลุด จัดไปเลยคับจะได้สวยคับ ถ้าเน้นแต่งสวยนะคับเอามี่ผุ้ใช้ชอบคับ และกุรุท่านใดมีข้อมุลเพิ่มเติม ตามหัวข้อมาช่วยกันแชร์แนวทางดีๆด้วยนะคับ

ออฟไลน์ Aomsmile

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 17816
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: ออม
อยู่ในช่วงตัดสินใจครับ เห็นHRV เรามีปัญหาเรื่องเบรคกันบ่อย กลัวจะเกิดขึ้นกับตัวเองและเข้าเครมกลัวจะงอแงอีก เลยกันไว้ดีกว่า รอคนที่มีประสบณ์การมาเล่าต่อ  8)

ออฟไลน์ hiden

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 15274
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: jon
รถสวยครับ ว่าจะใส่แม็ก 18 อยู่เหมือนกันแต่กลัวจะติดซุ้มล้อไม่ทราบว่าติดไหมครับ แล้วชุดแต่งรอบคันมาจากโรงงานหรือแต่งเพิมครับผมยังไม่ได้รับรถ

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ไม่ติดคับ ถ้า 18 นะคับแล้ว ไม่โหลดเตี้ยสายย่อไม่ติดคับ ถ้าเอาแนวรถสายย่อมีคนนั่งเพิ่มหรือไม่นั่งยังไงก้อโดนคับ (ใช้โช้คเทพๆอะคับ ) สำหรับผมเน้นขึบขี่สมถรรนะคับ ดุดีแบบเดิมๆคับ แต่เสริมนิดหน่อยเอาอยุ่ทุกโค้งคับ เรว แรง ประหยัดกว่าเดิมๆคับ กด 210 ชิวคับ เอาอยุ่ 100% คับ ส่วนตัวนะคับ แต่ชอบแต่งสวยถ้าไม่โหลดเตี้ยไม่ต้องกังวนคับ ไม่โดนแน่นอนคับซุ้มล้อคับ  >:D
*อยุ่ที่ว่าแนวทางการเสริมเติมแต่งของผุ้ใช้งานชอบแบบไหนเปงหลักคับ ยังไง hrv แต่งไงก้อแจ๋วคับ เดิมๆยังดุดีเลยคับ แถมเสริมสมถรรนะแล้ว วิ่งดีกว่า 2.0 ช่วงล่างดีกว่า hrv อีกคับแล้วใช้งบไม่เยอะคับ ปนวทางการเสริมแบบผมนะคับทิ้งท้ายไว้หน่อยคับเผื่อสนใจ งบน้อยไม่ถึง 20000 ช่วงล่างแน่น ยกสุงเหมือนเดิมจิกทุกโค้ง กด 210 มาแบบเหนๆคับ ประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆคับ 100% คับ ได้ม้าจิงเพิ่ม 15 ตัวคุ้มคับประกันไม่ขาดคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2016, 21:13:50 โดย เทวฤทธิ์ คำนวลศรี »

ออฟไลน์ hiden

• *
  • สมาชิก ID: 15274
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: jon
ไม่ติดคับ ถ้า 18 นะคับแล้ว ไม่โหลดเตี้ยสายย่อไม่ติดคับ ถ้าเอาแนวรถสายย่อมีคนนั่งเพิ่มหรือไม่นั่งยังไงก้อโดนคับ (ใช้โช้คเทพๆอะคับ ) สำหรับผมเน้นขึบขี่สมถรรนะคับ ดุดีแบบเดิมๆคับ แต่เสริมนิดหน่อยเอาอยุ่ทุกโค้งคับ เรว แรง ประหยัดกว่าเดิมๆคับ กด 210 ชิวคับ เอาอยุ่ 100% คับ ส่วนตัวนะคับ แต่ชอบแต่งสวยถ้าไม่โหลดเตี้ยไม่ต้องกังวนคับ ไม่โดนแน่นอนคับซุ้มล้อคับ  >:D
*อยุ่ที่ว่าแนวทางการเสริมเติมแต่งของผุ้ใช้งานชอบแบบไหนเปงหลักคับ ยังไง hrv แต่งไงก้อแจ๋วคับ เดิมๆยังดุดีเลยคับ แถมเสริมสมถรรนะแล้ว วิ่งดีกว่า 2.0 ช่วงล่างดีกว่า hrv อีกคับแล้วใช้งบไม่เยอะคับ ปนวทางการเสริมแบบผมนะคับทิ้งท้ายไว้หน่อยคับเผื่อสนใจ งบน้อยไม่ถึง 20000 ช่วงล่างแน่น ยกสุงเหมือนเดิมจิกทุกโค้ง กด 210 มาแบบเหนๆคับ ประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆคับ 100% คับ ได้ม้าจิงเพิ่ม 15 ตัวคุ้มคับประกันไม่ขาดคับ
   ;) ขอบคุณครับ

ยินดีแนะนำทุกท่านคับ เพื่อให้ได้สินค้าที่ประหยัดงบและการใช้งานที่ดีคับ

ออฟไลน์ King Archer

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7818
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: King
ล้อสวยดีครับ หล่อเลย  :emo_051:

ออฟไลน์ ICHI-BAN

• *
  • สมาชิก ID: 10022
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
HRV ดิสเบรค 4 ล้อ ไม่ใช่เหรอครับ

Tags: