เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำคับ เสริมสมถรรนะช่วงล่างให้ hrv แบบไม่ต้องโหลดเตี้ยแต่เอาอยุ่ทุกโค้งคับ  (อ่าน 12492 ครั้ง)

mostwaned-ok และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ สุดารัตน์

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 19712
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: mee
    • รางวัลและกิจกรรม

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 23
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: *Rit-hondatec*

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

ช่วงนี้เข้าหน้าฝนแล้วนะคับ อย่าลืมเช็คสมถรรนะช่วงล่างกันด้วยนะคับ เสริมเพื่อความปลอดภัยคับ ใช้งบไม่มากคับ ไม่ต้องโหลดเตี้ยคับ เดี๋ยวเจอน้ำท่วมจะไปไม่เป็นกันคับ เช็คยางด้วยนะคับ ว่าถึงเวลาเปลี่ยนหรือยังนะคับ และเสริมแนวทางที่ผมแนะนำกันได้นะคับ ช่วยในการขับขี่ให้ปลอดภัยทั้งถนนแห้งและเปียก แน่นอนคับกับการลงทุนเสริมแล้ว ถ้าเทียบกับที่จะลงทุนใช้งบสูงๆในการเปลี่ยนโช้คนะคับ หลายท่านคงไม่อยากให้รถเตี้ยลง เพาะออกรุ่นนี้มาคงไว้ลุยน้ำ ลุยทางขรุขระได้บ้าง ถ้าโหลดเตี้ยก้อไม่ต่างจากรถ hb เสียรุ่น เสียประกันศูนย์ เสริมช่วงล่างแนวทางผมใช้งบคุ้มค่าคับแล้วรอ สิ้นปีคับ kyb new sr specail คาดว่ามาแน่คับไม่เกินต้นปีหน้าคับ จะได้ไม่เตี้ยไม่เสียรุ่นคับ กทม หรือ ตจว ก้อน้ำท่วมขังหนีไม่พ้นคับ ยกสุงไว้ลุยน้ำแบบสบายใจดีกว่ามาเลื้อย เป็นนาคี ดีกว่ากันคับ เรื่องจะมุดแบบสายซิ่งนิดก้อทำได้แบบไม่อายแน่นอนคับ ใช้งบอย่างประหยัดได้สมถรรนะที่ตุ้มค่าสมราคาแน่นอนคับ ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
เพาะยังไงใส่สตัดช่วงถือว่าเทพแล้ว สุดท้ายก้อยังมาเสริมค้ำกันอยุ่ดีคับ

เสริมช่วงล่างแนวทางที่ผมแนะนำ หรือจะแนวทาง สายยก สายย่อ แล้ว อย่าลืมเสริมสมถรรนะเพิ่มแรงม้าด้วยก้อดีคับ ไม่ต้องเสริมอุปกรณ์มาหลอกสัณญาณกล่อง ecu รถคับ reflash ecu แรงม้า 12-15 ตัวกับการใช้งบแค่ 4900 จูนเต็มระบบ เกินคุ้มกับการลงทุนคับทั้งเสริมแนวทางผมของช่วงล่าง รวมกับ reflash ecu ใช้งบไม่เกิน 15000
คับเกินคุ้มคับ ประกันศูนย์อยุ่ครบ 100% คับ ท่านใดสนใจทิ้งลายมาได้เลยนะคับยินดีแนะนำคับ ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ช่วงนี้หน้าฝนคับ สายยกก้อสบายใจหน่อยคับ ลุยน้ำได้แบบชิวๆ แต่สายย่อก้อต้อกังวนเล็กน้อยคับ อาจจะคลานตามรถเก่งไปก่อนคับ แต่เสริมแนวทางที่ผมแนะนำช่วยในเรื่องการขับขี่ได้ดีกว่าเดิมๆ และช่วยเรื่องการขับขี่ในย่านความเร็วสูง แล้วช่วงที่ถนนเปียกด้วยนะคับ มันคือ ผลพลอยได้คับ ดีด้วยคับ ขนาดรถผมเองยังใช้ยางเดิมๆ ยังสบายๆคับ ยกสุงเดิมๆ เสริม rigid และค้ำ 4 ตำแหน่งนะปัจจุบัน มุดได้เหมือนสายย่อคับ ถ้าท่านใดเสริมมาแล้วบอกว่ามีโยนบ้างมันเป็นเรื่องปกติคับกับรถยกสูง แต่ควบคุมได้ดีกง่าเดิมๆแน่นอนคับ ที่ผมแนะนำไปมันช่วยได้ 60-80% คับ ขนาดใส่สตัดไป ก็ยังไม่เต็ม 100% เลยคับ และยังเห็นหลายๆคันคับ เห็นมาเสริมค้ำกันเยอะคับ เสริมตึวช่วยเหล่านี้แล้วเก็บเงินรอ new sr specail สิ้นปี ก็คุ้มกว่าคับ จากราคานะคับ แต่ก็อยุ่ที่ความชอบคับ ไม่ว่ากัน แต่เน้นใช้งบอย่างประหยัด และได้สมถรรนะสมราคา ส่วนตัวมองว่าคุ้มค่าคับ สนใจแนวทางไหนทิ้งลายมาคุุยกันได้คับ จะเสริมสมถรรนะช่วงล่าง หรือ เสริมสมถรรนะเพิ่มแรงม้า แบบไม่มีตัองดัดแปลง ประกันศูนย์ไม่ขาด 100% ก็ทักกันมาคับ ยินดีแนะนำคับ เสริม 2 แบบแนวทางผมใช้งบ 15000 ไม่เกินนี้คับ ได้ทั้งช่วงล่างที่ดีขึ้น และได้ทั้งแรงม้า 15 ตัว และแรงบิด แบบว่าสายซิ่งนิดๆชอบแน่นอนคับ วิ่งดีกว่า กะบะผูกโบเดิมๆ และ เบนซินที่ cc สูงกว่า 1.8 แน่นอนคับ ต้น กลาง ปลายไหลได้ดีคับ และที่สำคัญมีการจูนประหยัดให้ดีกง่ารถเดิมๆแน่นอนคับ คุ้มค่ากับการลงทุนคับ ไม่ต้องดัดแปลงอะไรให้เสียรถคับ เดิมๆยังวิ่งกว่าพวก สายย่อที่แต่งซิ่ง หรือ จูนกล่องซิ่งราคา 5000-20000 แน่นอนคับ ลองมากับตัวคับ เลยกล้ามาแชร์มาบอกต่อ ใน concept ที่ว่า "ใช้ดีก็บอกตาอคับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2017, 01:31:21 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ Bosshrv

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 19864
  • ชื่อเล่น: บอส

ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
พึ่งกลับมาจากอุบล คับ ฝนตกทุกวันคับ ไปวันที่ 27-30/5/60 คับ และทราบๆกันดีคับ สายมิตรภาพมีการสร้าง ทางด่วน ผมเรียก มอเตอร์เวย์สายอีสานคับ ออกจาก กทม แถวสยามตี 5 คับ ฝนตกตลอดทาง ถนนมีการเบี่ยงเลน ซ้ายขวา เพาะมีการสร้างทางด่วนพิเศษสายอีสาน ไปหลงทางแถวทางเลี่ยงเมืองแถว มหาสารคาม (จำทางไม่ค่อยได้) 555 และแวะกินข้างเติมน้ำมันประมาณ 1ชม. กว่า ถึงจุดหมาย อุบล อำเภอจำไม่ได้คับ แต่ชื่อหมู่บ้านค้อ ถ้าไปอีก 50-70 โลถึงผาแต้มคับ ถึงที่หมาย 13:25 นาที คับ ใช้ความเร็ว 100-140 คับ เพาะฝนตกหนักบ้างเบาบางคับ ใช้น้ำมัน e20 คับรถ reflash ecu ช่วงล่างเดิมๆคับ เสริมค้ำ 4 ตำแหน่ง และ rigid คับ เต็มถัง 2 ครั้ง ถึงที่หมายเหลือครึ่งถังคับ อัตราสิ้นเปลือง ดูที่ปัจจุบันคับ 11.3-13.5 คับ เฉลี่ยความเร็ว ถือว่าไม่น่าเกลียดคับ นั่ง 3 คนคับ น้ำหนักรวมทั้งหมดทั้งสัมภาระ และผุ้โดยสาร ประมาณ เกือบ 300 โลคับ ตัวใหญ่ทุกคนคับ เพาะผมเองก็ 80 โลและคับ 555 รวมๆถือว่ารับได้เลยคับ ใช้ความเร็วแบบกดเล่นบ้างคับ เจอพวกกะบะเร่งซัดมา มีกด 200+ โชว์แซงเห็นๆ คง งง แหละคับ แซงได้ไง รถn/a แซงรถผุกโบว์ และการควบคุมเข้าโค้ง แซงทางโค้ง เร่งแซงทางขึ้นเนินชันๆ ได้แบบสบายๆคับ ถ้าท่านใดเดินทางบ่อย หรือ ไปเที่ยวแถวโคราช วังน้ำเขียว หรือ เขาใหญ่จะเจอทางขึ้นมันจะชันแถวโรงปูนอะคับ พวกสิบล้อจะแืดเป็นเต่า รถแต่ละคันจะอืดๆกันหมดคับ เหยียบมิดกันทุกรายแต่รถความเร็วแทบไม่ขึ้นยิ่งมีผุ้โดยสารด้วยแล้ว 2 คนขึ้นไปและสัมภาระ กดมิดรถเดิมๆเข็มไมล์ความเร็วแช่อยุ่ความเร็ว 60-80 กันหมดคับ เพาะต้องชะลอก่อนเร่คับเพาะติดพวกสิบล้อ แต่ผมเองกดเร่ง สบายคับ ความเร็วขึ้นไปตลอดคับเร่งแซงสบายๆคับ ท่านที่ผมแนะนำ ไปเสริมสมถรรนะช่วงล่าง และ สมถรรนะเครื่องยนต์แนวทางผม ขับทางไกลจะบอกว่าขับสบายๆคับเร่งแซงก็สบาย โยกซ้ายขวายังสบายเลยคับ ท่านใดสนใจแนวทางที่ผมแชร์ใน club ทิ้ลายมาได้นะคับ ยินดีแนะนำคับ ใช้ดีบอกต่อคับ ไปทำธุระเลยไม่ได้ถ่ายรูปคับ แต่ขากลับจะใช้เวลาเยอะหน่อยคับ ออกจากอุบล 9:30 แวะที่บ้านพ่อขอนแก่น อำเภอพระยื่นถึงเวลา 12:30 นิดๆคับ ออกจากบ้านพ่อขอนแก่นบ่าย 2 โมงครึ่ง ถึง กทม แถวสยาม 18:45 คับ เพาะฝนตกหนักมากคับ และมีอุบัติเหตุช่วงขาเข้า กทม ตรงเส้นทางขึ้นเขาแถว เขื่อนลำตะคองคับ สิบล้อเสียหลักคับรถติดเป็นกิโลคับ เลยถึง กทม ช้าคับ และเดินทางกลับบ้านผมที่ยุดยาคับไม่นับนะคับ เพาะขับชิวๆแล้ว ถือว่าคุ้มคับกับสมถรนนะที่ได้คับ โช้ค สปิง แม็ก ยาง เดิมๆคับ สนใจทิ้งลายมานะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2017, 20:36:18 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

รับลองว่าดีคับ ใช้งบน้อย ประกันอยู่ครบ
กทม-อุดร-ขอนแก่น-กทม คับ หลังจากกลับจาก อุบล วันที่ 27-30/5/60
ไปต่ออุดร วันที่ 3-5/6/60
คับ
Hrv on the way.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2017, 20:54:17 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

เสริมแนวทางนี้ก่อนคับ ผมเองและอีกหลายท่านที่รอคอย kyb sr สิ้นปีนี้คับ รับลองว่าใช้งบ + sr ยังคุ้มเลยคับ แถมรถไม่เตี้ย ไม่โหลด คับ และเสริมแนวทางที่ผมแนะนำ จับคุ่กับ โช้ค สปิง เดิมๆยังมุดได้ ขับขี่ดีกว่าเดิมๆแน่นอนคับ ถ้าเสริมแนวสายย่อ สตัดก็จะได้แค่อย่างเดียวคับ คือชุดโช้ค แต่ เสริมแนวทางที่ผมแนะนำจะสามารถใช้งบ 28000-30000 ได้ทั้งสามแบบคับ คือ  rigid ค้ำ 4 ตำแหน่ง และรอ kyb sr คับ ดูความคุ้มค่าเป็นหลักคับ ส่วนตัวนะคับ และได้สมถรรนะที่ครอบคลุม ช่วงล่างหลายจุดคับ ผมจึงแนะนำคับ ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2017, 03:25:52 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

สามารถสั่งซื้อนำไปให้อุ่แถวขอนแก่น ติดตั้งได้คับอแค่ไขน็อตคับ และ rigid ถอดน็อตออกแล้ววางเหมือนแหวนรองน็อตคับ

ตามดูเพสร้านค้ำ ไปติดกันเยอะคับ เฉพาะ hrv  เยอะเลยคับ อย่าลืม ใส่ตัว rigid ด้วยนะคับ ต้องควบคู่กันคับ ช่วยได้เยอะคับ ใช้ดีบอกต่อคับ เสริมช่วงล่างแล้ว เสริมสมถรรนะเำิ่มแรงม้าให้กับเครื่องยนต์ได้เลยนะคับ ราคาไม่แรงคับ รับลองว่า จะสาย family ขับชิว เน้นบรรทุกของ นั่งหลายคน รถไม่มีอืดแน่นอนคับ ส่วนสายซิ่งรับลองว่า แซงกะบะผูกโบ 1.9-3.0 เดิมๆ หรือ พวกดัน
ยก หรือ เบนซิน 1.8-2.4 เดิมๆได้แบบสบายคับ หรือ เบนซินที่จูนกล่องซิ่งราคาถูกๆไล่ไม่ทันแน่นอนคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ท่านใดสนใจทิ้งลายมาได้นะคับ ยินดีแนะนำคับ

ออฟไลน์ crusier

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 19954
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: M
สนใจมากครับ
Line : m-mii

ครับผม  แน่ะนำทีครับ

ออฟไลน์ ส้มปากน้ำ

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 11533
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ส้มปากน้ำ
พอดีใช้รถพาพ่อกับแม่เที่ยวบ่อย ขับไม่เกิน 100-120 นี่ต้องใส่ค้ำ ทุกจุด หรือแค่จุดไหนบ้างรบกวนแนะนำหน่อยคับ รถมันอืดเวลาจะเร่งแซง รบกวนแนะนำด้วย ขอบคุณคับ

ท่านใดสนใจแนวทางไหนแบบประหยัดงบ ไม่ต้องดัดแปลง ของเดิมอยุ่ครบ ประกันไม่ขาด 100% ก็ทิ้งลาย หรือ แอดลายผมได้คับ มีข้อมุลที่ผมทิ้งไว้คับ ทั้งเสริมช่วงล่าง เสริมสมถรรนะเครื่องยนต์ รับลองไม่มีผิดหวังคับ ใช้งบ 15000 รับลองว่ามุดได้สบายไม่อายสายย่อคับ กดเร่งแซงกะบะผุกโบ ควันดำ ดันยก หรือ เบนซิน cc ที่เท่ากันไปจนถึงมากกว่ายังแซงสบายๆคับ และ ประหยัดกว่าเดิมๆ ในช่วงที่ขับชิวๆคับ และช่วงนี้ฝนตกถนนเปียก ผมขับช่วงกลางคืนทุกวันคับ เส้นเอเชีย ฝนตกตลอด โช้ค สปิง แม็ก ยาง เดิมๆใช้งานมา 1 ปี 7 เดือน วิ่ง 80000 คับ ถนนเปียกยังกด 160+ ทางตรงสบายๆคับ มุดที่ 120-140 ได้คับ ที่ได้ใช้งานจิงนะคับ และที่ดูสเปคยาง ตัวที่ติดรถมาของ dunlop sport maxx 050 ส่วนตัวผมว่ามันก็เกาะถนนดีนะคับ แค่เรื่องเสียงยาง ผมเองไม่ซีเรียสคับ เพาะเปิดเพลงตึ๊ด ฟังอยุ่แล้วคับ  >:D >:D >:D
แต่อยุ่ที่ความชอบของผุ้ใช้แต่ละคนนะคับ
แต่จากการใช้งานจิง ส่วนตัวผมว่ายางถือว่าดีในระดับนึงเลยคับ ถ้าราคาไม่สูง
ก็น่าใช้คับ เสริมแนวทางผมช่วงล่างเดิมๆ เอาอยุ่ทุกโค้งคับ ออกทริป เหนือ กลาง ใต้ ออก ตก อีสาน ลุยมาเยอะคับ มุดได้ไม่อายสายย่อคับ กดแซงกะบะสายย่อ ควันดำ ดันยก เบนซิน 1.8-2.4 เดิมๆ แซงได้สบายๆคับ ใช้งบไม่เกิน 15000 คุ้มเกินราคาแน่นอนคับ สนใจทิ้งลายมาได้เลยนะคับ ยินดีแนะนำคับ หรือ สอบถามข้อมุลตามภาพข้อมุลที่ผมแชร์ในกระทุ้เลยก็ได้คับ ใช้ดีบอกต่อคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2017, 03:30:59 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ท่านใดสนใจแนวทางที่ใช้งบแบบประหยัดจิงๆ ช่วงล่างไม่ต้องเป็นดัดแปลง หรือ เป็นสายย่อ แต่มุดได้ไม่อายสายย่อ กด 200+ มุดที่ 140-160+ ได้แบบสบายทักทายมาได้คับ รับลองว่าใช้งบ 9200 รถยกสุงเดิมๆขับสบายๆคับ ประกันอยุ่ครบคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ถ้าจะถามว่า เสริมแนวทางไหนมันก็ดีหมดแหละคับ แต่มันอยุ่ที่ว่าจะใช้งบแบบไหนคับ ใช้งบคุ้มกับสินค้าไหม เพาะเห็นสายย่อ พอวิ่งถนนจิง ชีวิตจิงขับกันแค่ 100-130 มันไม่ได้เกิดประโยชน์กับการที่เราใช้งบเป็น 10000-30000 กับช่วงล่างคับ แนวทางผม เสริมแล้วมุดได้ ทางโค้งโยกแซงจากเลนซ้ายสุด ไปขวาสุดยังได้เลยคับ แถมช่วงหน้าฝนถนนเปียกก็มุดได้เช่นกันคับ ใช้ความเร็วได้เช่นกันคับ ที่ผมแชรข้อมุลได้ก็เพาะผมเองใช้งานจิง ถนนจิง มาแล้ว 1 ปีกว่าหลังจากที่เสริมมา กด 200 บ่อยครั้ง ช่วงฝนตกถนนเปียกบ้าง สายเอเชียที่ผมใช้ถนนเส้นนี้เป็นประจำ ขับทุกคืนคับ จากยุดยามาดอนเมือง แล้วกลับยุดยา รวมๆแล้ว เกือบ 200 โลคับทุกคืน กด 180+ ถนนเปียกได้สบายๆคับ แต่ไม่ได้แนะนำนะคับ  แต่ผมเองส่วนตัวต้องลองคับว่าเสริมแนวทางผมที่แนะนำให้เพื่อนๆใน club จะได้มั่นใจว่าใช้งบ 9200 ก็สามารถใช้งานจิงแบบนี้ได้คับ ไม่ต้องไปโหลดให้เสียรุ่นรถ mini sub suv ให้เป็นสายย่อ ถ้าจะเอาสายย่อถ้าพุดกันแบบว่ากันเอง เพิ่มอีกสัก 200000 เล่น hb 1.5 fc ผุกโบไปเลยคับผมว่าจะดีกว่าเยอะคับ แต่ก็อยุ่ที่ความพอใจนะคับ เพาะแนวทางใครแนวทางมันคับ ที่จะเสริมเติมแต่งคับ แต่รับลองว่าแนวทางผม คึ้มกับงบที่เสียไปแน่นอนคับกับการเสริมสมถรรนะช่วงล่างคับ หรือ ท่านใดใช้เส้นทางสายเอเชีย เจอรถผม หรือ จำรถผมได้ทักทายได้เลยคับ เพาะผมเท้าหนักหน่อยลองดูได้คับ ว่าเสริมแนวทางผมยกสุงเดิมมุดได้ กด 200+ ได้ไม่มีร่อนไม่มีสายแน่นอนคับ ใช้ดีบอกต่อคับ
รถผมจำง่ายคับ แต่งแบบกากๆคงมีคันเดียวมังคับ ทักทายได้เลยนะคับ  >:D >:D >:D
ลืมแชร์คับ รถผม reflash ecu ด้วยนะคับ จูน e20 คับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ช่วงล่างเดิมๆคับ เสริม rigid และ ค้ำ 4 ตำแหน่งคับ
ค้ำหน้าบน
กันโคลงหลังล่าง
ค้ำกลางล่าง 2 จุด
ค้ำปีกนก
กด 210 สบายคับ
เสริมอีกหน่อยคับ และที่ผมแนะนำไป คือ ความคุ้มค่าคับ ว่าความคุ้มค่านั้น มัน คือ การลงทุนเสริมแล้วเราใช้สินค้านั้นๆคุ้มกับการลงทุนไปแค่ไหนคับ
* ผมยกตัวอย่างคับ ถ้าเสริม สตัด มันต้องดีแน่นอนคับ แต่ถ้าเอามาใช้ขับแบบว่า 100-140 ผมว่า เสริมแนวทางผมเก็บส่วนเกินที่เหลือ ไปเสริมอย่างอื่น หรือ เก็บไว้เป็นทุนออกทริปผมว่าคุ้มกว่ากันคับ
แตาอยุ่ที่ความพอใจอีกแหละคับ
ต่อให้จะออกแนวสายซิ่ง แนวทางผมที่แนะนำก็สามารถมุดได้ไใ่อายสายย่อเช่นกันคับ กดเต็ม 210 ยังสบายๆเลยคับ ผมกดบ่อยครั้งคับ สายเอเชีย เพาะขับช่วงเวลา เที่ยงคืน ตี 1 คับ ทุกคืนคับ ไปกลับ ยุดยา ดอนเมือง ยุดยาคับ เจอสายย่อ กะบะผุกโบควันดำ ดันยก บ่อยๆคับ หรือรถจูนกล่องซิ่งคับ แต่ไม่แนะนำนะคับ ประมานี้คับ เรื่องความคุ้มค่ากับกาลงทุน เสริมสมถรรนะช่วงล่าง และ สมถรรนะเครื่องยนต์คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2017, 22:02:38 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »