เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำคับ เสริมสมถรรนะช่วงล่างให้ hrv แบบไม่ต้องโหลดเตี้ยแต่เอาอยุ่ทุกโค้งคับ  (อ่าน 14207 ครั้ง)

ออนไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: *Rit-hondatec*
    • รางวัลและกิจกรรม

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

ท่านใดออกรถ hrv แล้วขับขี่มีอาการของช่วงล่างเดิมๆ มีเสียง อาการมีอะไรหลวมๆ ยวบๆ ร่อนๆ ส่ายๆ ทิ้งลายมาคุยกันคับ ผมมีแนวทางเสริมสมถรรนะช่วงล่าง ใช้งบไม่เยอะ ไม่ต้องโหลดเตี้ยเปงสายย่อคับ ทิ้งไอดีลายมาได้เลยนะคับ ยินดีแลกเปลี่ยนข้อมุลกันนะคับ  :emo_051:

ออฟไลน์ Kellypimsi

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 18266
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Kellypimsi

ทิ้งไอดีลายมาแลกเปลี่ยนข้อมุลกันได้เลยคับ
รับลองว่าคุ้มกับเงินที่เสียไปแน่นอนคับ ไม่ต้องเสียรถด้วยคับ คือ รถไม่เตี้ยเปงสายย่อ ลุยน้ำได้ ลุยทางขรุขระไดบ้าง และขับขี่ ควบคุมรถได้ง่ายขึ้นกว่าเดิม หน้ามือ หลังมือคับ ไม่ต้องเปงสายย่อ ประมานว่าอยากเปลี่ยนมาเพื่อมารูดระนาด ที่ไหนได้จัดโช้คเทพมาแล้วก้อต้องมาเลื้อยเปง นาคี เสียอีกคับรุดไม่ได้เพาะเปลสายย่อไป ชะงั้นคับ แถมลุยน้ำลำบากเลยคับ เพาะรถเตี้ยลง 1.5 นิ้ว ต้อง ขับ mini suv ตามก้น jazz vios city m3 เสียหมดคับ แถมอาย juke cx3 eco sport อีกคับ ถ้าเปงผมนะคับ คิดจะเล่นสายย่อ แบบรถคันก่แนๆที่ผมเล่นมา ผมกำเงินล้านไว้แล้วไปขัดเพื่อนรวมค่ายดีกว่าคับ ขอเอ่ยนามคับ m3 ผมว่าจะดีกว่าคับ ไม่เสียรุ่นด้วยคับ แต่ก้ออย่างว่าคับอยุ่ที่ผุ้ใช้คับเพาะ เพาะเปงสิทธิของแต่ละท่านอยุ่แล้วคับ เงินของท่านทั้งหลายคับ แต่ผมเน้น การใช้งบที่ประหยัด และคุ้มค่าที่สุดคับ รถไม่ช้ำ คับ สนใจก้อทิ้งลายมานะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2017, 16:19:25 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ช่วงนี้มีฝนหลงฤดุคับ เนื่องจากพายุ แล้วอยากเสริมช่วงล่างแบบไม่เตี้ยไม่โหลด มาทางนี้เลยนะคับ ผมแนะนำให้คับ เสริมกับชุดช่วงล่างเดิมๆของรถคับไม่ต้องไป เปลี่ยนของเดิมออกให้เสียรถคับ และที่สำคันคับใช้งบไม่เยอะคับ และช่วยควบคุมให้รถเราขับขี่ทั้งถนนแห้งและถนนเปียกได้ดีกว่าเดิมๆจากโรงงานด้วยนะคับ สนใจทิ้งลายมาคุยกันก่อน หรือ มาแลกเปลี่ยนข้อมุลกันได้เลยคับ ยินดีคับ
และท่านที่ผมแนะนำไปเสริมช่วงล่าง เยอะแล้วคับ เข้าไปชมได้ ในเวปร้านค้ำได้เลยนะคับเพื่อความมั่นใจคับว่าดีขึ้นแน่นอนคับ รถไม่เตี้ยลงปน่นอนคับ เอาแยุ่ทุกโค้งคับ
หรือทิ้งไอดีลายมาคุยเกบข้อมุลเบื้องต้นก่อนก้อได้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2017, 21:02:56 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ท่านใดเสริมสมถรรนะช่วงล่าง แนวทางที่ผมแนะนำไป ไม่เปงสายย่อ มาแชร์ข้อมุล ฟิวที่ได้กันด้วยนะคับว่า พอใจกับงบที่ผมแนะนำไปแล้วคุ้มไหมกับการเสริมสมถรรนะช่วงล่างในแนวทางที่ผมแนะนำนะคับ มาแชรกันเยอะนะคับ hrv ของทุกท่านที่ไม่เน้นสายย่อจะได้มั่นใจ คับว่า การเสริมช่างล่าง กับสินค้า หรทอ ที่ขาซิ่งแต่งรถเขาเรียกกันว่าของเด็กเล่นที่ผมแนะนำไป เปงยังไงนะคับ ขอบคุนทุกท่านที่เข้ามา ติชม ข้อมุล และไปเสริมกันแล้วบ้างด้วยนะคับ งบไม่เยอะก้อหนึบได้คับกับ hrv ยกสุง กับช่วงล่างเดิมคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ใช้ดีบอกต่อคับ

ท่านใดที่ออกรถแล้วขับแล้วรุ้สึกข่วงล่างยังไม่ประทับใจ เข้าโค้งแล้วรถเหวี่ยง ร่อน ส่าย ท้ายยวบๆ โยนตัวเยอะ ขับแล้วควบคุมไม่ค่อยดี แต่ไม่อยากเสริมช่วงล่างแล้วรถเตี้ยลง ทิ้งลายมาได้นะคับ ผมแนะนำให้คับ ใช้งบไม่เยอะอย่างที่คิดคับ ถ้าเทียบกับไปเปลี่ยนโช้คเทพๆ 30000+ นะคับ งบที่ใช้กับการเสริมสมถรรนะแนวทางของผมใช้งบ เพียง 9200 ราคาสินค้าคับ และเพิ่มอีกแค่ 4900 ได้สมถรรนะของเครื่องเพิ่มอีกคับ รวมๆแล้ว ใช้งบ เอาแบบตีราคาแบบแรงๆเลยนะคับอไม่เกิน 20000 ได้ทั้งช่วงล่างที่ดีขึ้นกว่าเดิมๆ 100% และได้สมถรรนะ เครื่องยนต์เติมม้าตัวจิงๆให้กับรถ 15 ตัวเต็มคับ แรง เรว ประหยัดกว่าเดิมๆ 100% เช่นกันคับ ทิ้งลายมานะคับท่านใดสนใจคับ ประกันสุนไม่ขาดคับ เพาะไม่ได้มีอุปกรน ใดๆไปหลอกสันยานกล่อง ecu หลักของรถคับ

ออฟไลน์ Aaron Ae

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18225
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เอ้
ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆและเป็นประโยชน์ เดี๋ยววันนี้จะไปจัดเลยครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งเพื่อนๆสมาชิกนะครับ

:emo_051: :emo_051: :emo_051:
ขอบคุนทุกท่านคับที่เข้ามา ติชมข้อมุล อาจจะเปงประโยชน ไม่มากก้อน้อยคับ แต่ดีสำหรับช่วงล่างเดิมๆแน่นอนคับ และใช้งบไม่เยอะคับอท่านใดสนใจ ทิ้งลายมานะคับ

สวัสดีทุกท่าน ท่านใดเสริมช่วงล่างในแบบเดิมๆ มาแชร์ฟิวกันด้วยนะคับเพื่อเพื่อนๆท่านอื่นๆที่ยังไม่มันใจว่าใส่แล้วดีจิงไหม หรือแค่ผมมาพอมข้อมุลอย่างเดียวแล้วมโนให้ฟังไม่น่าเชื่อถือ มาแชร์กันได้เลยนะคับถ้าท่านใดที่จัดมาแล้ว แล้วว่างจากการทำงานเข้ามาชมก้อแวะมาแชร์ข้อมุลให้เพื่อนท่านอื่นด้วยนะคับ เพื่อท่านอื่นๆกำลังเสียดายงบที่คิดจะไปจัดโช้คเทพๆ แล้วไม่อยากให้รถเตี้ยเปงสายย่อ มาแนวทางนี้ได้เลยคับ มาทิ้งลายไว้คับมาคุยกันคับแลกเปลี่ยนข้อมุลกันคับ จะได้ประหยัดงบแบบ สองเท่าตัวคับ ไม่โหลด ไม่เปงสายย่อ แต่จิงทุกโค้ง มุดได้ไม่อายสายย่อ 100% คับ
* อีกนิดคับ เสริมแล้วไม่จำเปงต้องแว้นนะคับแต่เสริมเพื่อช่วยสมถรรนะให้ช่วงล่างเดิมๆของช่วงล่างให้ดียิ่งขึ้นคับไม่ต้องดัดแปลงคับ แค่เสริมดข้าไปคับ ถ้าถามว่าจบในระดับนี้คุ้มไหม ผมบอกได้ว่าคุ้ม 100% คับ กับการใช้งบ เอาแบบคิดโน้นนี่นั่น ค่าน้ำมันค่าทางด่วนค่าเดินทาง ค่าน้ำไปติดตั้ง ผมคิดให้แบบเวอๆเลยคับ 10000 คับ แต่ราคา สินค้า อยุ่ที่ 9200 คับรวมทั้งสองแบบนะคับเพาะคนละร้านนะคับ รับลองดีกว่าเดิมๆแน่นอนคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ม.ค. 2017, 00:09:32 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

hrv ไปเสริมสมถรรนะช่วงล่าง แบบไม่ต้องโหลดกันเยอะเลยคับ ผมเข้าไปชมข่อมุลร้านค้ำ กันหลายคันเลยคับ ใช้งบประหยัดคุ้มแน่นอนคับ

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
ติดตามคุณritมาพักนึงแระ เยี่ยมมากๆเลยครับ

ไม่ทราบว่าไปเสริมมาหรือยังคับ หรือ ชอบแนวทางอื่นๆก้อได้คีบตามความชอบของผุ้ใช้นะคับ แต่ผมจะเน้นการใช้งบให้ประหยัดคับและได้สมถรรนะที่ดีสมราคาคับ ขอบคุนคำตอชมคับ

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
ไม่ทราบว่าไปเสริมมาหรือยังคับ หรือ ชอบแนวทางอื่นๆก้อได้คีบตามความชอบของผุ้ใช้นะคับ แต่ผมจะเน้นการใช้งบให้ประหยัดคับและได้สมถรรนะที่ดีสมราคาคับ ขอบคุนคำตอชมคับ
ผมเปลี่ยนท่อAZC ของน้าแจ่มแล้วไปทดลองวิ่งต้นกลางมาเร็วมากปลายใหลดีกว่าเดิมชัดเจนเลยครับชอบมากๆครับ ขึ้นถึง180 สะบายๆเลยครับ แต่คนนั้งข้างบอกเสียงเข้ามาในรถดังกว่าเก่าจนหูอื้อเลย ไม่รู้ว่าของคุณฤทธ์เป็นใหมครับ หรือว่าแดปพื้นมาแล้ว :-X :-\

เปงคับแต่เสียงมันจะทุ้มแน่นๆนะคับ พอความเรวสุงๆแล้วรถจะไหลเราก้อผ่อนๆคันเร่งได้คับเสียงจะเริ่มเบาลงคับไม่ดังเหมือนช่วง60-100 คับจะดังเหมือนเราเลี้ยงคันเร่งเวลาขับรถเกียรกระปุกอะคับ พอหลุด 120+ ไปแล้วเสียงจะเบาลงคับ เดี่ยวใช้ไปสักพักก้อชินคับ แต่ผมคิด มโนในแง่ดีนะคับอเวลาขับทางไกลจะได้ไม่หลับในคับ เพาาเสียงท่อแหละคับอถ้ารถเงียบแบบเดิมๆ ถ้าไม่เปิดเพลงขับทางตรง ถ้าหนังตาหย่อนแล้ว เดี่ยวงานเข้าอันตรายคับ  >:D >:D >:D
ขำๆนะคับ เหมือนกันทุกคันคับ ถ้าเปลี่ยนปลายท่อสุตรยังไงก้อดังคับ แต่อยุ่ที่ว่าดังแบบไหนคับดังหนวกหุอหรือ แว้นฟ้อ หรือทึ้มแน่นๆคับ แต่สำหรับผม รับได้นะ แต่ก้ออย่างว่าคับฟิวแต่คนไม่เท่ากันคับ บางคนก้อรับได้บางคนก้อบอกว่าดังไป ผมขับไป ตจว อีสานบ่อยคับ พ่อผมก้อเปงตำรวจคับ ตอนแรกๆก้อบอกว่าดังเกินไปบ่นๆแหละคับ แต่ขับพอชิน แล้วขับไปขับมา มีหลับอะคับ แบบว่าไม่ดังมาก เพสะพ่อผมนั่งรถกับผมไม่เคยหลับคับ คันเก่าอะคับเพะาผมจะขับไวหน่อย เพะสไปทำทุระต้องทำเวลาคับไปหลายที่คับ ถ้าคันไหนขับแล้วพ่อผมหลับได้แปลว่ารถไใ่ดังมากคับ ลองดุคับถ้าใช้ความเรวสุงหน่อยประมาน 120-140+ ไม่ดังมากนะคับเพาะรถจะไหล ไม่ตื้อ เราก้อไม่ต้องกดเยอะแล้วคับ  >:D >:D >:D ก้อสุดท้ายคับเหลือแต่ reflash ecu คับวันนี้เพื่อนใน club ผมพึ่งแนะนำคุยกันในลาย เมื้อวานเองคับ วันนี้ไปจัดครบเลยคับ ทั้ง rigid ค้ำ ปลายท่อ และ reflash ecu ครบเลยคับใช้งบ ไม่ถึง 20000 แต่ได้ครบๆคับ เพสะผมถามเขาไปว่าตั้งงบไว้เท่าไหร่เขาบอกผมเตรียมไว้ ไม่เกิน60000 ผมนี่ งงเลย ผมเลยบอกว่าเหลือแหล่เลยคับ 555:)
ลองใช้ไปสักพักคับ เดี้ยวก้อชินคับ แต่ช่วง0-100 จะดังหน่อยคับแต่ถ้าหลุด 120+ ไปแล้วจะเบาลงเยอะคับเหมือนรถใช้เกียรสุงๆแล้วไม่เร่งมากแต่รถไหลๆคับ
รถผมไม่แดมไรเลยคับ เปลืองงบคับ มันช่วยได้ไม่คุ้มเงินที่เสียไปคับ เพาะยังไงก้อได้ยินอยุ่ดีคับ เพาะใส่ปลายท่อสุตรยังไงก้อดังคับ เกบไว้ service อย่างอื่นดีกว่าคับ มันไม่ได้ช่วยเรื่องสมถรรนะรถส่วนตัวผมไม่เน้นของพวกนี้คับ
อีกอย่างคับ แนะนำ นมค คับ ใช้เกรดดีหน่อยก้อดีนะคับ ถ้าอยุ่แถวเหนืออาจต้องมีวิ่งเส้นทางที่เราต้องใช้รอบสุงเรียก แรงบิดรอบต้นมากๆ ใช้เกรดดีๆหน่อยเหมาะกว่าคับ เช่น mobile 1 หรือ motul คับ ส่วนค่า ของ นมค ผมเองใช้ 5w-30 คับ อันนี้แล้วแต่ผุ้ใช้ใีข้อมุลนะคับว่าจะใช้ตัวไหนนะคับ แต่ดีกว่าของสุนแน่นอนคับ แต่ถ้ายัง ซีเรียดกับ ประกันสุนก้อไม่เปงไรคับใช้ของสุนก่อนคับ แต่ถ้าตัดสินใจ มา reflash ecu แล้วหลัง reflash ผมแนะนำให้ใช้ นมค เกรดดีๆ เหมาะกว่าคับ
แล้วก้อล่าสุด 2 ชม ที่ผ่านมาคับ เพื่อนใน club ที่ผใบอกไปพึ่งไป reflash มาเองคับ ก้อใส่ปลาย azc คับ จุน ครบเครื่องคับม้า 15 ตัว ชิวเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2017, 00:10:01 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »