เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำคับ เสริมสมถรรนะช่วงล่างให้ hrv แบบไม่ต้องโหลดเตี้ยแต่เอาอยุ่ทุกโค้งคับ  (อ่าน 17045 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
    • รางวัลและกิจกรรม

ส่วนท่านใดที่สนใจนะคับ ใช้งานมาสักพักแล้วช่วงล่างไม่ตอบโจดสะแหละและช่วงล่างเดิมๆใช้งานจิงแล้ว เจอสภาพถนนในประเทศไทยที่แย่ลงทุกวัน แล้วต้องการเสริมช่วงล่างแต่หลายๆท่านมีเงื่อนไขที่ชัดเจนเลยว่าไม่อยากเปงสายย่อแล้ว กัวว่าช่วงหน้าฝนมีน้ำขัง ทั้ง กทม หรือ ตจว ถ้าเสริมเปงสายย่อเดียวงานเข้า ก้อทิ้งลายมานะคับ ผมยินดีแนะนำคับ เสริมแล้วไม่โหลดไม่เตี้ย ไม่เปงสายย่อ แต่ได้สมถรรนะช่วงล่างที่ดีขึ้นกว่ารถเดิมๆแน่นอนคับ ไม่ต้องดัดแปลงอะไรกับช่วงล่างเลยคับสบายใจได้คับ พื้นฐานช่วงล่างรถเรายังอยุ่ครบนะคับไม่มีกระด้างไปกว่าเดิมๆคับ แต่ถ้า รถเตี้ยลงสายย่อ กระด้างขึ้นกว่าเดิม 100% คับ ก้ออยุ่ที่ผุ้ใช้งานตัดสินใจนะคับว่าชอบแบบไหน เพาะก่อนที่ทุกๆท่านจะตัดสินใจกำเงิน 1000000 มาชื้อรุ่นนี้ต้องสึกสาข้อมุลแล้วคับว่าช่วงล่างมันเปงยังไงนะคับ ไม่ช่ายหลับหุหลับตาเอาแค่ชอบดีไซน์รถแล้วชื้อเลยใช่ไหมคับ ถ้าบางคนที่ผมเคยดุข้อมุลนะคับที่ชอบเอารถมาโชว์ เอาไปจัดเปงสายย่อ ถ้าเปงผมนะคับผมกำเงิน 1000000 ไปจัด เพื่อนร่วมค่ายแนว hb ดีกว่าคับคุ้มกว่าเยอะคับ แต่อยุ่ที่ จุดประสงแหละคับว่าต้องการใช้งานแบบไหน แล้วจุดไหนสามารถเสริมสมถรรนะได้โดยที่ไม่ต้องดัดแปลง หรืออยากดัดแปลงแบบไหน ใช้งบแบบเจ็บน้อยๆ ดีกว่าเจ็บหนักแล้วมาเสียดายเงินทีหลังคับ เพาะการเสริมเติมแต่งรถ ไม่มีคำว่า "เจ็บแต่จบ" คับ มีแต่ปานปลายเสมอคับสมชื่อมันคับ รถ(ลด) จิงๆคับ  >:D >:D >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2017, 15:04:55 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Kitsada011

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 18625
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ต้น
Id line : ton-no-idea รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ;)

ออฟไลน์ jeab025

• สมาชิก ID: 18714
  • จังหวัด: chiang rai
  • ชื่อเล่น: jeab
line jeabbmw อยากทราบว่าไปแต่งได้ที่ไหน

ออฟไลน์ I3ooM_Modulo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18641
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: บูม

ออฟไลน์ kidtung

• *
  • สมาชิก ID: 18705
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ต้อง

ออฟไลน์ Yuthsuke

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 18427
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ยุทธ
เก็บข้อมูล พร้อมหยอดกระปุกแพ๊บ

ออฟไลน์ anurak329

• สมาชิก ID: 13082
  • จังหวัด: rayong
  • ชื่อเล่น: nu

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
คุณฤทธิ์ สวดยอดครับ กดLIKEรัวๆๆๆๆ
เดี่ยวคงตามไปจัดมั่งครับ

ออฟไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
ช่วงล่างแน่นขึ้นแล้ว อย่าลืมเสริมสมถรรนะให้เครื่องยนต์ด้วยนะคับ reflash ecu คับ ดีคับไม่มีปันหาคับ แต่ที่สำคัน คือ ประกันสุนไม่ขาด 100% คับกับราคาที่ไม่น่าเชื่อคับ ถุกแต่คุนภาพจัดเต็มคับ ไม่จำเปงต้องซิ่งนะคับ เอาไว้เร่งแซงตอนจำเปงคับ ไม่มีรอรอบ เพาะปันหา hrv กับ cvt ต้นจะไม่ค่อยดีคับ ออกทริปเวลาเจอทางสวนเลน แซงแล้วเหนื่อยคับต้องลุ้นว่าจะพ้นไหม ถ้ากรนีตาม กะบะยกสุงอหรือ สิบล้อ นี่งานเข้าคับเสดหินกรวยโดนหน้ารถอันตรายคับ ต้องเร่งแซงกันอยุ่ดีคับ และ ประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆคับ เรื่องการสึกหรอของเครื่องยนต์ ปัจจัยหลักมันอยุ่ที่พฤติกรรมการขับขี่คับ เพาะส่วนใหญ่ เวลาไปจุนไป reflash กันเสด มักจะเปงโรคนี้กันคับ คือ โรคเท้าหนักคับ แต่ถ้าเราขับขี่แบบเดิมๆที่ใช้งาน ก้อมีแต่ผลดีคับอการสึกหรอมันอยุ่ที่เราแหละคันว่าขับแบบไหน และดุแลรักษาแบบไหนคับ เช่น นมค ที้ดีขึ้น แผ่นกรองอากาดใช้ของสุนได้คับ แจ่เปลี่ยนทุก 10000-15000 โลแล้วแต่การใช้งานตามสภาพแวดล้อมคับ วิ่งทางฝุ่นเยอะก้อเปลี้ยนไวหน่อยคับ กรองแอร์ น้ำมันเกียรเปลี่ยนตามรอบ เปงต้นคับ ถ้ายังไงสนใจ แอดลายผมมาได้เลยคับ มาคุยกันคับแล้วแต่สะดวกนะคับ
jr.hrv คับ ใช้ดีบอกต่อคับ

ออฟไลน์ oady

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6730
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: oad
สนใจครับ dragonmax38
ตอนนี้รำคาญช่วงล่างมากๆ กระด้าง ย้วย ตึงตังมาก คล้ายหลวมๆ
ยิ่งผ่านลูกระนาดจะดังมาก ผ่านหนอนก็กระแทกตึง HRV ช่วงล่างห่วยจริงๆผิดหวังมาก
 :blank: ถ้าปรับปรุงได้จะดีมาก กำลังเล็งโช๊คอยู่ แต่ไม่อยากเตี้ยลง ช่วยแนะนำร้านทั้งสองร้านด้วยครับ

ออฟไลน์ Pekasus

• *
  • สมาชิก ID: 18591
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: pek
ขอรายละเอียดด้วยครับ
 id pkmahidol1   
เริ่มขับแล้วมันโคลงๆไม่มั่นใจ

ออฟไลน์ UFATHAI5

• สมาชิก ID: 19047
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: บอล

ออฟไลน์ oady

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6730
  • ชื่อเล่น: oad
แอดไบน์ไม่ได้เหมือนกันครับ ทำไงดี

ออฟไลน์ beeban2323

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19063
  • ชื่อเล่น: แก้วตา
ใช้ดีบอกต่อคับ ถ้าเน้นแนวยกสุงเหมือนเดิม ใช้งบไม่เยอะคับขับดีกว่าเดิมแน่นอนคับ  :emo_051: จีคลับคาสิโน

ออฟไลน์ beeban2323

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19063
  • ชื่อเล่น: แก้วตา
ใช้ดีบอกต่อคับ ถ้าเน้นแนวยกสุงเหมือนเดิม ใช้งบไม่เยอะคับขับดีกว่าเดิมแน่นอนคับ :emo_051: :emo_051:
จีคลับคาสิโน