เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำคับ เสริมสมถรรนะช่วงล่างให้ hrv แบบไม่ต้องโหลดเตี้ยแต่เอาอยุ่ทุกโค้งคับ  (อ่าน 17020 ครั้ง)

ออฟไลน์ wipoj

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12431
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ไว
    • รางวัลและกิจกรรม

Line id wipoj12345 อยู่นครปฐม มีร้านไหนรับติดตั้งบ้างครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ curfew

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18210
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอก
ขอข้อมูลคับ
line id : eakbkk
ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ wipoj

• สมาชิก ID: 12431
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ไว
ท่านใดไปติดตั้งมาแล้ว ช่วยมารีวิวหน่อยครับ

ออฟไลน์ Aomsmile

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 17816
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: ออม
สนใจครับ ทางร้านรบกวนแอดมาให้ข้อมูลรายละเอียดสินค้า ราคาค่าใช้จ่ายหน่อยครับ
พิกัดอยู่ลพบุรี
Line id : aommiiz9

ออฟไลน์ piyasak

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 18235
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: โอ๋
ท่านใดสนใจ ทิ้งไอดีลาย มานะคับเดี่ยวผมแนะนำให้คับ เสริมแล้วดีกว่าเดิมๆแน่นอนคับ รถไม่เตี้ย ไม่เปงสายย่อ ลุยน้ำได้เหมือนเดิม แต่ได้ความหนึบขึ้นแน่นอนคับใช้งบไม่เยอะคับ ไม่ต้องเปลี่ยนโช้ค สปิงโหลดเปงสายย่อ ราคาแพงๆด้วยคับ อย่างน้อยเปลี่ยนโช้ค  เตรียมงบเลยคับ 30000 มีแน่นอนคับ แถมรถเตี้ยลง คิดจะได้ฟิวที่ดีขึ้น หรือ รูดระนาดได้ คิดดุดีๆนะคับ รถเตี้ยลงยังไงต้องเลื้อยเปงนาคีแน่นอนคับ และสะเทือนหนักกว่าเดิมแน่นอนคับ ถึงตับไตไส้พุงแน่นอนคับ แถวช่วงหน้าฝนต้องคลานตามรถเก๋งอีกคับ กระด่างขึ้น และ งบที่ใช้ก้อ เจบหนักเลยทีเดียวคับ ลองสึกสาข้อมุลดุก้อได้คับ ผมเห็นหลายคันคับไม่ว่าจะเปง civic jazz vios city หรือกะบะสายย่อคับ ผมขึ้นเหนือออกทริปบ่อยๆเจอทางขรุขระ ก้อเยอะคับเหนสายย่อ เหล่านี้ต้องถอนคันเร่งเบรกกันเปงแถวคับ ต้องขับไม่เกิน 60-80 กม/ชม คับ ยิ่งทางขึ้นเหนือสายเอเชีย เส้นกำแพงเพชร หรือเส้นจากพิโลกไปพะเยา คับทางเปงหลุมขรุขระเยอะคับ สายย่อ ต้องถอยเปงแถวคับใส่ โช้คเทพๆ 30000 ยังไม่ไหวเลยคับ ที่เห็นกับตามาคับ ถ้าสนใจแนวทางการเสริมสมถรรนะช่วงล่างแบบไม่ต้องดัดแปลง แค่เสริมอุปกรณ์เข้าไปคับใช้งบไม่แรงคับ ทิ้งลายมาคุยกันคับ ยินดีคับท่านที่สนใจนะคับ คุ้มกับงบที่ใช้แน่นอนคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
สนใจครับ ID kpiyasak

ออฟไลน์ Kellypimsi

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 18266
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Kellypimsi

ออฟไลน์ Aaron Ae

• สมาชิก ID: 18225
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เอ้
ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆและเป็นประโยชน์ เดี๋ยววันนี้จะไปจัดเลยครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งเพื่อนๆสมาชิกนะครับ

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
ติดตามคุณritมาพักนึงแระ เยี่ยมมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
ไม่ทราบว่าไปเสริมมาหรือยังคับ หรือ ชอบแนวทางอื่นๆก้อได้คีบตามความชอบของผุ้ใช้นะคับ แต่ผมจะเน้นการใช้งบให้ประหยัดคับและได้สมถรรนะที่ดีสมราคาคับ ขอบคุนคำตอชมคับ
ผมเปลี่ยนท่อAZC ของน้าแจ่มแล้วไปทดลองวิ่งต้นกลางมาเร็วมากปลายใหลดีกว่าเดิมชัดเจนเลยครับชอบมากๆครับ ขึ้นถึง180 สะบายๆเลยครับ แต่คนนั้งข้างบอกเสียงเข้ามาในรถดังกว่าเก่าจนหูอื้อเลย ไม่รู้ว่าของคุณฤทธ์เป็นใหมครับ หรือว่าแดปพื้นมาแล้ว :-X :-\

ออฟไลน์ pepapa

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12257
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: pepapa
ใส่ค้ำกับกันโคลงล่างแล้วรถกระด้างขึ้นไหมครับ

ออนไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
มีข้อมุลที่เขียนไว้เลยคับ
ถ้ากระด้างขึ้นช่วงความเรวต่ำคับ เพาะเดิมๆมันก้อกระด้างนิดนึงอยุ่แล้วคับแต่ในความเรวสุง เดิมๆมันจะเด้งๆ ร่อน ส่าย ยวบๆท้าย มะจะลดอาการเหล่านี้คับ เพาะค้ำมันทำหน้าที่กดหัวโช้ค และจุดที่ยึดคับ แต่รวมๆแล้ว ดีกว่าเดิมแน่นอนคับ ยิ่งถ้า reflash ecu มาแล้ว เอาอยุ่จิกทุกโค้งคับควบคุมพวงมาลัยง่ายขึ้น ประมานว่ามุดไม่อายสายย่อ แน่นอนคับ อยึ่ที่ว่าชอบรถเตี้ย หรือ ยกสุงเดิมๆคับ ถ้าชอบสายย่อ กำเงินไว้เลยคับ 30000 เตรียมจ่ายค่าเสียหายคับ แต่ถ้าไม่เอาสายย่อก้อจัดค้ำกับ rigid คับ ใช้งบ 9200 คับ ถุกกว่า 2 เท่าตัวคับ เพาะมีหลายท่านใน club ไปจัดมาแล้วคับ เข้าไปที่ เฟส tsuyoi shop ได้เลยคับ พพาะที่ร้านเขาเอารุปลงไว้คับ เหนว่าไป reflash มาแล้วใช่ไหมคับ ผมเคยถามไปว่าไป reflash ที่ไหนมาแต่ไม่ได้แชรมา
เสริมแล้วดีกว่าเดิมแน่นอนคับ เพาะพื้นฐานยังเปงโช้คเดิม สปิงเดิมไม่กระด้างขนาดที่ใครๆพุดกันคับ ถ้ากระด้างต้องพวกโช้คเทพๆคับิเตี้ยโหลดสายย่อ กระด้างหนักถึงตับไตไส้พุงคับ แถมลุยลำบากคับเพาะเตี้ยลงคับ คิดจะรุดกระต้องเลื้อยเปง นาคี แน่นนอนคับ  >:D
ที่สำคันคับใช้งบประหยัด คุ้มเงินแน่นอนคับ ถ้าสนใจทิ้ง ไอดีลายมาคับมาคุยลาบสะดวกกว่าคับ
ถ้าอยากใส่ค้ำแนวทางผม แนะนำใส่ค้ำ 4 ตำแหน่งคับ
ค้ำหน้าบน
กันโคลงหลังล่าง
ค้ำกลางล่าง
ค้ำปีกนก
rigid
แค่นี้เอาอยุ่เลยคับผมกด 200+ เอาอยุ่แบบสบายๆคับ ไม่ต้องไปขัดสายย่อคับ ก้อแค่รอโช้คตรงรุ่นคับช่วงนี้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ม.ค. 2017, 03:47:16 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ Kriangsak

• No.613
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11846
  • พลังน้ำใจ : 2
  • ชื่อเล่น: Top

ออฟไลน์ BoBiez

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 17335
  • ชื่อเล่น: เจน
รบกวนแอดไลน์ ด้วยครับ อยากทราบข้อมูลเพิ่มครับ ขอบคุณครับ

ID Line : bob_jane

ออฟไลน์ styleup

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3731
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: style
STUFFITยางช่วยลดเสียงรบกวนเข้าห้องโดยสาร ผลงานมากกว่า1,000คัน /ฟิล์มกันรอยจากอเมริกา ✔เบ้ามือจับ ✔ชายบันได ✔ขอบฝาท้าย แบบตรงรุ่นHonda HRV / พรมปูพื้น3Dกันน้ำ /
ลิงค์ร้าน http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,536.0.html

ออนไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*