เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำคับ เสริมสมถรรนะช่วงล่างให้ hrv แบบไม่ต้องโหลดเตี้ยแต่เอาอยุ่ทุกโค้งคับ  (อ่าน 14072 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lakkhana

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 17868
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: Bumblebee
    • รางวัลและกิจกรรม

สนใจเรื่องนี้ค่ะ รบกวนช่วยแนะนำ และขอรายละเอียดด้วยนะคะ I'd line: laimkosa ขอบคุณค่ะ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: *Rit-hondatec*
ท่านใดสนใจ ทักๆกันมานะคับ ยินดีแนะนำคับ จะได้ขับขี่ได้ดีกว่าเดิมๆนะคับยิ่งช่วงนี้ หน้าท่องเที่ยวแล้วคับ ขึ้นดอยรับลมหนาวกันเยอะคับ เสริมสมถรรนะกันก่อนขับขี่ดีที่สุดคับใช้งบไม่เยอะคับ  :emo_051:

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

ท่านใดสนใจเสริมสมถรรนะช่วงล่างแบบไม่ต้องดัดแปลงช่วงล่างเดิมๆ แค่เสริมแล้วเอาอยุ่จิกทุกโค้ง ทิ้งลายมาเลยนะคับ ยินดีแบ่งปันข้อมุล และแนะนำให้คับ  :emo_051:

ออฟไลน์ TonyMaru

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18004
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เติ้ง

แอดลายไม่ได้นะคับ ส่งมาใหม่นะคับหาไม่เจอคับ

ท่านใดออกทริปช่วงหยุดยาวปีใหม่ แล้วเจอรถผมทักได้นะคับ ตามจุกแวะพักิหรือ ปั้มนะคับผม มีการเปลี่ยนเวลาออกคับ ออกจากดอนเมืองไปรับแฟนคับ ออกเดินทาง ตี1 ของวันที่ 30 คือเช้าตรุ่ของวันที่ 31 อะคับ แต่พุดแบบบ้านๆ คือตอนดึกๆนะคับ  >:D
เจอแวะตามปั้ม หรือ บนท้องถนนทักๆกันได้คับ ท่านใดยังช่วงล่างเดิมๆและไม่อยากรถเตี้ย แต่ออกทริปก่อน เจอผมมาคุยกันนะคับเดี่ยวผมแนะนำให้คับ กลับจากออกทริปจะได้ไปจัดคับ คราวหน้าออกทริปจะได้ไม่ร่อน ไม่ส่าย ยวบยาบ โยนตัวน้อยลง 100% คับ ยินดีแลกเปลี่ยนข้อมุลนะคับ :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธ.ค. 2016, 14:37:16 โดย เทวฤทธิ์ คำนวลศรี »

ออฟไลน์ phacharaphol

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13920
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: PHOL
Re: มาแนะนำคับ เสริมสมถรรนะช่วงล่างให้ hrv
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2016, 07:32:27 »
ไปจัดมาเเล้วครับเมื่อวาน 25-12-16  แตกต่างอย่างเห็นได้ชัดครับ  ขอบคุณคุณเทวฤทธิ์ครับที่แนะนำ  ไม่ผิดหวังจริงๆครับ

ท่านใดมีงบแยกจากจะออกทริปแย่าลืมเสริมสมถรรนะให้ช่วงล่างแบบประกันไม่ขาด และรถไม่เตี้ย ทักทายกันมานะคับเดี่ยวผมแนะนำให้คับ จะได้ขับขี่ได้อย่างมีประสิทธิภาพขึ้นกว่าเดิมๆ 100% คับ ไม่ต้องโหลดเปงสายย่อ คับ ลุยภด้เหมือน คอนเซ็ป mini suv คับจะได้ไม่เสียรุ่นด้วยนะคับ เอาอยุ่ทุกโค้งคับ รับประกันด้วยรถและตัวผมเองคับ และ เพื่อนๆใน club อีกหลายท่าน ที่ไปเสริมสมถรรนะมาแล้วคับ และท่านใดดจอ หรือ พบเห็นตามเส้นทางทักทายกันได้เลยนะคับ ผมออกเดินทางคืนวันที่ 30 ช่วงเวลาตี 1 คับ คืนวันสุกนี้คับ  :emo_051:
หรือพบเจอตามปั้มทักทายกันได้คับ
* ไม่ร่อน ไม่ส่าย ท้ายไม่ปัด โยนตัว ยวบยามลดลงกว่าเดิมๆ 100% คับ และที่สำคัน ใช้งบไม่ถึงหมื่นคับ ช่วงล่างเดิมๆแค่เสริมก้อเอาอยุ่คับ ผมกด 210 ยังชิวคับ  :emo_051:
ขับชิว 100-140 ขับแบบสบายๆเลยคับ ้ดีบอกต่อคับกับงบที่ไม่เกินหมื่น ถือว่าคุ้มค่าคับ ไม่ต้องเสียหลายต่อคับ โช้คเทพถามว่าดีไหมผมบอกได้เลยคับดีคับ แต่ถ้าไม่ชอบรถเตี้ยเหมือน รถ hb หรือรถเก๋ง เจอหลุด ทางขรุขระต้องเลื้อยเปง นาคี มาทักทายกันคับ เดิมๆแค่เสริมจิกทุกโค้งคับเนนย้ำอีกครั้งคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ FULL-OIL

• สมาชิก ID: 18160
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: จ๋า
รบกวนแอดไอดีไลน์หน่อยคะ id : ajaaaaa

ท่านใดมีงบแยกจากจะออกทริปแย่าลืมเสริมสมถรรนะให้ช่วงล่างแบบประกันไม่ขาด และรถไม่เตี้ย ทักทายกันมานะคับเดี่ยวผมแนะนำให้คับ จะได้ขับขี่ได้อย่างมีประสิทธิภาพขึ้นกว่าเดิมๆ 100% คับ ไม่ต้องโหลดเปงสายย่อ คับ ลุยภด้เหมือน คอนเซ็ป mini suv คับจะได้ไม่เสียรุ่นด้วยนะคับ เอาอยุ่ทุกโค้งคับ รับประกันด้วยรถและตัวผมเองคับ และ เพื่อนๆใน club อีกหลายท่าน ที่ไปเสริมสมถรรนะมาแล้วคับ และท่านใดดจอ หรือ พบเห็นตามเส้นทางทักทายกันได้เลยนะคับ ผมออกเดินทางคืนวันที่ 30 ช่วงเวลาตี 1 คับ คืนวันสุกนี้คับ  :emo_051:
หรือพบเจอตามปั้มทักทายกันได้คับ
* ไม่ร่อน ไม่ส่าย ท้ายไม่ปัด โยนตัว ยวบยามลดลงกว่าเดิมๆ 100% คับ และที่สำคัน ใช้งบไม่ถึงหมื่นคับ ช่วงล่างเดิมๆแค่เสริมก้อเอาอยุ่คับ ผมกด 210 ยังชิวคับ  :emo_051:
ขับชิว 100-140 ขับแบบสบายๆเลยคับ ้ดีบอกต่อคับกับงบที่ไม่เกินหมื่น ถือว่าคุ้มค่าคับ ไม่ต้องเสียหลายต่อคับ โช้คเทพถามว่าดีไหมผมบอกได้เลยคับดีคับ แต่ถ้าไม่ชอบรถเตี้ยเหมือน รถ hb หรือรถเก๋ง เจอหลุด ทางขรุขระต้องเลื้อยเปง นาคี มาทักทายกันคับ เดิมๆแค่เสริมจิกทุกโค้งคับเนนย้ำอีกครั้งคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ทานใดสนใจเสริมสมถรรนะช่วงแบบไม่โหลดเปงสายย่อทักได้เลยนะคับยินดีคับ

ออฟไลน์ aeykn07

• สมาชิก ID: 17870
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: aey
 :) สนใจครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อย line id : aeykn

ท่านใดอยุ่โซนชลบุรี ตอนนี้พี่ที่ reflash ecu อยุ่แถวนั้นนะคับ สามารถ ติดต่อไปสอบถามได้นะคับ เรว แรง ประหยัด กว่าเดิมๆคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

อย่าลืมเสริมช่วงล่างให้ hrv ที่ช่วงล่างเดิมๆ ยังยวบ ส่าย ร่อน กันก่อนออกทริปช่วงหยุดยาวนะคับ ผมออกทริปวันพุ่งนี้คับ ตอนตี 1 คึบท่านใดพบปะตามเส้นทางทักทายกันได้เลยคับ
ไม่ต้องกังวนว่ารถจะเตี้ยลง เปงสายย่อ แนวขาซิ่ง นะคับ เพาะเสริมสมถรรนะ แนวทางที่ผมแนะนำไม่ต้องเปลี่ยนโช้ค หรือส่งนใดของช่วงล่างนะคับยกสุงเหมือนเดิมคับ แต่จิกทุกโค้งคับ กด 210 ไม่มีร่อน ไม่มีส่าย โยกซ้ายขวา สบายๆคับ ในช่วงความเรวสุง หรือ ต่ำ ได้อย่างชิวๆคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธ.ค. 2016, 03:03:04 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ tee 2163

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18144
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: tee