เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ  (อ่าน 7400 ครั้ง)

ออนไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: rit hrv-limited
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 16 ม.ค. 2017, 20:23:52 »

มาอัพเดตข้อมุลคับ อีกคันคับ ที่แนะนำไปคับ ถุกและดีสมราคาคับ มาแชรฟิวกันได้นะคับ
ท่านใดสนใจเปลี่ยนแมกโตต้นอืด หรือ เดิมๆแล้วไม่ประทับใจต้นแซงแล้วเหนื่อย ทิ้งลายมาได้เลยคับ ผมแนะนำให้คับยอนดีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2017, 13:48:36 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 17 ม.ค. 2017, 12:31:47 »
มาอัพเดตอีกคันคับ ตัว s ปี 2014-2015 ไม่มีแพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเดิมๆอาจจะเซงแต่มา reflash ecu หายห่วงคับ ใช้เกียร D ยาวๆ กดเปงมา ม้า 15 ตัว ไม่มีรอรอบ ต้น กลาง ปลายไหลๆ คับ ท่านใดออกรุ่นที่ไม่มี แพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเกียร D รอรอบเชนเกียรช้าตามสเตป cvt มาทางนี้คับ หายหวังคับ กดเปงมาแซงชิวคับ ผมเองมีแพทเดอร์ชิฟยังลืมไปเลยคับว่ารถมีปรับเกียรบนพวงมาลัย ปกติถ้าไม่ขึ้นเขาไม่ต้องใช้เลยคับ หลัง reflash ecu คับ จะขึบชิวก้อประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆคับ จะมุด จะซิ่งก้อไม่น้อยหน้าพวกสายย่อทั้งหลายคับ ต้นมาไว กลาง ปลายไหลๆ แถมได้ความประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆแน่นอนคับ ทิ้งลายมาได้เลยนะคับ คันนี้เลยคับ

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 17 ม.ค. 2017, 14:50:57 »
สติกเกอร์ท่านใดที่จุน สำนักเดียวกับผม เดี่ยวทางพี่ที่จุนเขาจะถยอยส่งให้กันนะคับแต่ก้อทักลายไปให้ที่อยุ่จัดส่งกันด้วยนะคับ
ติดแล้วไม่น่าเกียจนะคับไม่ได้ใหญ่ขนาดภาพนี้นะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2017, 14:56:55 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 19 ม.ค. 2017, 15:30:29 »
ส่วนท่านใด เสริมช่วงล่างแล้ว อยากได้ความประหยัดกว่าเดิมๆ แล้วอัตราเรีงที่ดีกว่าเดิมๆ ไม่มีรอรอบ เร่งทันใจ ไม่ต้องเสริมอุปกรณ์ไปค่าใดๆของกล่อง ecu รถ และราคาที่ คุ้มค่ากับการที่เราได้ม้าจิงๆมาให้กับเครื่องยนต์ 15 ตัว คับ สมถรรนะเครื่องยนต์เผาไหม้ดีขึ้น และที่สำคันประสุนไม่ขาดคับ ก้อทิ้งลายมาคุยกันได้เลยคับยินดีให้คำแนะนำเบื้องต้นคับ

ออฟไลน์ 70Y

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18322
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Mick
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 19 ม.ค. 2017, 19:33:18 »
ไปเอา Sticker มาแล้วนะ แจ๊ะ  >:D Tune ใหม่ด้วย

ออฟไลน์ 70Y

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18322
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Mick
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 19 ม.ค. 2017, 19:34:40 »
มาอัพเดตอีกคันคับ ตัว s ปี 2014-2015 ไม่มีแพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเดิมๆอาจจะเซงแต่มา reflash ecu หายห่วงคับ ใช้เกียร D ยาวๆ กดเปงมา ม้า 15 ตัว ไม่มีรอรอบ ต้น กลาง ปลายไหลๆ คับ ท่านใดออกรุ่นที่ไม่มี แพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเกียร D รอรอบเชนเกียรช้าตามสเตป cvt มาทางนี้คับ หายหวังคับ กดเปงมาแซงชิวคับ ผมเองมีแพทเดอร์ชิฟยังลืมไปเลยคับว่ารถมีปรับเกียรบนพวงมาลัย ปกติถ้าไม่ขึ้นเขาไม่ต้องใช้เลยคับ หลัง reflash ecu คับ จะขึบชิวก้อประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆคับ จะมุด จะซิ่งก้อไม่น้อยหน้าพวกสายย่อทั้งหลายคับ ต้นมาไว กลาง ปลายไหลๆ แถมได้ความประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆแน่นอนคับ ทิ้งลายมาได้เลยนะคับ คันนี้เลยคับ

อ้าวรถเรานิหว่า เพิ่งเห็น  :emo_046:

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 19 ม.ค. 2017, 21:02:39 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:
เปงไงคับ จุนเก็บงานดีไหมคับแจ้งในลายให้ด้วยนะคับ

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 20 ม.ค. 2017, 14:40:06 »
ท่านใดสนใจกับ reflash ecu ราคาเบาๆ แต่ได้สมถรรนะ ไม่เบาคับ ทิ้งล่ยไว้คับ คุยลายสะดวกกว่าคับ แต่ในกระทุ้เอาไว้มาชมข้อมุล เบื้องต้นคับ

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 20 ม.ค. 2017, 18:23:47 »
ท่านใด reflash ecu สำนักเดียวกับผม ติดต่อหรือลายไปหาพี่ที่จุนได้เลยนะคับแจ้งที่อยุ่จัดส่ง ได้เลยคับ
* ส่วนของผม ติดตามหลังสุดท้ายด้วยตัวอักษร H ด้วยนะคับที่จิงไม่มีนะคับ ผม หมายความเองส่วนตัวนะคับ H ตัวสุดท้าย คือ hrv คับ แต่สติกเกอร์จิง จะมีใช้คำว่า   " Honda tec " คับ ติดต่อได้เลยนะคับท่านที่จุนมาแล้วนะคับ ขอบคุนคับ เลยแจ้งมาเพื่อทราบคับ หรือ ทักผมมาก้อได้คับ ถ้าไม่มีลายพี่ที่จุนก้อทิ้ง ที่อยุ่จัดส่งมาหาผมก้อได้คับ พร้อม ชื่อ สกุล คับ  >:D >:D >:D

ออนไลน์ Gecko

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 20 ม.ค. 2017, 18:33:35 »
 :emo_082: :emo_082: :emo_082:

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 20 ม.ค. 2017, 18:50:52 »
สนใจทิ้ง ไอดีลายมาคุยเบื้องต้นได้เลยคับ
ยินดีคับแลกเปลี่ยนข้อมุลกันคับ สอบถามไว้ก่อน ก้อได้คับ ดีแน่นอนกับเครื่องยนต์คับเพะเผาไหม้หมดจดคับ ประกันสุนไม่ขาดคับ 100% ประหยัด แรง เรว กดเปงมา 200+ ถึง 210 เหมือนพวกกล่องซิ่ง ราคา 27000+ คับ แต่ราคาย่อมเยาคับ มาพร้อมม้า 15 ตัวเปงๆให้เครื่องยนต์ ไม่มีการหลอกสันยานใดๆให้กล่องหลักคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ใช้ดีบอกต่อคับ
และที่สำคันอีกประการคับไม่ต้องไปยำเครื่องหรือดัดแปลงอะไรมากให้รถช้ำด้วยคับ เพาะผมเองก้อแค่นี้คับ เสริมค้ำ tsuyoi 4ตำแหน่ง rigid ชุดนึง ปลายท่อ azc วิ่งกราวน์ 7 จุด นอกนั้นเดิมๆคับ กด 210 เหนๆเหมือนกล่องซิ่งราคา เกือบ30000 คับ แต่แค่งบที่ใช้ 9200 เสริมช่วงล่าง และ reflash ecu 4900 จัดโปรแรงๆให้ชาว hrv คับ และผมอัเดตข้อมุลหัวข้อเสริมช่วงล่างด้วยนะคับอดใจรอคับเข้าไป ติชมได้คับ ช่วงล่างดีกว่าเดิมแล้วก้อจัดเสริมสมถรรนะ ให้เครื่องยนต์ได้ม้าจิงๆเพิ่มอีก 15 ตัวเต็มกันไปคับใช้งบ ไม่บานปลายแน่นอนคับ ผมเน้นย้ำคับ คุ้มแน่นอนคับดีกว่าไปยำอไปดัดแปลงเยอะจนรถช้ำ คับเวลาขายตอนอยากเปลี่ยนรถ เสียดายเงินคับ ขายได้ราคาสุ้รถเดิมๆยังเซงเลยคับ สนใจก้อทิ้งลายมาคุยกันคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2017, 18:57:05 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: วันนี้ เวลา 03:08:38 »
มาเสริมข้อมุลนิดๆหน่อยคับ หลายๆท่านสนใจแต่กัวว่า จะมีผลเสียตามมา ถ้าเอาทิดสะดี หรือ ทางปฎิบัติเลยนะคับ เปงแนวทางที่ปลอดภัยที่สุดแล้วคับในการเสริมสมถรรนะเครื่องยนต์คับ ดีกว่าไป ใส่อุปกรน หลอกสันยาน เช่น สายหลอก แอรโฟร กล่องคันเร่งไฟฟ้า หรือ กล่องซิ่งที่เอามาจุนคับ และ ที่สำคันประกันสุนไใ่ขาดคับ และใช้งบน้อยแต่ได้คุนภาพแท้จิงให้เครื่องยนต์คับ และดีกว่าไปใส่ กรองเปลือย วิ่งเฮด ตัดพักกลาง แต่ปลายเปลี่ยนได้นะคับไม่มีปันหาคับ ถ้าแบบนั้น รถช้ำหมดคับอแต่ทำแล้วถ้าไม่จุนกล่องซิ่ง ก้อได้ดีกว่า การ reflash ecu คับิเพาะค่าของกล่อง ecu รถยังเปงข้อมุลเดิมคับ และถ้าจุน หรือ reflash ecu ก้อวิ่งได้เท่ากันคับ ต้นอกลาง ปลายไหลเท่ากันคับ ไม่ได้เกินกันเลยคับ ถ้าเครื่อง n/a คือเบนชอนไม่มีโบ เต็มที่ได้แค่ 210-215 คับ ไม่เกินนี้ ถ้าอยากมิดไมล์เลย ก้อต้องวางโบจิ๋วคับ ค่าวางดัดแปลงจุดต่างก้อ 70000 คับ แต่รถช้ำแน่นอนคับ ไม่เกินกันเท่าไหร่คับ เสริมแบบจัดเต็มแต่วิ่งิได้เท่าการ reflash ecu ทุกแบบ และรถไม่ช้ำิแบบไหนคุ้มกว่าลองคิดดุคับท่านที่สนใจนะคับ
เสริมเกือบแสนแต่วิ่งได้ เท่ากันกับ เดิมๆเปลี่ยนแค่ปลายท่อ แล้ว reflash ecu ไม่ถึง 5000 ได้ม้าเท่ากัน รถไม่ช้ำ แต่การได้ม้า แยุ่ที่ได้มีาหลอก หรือ ม้าจิงให้เครื่องยนต์ ก้อแล้วแต่ชอบคับ ถ้าชอบแบบหลอกๆก้อเสริมตามแนวทางแต่งซิ่งแบบยุคเดิมๆคับ และถ้าไม่อยากให้รถช้ำแต่ได้ม้าจิงให้กล่องให้รถ ก้อ reflash คับ

Tags: