เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆลองใช้แล้วเป็นอย่างผมไหม  (อ่าน 13990 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tratonline

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4643
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: PALM
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: เพื่อนๆลองใช้แล้วเป็นอย่างผมไหม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2014, 10:39:54 »

อยากเห็นบานกระจกครับ มีใครติดมาบ้างแล้วครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ itimcone

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4704
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: kuk
Re: เพื่อนๆลองใช้แล้วเป็นอย่างผมไหม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2014, 22:58:35 »
@gOne18 ติด60ไปเลยครับ :emo_105:

ออฟไลน์ dnxy

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4483
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: จชต
  • ชื่อเล่น: Dnxy
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2014, 23:45:30 »
บานหน้าตั้งใจโดยเฉพาะเลย 3M Crytalline C50 น่าจะลงตัวแล้ว ไม่มีปัญหากับระบบนำทางด้วย ฟรีดติด VK 30 แสงส่องผ่าน 70 สว่างเหมือนไม่ได้ติดเลย มีปัญหากับระบบนำทาง...ส่วนรอบคันน่าจะลงที่ HuperStik แสงส่องผ่านซัก 30 น่าจะโอเคล่ะครับ

ช่วงอันตรายสุดของการขับรถคือช่วงแสงโพล้เพล้ ใกล้สว่าง และ ใกล้มืด ช่วงนี้มองอะไรก็ไม่ค่อยชัดครับ สู้ขับรถตอนมืดหรือสว่างไปเลยจะดีกว่า ฟิล์มเป็นอีกปัจจัยหนึ่งซึ่งทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ง่ายครับ... ไฟท้ายของคันหน้ามีส่วนอย่างมาก รถบรรทุกแล้วมีสิ่งสกปรกไหลมาเลอะเทอะไฟท้ายรถมอเตอร์ไซด์บางคันเจ้าของไม่ให้ความสำคัญขาดก็ไม่ใส่ โคมไม่ใสก็ไม่ปรับปรุง วินัยการขับขี่คนบ้านเรายังคำนึงถึงความปลอดภัยน้อยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2014, 10:22:41 โดย dnxy »

ออฟไลน์ Ironman

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3258
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: Ironman
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2014, 23:55:10 »
ตอนแรกจะติด solarguard แต่เปลี่ยนใจนาทีสุดท้าย เป็น Huper C20 รอบคัน รวมหลังคา
มองจากด้านในกลางคืนเคลียร์มากกว่า ฟิลฺมแถม fx20 ครับ กันร้อนโอเค มองจากข้างนอกสวยดี ว่างๆจะเอามารีวิว

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2014, 21:50:35 »
เยี่ยมครับ ว่างๆจะถ่ายมาให้เพื่อนๆชมเช่นกันครับ

ออฟไลน์ tikbbgun

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2729
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ติ๊ก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2014, 22:03:23 »
ติดฟีล์มดำมากๆอันตรายนะครับ ผมเคยประสบอุบัติเหตุเนื่องจากฟีล์มดำ รถมาจากด้านข้างตอนเย็นๆใกล้จะมืด ผมกำลังรอออกจากซอยเพื่อข้ามถนนใหญ่ มีบางคันเปิดไฟหน้าแล้วบางคันไม่เปิด ผมมองไม่เห็นคันที่ไม่ได้เปิดไฟ ข้ามตัดหน้าเค้า ซึ่งผมผิดเต็มๆ แต่มองไม่เห็นจริงๆ คู่กรณีตาบอดไปข้างนึงครับ เรื่องนี้เกิดเมื่อประมาณ 20 กว่าปีที่แล้ว แต่ก็ทำให้ผมรู้สึกผิดจนทุกวันนี้ครับ

ออฟไลน์ น้ำเค็ม

• No.350
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4308
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ปุ้ย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2014, 21:07:18 »
ติดฟีล์มดำมากๆอันตรายนะครับ ผมเคยประสบอุบัติเหตุเนื่องจากฟีล์มดำ รถมาจากด้านข้างตอนเย็นๆใกล้จะมืด ผมกำลังรอออกจากซอยเพื่อข้ามถนนใหญ่ มีบางคันเปิดไฟหน้าแล้วบางคันไม่เปิด ผมมองไม่เห็นคันที่ไม่ได้เปิดไฟ ข้ามตัดหน้าเค้า ซึ่งผมผิดเต็มๆ แต่มองไม่เห็นจริงๆ คู่กรณีตาบอดไปข้างนึงครับ เรื่องนี้เกิดเมื่อประมาณ 20 กว่าปีที่แล้ว แต่ก็ทำให้ผมรู้สึกผิดจนทุกวันนี้ครับ
ขอบคุณมากครับที่แชร์ประสพการ ;)

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2014, 10:03:07 »

ข้อมูลอันนี้ก็ใช่ครับ ดังนั้นหากใครอยากจะติดรอบคันดำๆ ต้องเพิ่มความระมัด ระวังเพิ่มขึ้นนะครับ :D

ออฟไลน์ rose_apple

• No.144
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5152
  • พลังน้ำใจ : 8
  • ชื่อเล่น: Rose
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2014, 10:28:26 »
HRV จองสีดำไปกะว่าจะติด 60 จะมืดไปมั๊ยคะ ตอนนี้ใช้ CIVIC ติด 40 แต่กลางวันจะร้อน
HRV ใครติด 60 เอามาอวดหน่อยค๊า เป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ ดรีม

• *
  • สมาชิก ID: 4156
  • พลังน้ำใจ : 2
  • ชื่อเล่น: ดรีม
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2014, 20:58:32 »
ของผมรุ่น E สีขาว รับรถวันพ่อขับจับอาการมาอาทิตย์หนึ่งได้ข้อมูลประมาณนี้ครับ
1.ทั้งแบบ เปิด/ปิด Econ ช่วงความเร็วต่ำๆมีสะอึกเล็กๆครับเหมือนกับเพื่อนๆที่เคยแจ้งมา ผมคิดว่าขอดูอาการอีกสักระยะ ให้พ้น รันอินก่อนเดี่ยวแจ้งอีกที
2.งานกันชนหน้า บริเวณติดกับไฟหน้าขวา แง้มออกมานิดๆต้องให้ศูนย์กลับไปแก้ให้แน่นเหมือนเดิมเดี่ยวได้เรื่องไงแจ้งอีกทีครับ
3.กระจกด้านหลังตอนเลื่อนขึ้น/ลงมันดูฝืดๆมีเสียงดังครับ แต่ตอนยังไม่ติดฟิลม์ลองแล้วก็ปกติดี ต้องรอดูอีกสักระยะว่าจะหายมั้ย
4.ตอนเข้าโค้งแรงๆประมาณ 120-130 มีอาการท้ายปัดๆส่ายเล็กน้อย ต้องลองปรับการขับให้เนียนกว่านี้หน่อย 5555
5.ผมขับโหมด Econ ตลอด ใช้ E85 วิ่ง 110-120 ตลอด ออกตัวนิ่มๆจับอัตราการกินน้ำมันได้เฉลี่ยประมาณ 9 - 10 km/Lครับ
6.ฟิลม์ติด 60% 3m  ด้านข้าง ด้านหลัง  ด้านหน้า 40% ดูแล้วมองเข้ามาในรถใสแจ๋วเลยครับ นั่งข้างในมองออกมาก็สว่างดี ทั้งกลางวัน กลางคืนไม่มืดครับ แต่ถ่ายรูปดูแล้วมันดูมืดๆดำ ผิดกับของจริงนะครับ
7.วิ่งทางขรุขระ ก็สะเทือน แรงดีครับ ต้องจับจังหวะดีๆและลดความเร็วลง รูดตลอดไม่ได้ครับ เสียงรอบรถทำได้ดีครับไม่ค่อยดัง แต่เสียงล้อนี้เต็มๆดังสะใจ ถ้าเจอถนนไม่ดี
8.อัตราเร่งตอนออกตัวก็ธรรมดาครับทั่วๆไป แต่ชอบตอนจังหวะเร่งแซงถือว่าโอเครครับใช่ได้ (ผมใช่Econ ตลอดครับ )
ก็ประมาณนี้ครับหลังจากใช้มา 7 วัน ออกต่างจังหวัด 2ครั้งสาย อีสาน กับ สายนครนายก รออีกสักระยะแล้วเดี่ยวเก็บข้อมูลมาแชร์กับเพื่อนๆอีกทีครับ

ออฟไลน์ JayKay

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4199
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Jay
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2014, 22:34:56 »
เหมือนกับเพื่อนๆหลายๆข้อครับ หลังจากใช้มาประมาณ10กว่าวัน
1.ช่วงความเร็ว20-30 ปล่อยคันเร่งแล้วเครื่องมันดูดๆ เหมือนวืบๆ เหมือนปล่อยมันไม่ค่อยไหล
2.ช่วงล่าง วิ่งผ่านหลุมเดิมๆ รู้สึกว่าลูกระนาดและหลุมเดิมๆมันโหดกว่าเดิมมาก จากที่ขับคนอื่นผ่านทุกวัน จนคิดว่าจะคุ้มมั๊ยกับที่ต้องแลกความกระด้าง เกาะ กับ ความนุ่มหน่อยมีต้องเจอลูกระนาดบ่อยมากๆเพราะเน้นในเมือง (ไม่รู้ต้องรอรันอินอีกนานแค่ไหนตามที่เพื่อนๆบอก)
3.แอร์ตั้งไว้ที่ 24องศา มันเย็นชืดๆ (แต่23ก็ฉ่ำพอได้ครับ โหมดออโต้พัดลมก็แกว่งมากเด๋ยวแรงเด๋ยวเบา ไม่รู้เป็นเหมือนกันหรือป่าว)
4.วิ่งปกติไม่เน้นประหยัด ทำไงก็คงประมาณมากสุดที่11km/l สำหรับผมนะครับ แหะๆ
5.เบาะและถายในสกปรกง่ายไปนิดนึง 
6.นอกนั้นผมชอบหมดครับ ทั้งอัตราเร่ง น้ำหนักพวงมาลัย ทัศนวิสัย ถายใน panaromic roof ความเอนกประสงค์ ไฟหน้าสว่างสุดๆ

ออฟไลน์ น้าหมา

• No.168
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 5479
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: พิจิตร
  • ชื่อเล่น: ต้น
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 ม.ค. 2015, 00:20:11 »
HRV จองสีดำไปกะว่าจะติด 60 จะมืดไปมั๊ยคะ ตอนนี้ใช้ CIVIC ติด 40 แต่กลางวันจะร้อน
HRV ใครติด 60 เอามาอวดหน่อยค๊า เป็นไงบ้าง
ของผมติด Solarguard ครับ บานหน้า 50 รอบคัน 60 สำหรับผมว่าไม่มืดเกินไปครับแต่ส่วนใหญ่จะใช้รถตอนกลางวันครับ ตอนแรกก็คิดว่ามืดเกินไปแต่วันนี้ไปลองขับมาตั้งแต่เช้าจนกลับบ้านห้าทุ่ม ผมว่าก็ไม่มืดเกินไปนะครับแต่เวลาขะถอยหรือขับเข้าจอดที่ไม่มีไฟก็อาจจะดูมืดไปนิดครับแต่ถ้าขับบนถนนปกติสำหรับผมโอเครเลยครับยิ่งกลางวันนี้สบายมากครับไม่ร้อนไม่มืดถูกใจครับ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 ม.ค. 2015, 02:35:58 »
 :emo_051:   :emo_051:

ออฟไลน์ Por arn parn

• *
  • สมาชิก ID: 24962
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ป่าน
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 พ.ค. 2019, 07:27:22 »
รถผมปกติดี

Tags: