เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆลองใช้แล้วเป็นอย่างผมไหม  (อ่าน 14673 ครั้ง)

ออฟไลน์ itimcone

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4704
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: kuk
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รับรถเมื่อ 19 พ.ย. หลังจากลองใช้แล้วเป็นเหมือนกันไหมครับ
1.ประปุกน้ำหล่อเย็นมันอยู่ลึกมากๆๆๆๆ ดูระดับน้ำลำบากมากมาย เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหม
2.เสียงช่วงล่าง ผมว่ามันโยนๆและดังไปหน่อยนะ เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหม
3.คันชักตรวจระดับน้ำมันเกียร์มันอยู่ตรงไหนอะ หาไม่เจอ เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหม
4.ไฟหน้า สว่างมากๆ ชอบสุดๆเลย เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหม  ::)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ dnxy

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4483
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: จชต
  • ชื่อเล่น: Dnxy
Re: เพื่อนๆลองใช้แล้วเป็นอย่างผมไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2014, 20:11:56 »
เครืองล่างนี่คงต้องลงทุนนิดหน่อย โช้คแจ่ม ๆ น่าจะช่วยได้แน่นอน กำลังหาข้อมูลว่ารุ่นไหนดี อาการคงไม่หนีฟรีดซักเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Krit566

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4321
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: krit
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: เพื่อนๆลองใช้แล้วเป็นอย่างผมไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2014, 21:29:57 »
มาเก็บข้อมูลคับ ::)

ออฟไลน์ lertsak.t

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 594
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2014, 22:08:26 »
รับรถเมื่อ 19 พ.ย. หลังจากลองใช้แล้วเป็นเหมือนกันไหมครับ
1.ประปุกน้ำหล่อเย็นมันอยู่ลึกมากๆๆๆๆ ดูระดับน้ำลำบากมากมาย เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหม
2.เสียงช่วงล่าง ผมว่ามันโยนๆและดังไปหน่อยนะ เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหม
3.คันชักตรวจระดับน้ำมันเกียร์มันอยู่ตรงไหนอะ หาไม่เจอ เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหม
4.ไฟหน้า สว่างมากๆ ชอบสุดๆเลย เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหม  ::)
ไฟหน้าที่ว่าสว่างเนี่ย ติดฟิล์มบานหน้าเท่าไหร่ครับ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ ถ้าติดมืดแล้วยังสว่างเพราะเป็น ไฟหน้า LED ผมจะได้ไม่เอาใสมากๆ จะได้ติดมืดๆหน่อย เพราะมีไฟสว่างช่วยอยู่แล้ว

ออฟไลน์ tonsak

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3978
  • พลังน้ำใจ : 22
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: นัท
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2014, 23:13:43 »
 C:-) ถ้าอย่างไรรบกวนรีวิวรถให้ด้วยครับ อยากรู้ว่าใช้จริงๆเป็นอย่างไรในระหว่ารอรถ

ออฟไลน์ fighter

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4119
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ไฟท์เตอร์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2014, 23:38:10 »
ขับมา6 วันละ วิ่งไป500กว่าโล สรุปการใช้มา6วันเป็นงี้คัพ ขับคนเดียวไม่มีคนนั่งหลังโช๊คหน้า/หลังนิ่มไปนิดความเร็วหลักร้อย ส่วนการวิ่งผ่านลูกละนาดในซอย ถ้าไม่เบรคหยอดมีกระแทกที่โช๊คหลังดังโครม (หน้าจะดีขึ้นถ้าผ่านรันอิน)ถ้าไม่ดีก็โช๊คดีๆซักชุด ในส่วนของเบรค เบรคดีมากตั้งแต่วันแรก เครื่องแรงดี เกียร์ก็ตามสั่ง โดยรวมคุ้มค่าเงินดีคัพ 8)

(ผมลองไปนั่งหลังให้คนอื่นขับ ทำเหมือนข้างบน โช๊คหลังไม่ค่อยกระแทกเท่าไร ถ้าผ่านรันอินคงจะดีขึ้น)

ออฟไลน์ tonsak

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3978
  • พลังน้ำใจ : 22
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: นัท
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2014, 23:59:41 »
ขอบคุณครับ ส่วนอัตราสิ้นเปลืองคงต้องรออีกสัก 1-2ถัง เท่าที่อ่านจากคุณ fighter น่าจะสมราคาดีครับ

ออฟไลน์ BarBoza

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1836
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: P๐p"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2014, 08:17:47 »
กลัวเสียงจากภายนอกเข้าห้องโดยสารมากที่สุด ไม่อยากให้เป็นแบบ CRV เลย

ออฟไลน์ piboon_lim

• สมาชิก ID: 51
  • พลังน้ำใจ : 8
  • ชื่อเล่น: อั๋น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2014, 08:32:56 »
ผมใช้มา 1 สัปดาห์ ตามความรู้สึกของผม ผมว่า
1. เสียงจากภายนอก (เสียงลม เสียงรถคันอื่น) HR-V เก็บเสียงได้ดีจนพอใจ แต่จะได้ยินเสียงจากล้อมากกว่า
2. ช่วงล่างด้านหน้ารู้สึกว่าจะนุ่มกว่าด้านหลัง ด้านหลังรู้สึกว่ากระเด้ง และมีเสียงดังมากกว่า
3. อัตราการเร่ง เกียร์ และเบรค รู้สึกพอใจ ขับแล้วมีความมั่นใจครับ
4. อัตราการสิ้นเปลือง ผมใช้ E85 ตัวเลขอยู่ระหว่าง 11.x - 14.x กม./ลิตร ขึ้นอยู่กับการจราจร (ขับอยู่นอกเมือง)
5. ไฟหน้า LED สว่างจริง ๆ ครับ แสงให้มุมกว้างดี (ไม่รู้รถสวนมาจะแสบตามั้ย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2014, 08:35:28 โดย piboon_lim »

ออฟไลน์ เก่ง

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4188
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2014, 10:16:11 »
ความนุ่มนวลผมว่าCivicนั่งสบายกว่า แต่อัตราเร่งผมว่า Hr v ดีกว่า

ออฟไลน์ hexagon

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4638
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ่่jj
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2014, 15:04:22 »
จากที่ใช้มาประมาณ 1 สัปดาห์ พอจะมีข้อมูลมา share ดังนี้ครับ
- อัตราสิ้นเปลืองนอกเมือง(เปิดcriuse เติม gasohol 91) 16 กม/ลิตร
- อัตราสิ้นเปลืองในเมือง(รถติดแต่ไม่มาก เติม E85) 8 กม/ลิตร
- ช่วงล่างจะโยนตัวนิดหน่อย โช๊คน่าจะอ่อนเกินไป แต่คงไม่เปลี่ยนเพราะกลับศูนย์อ้างว่าหมดประกัน
- อัตราเร่ง ดีมาก แต่ถ้าเปิด eco ก็จะหน่วงๆ หน่อย
- ตอนความเร็วต่ำๆ รู้สึกว่าเครื่องสะอึกนิดหน่อย กำลังทดสอบเพื่อยืนยันอยู่

ออฟไลน์ Pumpuyz

• สมาชิก ID: 4376
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: Pumpuyz
  • เราจะก้าวไปด้วยกัน ~ P4P Family
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2014, 15:55:40 »
ไฟหน้าที่ว่าสว่างเนี่ย ติดฟิล์มบานหน้าเท่าไหร่ครับ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ ถ้าติดมืดแล้วยังสว่างเพราะเป็น ไฟหน้า LED ผมจะได้ไม่เอาใสมากๆ จะได้ติดมืดๆหน่อย เพราะมีไฟสว่างช่วยอยู่แล้ว

ติดมืด c05 ไฟยังสว่างจ้าเลยค่ะ ขับทางเที่ยงนี่ไม่ง้อไฟถนนเลย กลบไฟคันหน้าหมด ขับตามเค้า 5555+

ออฟไลน์ Edge

• สมาชิก ID: 1928
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: KK
  • ชื่อเล่น: Edge
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2014, 17:24:23 »
ถ้ากลัวสว่างไปก็ติดฟิล์มที่ไฟหน้าด้วยเลย  555:)

ออฟไลน์ itimcone

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4704
  • ชื่อเล่น: kuk
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2014, 09:10:15 »
Film ผมใช้ของ solargard ครับ
บานหน้าผมติด l40 เป็นนิรภัย แสงส่องผ่านได้ 40 percent ขับกลางคืนทัศนวิสัยเหมือนไม่ได้ติดฟิล์มครับสว่างมากๆ ส่วนกลางวันแดดแรงนะแต่ไม่ร้อนเหมือนตอนไม่มีฟิล์ม
รอบคันผมติด GR10 แสงส่องผ่านได้ 6 percent กลางวันสบายมากๆไม่มีอาการร้อนเลยแต่กลางคืนต้องลดกระจกนะครับเวลาถอยรถมืดเกินไปมองไม่เห็น
ที่ติดมืดๆเพราะคนนั่งข้างไม่ชอบแดดซักเท่าไหร่ การใช้งานไม่มีปัญหาครับ บานหน้าผมว่าสามารถใช้มืดกว่านี้ได้อีก เพราะอีกคันบานหน้าใช้ L20 ของ larminarไฟhalogenธรรมดา ยังเอาอยู่แต่ LED ของ HRV สว่างกว่ามากมายครับ :D

ออฟไลน์ gOne18

• สมาชิก ID: 3042
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: คุณกร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2014, 09:17:47 »
ผมกำลังลังเลอยู่เลยว่าจะติดบานหน้า 40 หรือ 60 ดี กลัว 60 ขับกลางคืนจะทึมๆเกินไป คันเก่า 40 ด้วย กลัวจะไม่ชิน แต่ถ้าไฟสว่างมาก ใจเทไป 60 ละ กลางวันจะได้ไม่ร้อนมาก >:D >:D

Tags: