เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Error Check system  (อ่าน 4689 ครั้ง)

ออฟไลน์ X-SosyS™

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 831
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: mod_x
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: Error Check system
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 ก.ค. 2017, 13:23:51 »

ของผม ก็ขึ้นcheck system มาร่วม 2 เดือน เป็นๆหายๆ ประกอบกับ กดสวิตซ์ดับเครื่องยาก
(กดดับเครื่อง ต้อง2-3ครั้งถึงจะดับ)
รถวิ่งที่ 9 หมื่นโล ใช่มา 2 ปีแล้วครับ

เข้าศูนย์ เขาก็โทรมาบอก เป็นที่สวิตซ์สตาร์ท พอเปลี่ยน หายเลยครับ...
เป็นกันเยอะเหมือนกันนะครับ อาการแบบนี้ ของผมก็เป็น แต่เบื้องต้นแค่เปลี่ยนแบตรีโมทก็หายแต่ไม่รู้จะกลับมาเป็นอีกเมื่อไหร่ รถใช้มาประมาณ 1.9 ปี เลขไมล์ 60,xxx
"กรู..ไม่ใช่สีทาบ้านที่เจอทุกสถานการณ์แล้วบอกว่าทนได้"

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ nongda18

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4589
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: เต้ย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 ก.ค. 2017, 13:32:57 »
@ X-SosyS™
ลองให้ทางศูนย์เช็คดีๆครับ เพราะของผม ลองเปลี่ยนถ่านรีโมทแล้ว เอารีโมทสำรองมาลองแล้ว ก็ไม่หายครับ และการกดดับเครื่อง บางทีก็ไม่ได้กดครั้งเดียวดับเครื่องได้เลย
แต่พอให้ทางฮอนด้าเปลี่ยนปุ่มสตาร์ท ก็ไม่ขึ้นโชว์ check system อีกเลย
และสามารถดับเครื่องได้ ในครั้งเดียวครับ...

ผมว่ารถของผม เป็นที่อายุปุ่มสตาร์ทนะครับ รถผมวิ่งเยอะ อาจกดปุ่มบ่อย
ถ้าเลย 3 ปี หรือแสนโลไปแล้ว ผมไม่รู้ว่าราคา ค่าปุ่มสตาร์ท จะราคาเท่าไหร่เลย... :-\ :-\

ออฟไลน์ NSTong

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 21134
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ต๋อง
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 พ.ย. 2017, 22:27:36 »
สอบถามครับ ถ้ามันขึ้นเป็นรูปไฟ คืออะไรครับ

ออฟไลน์ Blackmagic

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 312
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: NYC
  • ชื่อเล่น: Joey
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 พ.ย. 2017, 22:59:12 »
ผมก็เป็นเหมือนกัน เข้าเชคอาการ ปรากฎว่าต้องเปลี่ยนปุ่มstart  อาการหายครับ
ราคาปุ่ม800กว่าบาท

Tags: