เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Error Check system  (อ่าน 5182 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kung_KuB

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11120
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Kung
    • รางวัลและกิจกรรม
Error Check system
« เมื่อ: 15 พ.ย. 2016, 11:40:12 »
 Share 
รถผมหน้าจอขึ้น CHECK SYSTEM มาสองวันละครับ รถเพิ่งครบปี แต่รถใช้งานไป 45000 โล มันไม่ได้เกี่ยวกับแบตรถใช่ไหมครับ ครบปีละยังไม่ได้เปลี่ยน ว่าจะเอารถไปทิ้งไว้ให้ช่างดู ลองสลับกุญแจแล้วไม่หายจริงๆ ไม่น่าจะเกี่ยวกับแบตกุญแจรถด้วย ตอนนี้รอเอาเข้าไปเช็คศูนย์ ถ้าช่างเจออะไรเดียวผมอัพเดทให้นะครับ  :emo_008: :emo_008: :emo_008:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 29
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
Re: Error Check system
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ย. 2016, 12:06:33 »
เชคสุนก้อดีคับ อาจเปงที่ระบบของตัวกุญแจ และระบบรีโมทคอนโท ของตัวรถด้วยคับลองเชคดุคับ  :emo_051:
*ไม่น่าเดี่ยวคับเพาะถ้าแบตหมตส่วนใหญ่อาการจะสตาจ ไม่ค่อยติด หรือไฟโชว์ที่หน้าปัดนะคับ แต่เพื่อความมันใจคับเข้าสุนดีที่สุด และเบื้องต้นคับหลังได้รับการแก้ไขและเสร็จสมบุนแล้ว ผมอยากแนะนำให้ท่านเจ้าของกระทุ้ ติดตั้งตัว smart gauge เอาไว้เตือนหรือเช็คไว้คับคับมันสามารถช่วยเตือน หรือแจ้งว่าระบบอะไรของตัวรถเรามีปันหาคับ มันจะโชว รหัส และเราค่อยเอามาดูในเวป หรือคุ่มือของรหัสนั้นๆคับว่ามันเกิดจากอะไร เพาะส่วนใหญ่รถมันจะโชวไฟ เตือนไม่ได้ระบุว่าอะไรของ หรือส่วนไหนของตัวเราเกิดปันหาตรงจุดไหนคับ อยากแนะนำคับราคาไม่แพงเลยคับและมันช่วยแจ้งหรือเตือนรหัสที่ตรงจุดได้คับ เบื้องต้นเราจะได้แจ้งอาการเบื้องต้นต่อช่างได้คับจะได้ ไล่แก้ไขตรงจุดได้รวดเร็วยิ่งขึ้นคับ บางที่ช่างมือสมัครเล่นแงะหรือลื้อรถเราเยอะอุปกรณ์น็อตรถเราหลวมหมดคับ กับราคาของตัว smart gauge คับ 1000 กว่าบาทเองคับ
*รถผมใช้มา เกอบปีและคับขาดอีก 10 วันครบปีคับ
*ไมล์ตอนนี้ 50000 กว่าโลแล้วคับยังปกติคับ
*รถผมเองก้อ reflash ecu ด้วยคับ ปกติดีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2016, 12:20:31 โดย เทวฤทธิ์ คำนวลศรี »

ออฟไลน์ NA

• No.365
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7758
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: win
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ย. 2016, 16:28:27 »
 :emo_113:  รอติดตามครับ

ออฟไลน์ eagle44z

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ย. 2016, 17:15:44 »
 :emo_052:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ย. 2016, 19:01:04 »
ต้องติดตาม   :-\

ออฟไลน์ Boo

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13697
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: บู้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พ.ย. 2016, 22:28:12 »
รอผลด้วยคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2016, 22:31:42 โดย Boo »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 2016, 16:04:32 »
ขอบคุณมากเลยคร้าบ ทุกท่าน ตอนนี้รถเข้าศูนย์ละครับ เดียวมาอัพเดทอีกทีคร้าบบ

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พ.ย. 2016, 16:08:16 »
 :emo_051:

ออฟไลน์ Anurakkk

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 17358
  • จังหวัด: สุโขทัย
  • ชื่อเล่น: อั๋น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พ.ย. 2016, 17:35:59 »
รอฟังครับ ของผมเป็นๆหายๆมาร่วมสองเดือนแล้ว รอเข้าศูนย์อยู่  เข้ามาสองครั้งแล้วดันไม่ขึ้นเลยเช็คไม่เจอครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 พ.ย. 2016, 20:33:50 »
ขอให้ได้รถที่แก้ไขได้แบบสมบุนทุกท่านคับ จะได้ขับออกทริปช่วงหน้าหนาวอย่างสบายใจกันนะคับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 พ.ย. 2016, 14:39:52 »
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกนะคร้าบบ ผมมาอัพเดทนะครับ เบื้องต้นผมทิ้งรถไว้วันพุธบ่าย พฤหัสเช้าช่างได้โทรมาว่าเช็คเสร็จละ แต่ผมไม่ว่าง เลยนัดมาเอารถวันอาทิตย์ตอนเช้าครับ

เบื้องต้นจากหารเช็คนะครับ ทางช่างบอกว่าสวิตซ์ start stop น่าจะมีปัญหาแต่ได้ทำการแก้ไขโดยการเคลียร์ครับ  :emo_008: และทดสอบวิ่ง (ที่ผมเจอเนี่ย สตาร์ท เฉยๆไม่ต้องวิ่งมันก็ขึ้นน่ะ) ผมเลยแจ้งไปว่าถ้าไม่หายและขึ้นอีกละครับ ก็ต้องมาใหม่ใช่ไหมละครับ เนื่องจากมันไม่ได้ติดตลอดมั้งคับ แต่ที่ผมเจอคันผม สามครั้งละ ทิ้งช่วงด้วยนะ แต่เพิ่งมีเวลามาทิ้งไว้ให้เช็ค ถ้าเพื่อนสมาชิกคนไหนเป็นผมว่า เอาเข้าศูนย์เช็คดูหน่อยก็จะดีนะครับ
มี อัลติเมท แคร์ก็ไม่ช่วยอะไรเลยละครับ  :emo_023:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 พ.ย. 2016, 19:38:06 »
ดุจากกรนีนี้แล้วช่างเกมือนเอาแค่ smart gauge มาลบโค้ดไฟโชว์ให้เฉยๆชะงั้นไม่ได้แก้อะไรให้เลยแบบนี้สุนที่ไปแก้ ช่างมือสมัครเล่นแน่เลยคับ

ออฟไลน์ eagle44z

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 พ.ย. 2016, 09:20:23 »
ลบโค๊ด 555

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 พ.ย. 2016, 15:46:15 »
 :-\ แบบนี้ผมมี smart gauge ที่ผมใช้อยุ่ก้อลบเแงก้อได้คับ แบบนี้ไม่ต้องลำบาก ช่วงสุนก้แได้คับ แต่เราที่ใช้รถต้องการให้ช่างแก้ไขตรงจุดไม่ช่ายมาลบโค้ดไฟโชว์ให้ ชะงั้น แบบนี้เปงผมเอง เชงเป็ดเลยนะคับ บางที่ผมเข้าสุน ช่วงที่ต้องเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรก หรือ น้ำมันเกียร ผมลองถามช่างบางอย่าง บางที่ยังตอบผมไม่ได้เลย แต่ผมถามไปงั้นแหละคับเพาะผมรุ้อยึ่แล้วบางเรื่องผมยังคิดเลย ทำรถตุ ดีๆนะเดี้ยวลืมไขน็อตให้ตุงานเข้าพอดี เพาะผมจะเข้าสุน เว้นทุกหมื่นโลคับ คือ จะเข้ารอบเลขคุ่คับ เลขคี่ผม ไม่เข้าคับเปลี่ยนข้างนอกคับร้านน้องรุ้จักกันคับแค่เปลี้ยน นมค กรองอากาด กรองแอร์เปลี่ยนเองได้คับ ไม่ต้องไปเสียค่าแรงให้เปลืองคับเข้าไปมันก้อเช็คทั่วๆไปให้เราคับ แค่นี้ก้อเสียค่าแรงเกือบ 1000 และคับ เกบไว้เติมน้ำมันดีกว่าคับ หรือ เพิ่มเงินส่วนนี้ใช้ นมค ที่เกรดดีๆให้รถเราเีกว่าคับคุ้มกว่าเยอะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2016, 15:54:27 โดย เทวฤทธิ์ คำนวลศรี »

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 พ.ย. 2016, 16:16:24 »
 :emo_023: :emo_023: :emo_023:

Tags: