เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: โครงกันชนหลัง HRV ลดความเสียหายจากการโดนชนท้ายครับ  (อ่าน 2291 ครั้ง)

ออฟไลน์ coolearth

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15954
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Earth
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สวัสดีครับ
พอดีใช้ hrv อยู่พึ่งจะได้ป้ายดำมาได้สองเดือน และเป็นสมาชิกนานละครับ เข้ามาดูบ้าง ว่ามีอะไรใหม่ ๆ เก็บความรู้ไปเรื่อยครับ เผอินรถโดนชนท้าย ไม่แรงเลย แค่ไหลมาชน ก็เป็นแบบในภาพครับ คันมาชน แทบไม่เป็นอะไรเลย (Accord G8) แต่ hrv ซ่อมไป 22000 กว่าบาท (ประกันซ่อมห้าง) และด้วยผมเป็นโรงงานทำอุปกรณ์ส่งโรงงานรถยนต์ มีอุปกรณ์พร้อม ขึ้นรูปโฟมก็ได้  ก็เลย ทำมาใส่กับรถตัวเอง และของเพื่อนอีกคัน (ชอบ hrv เหมือนกัน)  ผมเลยคิดว่า กันชนตัวนี้ น่าจะเป็นที่สนใจของเพื่อน ๆ ในนี้ด้วย เลยทำเผื่อไว้อีก 3 ตัวครับ ถ้าหมดแล้ว ก็ทำเพิ่มได้ครับ ผมทำไว้ 2 แบบ
  กล่อง 1 ชั้น ผมคิด 3200 บาท (เป็นกล่อง 4"x2")
  กล่องซ้อน 2 ชั้น ผมคิด 3600 บาท   (เป็นกล่อง 2"x2"ซ้อนกันแนวตั้งให้ได้ 4"x2" ครับ)
อันล่างจะแข็งแรงกว่า แต่ก็ทำยากกว่านิดหน่อย เลยแพงกว่านิดนึงครับ
  ราคานี้รวมติดตั้งให้นะครับ เข้ามาที่ร้านได้ครับ ร้าน Sathu Auto Seat แบริ่ง 58 ครับ
สนใจ โทร 0891593996 หรือ line id: earthpuk ครับ
  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
  ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ NOOMA

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 14772
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bkk.
  • ชื่อเล่น: เอก
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
ใกล้ๆๆเอง

ออฟไลน์ piti

• No.265
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4572
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ติ