เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: แบตหมดแบบไม่รู้ตัว อยากทราบอายุของแบตเตอรรี่ของ HRV  (อ่าน 16824 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 4000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
    • รางวัลและกิจกรรม

เพิ่มเติมข้อมุลคับ ถ้าไม่มั่นใจต้องหาชื้อ สายจั้มแบตไว้ติดรถด้วยนะคับเผื่อไว้คับ แต่ใช้ smart gauge เอาไว้เตือนความร้อนหรือระบบอื่นๆของตัวรถได้คับ ราคาไม่แรงด้วยคับ 2 รุ่น gf1 mini และ gf2 คับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Arin-HRV550

• No.550
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5179
  • พลังน้ำใจ : 42
  • จังหวัด: อยู่ในตัวเมืองเก่าเชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: คุณเอก(LineID:arinchawat)
ของผม ที่ 21 เดือนครับ (1 ปี 9 เดือน) 22,000  กม
อยู่ๆอาการมันก็มาในทันที ไม่ติดซะงั้น
โทรเรียก ฮอนด้าแคร์ มาพ่วงแบตเอาครับ แล้วรีบไปร้านประจำ
ร้านยังแซวว่ารถใหม่ จะเปลี่ยนแล้วหรอ
เปลี่ยนใช้ยี่ห้อ Hitachi.(แบบแห้ง)ตาม สเปคเดิม
จ่ายไป 1,600 บาท เทินแบตเดิมให้ร้าน. เห็นที่เข้า 0. ตั้ง. 2,400 บาท
ตอนถอดเปลี่ยน บอกร้านให้ต่อสายเลี้ยงไฟจากแบตเดิม ไว้ด้วย. ขี้เกียจเซ็ท. ค่าต่างๆใหม่
ถือว่าทนแล้ว สำหรับ 21 เดือน HRV กินแบตจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2017, 11:47:04 โดย Arin-HRV550 »

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ปกติคับกับแบตนะคับ ปกติ 1 ปีครึ่งคับ และรถ hrv ถือว่าเปงระบบไฟฟ้าเยอะคับใช้ไฟเยอะคับ ผมยังคับพึ่งจะเข้า 11 เดือน กับอีก 5วันคับ จะครบปียังปกติคับ แต่ถ้าเปลี่ยนแบตใหม่ผมคงเพิ่ม watt จากเดิมขึ้นคับแต่ขนาดตัวแบตเท่าเดิมคับ คิคิ

ออฟไลน์ nooppy2

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8038
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: nooppy2
ใช้ได้ 1 ปี 6 เดือนจร้า วิ่งไป 20,000 ก.ม.
เปลี่ยนเปน แบตแห้ง GS
 :D

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: tao
2 ปี พอดีครับ เกือบ 70,000 กม  งานเข้าเมื่อเย็นที่ผ่านมา.... ดี ยื้อจนติด ขับกลับมาบ้านได้ พรุ่งนี้เช้าถ้าแชะๆ ก็คงต้องยกลูกใหม่เช่นกันครับ

ออฟไลน์ King Archer

• สมาชิก ID: 7818
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: King
ผมก็กำลังจะเปลี่ยนสนใจตัว Bosch S4 รุ่น 65B24L ขนาด 52 amp ซึ่งดูจากสเปคค่า CCA เฉลี่ยได้ ประมาณ 450 CCA เห็นมันสูงดีแต่ไม่รู้จะเป็นยังมั่ง  :-X

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: tao
ที่เพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อเช้าครับ ช่างที่มาเปลี่ยนให้ข้อมูลว่า อาการแบตหมดของ hrv คือไม่มีสัญญานบ่งบอกเลย พอแบตมันจะหมดก็คือหมดจริงๆ  เรียนท่านสมาชิกทุกท่านว่า ถ้าเข้าศูนย์แล้วช่างแจ้งว่า แบตกำลังไฟเริ่มอ่อน อย่าลังเลเลยครับ จะเปลี่ยนที่ศูนย์หรือร้านนอก รีบจัดทันทีครับ ดีกว่ามางานเข้าโดยไม่รู้ตัว

ออฟไลน์ Tsuwat

• No.204
  • สมาชิก ID: 4554
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: Tsuwat
  • คันที่9
ของผมตอนนี้เกือบ2ปีพอดี(30/01/58) วิ่ง47,xxxกิโล
ยังสตาร์ทติดอยู่ แต่ก็ใกล้เต็มที
คงต้องหาใส่ท้ายรถไว้เตรียมเปลี่ยนได้ทันที
สมาชิกหมายเลข204

ออฟไลน์ Pound

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 708
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปอนด์
ผมอีกสามเดือนสองปี ตอนนี้ไฟราว 11V กว่าๆ ว่าจะเปลี่ยนหลังปีใหม่แต่ยังดื้ออยู้
 >:D แต่อาการมีตอนสตาร์ดก็ครับ มีกดปุ่มละมีลากนิดๆก่อนจะติด :emo_111:

ออฟไลน์ andcivil

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 10034
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: civil
ระวังเช็กไว้ซักหน่อยก็ดี ของผมแบตหมดแบบไม่มีอาการแจ้งเตือน เครื่องดับกลางอากาศเลยครับ ดวงยังดีเข้าซ้ายได้ ไฟไม่มีโชว์ก่อนดับเลย จอดแล้วสตาร์ทติดเลยขับไปเปลี่ยนแบตเช็กไดก็ปกติ ตอนนี้ไม่ดับแล้ว ว่าจะไปศูนย์อีกทีแต่ยังไม่ว่างเลย EL  10/2015

ออฟไลน์ makimao17

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 15301
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Fair
แบตเตอรี่ ที่หมด กันเป็นแบตยี่ห้ออะไร ที่ติดมากับรถตอนออกรถใหม่ หรือครับ hondaใส่ แบต อะไรมากับรถออกใหม่ ครับ 

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
น่ากลัวจริงๆ หมดแบบไม่มีสัญญาณเตือนไรเลย  :emo_023: :emo_023: :emo_023:

ออฟไลน์ NUM_90

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13637
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: น้ำพุ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
คหสต. จากข้อมูลที่อ่านมาข้างต้นพอสรุปได้ว่า สำหรับแบตเตอรี่ HRV (ที่ติดรถมา) มีอายุการใช้งาน 1ปี2เดือน ถึง 1ปี5เดือน (โดยประมาณ)  555:) และหลังจากนี้ก็ควรดำเนินการเปลี่ยนใหม่เพื่อความสบายใจของผู้ใช้รถ  8)

แบบนี้ต้องหาตัวช่วยเตือนตั้งค่า สิคับ ผมมีแนะนำในกระทุ้อยุ่คับ เตือนก่อน แบตปลดระวางคับ ลองสึกสาข้อมุลเพิ่มเติมดุคับ

Tags: