เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Brake hold system ปิดเอง ขณะขับรถ + วิธีตั้งเสียงเวลาล็อครถ  (อ่าน 1945 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golfnaldo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 16985
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
อย่างแรกเลยครับ มีใครพอจะทราบสาเหตุ บ้างมั๊ยครับ คือ เวลาระหว่างขับรถ ผมจะเปิด brake hold system ไว้ตลอดเวลา แต่มีบ้างบางครั้ง ขณะขับรถอยู่ มันก็ปิดไปเอง ต้องมากดเปิดใหม่ ไม่ได้เป็นทุกครั้งที่ขับรถนะครับ เป็นบ้าง คือไม่แน่ใจว่า ระบบไฟมีปัญหา รึป่าวเลยอยากขอความช่วยเหลือครับ แล้วก็เรื่องล็อครถ คือปกติที่ผ่านมาจะชินกับการล็อครถ แล้วได้ยินเสียงบี๊บๆ แต่พอมาใช้ hrv ปรากฏว่าได้ยินเสียงเหมือนแค่ เซ็นทรัลล็อคทำงาน คือ เราสามารถตั้งให้ได้ยินเสียง บี๊บ หรือ อะไรก้อได้ที่ ได้ยินในระยะที่ไกลจากรถมากขึ้น บ้างมั๊ยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ eagle44z

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9700
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Panuwat
ข้อแรก hold จะปลดเองก็ต่อเมื่อปลดเข็มขัดนิรภัยผู้ขับครับ. ข้อ2 รถผมล็อกและปลดมีเสียงครับ ไม่ทราบว่ารถ จขกท ตัวไหนครับ

ออฟไลน์ WaTT

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13511
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: วัฒน์
  • 2015 HONDA HR-V EL
1.เรื่อง Brake Hold ก็ตามที่คุณ eagle44z ตอบไว้แล้วครับ

2.เรื่องล๊อครถไม่ว่าจะล๊อคด้วยการกดรีโมทหรือกดปุ่มที่มือจับประตู (ผมจะใช้แต่วิธีนี้ส่วนรีโมทแค่พกติดเอวไว้เฉยๆ จะมีเสียงเซ็นทรัลล๊อค+เสียงบี๊บๆๆๆ (3ครั้ง) สังเกตได้จากไฟเลี้ยวจะกระพริบ  3 ครั้ง เสียงบี๊บๆๆนี้เป็นการยืนยันว่าระบบ Immobilizer ทำงาน(ระบบกันขโมย) ถ้าของ จขกท.ไม่มีเสียงบี๊บๆๆก็น่าจะมีความผิดปกติครับ

ออฟไลน์ nuithereds

• No.990
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12031
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: หนุ่ย
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
เพิ่มเติมเรื่อง break hold ครับ
ถ้ารถไม่ขยับเกิน 10 หรือ 15 นาที (ไม่แน่ใจ) ระบบมันก็จะปิดเองเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ colo

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4203
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Pat
เรื่องรถไม่ขยับ 10 นาที มันจะถูกเปลี่ยนเป็นเบรคมือให้อัตโนมัติครับ แต่ Brake Hold ก็จะยังทำงานอยู่ถ้าขับออกไปแล้วเหยียบเบรคอีก
ส่วนเรื่องที่ Brake Hold ปิดไปเอง อันนี้ผมก็เป็นบางครั้งครับ ซึ่งจะเป็นเฉพาะเวลาที่ออกตัวรถใหม่ๆแล้วกดปุ่มเลย สักพักมันจะปิดเอง แต่ถ้าขับไปสักพักแล้วค่อยกดจะไม่เป็นครับ สังเกตหลายทีแล้ว แต่ไม่รู้สาเหตุว่าทำไม คู่มือก็ไม่เจอ ศูนย์ก็ไม่รู้เรื่อง

ออฟไลน์ sixaxis

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8928
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: xis
ของผมถ้ากดรีโมทไม่มีเสียงนะครับ

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
ของผมถ้ากดรีโมทไม่มีเสียงนะครับ

กดรีโมทไม่มีเสียงเหมือนกัน มีแต่ไฟกระพริบ  :-\

Tags: