เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ HRV S 2015 เปลี่ยนวิทยุเป็น EL 2015  (อ่าน 4306 ครั้ง)

ออฟไลน์ nui949

• No.949
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4426
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: หนุ่ย
  • HR-V E Limited White Orchid Pearl 2016
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ประสบการณ์ HRV S 2015 เปลี่ยนวิทยุเป็น EL 2015
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มี.ค. 2018, 07:51:48 »

ขอรีวิว การเปลี่ยนวิทยุ นะครับ เนื่องจากเมื่อวาน ไปจัดการมา

รถ : HRV S 2015 เปลี่ยนวิทยุโดยใส่ของรุ่น E EL 2015 (ซื้อจากสมาชิกใน webboard) และติดกล้องแท้ + ทวิตเตอร์ (จากสมาชิกใน webboard อีกเช่นกัน ขอบคุณมากนะครับ)
ดำเนินการโดย : เฮียชัย
ทำไรบ้าง : เปลี่ยนวิทยุ ติดกล้องแท้ ทวิตเตอร์แท้
ใช้ไรได้บ้าง : วิทยุใช้ได้ทุก function, ควบคุมรับวางโทรศัพท์ที่พวงมาลัย, เส้นกล้องหลังเลี้ยวตาม, แสดงข้อมูลอัตราสิ้นเปลือง, ควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย ตามปุ่มที่มีของรุ่น S, มีข้อมูลจาก sensor แสดงร่วมกับภาพกล้องหลังด้วย, เสียงดีขึ้นจากทวิตเตอร์ 2 ตัว, ปลดลีอกเล่น mp4 ขณะรถวิ่ง
ใช้ไรไม่ได้ (ไม่ได้ติดต้ัง จริงๆ แล้วเฮียชัยสามารถทำให้ใช้ได้ทุก function นะครับ) : HDMI ไม่ได้ใส่, USB มีแค่ตัวเดียว (ช่องเดิมๆ ที่มากับรุ่น S 2015), ปุ่ม menu siri home ที่พวกมาลัย (ไม่ได้ใส่ ไม่อยากรื้อพวกมาลัย และไม่ค่อยได้ใช้งาน)

ภาพรวม : ประทับใจมาก
ข้อดี :
1. เฮียชัยน่ารักมาก เป็นกันเอง ใจเย็น
2. งานเนียบมาก ตอนแรกแอบกลัวเพราะต้องเจาะเพื่อติดกล้อง แต่เห็นงานแล้ว ยิ้มได้เลยครับ ที่สำคัญ รถไม่ช้ำเลย
3. สถานที่กว้างขวาง มีอุปกรณืครบ ปลอดภัย ฝากรถไว้ได้ไม่ต้องเป็นห่วง และใกล้ central พระราม 2 (taxi ไม่เกิน 50 บาท) ผมไปเดินเล่น พักผ่อน central แล้วค่อยกลับมา
4. ให้ข้อมูลตรงประเด็น และตรงไปตรงมา
5. มีแถมให้หลายอย่างเลย ประทับใจครับ สุดท้ายยังช่วยซ่อมช่องแอร์ให้ด้วย (ขอบคุณมากนะครับ)   

ข้อเสีย :
ยังนึกไม่ออกครับ ยกเว้นไกลจากบ้านผม 555 อ้อ นึกออกอย่าง งานช้านะครับ แต่ชอบ จะได้ออกมาดีๆ

รีวิวแบบตรงไปตรงมานะครับ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย เพียงแต่ ได้รับบริการดีๆ  ก็อยากบอกต่อเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ พี่ และก็ให้คนทำงานมีรอยยิ้มครับ :)

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณผู้ที่ขายวิทยุ กล้อง ทวิเตอร์ ให้นะครับ และที่ขาดไม่ได้ ช่างที่ติดตั้ง เฮียชัย ครับ

ขอทราบราคาหน่อยครับ  :emo_051: :emo_051:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!