เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง กันรอยมือจับ มีแบบสีดำมั้ยครับ  (อ่าน 2913 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankg5et

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14728
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: Tanagorn
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
มีแบบสีดำมั้ยครับ หรือ ต้องลอกสีออกพ่นเอง :'(

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ NA

• No.365
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7758
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: win
็HR-Vยังไม่เคยเห็นมีสีดำนะครับ  :) รถผมติดสติ๊กเกอร์ลายเคฟล่าเอาครับแจ่มมากสำหรับผม  8)

ออฟไลน์ lonelytwilight

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 19131
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ปอนด์
ลองไปหาร้านทำสีดูครับ

somponr

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ดีต่อใจคัยๆก้อชอบ  :emo_051:
เอาที่ชอบจะได้เสียเงินแบบสบายใจคับ มันจะเปงของ กากๆ หรือ ไม่กาก ถ้ามันทำให้ใช้แล้วสบายใจ ราคาไม่แพง ถ้าเสียหาย ชำรุด จะได้เสียดายน้อยหน่อยก้อลองดุคับ เอาที่ชอบคับ รถเรา ไม่มีคัยออกเงินให้คับ มีแต่เราออกเองคับดีที่สุด
ส่วนตัวผมเองยังใส่ของ กากๆเลยคับ ที่เวปมีการลงข้อมุลไส้อะคับ ที่ว่า ของกากๆที่ไม่ควรติดคับ แต่อย่างว่าคับรถเราจัดไปคับ ของให้เครื่องยนต์ ระบบต่างๆของรถยนต์แจ่มๆพอคับ
รถผมใช้งานมา 1 ปี 5 เดือนและคับ วิ่ง 69300 โลและคับ พึ่งเปง นมค เองคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2017, 20:56:27 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ Aaron Ae

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18225
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เอ้
ผมซื้อฟิลม์มาตัดติดเองเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2017, 10:52:49 โดย Aaron Ae »

ออฟไลน์ Apiwut2016

• *
  • สมาชิก ID: 19297
  • จังหวัด: กาญจนบุรี
  • ชื่อเล่น: วุดดี้
็HR-Vยังไม่เคยเห็นมีสีดำนะครับ  :) รถผมติดสติ๊กเกอร์ลายเคฟล่าเอาครับแจ่มมากสำหรับผม  8)

อยากเหนครับว่าติดแล้วเปนยังไงพอมีรูปไม๊ครับ ::)

ออฟไลน์ อี้ลิ้มเทา

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10563
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Chanthaburi
  • ชื่อเล่น: hMps
  • คิดให้ดีก่อนที่จะกดปุ่มโพส....ใจเขาใจเรานะครับ!!!
ของผมออกรถมาได้เกือบ 2 ปีแล้ว โดยส่วนตัวก็ไม่ชอบสีเงิน ก่อนออกรถเลยไปสั่งซื้อพวกเบ้าจับ เบ้าครอบ (ไม่รู้ว่าเรียกถูกไหม) แล้วไปสั่งทำสี เกือบทั้งเซ็ตเลย แต่พอใช้ๆ งานไป ก็เริ่มแกะออกเรื่อยๆ เพราะบางชิ้นมันสบกันจนสีกะเทาะออก สุดท้ายเหลือ 3 ชิ้น ตามรูปที่แนบมาครับ สังเกตุดีๆ ตรงครอบไฟตัดหมอก จะเป็นจุดสีส้มๆ เกิดจากการโดนสะเก็ดหินสีเลยกะเทาะออก เป็นแบบนั้นครับ  :emo_052:

ปล.ส่วนบริเวณมือจับ ของผมเป็น E.limited มันติดมากับตัวรถแบบนั้น ก็ไม่รู้จะงัดออกยังไง เลยปล่อยเลยตามเลย ไม่ได้ทำสีครับ .....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2017, 13:47:40 โดย อี้ลิ้มเทา »

ออฟไลน์ p_0nd

• *
  • สมาชิก ID: 17971
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Pond
มาเก็บความรู้ครับ

ออฟไลน์ zytrong

• *