เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เราต้องเติมน้ำหม้อน้ำไหมคะ  (อ่าน 479 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pom Pom

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11206
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ฺBangkok
  • ชื่อเล่น: POm POm
    • รางวัลและกิจกรรม
เราต้องเติมน้ำหม้อน้ำไหมคะ
« เมื่อ: 26 ส.ค. 2016, 18:18:18 »
 Share 
ตั้งแต่ซื้อรถมา เข้าศูนย์เช็คระยะแค่ครั้งเดียว แต่อยากทราบว่า เราจำเป็นต้อง เช็คระดับน้ำ และเติมน้ำในหม้อน้ำไหมคะ เพราะ หาที่ เติมไม่เจอ อ่ะค่ะ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ namhorm

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3488
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: ปัตตานี
  • ชื่อเล่น: น้ำหอม
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: เราต้องเติมน้ำหม้อน้ำไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ส.ค. 2016, 08:58:36 »
ต้องคอยตรวจเช็คระดับน้ำประมาณซักเดือนครั้งครับ
เปิดฝาหม้อพักน้ำ ( ไม่ใช่ฝาหม้อน้ำนะครับ ระวังด้วยมันอันตรายถ้าเครื่องร้อน )
โดยปกติน้ำก็จะไม่หายไปไหนครับ ถ้าเช็คดูแล้วระดับในหม้อพักน้ำมันต่ำเกินไป ก็ใช้น้ำดื่มเติมลงไปได้ครับ อย่าใช้น้ำประปานะครับ

Tags: