เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ  (อ่าน 60482 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec team*
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 28 เม.ย. 2018, 10:37:15 »

รีวิวภาพรถยนต์ Hrv ประกอบเพลง The Fast 5 คับ ที่ไปใช้บริการเพิ่มสมถรรนะ แรงม้า แรงบิด เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ กับทาง hondatec อะไรใช้ดีผมบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

http://www.hondahrvclub.com/go.php?url=aHR0cHM6Ly95b3V0dS5iZS9FY3JCR3BiVWV2UQ==

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

• ชื่อเล่น: *Rit by hondatec team*
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 30 เม.ย. 2018, 11:43:28 »
มาอัพเดต ข้อมูล ภาพรีวิว งาน drog ที่บุรีรัมย์คับ เล็กน้อยคับ ของซิ่งเขาดีจิงคับ ใช้งานมาไม่มีปัญหา แถมเร็วแรง พา hrv ไม้ต้องไปผุกหอยให้รถโทรมไวด้วยคับ และ จมไมล์ได้คับ
จากทีมช่างเบริด์หลักห้าคับ
และ แคมซิ่งเบริด์หลักห้าคับ ของจิงสิงค์สนามจิง ไม่ใช่สิงค์สนามซ้อมคับ มาใส่กับสายเบนซิน na กะบะ สเตป หลังถนนควันดำหนาวแน่นอนคับ ใช้ดีบอกต่อคับ สำหรับท่านที่สนใจคับ
แคมซิ่งเบริด์หลักห้า+remap hondatec จมไมล์ไปคับ จะชิวๆก็ยังประหยัด จะซิ่งก็เร็วแรงแน่นอนคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2018, 11:46:09 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 30 เม.ย. 2018, 11:54:56 »
ขอบคุณผลงานการเสริมสมถรรนะให้รถผมคับ จากทางอู่พี่เบริด์หลักห้าคับ และ remap by พี่ป้อง มือ tuner hondatec คับ ที่ทำให้รถผมมีสมถรรนะที่ใช้งานจิงได้ดีคับ
(เน้นใช้งานจิงเป็นหลักนะคับ) จะขึ้นดอย ทางขึ้นลาดชัน วิ่งทางไกล ก็ขับขี่สบายๆ เร่งแซงทางขึ้นที่ลาดชันได้แบบสบายๆคับ ของดีจิงไม่มีอิงนิยายคับ เป็นข้อมูลเผื่อเอาไว้เป็นทางเลือกในการเสริมสมถรรนะแนวทาง na นะคับ ไม่จำเป็นต้องไปผุกหอยให้รถโทรมไว ก็แนวทาง na ก็ใช้งานกันยาวๆคับ จะซัด แช่ ลากยาว จมไมล์ ไม่มีต้องมากังวนเรื่อง น้ำแตก น้ำดัน หอยพัง หรือ ต้องไปเสริมช่วงล่าง และ ระบบชุดเบรคใหม่ให้บานปลายงบด้วยคับ เน้นใช้งบน้อยไม่แพงจนเกินไป แต่สมถรรนะที่ได้ม้าลงพื้น แล้วใช้งานจิงคุ้มกับงบที่เสียไปคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2018, 13:02:46 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 06 พ.ค. 2018, 12:17:06 »
มาอัพเดต สมาชิกอีกท่านคับ แนวทางเสริมช่วงล่าง เช่นเดียวกับผมคับ เน้น นุ่ม ยกสูงเหมือนเดิม แต่หนึบขึ้นแน่นอนคับ remap เสริมสมถรรนะให้มีแรงม้า แรงบิด เพิ่มมากขึ้นคับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ จะนั่งหลายคน หรือ บรรทุกของเพิ่มก็สามารถขับขี่ได้อย่างสบายใจคับ สเตป flexible fuel นี้ใช้งานในชีวิตประจำวันได้สบายคับ เติมน้ำมันได้ทุกชนิดเหมือนเดิมคับ
เน้นย้ำเสมอคับ เสริมเพื่อใช้งานจิงคับ ไม่จำเป็นซิ่งคับ จังหวะเร่งแซง ทางสวนเลน สบายใจเห็นผลแน่นอนคับ และ ขับชิวๆไม่เกิน 120 ก็ยังคงความประหยัดเหมือนรถเดิมคับ
อะไรใช้ดีผมบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2018, 21:01:17 »
เผื่อไว้ท่านใดสนใจคับ จากที่ตามข้อมูลคับ เสาร์-อาทิตย์นี้ ท่านใดที่สนใจ remap กับ hondatec สามารถเจอกันได้ที่ สนามพีระ ชลบุรี พัทยา ได้นะคับ เผื่อ สมช ที่อยู่แถวนั้นสนใจนะคับ

« ตอบกลับ #245 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2018, 11:03:04 »
รายละเอียดเบื้องต้นจาก อาจารย์ป้องคับ สามารถ remap โดยที่ไม่ต้องล็อก และ เลือกน้ำมันจูนคับ สามารถใช้น้ำมันได้ทุกชนิดที่รถรุ่นใหม่ๆของ honda ที่มี ethanol sensor คับ เติมผสมทับกันได้คับ จะเหลือของเดิมครึ่งถัง เช่น e85 แล้วผสมทับ gas 95/91 หรือ e20 ให้เต็มถังได้เลยคับ ไม่มีผลเสียใดๆ 100% คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2018, 13:42:59 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #246 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2018, 13:27:17 »
มาอัพเดต เพื่อนร่วมค่ายคับ

« ตอบกลับ #247 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2018, 21:15:44 »
สมช อีกท่านคับ มาไกลจาก ระยอง คับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ ไม่จำเป็นต้องซิ่งคับ ประหยัดเหมือนเดิม อัตราเร่งที่ดีกว่าเดิม แรงม้าเพิ่มขึ้นเพื่อมาแบกรับน้ำหนักจากการใช้งานจิงคับ สเตป flexible fuel สามารถใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้เหมือนรถโรงงานคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2018, 21:17:54 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ Hrv 14432

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 22461
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Hrv14432
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2018, 22:12:28 »
สมช อีกท่านคับ มาไกลจาก ระยอง คับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ ไม่จำเป็นต้องซิ่งคับ ประหยัดเหมือนเดิม อัตราเร่งที่ดีกว่าเดิม แรงม้าเพิ่มขึ้นเพื่อมาแบกรับน้ำหนักจากการใช้งานจิงคับ สเตป flexible fuel สามารถใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้เหมือนรถโรงงานคับ

โดนขับไล่ในfacebook จนอยุ่ไม่ได้ ยังไม่เข็ดหรอ
ยังมาโพสแอบอ้างขายของในนี้อีก

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2018, 23:55:41 »
คนใน club นี้เขารู้คับ ใครขาย หรือ ไม่ขาย อย่ามาติ๊งต๊องเป็นเด็กเลยคับ ไม่มีใครไล่ผมหรอกคับ ผมออกของผมเอง พวกสังคมปิดผมไม่จำเป็นต้องมาเถียงให้เปลืองคับ ถ้าผมขาย มันก็มีห้องขายคับ คนคับ รู้เรื่องคับ ถ้าผมขายผมคงเป็นเจ้าของ hondatec แคมซิ่งเบริด์หลักห้า ท่อ azc ชุดค้ำ tsuyoi บูช rigid colar ผมคงรวยแล้วคับ สรุป คุนมีปัญหากับผมก็มาเจอกันได้นะคับ จะได้คุยให้รู้เรื่องคับ ว่าผมไปขัดแข้งขัดขาอะไรคุน
รอบที่แล้วเข้ามาก็มาหาเรื่องแชร์ถ้อยคำ นักเลงเหลือเกินนะคับ ในกระทู้สด เหมือนเป็นคนขายของเสียเอง ก่างใหญ่โตมากเลยคับ ปิดบังตัวตนไม่มีรูป นานๆเข้ามาที่ club นี้ที แต่อยู่ใน เพสเฟสสังคมปิด มาคอยแต่จะโจมตีคนอื่นๆที่แชร์ข้อมูลขัดแย้ง หรือ เห็นต่าง แบบนี้พวกกบในกะลาจิงๆคับ เพาะแต่ละคนเข้าก็มีมุมมองที่ต่างกันออกไป มันก็สิทธิ์ของคนคนนั้นที่เขาจะแชร์คับ ส่วนผมเองตอนที่แชร์ในกลุ่มสังคมปิดของ 14432 ผมก็ไม่ได้ไปว่าใคร หรือ ระบุกล่าวหา สมช ในกลุ่มเลย แชร์จากข้อมูลที่ได้มาจากการใช้งานจิง เป็นเรื่องเลยคับ หาว่าผมไปแชร์โจมตี chr แล้วบอกผมว่า อวย hrv เกินไป มันก็เป็นสิทธิ์ของผม จะอวยใคร ค่ายไหน รุ่นไหน มันก็สิทธิ์ของคนคนนั้นคับ ถ้าแชร์กระทู้นั้นๆไม่เหมาะสม ทางเพส ท่านแอดมิน เดี๋ยวท่านๆก็บโพสที่ไม่เหมาะสมออกอยู่แล้วคับ จะต้องทำตัวเดือดร้อนเอง ทำตัวก่างใหญ่โตเหมือนประหนึ่งเป็นเจ้าของเพสซะเอง แชร์มาตั้งกระทู้มาให้คนอื่นแชร์ออกความคิดเห็น ถ้าไม่พอใจอย่าไปตั้งกระทู้เลยคับ จะเสริมอะไรก็ทำไปมาโพสโชว์พอคับ รอบที่แล้ว 14432 ก็มาหาว่าผมขายของแล้วรอบนึง รอบนี้มาอีก เออ ขายของเองหรือป่าว หรือ เป็นมือ tuner แต่ไม่มีใครไปจูนรถด้วยหรือป่าวไม่มีรายได้หรือป่าว หรือ จูนรถห่วย ไม่มีใครไปจูนด้วย เลยมาโจมตีหาว่าผมขายของ remap ผมยังจูนไม่เป็นเลยคับ มีแต่ข้อมูลที่ผมสอบถาม มือจูนที่ผมไปจูนมา แล้วผมก็เอามาแชร์ แบบข้อมูลเบื้องต้น งูๆปลาๆ ถ้ามาโจมตีผมในเรื่อง remap คงเป็นมือจูนแต่จูนห่วยไม่มีใครไปจูนด้วยหรือป่าวคับ แปลกดีคับ ผมก็คนใช้งานเป็นลูกค้าที่ไปจูนมาแต่คนจูนแนะนำดีมากผมก็มาแนะนำ สำหรับคนที่สนใจ ใครไม่สนเขาก็ไม่ทำ แปลกดีคับ ถ้าผมขายด้วยผมรวยไปแล้วคับ ไม่ต้องไปทำงานเป็นลูกจ้างคนอื่นหรอกคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2018, 11:32:07 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #250 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2018, 01:15:23 »
ขอเสริมนะคับ พวกในเพสเฟส สังคมกลุ่มปิด พวกขายของแชร์แนวขายของเยอะแยะคับ
ส่วนผมแชร์นั้นในกลุ่มสังคมปิดของคุน 14432 เรื่องที่ผมแชร์ในเพสของ จขกท คนนึงแชร์จากความเห็นส่วนตัวเท่านั้น และ เป็นเรื่องจิงที่รุ่นน้องผมขับ chr มาทดสอบกับผมแล้วรุ่นน้องผมบอกว่ามันอืด กว่า hrv แล้วพวกกลุ่มสังคมปิดของคุน 14432 ก็มาโจมตีผมมาหาว่าผม ไปแชร์โจมตี chr มันไม่มีใครไปโจมตีใครหรอกคับ คนเขาใช้งานจิงแต่ละคนมุมมองเขาก็ต่างกัน แค่นั้นผมก็แชร์ตามข้อมูลที่ผมได้มาจากการใช้งานของคนใกล้ตัวผมแค่นั้น แล้วผมไปขายอะไรให้พวกคุน มีใครเขามา สอบถามผม ผมก็แนะนำว่าไปทำที่นั้น ที่นี่มา ก็แค่นั้น ทำแล้วดีผมก็บอกต่อ จะเข้ามาหาเรื่องโจมตีผมอีก คุน 14432 คงใหญ่โตมากในเพส facebook สังคมปิดกลุ่มนั้นแน่เลยนะคับ
ส่วนใน club นี้เขาสังคมเปิดนะคับ ใครจะแชร์อะไรตามประสบการณ์จากการใช้งานจิง หรือ มุมมองส่วนตัว จะอวยใคร หรือ รถอะไร มันก็เป็นสิทธิ์ของคน คนนั้นเต็มที่คับ ถ้าไม่เหมาะสม ทางผู้ดูแล แอดมิน เดี๋ยวท่านๆเหล่านั้นก็ลบ โพสที่ไม่เหมาะสมออกอยู่แล้วคับ ไม่ใช่มาทำตัวใหญ่โต มากล่าวหาว่าคนนั้น คนนี่เป็นอย่างนั้นเป็นอย่างนี้ อย่าทำเป็นพวกกบในกะลาคับ ผมแชร์ข้อมูลแนวทางที่เป็นทางเลือก ใครจะทำตาม หรือ สอบถามเพิ่มเติมผมก็บอกต่อ มาแชร์ภาพข้อมูล และ มีข้อมูลที่ดีจาก เจ้าของร้านที่เขาพิมพ์มาก็มีประโยชน์ผมก็มาแชร์ไว้ ใครสนใจเขาก็เข้ามาดู ใครเป็นระดับ อาจาร์ย หรือ กูรู อยู่แล้วก็มาแชร์เพิ่มเติมข้อมูลได้ ส่วนเรื่อง remap นั้นใน club นี้มี สมช หลายท่านที่ไป remap เกือบ 40-50 คันแล้วคับ ถ้าผมขายผมคงรวยแล้วคับ คิดเล่นๆนะคับ remap 4900x50 คัน ผมคงมีมีเงินเหลือๆ ไม่ต้องทำงานประจำแล้วคับ คุน 14432 เข้ามาแล้วมาหาเรื่องโจมตีผมตลอด แบบนี้หมายความว่าจงใจ เจตนาหาเรื่องกัน คุนคงดูดีมากนะคับ
*ยังไงผมต้องขออภัย สมช ทุกท่านด้วยนะคับ พวกสังคมปิด คิดแบบไหนผมไม่รู้นะคับ เจตนาผม อะไรที่ผมเสริมมาแล้วใช้งานจิงแล้วดี ผมก็มาแนะนำ แค่นั้น ใครมีข้อมูลที่มากกว่านี้ก็ผ่านไปไม่ต้องอ่านก็แค่นั้นคับ ไม่จำเป็นต้องมาจ้องหาว่าคนนั้น คนนี้ มาขาย มาอวยอะไรคับ มีข้อมูลดีๆก็แค่มาแชร์เสริมเติมกันไปก็แค่นั้นคับ เพาะผมไม่มีสิทธิ์ไปสั่งให้ใครมาทำตามผม แนวทางที่ผมเสริมเติมแต่งมาได้หรอกคับ สมช ท่านใดเขาสนใจอะไร แนวทางไหน เดี๋ยว สมช ท่านนั้นๆเขาก็ไป หาร้านอื่น หรือ ร้านที่ผมแชร์ข้อมูลไว้ ไปเสริมเติมแต่งเองแหละคับ ทุกคนเขามีความคิดที่เปิดโลกคับ ไม่ใช่สังคมปิด มัวจ้องแต่จะหาว่าคนนั้น คนนี้ มาขายของแล้วไปโจมตีเขา แชร์ข้อมูลอวยสุดซอยก็ไปว่าเขา พวกแบบนี้เหมือนกบในกะลาจิงๆคับ
ยังไงก็ขออภัยทุกท่านด้วยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2018, 01:23:06 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #251 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2018, 08:44:59 »
ผมลืมแชร์อีกนิดหน่อยคับ 14432 เดี๋ยววันจันทร์ผมสั่งพรมยางปูพื้นมา ราคาไม่แรง ก็มาแชร์อวยร้าน แชร์แนะนำเพสร้านเผื่อเอาไว้ให้ท่านที่สนใจเป็นทางเลือก อย่าลืมเข้ามา บอกผมว่าขาย พรมยางปูพื้นอีกนะคับ อันไหนที่ผมแชร์เยอะ แชร์มากมีคนไปทำเยอะ ก็มาบอกว่าผมขายแบบนั้นด้วยคับ 14432 เข้ามาแบบสัมภะเวสี เหมือนครั้งที่แล้ว แล้วก็ออกไปอยู่กับพวกกลุ่มสังคมปิด เพสใน facebook เหมือนเดิม ที่ผมออกเพาะผมไม่จำเป็นต้องไปสอบถาม อะไรในกลุ่มพวก 14432 เลยคับ เข้าไปแค่แชร์ข้อมูลทั่วไป แชร์ไม่พอใจ เห็นต่างกับพวกในกลุ่ม ก็จ้องแต่จะโพสโจมตีคนอื่น บ้านผมเขาเรียก ไอพวกหมาหมู่คับ คนจิงเขาเจอตัวต่อตัวคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2018, 10:55:30 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออนไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2018, 09:01:48 »
 :emo_111: :emo_111: :emo_111:

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2018, 09:29:13 »
  ;D 555:)  :emo_090:

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2018, 09:57:55 »
 :emo_013: ใจเย็นๆ ลูกพี่
อิอิ