เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ  (อ่าน 52240 ครั้ง)

พล นัยวรรณ์ และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 36
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: 08 เม.ย. 2018, 12:03:43 »

อัพเดตข้อมูลสักหน่อยคับ
เน้นใช้งบที่คุ้มค่าที่สุดคับ เน้น สายยก เดิมๆ แต่สมถรรนะ ทั้งช่วงล่าง และ แรงม้า แรงบิด ไม่เดิม เน้นใช้งานจิงเป็นหลัก วิ่งทางไกล ไม่มีงอแง ไม่เคย เคลม หรือ เกิดปัญหาจุกจิก หลังจากการเสริมสมถรรนะมา และ หลัง remap by พี่ป้อง hondatec คับ ใช้ดีก็บอกต่อคับ
ช่วงนี้ใกล้เทศกาล รถหลายรุ่น มา remap มาเพิ่มแรงบิด แรงม้า กันเยอะคับ เพื่อการใช้งานบรรทุกของ นั่งหลายคน รถจะได้ไม่อืด หรือ รอรอบในการเร่งแซง จะได้ปลอดภัยในการตัดสินใจออกเร่งแซงคับ และ ยังคงความประหยัดเชื้อเพลิงเหมือนรถเดิมในช่วงขับเรื่อยๆ ชิวๆ 90-120 กม/ชม. คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2018, 13:16:29 โดย Rit hrv by Hondatec team »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: 09 เม.ย. 2018, 15:28:05 »
มาอัพเดต เพื่อนร่วมค่ายคับ เครื่อง R18z เช่นกันคับ

« ตอบกลับ #227 เมื่อ: 11 เม.ย. 2018, 03:53:44 »
ใกล้เทศกาล หลายท่านมาเสริมสมถรนนะเพิ่มแรงม้า แรงบิด ให้กับรถยนต์เพื่อใช้งาน แบกรับน้ำหนักที่มากขึ้น จังหวะเร่งแซงที่ปลอดภัยที่ดีขึ้นคับ

« ตอบกลับ #228 เมื่อ: 11 เม.ย. 2018, 23:33:14 »
มาอัพเดตรุ่นน้องร่วมค่ายคับ ช่วงนี้ สงกรานต์มาเสริมสมถรรนะกันเยอะคับ เพื่อใช้งานวิ่งทางไกลคับ

« ตอบกลับ #229 เมื่อ: 12 เม.ย. 2018, 20:13:14 »
อัพเดตหน่อยคับ มีอีก 1 ท่านคับ สมาชิกใน club hrv รุ่น hrv el ไป remap คับ แต่ทางท่านนั้นรีบคับ คงติดธุระ เตรียมออกเดินทางคับ  >:D >:D >:D
ยินดีตอนรับกับสมาชิก hondatec team คับ รับลองว่าดีแน่นอนคับ และใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้เหมือนเดิม แรงบิด แรงม้าเพิ่มขึ้น เน้นใช้งานจิงเป็นหลัก นั่งหลายคนก็เร่งแซงได้สบายคับ ใช้ดีผมบอกต่อคับ ประกันศูนย์อยู่ครบ 100% คับ วารันตี เอาเฉพาะ hrv 40 กว่าคันคับ และ มือ tuner พี่ป้อง ระดับนักแข่งสนามเซอร์กิตคับ เน้น remap รถวิ่งทางไกล เน้นเครื่องทน อึด ไม่ส่งผลเสียใดๆต่อระบบภายในรถยนต์ทั้งระบบคับ ประทับใจเพาะ พี่ป้องแนะนำแต่สิ่งที่เสริมแล้วดี ไม่เน้นเชียร์ขายของที่เสริมแล้วเสียเงินคับ เน้นเดิมๆจูนแล้ววิ่งดี ถ้าขาซิ่งหน่อยรถเดิมแค่ remap กับ พี่ป้อง สวนพวกรถดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุนด้วยคับ ยังไงแล้ว เน้นใช้งานจิงเป็นหลักนะคับ รับลองว่า ใช้ยันขายรถสบายใจคับ จะเป็นผู้ใหญ่เน้นใช้งานบรรทุกของ นั่งหลายคนก็ขับสบายคับ หรือ ขาซิ่งหน่อยรับลองว่า หล่องซิ่งอายเลยคับ :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2018, 20:20:26 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ ธนวัฒน์

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 22227
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
  • ชื่อเล่น: โป้
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: 15 เม.ย. 2018, 14:13:27 »
ผมนำรถไปทำกับพี่เค้าเองครับ แหะ ๆ อ่านจากที่พี่โพสต์ไว้เรื่อย ๆ อดใจไม่ไหวครับ ต้องจัดเลยครับ ผมอยู่หัวหินครับ สมาชิกหมายเลข 1896 เจอกันทักทายได้ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม : )

« ตอบกลับ #231 เมื่อ: 15 เม.ย. 2018, 15:02:24 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:
โชว์ได้เลยนะคับ เผื่อสมาชิกท่านอื่นๆชมด้วยนะคับ แล้วหลัง remap เป็นไงคับ ใช้ดีไหมคับ สำคัญที่ tuner จูนละเอียด ให้ความสำคัญกับทุกคัน และจุดเด่นที่สำคัญอีกจุดของทาง hondatec คือ สามารถใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้เหมือนเดิมแบบโรงงาน ไม่ต้องมาเลือกน้ำมันจูนคับ มาแชร์ด้วยนะคับ อะไรใช้ดีผมบอกต่อคับ รีบลองว่าคุ้มสมราคา และ ไม่ส่งผลเสียระยะสั่น หรือ ระยะยาวในการใช้งานจิง 100% คับ ยินดีต้อนรับคับ hrv by hondatec team คับ แอดลายผมได้นะคับ เผื่อว่าจะมีอะไรสอบถามเพิ่มเติม หรือ มีข้อสงสัยอื่นๆ ที่ผมแชร์ข้อมูลให้ได้คับ
*ผมเองก็พึ่งไปหัวหินมาช่วง กุมภา ที่ผ่านมาเองคับ
hrv by hondatec team on the way
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2018, 15:13:04 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออฟไลน์ ธนวัฒน์

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 22227
  • จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
  • ชื่อเล่น: โป้
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: 15 เม.ย. 2018, 22:46:50 »
ขอบคุณมากครับผม รบกวนขอไอดีไลน์ด้วยครับ หรือถ้าไม่รบกวน แอดหาผมก็ได้นะครับ ไอดี musicroomhuahin ครับ ผมชื่อโป้นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม : )

« ตอบกลับ #233 เมื่อ: 16 เม.ย. 2018, 02:11:05 »
แอดเรียบร้อยคับ ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Hrv 14432

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 22461
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Hrv14432
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: 16 เม.ย. 2018, 11:46:07 »
ขายของเชิญห้องอื่นครับ ไม่ใช่ทำเปนให้ความรุ้แล้วจบด้วยขายของตามสูตร
โชว์ได้เลยนะคับ เผื่อสมาชิกท่านอื่นๆชมด้วยนะคับ แล้วหลัง remap เป็นไงคับ ใช้ดีไหมคับ สำคัญที่ tuner จูนละเอียด ให้ความสำคัญกับทุกคัน และจุดเด่นที่สำคัญอีกจุดของทาง hondatec คือ สามารถใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้เหมือนเดิมแบบโรงงาน ไม่ต้องมาเลือกน้ำมันจูนคับ มาแชร์ด้วยนะคับ อะไรใช้ดีผมบอกต่อคับ รีบลองว่าคุ้มสมราคา และ ไม่ส่งผลเสียระยะสั่น หรือ ระยะยาวในการใช้งานจิง 100% คับ ยินดีต้อนรับคับ hrv by hondatec team คับ แอดลายผมได้นะคับ เผื่อว่าจะมีอะไรสอบถามเพิ่มเติม หรือ มีข้อสงสัยอื่นๆ ที่ผมแชร์ข้อมูลให้ได้คับ
*ผมเองก็พึ่งไปหัวหินมาช่วง กุมภา ที่ผ่านมาเองคับ
hrv by hondatec team on the way

« ตอบกลับ #235 เมื่อ: 16 เม.ย. 2018, 13:26:29 »
ผมไม่ได้ขายคับ ผมก็คนใช้งานคับ แล้วที่ผมเชียร์เพาะผมประทับใจ พี่เขา แล้วมันเดือดร้อนใครหรือคับ มันก็สิทธิ์ของผมคับ ที่จะแชร์ข้อมูล แล้วอวยพี่ที่จุนรถ มันผิดตรงไหนคับ คุนเองไม่พอใจคุนก็ไม่ต้องอ่าน โพสผมสิคับ มากระพุดกระทบกระทั่งคนอื่น แล้วคุนเองเป็นมือ tuner หรือไงคับ ถึงมาเดือดร้อนอะคับ อย่าใช้สิทธิ์ที่คุนมีมาพาทพิงคนอื่นคับ ถ้าผมขายผมรวยไปแล้วคับ ผมจะมาขายอะไร ผมเสริมอะไรมาผมก็มาแชร์ มาเชียร์ร้านนั้นๆ ทุกร้านที่ผมไปเสริมสินค้ามาคับ แล้วคุนมีปันหากับผมเรื่องอะไรคับ ผมไปพาทพิงอะไรคุนคับ hrv 14432 ถ้าแน่จิงก็โชว์กันหน่อยไม่ใช่เขามาโพส แล้ว เหมือน สัมภเวสีคับ ไม่กล้าโชว์รุป หรือ ข้อมุลตนเอง เวลา ว่าใคร หรือ ด่าใครจะได้ไม่มีใครรุ้จัก แบบนี้เขาเรียกว่า หน้าตัวเมียนะคับ ภาษาบ้านผมเขาพูดกันคับ ยังไงกราบขออภัยทาง club และ เพื่อนๆทุกท่านด้วยนะคับ ผมใช้สิทธิ์ที่มีคุน hrv 14432 มาพาทพิงผมคับ เน้นย้ำคับ ผมไม่ได้ขายของคับ เพาะผมทำงานบริษัทคับ ไม่มีร้านขายของเกี่ยวกับรถทั้งนั้นคับ แต่ที่เชียร์ remap hondatec ผมประทับใจที่พี่เข้าดี ใส่ใจปรึกษาได้ทุกเรื่องเกี่ยวกับรถ และผมมาแชร์มันผิดด้วยหรอคับ ต่อให้ออกนอกหน้า อวยแบบเกินไป มันก็เป็นสิทธิ์ของผมไม่ใช่หรอคับ แต่คุนมาพาทพิงคนอื่น ต่อให้คุนมีอำนาจ เป็นนายก คุน hrv 14432 คุนก็ไม่มีสิทธิ์มากล่าวหา หรือ พาทพิงคนอื่นนะคับ ถ้าคุนไม่พอใจ คุนก็ออกไปจาก club สิคับ อย่ามาไล่คนอื่นคับ คุนไม่ใช้ บิดา มารดาผม จะมาสั่งได้ไง และคุนเองไม่ใช้ กฏหมายคับ ผมเคารพกฏ เช่น ใน club เสมอคับ แค่ผมเชียร์ อวย ออกหน้าออกตามันก็เป็นสิทธิ์ของผมที่ทำได้คับ เพาะผมประทับใจมากแล้วคุนมาเดือดร้อน หมายความว่า คุนเดือดร้อนอะไรหรือคับ คุนขายของเองหรือป่าวคับ ถึงมีไฟรนก้นแบบนี้คับ

ออฟไลน์ Fi@t

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17853
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Fi@t
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: 16 เม.ย. 2018, 14:25:09 »
เท่าที่เคยคุยกับคุณริทมาอันใช้ดีเค้าก็จะแนะนำ..อันไหนไม่ดีสิ้นเปลืองเค้าก็จะห้ามไว้นะครับ..ไม่เคยเห็นเปิดร้านขายของ..อาจจะเชียร์สินค้าที่ใช้อยู่แล้วมันดี..ดีกว่าที่ผมจะไปลองผิดลองผิดลองถูกเสียเงินโดยไม่ได้ประสิทธิภาพอะไรกับรถ..ยังไงก็ค่อยๆพูดค่อยๆพิมพ์กันนะครับ..อาจจะสื่อสารกันผิดพลาด..อย่าทะเลาะกันเลย..

« ตอบกลับ #237 เมื่อ: 18 เม.ย. 2018, 22:00:24 »
 :emo_051:
อะไรใช้ดีผมบอกเสมอคับ เน้นใช้งบอย่างประหยัด และ ได้สินค้า และ สมถรรนะที่คุ้มค่าที่สุด สมราคาที่สุดคับ และ เน้นย้ำเสมอคับ ว่าเน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2018, 22:13:10 โดย Rit hrv by Hondatec team »

ออนไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: 19 เม.ย. 2018, 11:24:59 »
เท่าที่เคยคุยกับคุณริทมาอันใช้ดีเค้าก็จะแนะนำ..อันไหนไม่ดีสิ้นเปลืองเค้าก็จะห้ามไว้นะครับ..ไม่เคยเห็นเปิดร้านขายของ..อาจจะเชียร์สินค้าที่ใช้อยู่แล้วมันดี..ดีกว่าที่ผมจะไปลองผิดลองผิดลองถูกเสียเงินโดยไม่ได้ประสิทธิภาพอะไรกับรถ..ยังไงก็ค่อยๆพูดค่อยๆพิมพ์กันนะครับ..อาจจะสื่อสารกันผิดพลาด..อย่าทะเลาะกันเลย..