เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ  (อ่าน 40478 ครั้ง)

noroi และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ Yotewarit

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 21545
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ยศ
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2017, 12:37:16 »

รีเเมทเลยเเรงๆ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2017, 21:57:02 »
มาอัพเดตเพื่อนร่วมค่ายคับ R18z เหมือนกันคับ บางคันจุนกล่อง ปุ้งปั้ง มางานเข้าหันมา remap กันเยอะคับ
และขนาดรถช่างศูนย์ honda ยังมาจุนคับ ถ้า remap แล้ว แย่ พวกช่างต้องรุ้ดีคับ ว่ารถเขามีปัญหาแน่คับ แต่เขาทราบว่า เสถียรเลยมาจุนคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออนไลน์ Rit hrv by Hondatec team

« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2017, 12:28:41 »
มาอัพเดตอีกคันคับ ขยับ สเตป แล้วจูนเก็บคับ กับ tuner พี่ป้อง hondatec คับ

« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2017, 22:43:52 »
มาแชร์ข้อมุลเล็กน้อยนะคับ hrv ท่านใด remap by hondatec team แอดลายผมได้เลยนะคับ เอาไว้ มาแบ่งปันข้อมุล อัพเดตสิ่งที่ hrv ใช้ดีใช้ได้ ราคาไม่แรง คุนภาพ สมถรรนะ ดีคุ้มสมราคาคับ แอดได้เลยนะคับ จะได้สะดวกแบ่งบันข้อมุลกันสะดวกรวดเร็วด้วยนะคับ
ID line : jr.hrv
ผมตั้งกลุ่ม line hondatec team แล้วนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2017, 23:07:00 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 05 ม.ค. 2018, 04:11:46 »
ผลดีของการ remap คับ ขึ้นเขาขึ้นดอย แซงทางขึ้นสบายๆคับ เสียงเครื่องดัง เป็นเรื่องปกติของเวลา vtec เปิดคับ ไม่ได้ส่งผลเสียอะไรต่อเครื่องยนต์ หรือ ระบบต่างๆคับ ยิ่งขับช้าความร้อนยิ่งสูงคับ ทำให้ระบบ ของเหลวยิ่งร้อนมากเกินจังหวะเร่งแซง หรือ วิ่งขึ้นดอย ส่งผลทำให้รถอืด ตื้อ เร่งไม่ขึ้นคับ remap ตอบโจยท์คับ แต่อยุ่ที่ โปรแกรม และ ฝีมือ tuner ด้วยนะคับ ว่ามือถึงขนาดไหนคับ
*คลิปวันที่ 4/1/61 คับช่วง 9 โมงกว่าคับ ขึ้นดอยอินทนนท์คับ รับลองว่า remap ดีแน่นอนคับ ไม่ส่งผลเสียใดๆทั้งสิ้นคับ และสามารถเติมน้ำมันเชื้อเพลิงได้เหมือนเดิมคับ ไม่ต้องมาเลือกน้ำมันในกานจูนคับ เร่งแซงทันใจคับ หาเติมได้ทุกปั้ม และที่สำคัญประกันศูนย์อยู่ครบ 100% คับ hrv by hondatec tuning tuner พี่ป้องคับ ใช้ดีบอกต่อคับ

https://youtu.be/PHQKIxRUXlU

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ม.ค. 2018, 19:59:02 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 08 ม.ค. 2018, 22:12:02 »
เน้นย้ำคับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ จูน สเตป flexible fuel ไม่ต้องเลือกน้ำมันเชื้อเพลิงในการจูนคับ ออกทริป ตจว วิ่งทางไกล สบายใจคับ เพาะเติมน้ำมันได้เหมือนรถเดิมจากโรงงานคับ ผสมได้หมดคับ จะชิวก็ได้ จะแอบซิ่งก็ดีคับ ไม่มีการตัดต่อสายไฟ และ ประกันศูนย์อยุ่ครบ 100% คับ ใช้ดีบอกต่อคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2018, 22:20:15 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 11 ม.ค. 2018, 23:04:40 »
มาแชร์ข้อมุลนิดหน่อยคับ พอดีได้ข้อมุลจากพี่ป้องมาคับ จะมีเสื้อ hondatec team ออกมาคับ ใส่ได้ทุกโอกาสคับ ที่ทราบข้อมุลมาราคาไม่แพงด้วยคับ เป็นทรง polo นะคับดูดีคับ จากภาพที่ได้มาคับ เป็นงานปักนะคับ ผมดูจากแบบ และข้อมุลที่แจ้งมา ผ้าเนื้อดีเลยคับ มี size ด้วยคับ ท่านใดที่ remap กับ hondatec ที่ไม่ได้เข้ากลุ่มลาย hondatec team ก็ติดต่อสอบถามพี่ป้องทางเพสได้เลยนะคับ เสื้อน่าจะมาเดือน ก.พ. คับ ผมเองก็จะเอา 2 ตัวคับให้แฟนด้วยคับ ราคาที่ทราบเบื้องต้นนะคับ 250 คับ ไม่แพงคับ ผมเลยมาแชร์เผื่อท่านที่ remap ไปจะสนใจคับ หรือ ท่านใดสนใจก็สามารถใส่ได้คับ จะเป็นแบบที่ผมใส่คับ ของ giordano คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2018, 23:02:01 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 11 ม.ค. 2018, 23:11:48 »
เพื่อนร่วมค่ายคับ แต่เครื่องบล็อกเดียวกันคับ fc na มาไกลจากทางภาคใต้ เน้นใช้งานคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ม.ค. 2018, 23:13:45 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 15 ม.ค. 2018, 18:53:04 »
ยินดีต้อนรับ hrv by hondatec team คับ เน้นใช้งานจิง ช่วยแบกน้ำหนักจากการใช้งาน และ เร่งแซงอย่างปลอดภัยคับ จะขึ้นดอยก็สบายคับ
ใช้ดีบอกต่อคับ
สเตป flexible fuel ใข้น้ำมันเชื้อเพลิงได้เหมือนที่ hrv เติมได้คับ ผสมได้คับ ไม่มีการดัดแปลง และ ตัดต่อสายไฟใดๆทั้งสิ้นคับ ประกันศูนย์อยู่ครบ 100% คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ม.ค. 2018, 10:24:23 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #189 เมื่อ: วันนี้ เวลา 13:53:50 »
มาอัพเดตเพิ่มเติมคับ ยินดีต้อนรับชาว hrv จากนครสวรรค์คับ ใกล้ตรุษจีน แล้วคับ นครสวรรค์ จัดใหญ่คับปีนี้
*มาเสริมสมถรรนะคับ ปลอดภัย อัตราเร่งดีขึ้น แรงบิดแรงม้าเพิ่มขึ้นอย่างน้อย 10+ ตัวคับ ประหยัดเหมือนเดิมคับ ประกันศูนย์อยุ่ครบ 100% คับ และ remap สเตป flex fuel สามารถใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้เหมือนเดิม ผสมได้หมดคับ แต่วิ่งดีกว่ารถเดิมหน้ามือหลังมือคับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ จะขนของเยอะ บรรทุก นั่งหลายคน เรียกแรงบิดมาได้สบายคับ ต้น กลาง ปลาย ไหลลื่นคับ ไม่มีรอรอบคับ ใช้ดีบอกต่อคับ