เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ  (อ่าน 35664 ครั้ง)

ออฟไลน์ MMcNut

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 13671
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครนายก
  • ชื่อเล่น: ์Nut
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 11 ส.ค. 2017, 10:37:03 »

จุนน้ำมันอะไรคับ กล่องมันลองรับ 2 map ไม่ใช่หรอคับ e85 หรือ e20 คับ แมกขอบเท่าไหร่คับ แต่น่าจะชดเฉยได้เพาะใส่สตัทโหลดเตี้ย
แมกโตมันหนักคับ เพาะ เพื่อนใน club เรา ที่ไปจุนกับรุ่นพี่ผม แมก18 ได้ 11 วินาทีคับ แค่นี้ก็เร็วแล้วคับ รถเดิมๆผมบอกเลยคับ เทส 0-100 มี12-14 วินาทีคับ ม้าลงล้อ ถนนจิงรถเดิม hrv ได้ 13 วินาที กว่าด้วยคับ
ก็ที่ผมแชร์ข้อมุลแหละคับ มันอยุ่ที่องค์ประกอบรถด้วยคับ น้ำหนักของรถทั้งหมดด้วยคับ บางคันอยากให้อากาศเข้าไว แต่มององค์ประกอบผิดไปจัดกรองเปลืองในห้องเครื่องต่อให้ทำกล่องปิดได้ยังไงอุนหภุมิมันก็ได้ความร้อนของอากาศมากกว่ากรองเดิมอีกคับ ม้านี่หล่นเยอะเลยคับ ต่อให้จุนเลยคับ วิ่งสุ่กรองเดิมๆไม่ได้คับ ส่วนที่จะวางกรองเปลือยได้ สำคัญเลยนะคับ ต้องวางโบคับ หรือ รถผุกโบมาจากโรงงานคับ เช่น fc 1.5 ถ้าใส่กรองเปลือย จุนใหม่ ขยับบุสใหม่ แบบนี้เห็นผลแบบ หน้ามือ หลังมือคับ ม้าแตะเกือบ 200 ม้า หรือ 200+ แน่นอนคับ
รถผมแมกเดิม ยกสุง ต้านลมแต่น้ำหนักของรถและ แมก การแต่งเติมคับ เฮด แคท ท่อท่อนกลาง หัวฉีด สุบ แคม กรองอากาศ เดิมๆ hrv r18z ดีอยุ่แล้วคับ เปลี่ยนแค่ปลายท่อพอคับ มีหลายคันคับพวก fd fb fc gk ge city รุ่นเล็กไปใส่เฮดทั้งเส้น หรือวางกรองเปลือยหลังจุนรุ่นพี่ผมยังบอกว่า เทียบกับ คันเดิมๆมีแต่ปลายท่อใบเดียว จุนแล้ววิ่งกว่าคับ แต่ตามความชอบคับ คือ จุนให้สมดุลที่สุดของรถแต่ละคันคับ ที่เสริมเติมแต่งมาคับ
แต่ถ้ารถผมเตี้ยลง คงมีลุ้นได้เวลาอาจจะทำเวลาได้ดีกว่านี้คับ
เครื่อง R18z ใน hrv ตัวนี้ลงตัวนะคับ หัวฉีดก็ใหญ่ แคม สุบ ช่วงชักก็ดีคับ ต่อให้ยกสุง หนักกว่า fb fc 1.8 จุนแล้ววิ่ง สุสีคับกิน hrv ไม่ลงคับ ถ้าจะกินก็คงปลายเลยคับ เพาะที่เคยสองครั้ง hrv ผมเองยกสุงต้านลม กดได้ 205-210 ไม่เกินนี้คับ แต่ fb fc na ปลายไหลได้ถึง 215 คับ รถเตี้ย เบากว่า hrv 30-70 โล หรือเกือบ 100 คับ เฉพาะตัวรถนะคับ
แต่มันมีตัวช่วยนะคับ แต่ผมเองไม่อยากให้รถเสียประกันคับ ถ้าอยากให้ hrv กดได้ 220 แบบไม่ต้องไปเสียเงินวางโบ 7-80000 หมื่นบาท ลงทุนน้อยถ้าไม่คิดมากนะคับ ที่บ้านมีหลายคัน หรือกะแต่ง hrv ซิ่ง ใส่แคมซิ่งคับ แต่ต้องเลือกสำนักด้วยนะคับว่าแคมซิ่งที่สำนักนั้นๆทำมา มันดึงรอบไหน เพาะบางสำนักก็เน้นดึงรอบต้น กลาง ปลายไม่ไหล แต่ บางสำนักเน้นปลายไหล แต่แก้ได้ด้วยจุน หรือ reflash คับ แต่บางสำนักแคมซิ่งใส่แล้วแบบตรงรุ่นนะคับ ใส่แล้วต้องจุนกล่องอย่าเดียว แบบนี้จะเสียหลายต่อคับ
แต่ส่วนตัวผมยังรออยุ่คับ ถ้าพ่อผมถอย crv 1.6 ผุกโบ คันนี้ผมก็จะแต่งซิ่งเลยคับ อาจจะไปใส่สตัท ใส่แคมซิ่ง reflash ecu ใหม่ ความเร็วต้น
กลาง เหมือนเดิม แต่ปลาย กด 220 สบายคับ ได้ม้าเพิ่มอีกคับ จากเดิมหลังจุน 15 ตัว ใส่แคมซิ่ง อาจจะเป็น 20 ตัวคับ แต่อย่างว่าคับตอนนี้ยังไม่อยากให้รถช้ำ และประกันขาดคับ แค่นี้ก็เหลือและคับ ถนนมันหมดก่อนอยุ่แล้วคับ ก่อนถึง 200 อันตรายด้วยคับ กลางวันขับเกิน 120 เจอใบประกาศส่งถึงบ้านอีกคับ

เอ่อ...... ขอค้านอีกรอบครับ hrvเดิมๆ 0-100 ผมจับเวลาเองมันจะได้ประมาณ 10วิ ปลายๆถึง11ต้นๆนะครับ ผมว่า0-100ได้ 12-14นี่ต้องเช็คลมยางแล้วครับ :emo_109:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 29
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 11 ส.ค. 2017, 12:21:20 »
คงประมานนั้นคับเรื่องลมยางนะคับ หรือ กรณีใส่แม็กโตคับ แล้วรถยังเดิมๆ ยังไงกดแล้ว 0-100 วิ่งได้ไม่เท่าคันที่ แม็กโตเหมือนกันแต่รถจุน หรือ reflash ไม่ได้หรอกคับ ถ้ามันเทียบกันได้ผมเองคงไม่เล่นจุนกล่องมาก่อนหน้านี้จนถึงตอนนี้มา reflash แน่นอนคับ ยังไง reflash หรือ จุนกล่องวิ่งดีกว่า แต่อย่างว่าคับ อยุ่ที่ tuner และโปรแกรมที่เอามาจุนคับ เสถียรขนาดไหนคับ หรือ รบกวน ท่านใดขับ hrv เดิมทุกอย่างนะคับ แล้วมี smart gauge เทส 0-100 ให้ชมด้วยคับ ว่าแต่ละคันมันเหมือนกันไหมนะคับ จะได้เทียบคับว่า ปอนต์ ต่อ ปอนต์ คับ ว่าความต่างของ 0-100 จะได้กี่วินาที เพื่อจะได้เป็นประโยชน์ในการตัดสิ้นใจ เสริมสมถรรนะคับ
* ผมเลยลืมถามเลยคับใช้เกียร์อะไรเทสคับ กรณีรถเดิมอะคับ ใช้เกียร D หรือ S คับ
ที่ผมเทสผมใช้เกียร D นะคับ
รถเดิมๆถ้าเทสแล้วต่างกัน 1 วินาที ขับเดิมก็ได้แล้วคับ ไม่ต้องจุนกล่องซิ่ง หรือ reflash ecu ก็ได้คับ
แต่ความเป็นจิงใช้งานจิง ขับจิง ถนนจิง รถเดิมกับรถจุน มันต่างกันหลายขุมนะคับ
ขนาดกล่องคันเร่งไฟฟ้า สายหลอกแอร์โฟร์ใส่แล้ว วิ่งเทสกับรถที่จุน แค่พวกเครื่อง 1.2-1.5 cc ยังกินรถ 1.8 ที่ใส่พวกอุปกรณ์หลอกสัณญาณเลยคับ ถ้าเดิมๆวิ่งไม่ทันรถจุนแน่นอนคับ ต่อให้ 0-100 คับ มันต่างกันเยอะนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2017, 19:56:28 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ MMcNut

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 13671
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครนายก
  • ชื่อเล่น: ์Nut
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 11 ส.ค. 2017, 13:34:17 »
พอกินข้าวเสร็จก็เลยเทสเดิมๆให้ดูเลยครับ 0-100 ประมาณ10วิปลายๆ มันได้เท่านี้จริงๆ ผมเริ่มกดตอนเกือบๆวิที่2ของวิดีโอ ไปแตะ100ตอนวินาทีที่12 นั่ง2คนเปิดแอร์ อุณหภูมิเท่าไหน่ไม่ทราบครับ ช่วงบ่าย

ปล.เพิ่งรู้ว่าเว็ปมันอัปวิดีโอไม่ได้

ออฟไลน์ DS G Max

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 20548
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แม็ก
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 12 ส.ค. 2017, 14:45:20 »
ตามๆ

ออฟไลน์ Rit hrv by Hondatec team

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 15 ส.ค. 2017, 19:42:20 »
เน้นใช้งาน ไม่ซิ่ง รถเดิมๆ นั่งหลายคน บรรทุกของเยอะ reflash ecu ตอบโจทย์คับ
" คำว่าซิ่ง"นั้นมัน คือ ผลพลอยได้คับ แต่ประเด็นของการ reflash ecu สำหรับผุ้ใหญ่ที่ต้องการแก้ปัญหาอาการรอบต้นออกตัวช้านี่แหละคับ สำคัญมากคับ เวลาเราเบรกขณะขับอยุ่ ถ้าความเร็วได้ชลอลงมาแล้ว เวลากดเร่งเพื่อต้องการแซง หรือ เร่งส่งนั้น รถเดิม ถ้าไม่ใช่เกียรกระปุก ทำได้ยากคับ เพาะอาการเหล่านี้คับ ที่พบเห็นบ่อยครั้ง เวลาเร่งแซงออกมาแล้วคันหลังมาด้วยความเร็ว อาจจะเกิดอุบัติเหตุได้คับ ต่อให้หลายๆท่านหาิุปกรณ์มาหลอกสัญญาณ ecu เหมือนรถออกตัวได้ดี แต่พอใช้งานจิง ระบบของกล่อง ecu รถก็ยังติดลิ้นหรี่อยุ่เหมือนเดิมคับ ขนาดกล่องจุนของขาซิ่ง ราคา 15000-20000 ต้นๆยังไม่สามารถปลดล็อกลิ้นหรี่ได้เลยคับ ยังไงแล้วการ reflssh ecu ตอบโจทย์แน่นอน 100% คับ  ปลอดภัย สบายใจผู้ใช้งาน เหมือนรถเดิมๆจากโรงงาน แต่สมถรรนะที่ได้จากการ reflash ecu เพิ่มแรงบิดขึ้จมาอย่างเห็นได้ชัดคับ และได้แรงม้าตัวจิงๆมาให้ดครืาองยนต์ 15 ตัวคับ โดยที่ไม่ต้องไปดัดแปลง หรือ หาของซิ่งมาแต่งเลยคับ สำหรับผู้ใหญ่ที่เน้นใช้งานท่อเงียบๆใช้เดิมๆได้เลยคับ บางคนเอารถไปยำไปโมจนรถช้ำ ประกันขาดกระจุย แต่งซิ่งจุนกล่องซิ่ง ถ้าพุดกันในด้านสมถรรนะ ยังวิ่งไม่ดีเท่าการ reflash ecu เลยคับ :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ภาพถ่ายช่วงลงเขาจากภุทับเบิกคับ อัตราสิ้นเปลืองแบบนี้คับ แต่พอถึงช่วงทางปกติ ก็จะเริ่มกับมาคับ อยุ่ที่ 12.0-14.5 และ ถ้าขับชิวๆที่ 120 ประมาณนี้คับ อาจจะมีเร่งแซงบ้าง
จะได้ 15.0-16.5 คับ ใช้ความเร็วเฉลี่ยอยุ่ที่ 120-140 คับ
** และที่สำคัญคับ ท่านที่ออกทริป หรือ ใช้งานวิ่งทางเหนือบ่อยๆ เจอทางขึ้นเขาบ่อย และรถขนขอเยอะหลังจาก reflash ecu แล้วขับขึ้นได้สบายคับ ยิ่งถ้านั่งแค่ 2 คนมีของบ้าง ขับสบายคับ ไม่ต้องกลัวรถจะอืดคับ เพาะรถที่วิ่งขึ้นเขา ขึ้นดอยเข็มความเร็วเวลาเร่งขึ้นเขา ดอย เข็มแทบไม่กระดิกเลยคับ กรณีรถเดิมๆ แต่ refash ecu เร่งแล้วเข็มความเร็วไหลไปเรื่อยๆคับ ตามเท้าที่เร่งคับ ไม่มีตื้อคับ เพาะผมออกทริปบ่อยคับ เลยกล้ามาแชร์ว่า ใช้งานจิงได้ดีคุ้มเกอนราคาแน่นอนคับ ใช้น้ำมันได้เหมือนเดิมคับ แต่วิ่งดีกว่ารถเดิมๆจากโรงงานคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2017, 02:22:13 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 16 ส.ค. 2017, 02:24:29 »
รถรุ่นใหม่ๆติดลิ้นหรี่หมดคับ มันถึงทำให้รอบต้นรเร่งไม่ดีเท่าที่ควร เข็มความเร็วขึ้นช้า เร่งแซงรอรอบคับ แก้ได้โดยการ reflash ecu คับ

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 30 ส.ค. 2017, 19:50:16 »
เทส 0-100 คับ
แคมซิ่ง+remap hondatec by tuner พี่ป้องคับ
ผมขยับสเตปขึ้นมานิดนึงคับ

*แต่แค่ remap+รถเดิมๆก็เหลือๆแล้วคับ
* ที่ผมขยับสเตป เพาะแถวนี้ที่ผมอยุ่ พวก ควันดำ ดันราง ยกหัวฉีดมันเยอะคับ ต้องเสริมสมถรรนะเพิ่ม แรงบิด แรงม้าไว้หน่อยคับ ผมออกมาอยุ่ยุดยา คับ แถวนี้ ตั้งแต่ดอนเมือง ถึง ยุดยา สายย่อ สายซิ่งเยอะคับ เลยต้องอัพสเตปกันหน่อยคับ
เพาะเจ้าพวกมีหอยทั้งหลายพวกนี้คิดว่า รถ na ไม่มีอะไร ชอบบี้ตะรูดเป็นประจำคับ na มันมีดีกว่าที่คิด โดยเฉพาะ เครื่อง รหัส B/R/K ต่อให้  na มันมีดีแน่นอนคับ
*ส่วนการใส่หอย ผมมองว่ามันไม่คุ้มคับ ปัญหาเยอะคับ ถ้าท่านใดมีรถหลายคัน แล้วจะเอาสักคัน รถ na ไปใส่หอย ก็ยังได้คับ เพาะถ้าพักก็มีอีกคัน หรือ สองคันคับ เอาไว้ใช้งาน แต่บอกได้เลยคับ เครื่อง na เอาไปใส่หอย ต่อให้สำนักดังยังไง ใส่หอยเล็ก บุสน้อย ยังไงก็มีพังแน่นอนคับ ถ้าเผลอ หรือ ลืมตัวชัดแช่เกิน เอาสัก 2-4 นาที บ่อยๆ ปัญหามีมาเยื่อนเพียบคับ เช่น ชุดสุบ วาวล์ ลุกลอย เกียรแตก หรือ เกียร mt ครัชกระจาย เกียร์พัง อื่นๆ เยอะคับ เพาะเครื่องยนต์พื้นฐานมันไม่ได้ลองรับ หอย อยุ่แล้วคับ เอาขับสนุก เน้นใช้งาน เร่งแซงสบายๆได้เหมือนกัน ใช้งบไม่ถึง 5000 และที่สำคัญประกันอยุ่ครบ 100% ดีกว่าเยอะคับ
ใส่หอยแล้วได้ 200+ hp/ม้า แล้วมาวิ่งถนนบ้านๆ ผมว่าเอาไปลงสนามแล้วมาโชว์ แบบ มาคุยแบบไม่อายใครจะดีกว่าคับ ว่าได้ถ้วย หรือ รางวัลจาก สนามนั้นๆติดไม้ติดมือมา
 ผมว่าแบบนี้เจ๋งคับ
้เหมือนนักซิ่งหลายๆท่านที่เคยมีประสบการณ์มา มักจะบอกว่า
"รถแรง รถซิ่ง ผูกหอยซัดบ่อย มันก็จอดอู่ รถเดิม รถเสริมเอาพอประมาณ ซัดบ้าง ชิวบ้าง จอดบ้านคับ"
*แต่ก็อยุ่ที้ความพอใจของผุ้ใช้งานนะคับ ว่าชอบแบบไหนคับ
เงินถึงก็จัดได้คับ พังแล้วมีเงินซ่อม มีหลายคัน ไม่แค่สื่อ แบบนี้จัดไปได้เลยคับ
แต่ถ้าเน้นใช้งาน ประจำวัน ขับสบายใจ เร่งแซงกดแช่ได้ ประกันอยุ่ครบ เน้นจอดบ้าน ไม่เน้นจอดอู่ แค่  remap ก็เหลือเฟือแล้วคับ แต่ก็ต้องเจอ tuner ที่ดีมีประสบการณ์ เอาใส่ ลค. ปรับจุนกราฟ ตารางต่างๆให้เหมาะสมกับรถแต่ละคันที่สุด และโปรแกรมจูนที่เสถียร ไม่งั้นงานเข้าคับ สมองพังแล้วงานใหญ่คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2017, 22:47:37 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 30 ส.ค. 2017, 20:41:14 »
hrv อีก 2 คันคับ ที่ไป remap กับทาง hondatec by tuner พี่ป้องคับ
*ท่านใดสนใจ ทัก หรือ ทิ้งลายมาได้เลยคับ ยินดีแนะนำคับ ประกันศูนย์อยุ่ครบ 100% คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2017, 22:18:11 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 30 ส.ค. 2017, 20:43:00 »
คันนี้ คุณเทพ จุนเสร็จมีธุระเลยรีบไปคับไม่มีรุปข้อมุลคับ แต่ขอภาพมาลงแล้วคับ

ออฟไลน์ tanakaeak

• *
  • สมาชิก ID: 14999
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: เอกคุง
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 02 ก.ย. 2017, 12:08:49 »
สนใจมากๆครับ ไม่มาเชียงใหม่บ้างเหรอครับพี่ 8) แต่เดือน11 จะลงไปหาน่ะ ::)

ออฟไลน์ tanakaeak

• *
  • สมาชิก ID: 14999
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: เอกคุง
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 02 ก.ย. 2017, 12:37:24 »
ต้องรวมให้ได้ 4 คันคับ ถ้าขึ้นเหนือคับ ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติม ต้องคิดต่อกับรุ่นพี่ผมโดยตรงคับ ว่ามีมัดจำอะไรหรือไม่คับ แต่ถ้าสะดวกลงมา remap ผมว่าดีนะคับ ขากลับจะได้เทส ไปด้วยในตัวคับ ว่าก่อน remap และหลัง remap ต่างกันขนาดไหนคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
เดวอีก2เดือนเจอกันครับพี่ ยังไงรบกวนด้วยน่ะครับ ฝากตัวด้วยน่ะครับผม ::) ::)

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 03 ก.ย. 2017, 11:14:57 »
มาเสริมเรื่องกรองอากาศเดิมๆที่ติดรถคับ หลายๆท่านมักจะบอกว่า ของเดิมติดรถ อากาศเข้าช้า เข้าน้อย เข้าไม่ดี อั่นๆ ถ้ามีการ remap แล้ว กับรถ na นั้นนะคับ จะดีกว่ารถ na ที่ไปใส่กรองแผ่นซิ่ง หรือ กรองเปลือยคับ เพาะการปรับจุนนั้น ในรอบความเร็วต่ำ หรือ ช่วงต้องใช้กำลังอัดในรอบต่ำ คือ การเรียก torque/แรงบิดมาในรอบความเร็วต่ำ ให้รถออกตัวได้ดีขึ้นนั้น ทั้งตามหลักการ
 หรือ การใช้งานจิงคับ คือ รถมันต้องการอากาศไหลเวียนในกล่องกรองอากาศ หรือ พุดง่ายๆก็ คือ ต้องให้อากาศขาเข้า และ ขาออกมันอั่นๆหน่อย และอากาศที่มีความเย็น ไมใช่อากาศที่มามากๆแล้วมีแต่อากาศที่อุนหภุมิร้อนๆ ได้มาเยอะแต่ร้อนก็จบข่าวคับ เพาะรถ na นั้น เป็นระบบใช้กำลังอัดจาก ชุดลุกสุบคับ ไม่ใช่ระบบพวกรถใส่หอย ระบบอัดอากาศ (turbo) คับ
ในรอบความเร็วต่ำ+remap กับรถ na นั้น จึงต้องพึ่งกำลังอัดจากชุดสูบ แล้วอากาศที่เรียกๆกันในรถ na คับ คือ เฮด(แคท) เพาะรถ honda เครื่องรหัส R จะมีแคทตรงจุดที่ เรียกกันคับ คือ ตรงเฮดเดอร์แหละคับ
มันจึงส่งผลดีคับ ที่ระบบอากาศขาเข้า แบบชุดกรองอากาศเดิมๆกับ ชุดเฮดเดิมอาดาศขาออก(แคท) + remap จึงทำให้สมถรรนะ ของอากาศขาเข้า และออก ดีกว่ารถที่ไปใส่ กรองเปลือย หรือ เฮดซิ่งคับ จึงมีหลายๆท่านที่มีประสบการณ์บอกกันว่า ต้นหายปลายเดิน แต่เทียบกับของเดิมๆที่ติดรถ แล้ว remap เหมือนกัน ช่วงที่บอกว่าปลายเดินไม่ต่างกันคับ แต่จะต่างที่รอบต้นคับ ของเดิมๆติดรถทำได้ดีกว่า แบบเห็นได้ชัดคับ อย่างที่ กุรุ หลายๆท่านใน เวปต่างๆแชร์ความรุ้มาแหละคับ รถ na ถ้าอากาศเข้ามากไป ม้าก็หาย กินน้ำมันมาก หรือ รถวิ่งไม่ออก แถมกินน้ำมันประมาณนี้คับ
*เดิมๆมันดีอยุ่แล้วคับ แค่ remap กับ tuner+โปรแกรม ที่มีคุณภาพ และมีประสบการณ์ที่ดีคับ แค่นี้ รถก็ได้ทั้ง torque+hp เพิ่มมาแบบคุ้มต่ากับการลงทุน แนวทางไม่ต้องดัดแปลง ได้รถเดิมๆแต่มีม้าตัวจิงๆให้กับรถมา 10-15 ตัว ไมม่มีม้าหรอกๆ และประกันศูนย์อยุ่ครบ 100% คับ
ใช้ดีบอกต่อคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2017, 22:36:15 โดย Rit hrv by Hondatec team »

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 10 ก.ย. 2017, 09:26:34 »
มาร่วมวง ดุเพื่อนๆพี่ๆวิ่งมาจากทางเหนือ วิ่งลงมา remap อีกคันคับ อีกคันจาก กทม คับ กับ hondatec รับลองว่า ถุกและดีคับ ใช้ดีบอกต่อคับ
*เน้นใช้งานรับลองว่าดีคับ อะไรดี อะไรถุก ผมมาแนะนำคับ ไม่มี มโนคับ แค่ remap กับ hondatec รับลองว่าคุ้มกับงบที่ลงทุนแน่นอนคับ
* มาเสวนา และ เทส กันคับ ว่ารถแต่ละคันทำอะไรเพิ่มมาบ้าง ผลที่ได้จากการอัพ สเตป ของรถผม เป็นยังไงคับ
*hrv by tuner พี่ป้อง hondatec on the way.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2017, 10:00:09 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 15 ก.ย. 2017, 22:44:16 »
มา อัพเดต เพื่อนร่วมค่ายคับ R18z remap by hondatec คับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ย. 2017, 00:29:03 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 22 ก.ย. 2017, 13:50:23 »
อีกคันคับ hrv ไป remap กับ hondatec คับ แม็กโตคับ แก้อาการต้นอืด กลางปลายไม่เดินคับ ปลดทุกอย่างคับ ไม่มีตัดต่อ หรือ ดัดแปลงใดๆทั้งสิ้นคับ จุน สเตป flex fuel คับ คือ ใช้ น้ำมันได้ทุกชนิดเหมือนรถโรงานคับ แต่ วิ่งดีกว่ารถเดิม 100% คับ แรงตามค่าออกเทนของน้ำมันที่เติมคับ ไม่มีปันหาใดทั้งสิ้นคับ วารันตี คับ เฉพาะ hrv ที่ไป remap กับ hondatec 20-30 คันแล้วคับ เดี่ยวมาลงข้อมุลเพิ่มเติมคับ