เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ  (อ่าน 10241 ครั้ง)

Rit HRV - Hondatec tuning และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 08:31:46 »

คุนเกรียงไกร หาสมาชิกได้ไหมคับ honda รุ่นไหนก้อได้คับที่สนใจเสรอมสมถรรนะเครื่องยนต์ให้ขับขี่ได้ดีขึ้น ลองถามๆเพื่อนดุคับท่านใดใช้ honda แล้วอยากได้ความ ประหยัดกว่าเดิมๆด้วยนะคับ เห็นสนใจมานานมาแต่เสียดาย อยุ่เหนือ เลยสำนักจุน ตาม ตจว ก้อแพงชะด้วย แล้วไม่ทราบด้วยว่า จุนดีป่าว ลองๆหาสมาชิกดุนะคับ
ครับผม หาอยู่ครับ เพื่อนๆน้องๆมีหลายคนมีรถใหม่เขายังไม่ค่อยกล้าจะทำครับและค่าจูนแพงด้วยอันนี้เป็นความเห็นของเพื่อนๆนะครับ สำหรับผมไม่มีปัญหาครับเดี๋ยวผมดูวันว่างอีกครั้งครับอาจจะลงไปกรุงเทพฯเองเลยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: *Rit-hondatec*
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 10:47:26 »
แจ๋วคับ ถือว่ามาเที่ยวคับ ขากลับจะได้ลองด้วยเลยคับ แล้วไม่ทราบว่าเสริมช่วงล่างยังคับแนะนำก่อนนะคับ เสรมข่วงล่างให้ดีขึ้นก่อนนะคับ ถ้าไมชอบสายย่อ ก้อแนวทางผมคับ จิกทุกโค้งไม่ต้องเสียเงินเยอะคับ

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 11:02:29 »
แจ๋วคับ ถือว่ามาเที่ยวคับ ขากลับจะได้ลองด้วยเลยคับ แล้วไม่ทราบว่าเสริมช่วงล่างยังคับแนะนำก่อนนะคับ เสรมข่วงล่างให้ดีขึ้นก่อนนะคับ ถ้าไมชอบสายย่อ ก้อแนวทางผมคับ จิกทุกโค้งไม่ต้องเสียเงินเยอะคับ
ช่างล่างเรียบร้อยแล้วครับ และก็เกิดประสพการณ์แล้วด้วย มันเอาอยู่จริงๆครับแล้วก็นิ่งมากไม่ผิดหวังเลยจริงๆครับ

ออนไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 13:39:57 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:
และค่อย reflash ecu แค่นี้ hrv เรา ก้อดีขึ้นกว่าเดิมๆ อาจจะดีกว่า พวก ค่ายเพื่อนบ้านเราอีกคับ และที่สำคันใช้งบไม่เยอะคับ

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 14:26:15 »
:emo_051: :emo_051: :emo_051:
และค่อย reflash ecu แค่นี้ hrv เรา ก้อดีขึ้นกว่าเดิมๆ อาจจะดีกว่า พวก ค่ายเพื่อนบ้านเราอีกคับ และที่สำคันใช้งบไม่เยอะคับ
วันนี้ได้ปลายท่อของ azc มาแล้วครับนึกว่าจะไม่ได้แล้ว สั่งตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว พึ่งได้วันนี้ วันอาทิตย์ประกอบแล้วดูชิว่าม้าจะเพิ่มอีก3ตัวจริงอย่างที่คุณเทวฤทธิ์ ว่าไว้รึเปล่า 555

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 15:12:21 »
รอบต้นอาจไม่เหนนะคับรอบที่เรารุ้สึกได้นิดหน่อยคับ คือ ช่วงกลางจนถึงปลายคับ เพาะม้า 3 ตัว ถ้าขับแล้วความเปงจิงเราไม่รุ้สึกอะไรเลยคับ จะรุ้สึกแค่ว่า ช่วงรถไหลไป 120-160 รถจะไหลได้ดีลื่นกว่าเดิมๆคับ เพาะถ้าอยากได้ความรุ้สึก และฟิวที่ผมบอกว่าเหนๆเลยคับต้องได้ ม้า 10 ตัวขึ้นคับ กับเครื่อง เบนชิน n/a คับ ก้อคือ ต้อง reflash ecu คับ เหนม้า 15 ตัว รถจะเปลี่ยนพฤติกรรม หน้ามือเปงหลังมือคับ
อย่างที่ กุรุ หลายท่านบอกคับ รถไหลช่วง กลางปลายคับ ต้นจะไม่เหนผลคับ ถ้าอยากเหนผล ต้อง reflash จุนคับ ดีที่สุดคับ เครื่องเบนชินการได้ม้าเพิ่มมา 2-3 ตัวขับแล้วไม่รุ้สึกหรอกคับ แต่ตัวรถและเครื่องยนต์กล่องecu มันจะทราบคับแต่ตัวเราไม่ทราบคับ เพาะฟิวไม่ได้เปลี่ยนอะไร คับ มันจะได้แค่ฟิว ช่วงเร่งไปถึง 120-160 คับรถจะไหลๆกว่าไม่ต้องกดไปตลอดเหมือนปลายเดิมคับ แค่เหยียบๆคลายๆคันเร่งก้อจะวิ่งกว่าคับ ประมานนี้คับ

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 15:41:14 »
รับทราบครับ 555

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 15:56:19 »
แต่ถ้ารวมๆแล้ว hrv ไม่ต้องย้ำไรมากคับ แค่ เสริมช่วงล่าง ปลายท่อดีๆสักใบ ( อยุ่ที่ผุ้ใช้ชอบนะคับ ว่าชอบยี่ห้อ หรือ สำนักไหนคับ ) แล้ว reflash ecu วิ่งดีขึ้น ช่วงล่างหนึบขึ้นเห็นๆคับ ผมกลาพุดได้เต็มปากเลยคับ วิ่งดีกว่า แรงกว่า เรวกว่า ประหยัดอาจจะพอๆกัน กับพวก เบนชิน 2.0-2.4 แน่นอนคับ และพวกกะบะ เทอโบเดิมๆนะคับทั้งหลาย จะสายย่อ หรือ ยกสุง ไม่มีได้กิน hrv แน่นอน 100% คับ แถมแซงให้เห็นๆทั้งทางเรียบ หรือ ขึ้นดอยคับ เพาะผมลองมากับตัวเองแล้วคับ จัดกับ กะบะสายย่อ ดันรางยกหัวฉีดมาแล้วคับ ขาไปเชียงรายช่วงออกทริปปีใหม่แหละคับ พวกควันดำกินรถผมตอน0-100 คับ ห่างกัน 1 คันรถคับ แต่พอหลุด 110-160 บอกได้เลยคับยาวๆคับ hrv กินสิคับ  555:) 555:) 555:)
ประมานว่า ขอใช้สำนวน สุภาษิต นะคับ " หมุสนามจิงสิงสนามซ้อม " อะคับ ได้แค่ขุ่แหละคับพวกควันดำ คนส่วนใหญ่ถึงชอบพุดกันจังคับ กะบะ ควันดำมันแรง ใช้คับแรงจิง แต่แค่รอบต้นคับ กลางปลาย ผมบอกได้เต็มปากเลยคับ เอา 1.5 n/a แค่ reflash ecu ก้อแซงและคับ กลางปลาย ไม่ต้องถึงมือ 1.8 n/a หรอกคับ  >:D >:D >:D
พวกนี้จี้มาไม่ต้องไปกัวมันนะคับให้มันหลบแซงไปถ้ามันอยากขับ เรวๆนะคับ ถ้า ท่านใดเคยเปงสายซิ่งมาแล้ว เสริมแนวทางผมแล้วทั้งช่วงล่าง และ reflash ecu มันจี้ สอนมวยได้เลยคับ ผมรับประกันคับ ไม่ได้กินแน่นอนคับ เฉพาะกรนีฉุกเฉินนะคับ อย่าเอาไปเกเร ท่านอื่นๆที่เขามีวินัยบนท้องถนนนะคับ  >:D >:D

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 12 ม.ค. 2017, 00:02:57 »
ท่านใดไป reflash ecu สำนักเดียวกับผมมาแล้วบ้างคับ ของเสียงด้วยนะคับ มาแชร์ฟิวให้เพื่อนๆใน club เราด้วยนะคับ เพื่อว่าหลายท่านที่เน้นสวย แมกโต แล้วรุ้สึกได้ถึงความอืดในรอบต้น แซงแล้วเหนื่อยในทางสวนเลนตาม ตจว หรือ ออกทริปนะคับ บางท่านกังวนเรื่อง การเข้าสุน ประกันไม่ขาด 100% คับ เพาะการ reflash ecu ไม่ได้เปงการ ดัดแปลง หรือ ใช้อุปกรน ใดๆไปหลอกสันยานกล่อง ecu หลักของรถคับ จิงทำให้ระบบของรถยนต์ปกติคับ ง่ายๆก้อ คือ เปงการปรับจุน สมถรรนะ ให้เครื่องที่ถุกล็อกค่าต่างๆไว้ออกคับ เพาะการจุน หรทอ reflash นั้น เปงการ ปรับกราฟทั้งหมด ไฟ น้ำมัน องสาจุดระเบิด อากาดใหม่ทั้งหมดคับ จึงทำให้เวลาเข้าสุนเช็ค ค่าต่างๆของรถ หรือเช็ค ecu กัอเปงค่าที่ปกติคับ แต่รับลองว่า เสริมช่วงล่างแล้ว reflash เพิ่มสมถรรนะให้รถที่ดีขึ้นผมว่าดีคับ และการเผาไหม้ของเชื้อเพลิง ในการปรับจุนสมบุนที่สุดของรถแต่ละคันคับ จึงทำให้หลายๆท่านที่แต่งแนวเท่ สวย หล่อ แมกโต ไม่ต้องเปงกางวนคับว่า ต้นจะอืดเหมือนเดิม จุนแล้ว กินน้ำมันเยอะขึ้นไม่มีประหยัดขึ้น ที่จิงแล้วความเปงจิงการ reflash ecu นั้นจะปรับ คือ มีการปรับจุนในรอบต้นกดแล้วมาไว และถ้าการขับของเรากดตาใการเชนของเกียรไปเรื่อยๆ คือ ขับชิวๆ ยิ่งประหยัดกว่าเดิมๆคับ และเปงเรื่องปกติคับ จุนให้รถ แรง และ เรวนั้นก้ย่อมที่จะกินน้ำมันขึ้นกว่าเดิมแน่นอนคับทั้งทาง ทิดสะดี และความเปงจิง แต่ไม่ได้กินจนเหมือน รถ 6 สุบ หรือ พวก benz bmw นะคับกินน้ำมันเกน ที่เรารับได้คับ และ สำนักที่ผม reflash นั้นก้อราคาไม่แรงด้วยคับ แต่คุนภาพมาเต็มคับ ม้า 15 ตัวเต็มๆคับ ไม่มีหลอกค่าใดๆต่อ ecu คับ และ ท่านใดจุนแล้วขึ้นไดโนก้อที่สำนักเดียวกับผใถือว่าใช้ได้คับตามเกน คับ ไดโนแข็งคับ และตามด้วยการจุนเกบ คือ การจุนวิ่งถนนจิงคับ หรือท่านใดจะจุนวิ่งถนนจิงอย่างเดียวก้อได้คับ ไม่ต่างกันคับ แต่ท่านที่ขึ้นไดโน่นั้น ต้องการเห็นกราฟที่ขยับขึ้น ลงไปในทิดทางไหนคับมากหรือน้อย หลอกอหรทอ มโนภหมกับที่ผมแจ้งไปว่าได้ม้าจิงๆ 15 ตัว ได้เลยคับรับประกันคับว่า หน้ามือหลังมือ แน่นอนคับ และหลายๆสำนักผมเช็คข้อมุลมา ราคาสุงคับ เริ่มที่ 8000-19000 ยังมีเลยคับตาม ตจว แพงมากคับ และ บางทีจุนไปจุนมาได้ม้าไม่ถึง 10 ตัวก้อแย่เลยนะคับ เพาะถ้าจุนรถเครื่อง n/a ได้มีาไม่ถึง 10 ตัว ผุ้ใช้งานจะไม่รุ้สึกถึงฟิวเลยคับว่าสมถรรนะ รถของเราเปงไง แต่ตัวรถจะทราบฝ่ายเดียวคับ และสำนักมี้ผมจุนนั้น ช่วงนี้โปรแรงๆคับ 5500 จัดโปรสำหรับชาว hrv คับ 4900 คับ ถุกและคุ้มกับงบที่เสียไปแน่นอนคับ
และท่านใดที่ reflash ไปแล้วเดียวทางสำนักจุน กำลังจัดทำ สติกเกอร์อยุ่คับ มีอัพเดตยังไงเดี่ยวผมมาแชรเพิ่มให้คับกับสติกเกอร์ จะได้มีชื่อสำนักจุนคับ

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 12 ม.ค. 2017, 12:48:36 »
มาอัพเดต ข่าวสารนิดหน่อยคับ ท่านใดที่ reflash ecu สำนักเดียวกับผม ทางสำนักจุน ได้ทำสติกเกอร์ เสดแล้วนะคับ เดี่ยวทางพี่ที่จุนคงถยอยจัดส่งให้นะคับ จะได้มีสำนักจุนกันคับ หรือ ทักลายไปได้เลยนะคับ

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 15 ม.ค. 2017, 00:16:07 »
ท่านใดเสริมช่วงล่างแล้วแต่งหล่อแมกโตต้นอืด จังหวะแซงกดแล้วยังมีเสียว ปรับแพทเดอชิปก้อยังไม่ประทับใจ ทั้งมานะคับผมแนะนำให้คับ reflash ecu ประกันสุนไม่ขาดนะคับ เพาะไม่ได้เสริมอุปกรนใดๆไปหลอกสันยาน ecu คับ จุนจามค่าอากาดจิง ปรับกราฟทั้งหมดคับ ไม่ต้องกังวนว่า ecu จะรวนคับ

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 15 ม.ค. 2017, 12:18:09 »
ท่านใดรถออกตัวต้นอืด เวลาแซงไม่ค่อยประทับใจ ทิ้งลายมาได้เลยนะคับ ผมแนะนำให้คับ ดี ประกันไม่ขาด ไม่ต้องหาอุปกรนใดๆมาใส่เพื่อหลอกสันยาน ecu ของรถคับ ราคาถุกแต่ดี ยังมีคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
* และท่านใดที่ได้ reflash ecu ไปแล้วสำนักเดียวกับผมไปแล้ว เดี่ยวผมมาอัพเดตข้อมุลให้คับเรื่องสติกเกอร์สำนักจุนคับ

ออฟไลน์ 70Y

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18322
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Mick
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 15 ม.ค. 2017, 20:11:47 »
ท่านใดรถออกตัวต้นอืด เวลาแซงไม่ค่อยประทับใจ ทิ้งลายมาได้เลยนะคับ ผมแนะนำให้คับ ดี ประกันไม่ขาด ไม่ต้องหาอุปกรนใดๆมาใส่เพื่อหลอกสันยาน ecu ของรถคับ ราคาถุกแต่ดี ยังมีคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
* และท่านใดที่ได้ reflash ecu ไปแล้วสำนักเดียวกับผมไปแล้ว เดี่ยวผมมาอัพเดตข้อมุลให้คับเรื่องสติกเกอร์สำนักจุนคับ

ขอตาม  >:D Line: k.mick

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 15 ม.ค. 2017, 20:49:06 »
แอดลายแล้วนะคับ :emo_051:

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 16 ม.ค. 2017, 20:23:52 »
มาอัพเดตข้อมุลคับ อีกคันคับ ที่แนะนำไปคับ ถุกและดีสมราคาคับ มาแชรฟิวกันได้นะคับ
ท่านใดสนใจเปลี่ยนแมกโตต้นอืด หรือ เดิมๆแล้วไม่ประทับใจต้นแซงแล้วเหนื่อย ทิ้งลายมาได้เลยคับ ผมแนะนำให้คับยอนดีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2017, 13:48:36 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »