เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ  (อ่าน 29781 ครั้ง)

Kung@ และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออนไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 10 ม.ค. 2017, 22:00:35 »

:emo_051: :emo_020:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 08:31:46 »
คุนเกรียงไกร หาสมาชิกได้ไหมคับ honda รุ่นไหนก้อได้คับที่สนใจเสรอมสมถรรนะเครื่องยนต์ให้ขับขี่ได้ดีขึ้น ลองถามๆเพื่อนดุคับท่านใดใช้ honda แล้วอยากได้ความ ประหยัดกว่าเดิมๆด้วยนะคับ เห็นสนใจมานานมาแต่เสียดาย อยุ่เหนือ เลยสำนักจุน ตาม ตจว ก้อแพงชะด้วย แล้วไม่ทราบด้วยว่า จุนดีป่าว ลองๆหาสมาชิกดุนะคับ
ครับผม หาอยู่ครับ เพื่อนๆน้องๆมีหลายคนมีรถใหม่เขายังไม่ค่อยกล้าจะทำครับและค่าจูนแพงด้วยอันนี้เป็นความเห็นของเพื่อนๆนะครับ สำหรับผมไม่มีปัญหาครับเดี๋ยวผมดูวันว่างอีกครั้งครับอาจจะลงไปกรุงเทพฯเองเลยครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 11:02:29 »
แจ๋วคับ ถือว่ามาเที่ยวคับ ขากลับจะได้ลองด้วยเลยคับ แล้วไม่ทราบว่าเสริมช่วงล่างยังคับแนะนำก่อนนะคับ เสรมข่วงล่างให้ดีขึ้นก่อนนะคับ ถ้าไมชอบสายย่อ ก้อแนวทางผมคับ จิกทุกโค้งไม่ต้องเสียเงินเยอะคับ
ช่างล่างเรียบร้อยแล้วครับ และก็เกิดประสพการณ์แล้วด้วย มันเอาอยู่จริงๆครับแล้วก็นิ่งมากไม่ผิดหวังเลยจริงๆครับ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 14:26:15 »
:emo_051: :emo_051: :emo_051:
และค่อย reflash ecu แค่นี้ hrv เรา ก้อดีขึ้นกว่าเดิมๆ อาจจะดีกว่า พวก ค่ายเพื่อนบ้านเราอีกคับ และที่สำคันใช้งบไม่เยอะคับ
วันนี้ได้ปลายท่อของ azc มาแล้วครับนึกว่าจะไม่ได้แล้ว สั่งตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว พึ่งได้วันนี้ วันอาทิตย์ประกอบแล้วดูชิว่าม้าจะเพิ่มอีก3ตัวจริงอย่างที่คุณเทวฤทธิ์ ว่าไว้รึเปล่า 555

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 15:41:14 »
รับทราบครับ 555

ออฟไลน์ 70Y

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18322
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Mick
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 15 ม.ค. 2017, 20:11:47 »
ท่านใดรถออกตัวต้นอืด เวลาแซงไม่ค่อยประทับใจ ทิ้งลายมาได้เลยนะคับ ผมแนะนำให้คับ ดี ประกันไม่ขาด ไม่ต้องหาอุปกรนใดๆมาใส่เพื่อหลอกสันยาน ecu ของรถคับ ราคาถุกแต่ดี ยังมีคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
* และท่านใดที่ได้ reflash ecu ไปแล้วสำนักเดียวกับผมไปแล้ว เดี่ยวผมมาอัพเดตข้อมุลให้คับเรื่องสติกเกอร์สำนักจุนคับ

ขอตาม  >:D Line: k.mick

ออนไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit by hondatec*
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 15 ม.ค. 2017, 20:49:06 »
แอดลายแล้วนะคับ :emo_051:

ออนไลน์ Rit Hrv By Hondatec tuning

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 16 ม.ค. 2017, 20:23:52 »
มาอัพเดตข้อมุลคับ อีกคันคับ ที่แนะนำไปคับ ถุกและดีสมราคาคับ มาแชรฟิวกันได้นะคับ
ท่านใดสนใจเปลี่ยนแมกโตต้นอืด หรือ เดิมๆแล้วไม่ประทับใจต้นแซงแล้วเหนื่อย ทิ้งลายมาได้เลยคับ ผมแนะนำให้คับยอนดีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2017, 13:48:36 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 17 ม.ค. 2017, 12:31:47 »
มาอัพเดตอีกคันคับ ตัว s ปี 2014-2015 ไม่มีแพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเดิมๆอาจจะเซงแต่มา reflash ecu หายห่วงคับ ใช้เกียร D ยาวๆ กดเปงมา ม้า 15 ตัว ไม่มีรอรอบ ต้น กลาง ปลายไหลๆ คับ ท่านใดออกรุ่นที่ไม่มี แพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเกียร D รอรอบเชนเกียรช้าตามสเตป cvt มาทางนี้คับ หายหวังคับ กดเปงมาแซงชิวคับ ผมเองมีแพทเดอร์ชิฟยังลืมไปเลยคับว่ารถมีปรับเกียรบนพวงมาลัย ปกติถ้าไม่ขึ้นเขาไม่ต้องใช้เลยคับ หลัง reflash ecu คับ จะขึบชิวก้อประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆคับ จะมุด จะซิ่งก้อไม่น้อยหน้าพวกสายย่อทั้งหลายคับ ต้นมาไว กลาง ปลายไหลๆ แถมได้ความประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆแน่นอนคับ ทิ้งลายมาได้เลยนะคับ คันนี้เลยคับ

ออฟไลน์ 70Y

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 19 ม.ค. 2017, 19:33:18 »
ไปเอา Sticker มาแล้วนะ แจ๊ะ  >:D Tune ใหม่ด้วย

ออฟไลน์ 70Y

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 19 ม.ค. 2017, 19:34:40 »
มาอัพเดตอีกคันคับ ตัว s ปี 2014-2015 ไม่มีแพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเดิมๆอาจจะเซงแต่มา reflash ecu หายห่วงคับ ใช้เกียร D ยาวๆ กดเปงมา ม้า 15 ตัว ไม่มีรอรอบ ต้น กลาง ปลายไหลๆ คับ ท่านใดออกรุ่นที่ไม่มี แพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเกียร D รอรอบเชนเกียรช้าตามสเตป cvt มาทางนี้คับ หายหวังคับ กดเปงมาแซงชิวคับ ผมเองมีแพทเดอร์ชิฟยังลืมไปเลยคับว่ารถมีปรับเกียรบนพวงมาลัย ปกติถ้าไม่ขึ้นเขาไม่ต้องใช้เลยคับ หลัง reflash ecu คับ จะขึบชิวก้อประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆคับ จะมุด จะซิ่งก้อไม่น้อยหน้าพวกสายย่อทั้งหลายคับ ต้นมาไว กลาง ปลายไหลๆ แถมได้ความประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆแน่นอนคับ ทิ้งลายมาได้เลยนะคับ คันนี้เลยคับ

อ้าวรถเรานิหว่า เพิ่งเห็น  :emo_046:

ออนไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 20 ม.ค. 2017, 18:33:35 »
 :emo_082: :emo_082: :emo_082:

ออฟไลน์ pepapa

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12257
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: pepapa
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 23 ม.ค. 2017, 01:45:13 »
กลับจากทำงานคืนนี้ ขับมาเรื่อยๆครับ120 มีไฟจากรถคันหลังมาเร็วมากเลยสงสัยรถอะไรหว่าเลยให้แซงปรากฎว่าเป็น xv เลยอยากลองดมควันพี่เค้า ก็เลยค่อยๆตามแต่ใจก็คิดว่าพี่เค้าขับสี่เครื่อง 2.0 น่าจะกินยาก เลยตามห่างๆ เหมือนเค้าจะรู้ว่ามีเราตามดมควันเลยยิ่งกด เข้าทางตรงเส้นราชพฤษ ก็ใส่เลยอยากรู้ ก็แรงเอาการอยู่นะแต่เค้าหนีไม่ออก ค่อยๆกระดึบๆมาเทียบ เหมือนไม่ยอมให้แซงเลยกดคันเร่งลงอีก ปรากฎว่าเราเริ่มฉีกทิ้งเค้า เหลือบดูไมล์แม่เจ้า จะ 210 แล้ว ผ่อนๆๆ แถมจะต้องลี้ยวเข้าเส้นบางบัวทองเล้ว พอใจมาก มีบีบแตรทักทายคันล่ะที ปล.ขับปิดแอร์ครับ เกียร์ D อีกเสียงรีแฟลชคุ้มครับพอใจมาก แต่ยังไม่ติดกันโคลงนะ ใส่แค่เมจิกโคล่าถ้าทางตรงก็ไม่ปฎิเสทหนึบขึ้นแน่นอน กลัวแค่โค้ง

ออฟไลน์ YodYong

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 17660
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ยอด ย่อง
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 28 ม.ค. 2017, 13:32:35 »
ไอดีไลน์ผมฮ่ะ  yongdaly แอดมาแชร์ข้อมูลประสบการ์ณดีให้ฟัง+หมายเด็ดในการเซ็ทอัพรถได้เลยนะคับ/ขอบพระคุณไว้ล้วงหน้าเลยครัช :emo_051: C:-)

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 28 ม.ค. 2017, 15:21:58 »
แอดแล้วนะคับแต่ค้นหาไม่เจอคับ