เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ  (อ่าน 18711 ครั้ง)

ออฟไลน์ 70Y

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18322
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Mick
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 15 ม.ค. 2017, 20:11:47 »

ท่านใดรถออกตัวต้นอืด เวลาแซงไม่ค่อยประทับใจ ทิ้งลายมาได้เลยนะคับ ผมแนะนำให้คับ ดี ประกันไม่ขาด ไม่ต้องหาอุปกรนใดๆมาใส่เพื่อหลอกสันยาน ecu ของรถคับ ราคาถุกแต่ดี ยังมีคับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:
* และท่านใดที่ได้ reflash ecu ไปแล้วสำนักเดียวกับผมไปแล้ว เดี่ยวผมมาอัพเดตข้อมุลให้คับเรื่องสติกเกอร์สำนักจุนคับ

ขอตาม  >:D Line: k.mick

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 22
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: *Rit-hondatec*
Re: มีใครนำรถไป Reflash ECU บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 15 ม.ค. 2017, 20:49:06 »
แอดลายแล้วนะคับ :emo_051:

ออฟไลน์ Rit HRV - Hondatec tuning

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 16 ม.ค. 2017, 20:23:52 »
มาอัพเดตข้อมุลคับ อีกคันคับ ที่แนะนำไปคับ ถุกและดีสมราคาคับ มาแชรฟิวกันได้นะคับ
ท่านใดสนใจเปลี่ยนแมกโตต้นอืด หรือ เดิมๆแล้วไม่ประทับใจต้นแซงแล้วเหนื่อย ทิ้งลายมาได้เลยคับ ผมแนะนำให้คับยอนดีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2017, 13:48:36 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 17 ม.ค. 2017, 12:31:47 »
มาอัพเดตอีกคันคับ ตัว s ปี 2014-2015 ไม่มีแพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเดิมๆอาจจะเซงแต่มา reflash ecu หายห่วงคับ ใช้เกียร D ยาวๆ กดเปงมา ม้า 15 ตัว ไม่มีรอรอบ ต้น กลาง ปลายไหลๆ คับ ท่านใดออกรุ่นที่ไม่มี แพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเกียร D รอรอบเชนเกียรช้าตามสเตป cvt มาทางนี้คับ หายหวังคับ กดเปงมาแซงชิวคับ ผมเองมีแพทเดอร์ชิฟยังลืมไปเลยคับว่ารถมีปรับเกียรบนพวงมาลัย ปกติถ้าไม่ขึ้นเขาไม่ต้องใช้เลยคับ หลัง reflash ecu คับ จะขึบชิวก้อประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆคับ จะมุด จะซิ่งก้อไม่น้อยหน้าพวกสายย่อทั้งหลายคับ ต้นมาไว กลาง ปลายไหลๆ แถมได้ความประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆแน่นอนคับ ทิ้งลายมาได้เลยนะคับ คันนี้เลยคับ

ออฟไลน์ 70Y

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 19 ม.ค. 2017, 19:33:18 »
ไปเอา Sticker มาแล้วนะ แจ๊ะ  >:D Tune ใหม่ด้วย

ออฟไลน์ 70Y

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 19 ม.ค. 2017, 19:34:40 »
มาอัพเดตอีกคันคับ ตัว s ปี 2014-2015 ไม่มีแพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเดิมๆอาจจะเซงแต่มา reflash ecu หายห่วงคับ ใช้เกียร D ยาวๆ กดเปงมา ม้า 15 ตัว ไม่มีรอรอบ ต้น กลาง ปลายไหลๆ คับ ท่านใดออกรุ่นที่ไม่มี แพทเดอร์ชิฟ เวลาเร่งแซงเกียร D รอรอบเชนเกียรช้าตามสเตป cvt มาทางนี้คับ หายหวังคับ กดเปงมาแซงชิวคับ ผมเองมีแพทเดอร์ชิฟยังลืมไปเลยคับว่ารถมีปรับเกียรบนพวงมาลัย ปกติถ้าไม่ขึ้นเขาไม่ต้องใช้เลยคับ หลัง reflash ecu คับ จะขึบชิวก้อประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆคับ จะมุด จะซิ่งก้อไม่น้อยหน้าพวกสายย่อทั้งหลายคับ ต้นมาไว กลาง ปลายไหลๆ แถมได้ความประหยัดขึ้นกว่าเดิมๆแน่นอนคับ ทิ้งลายมาได้เลยนะคับ คันนี้เลยคับ

อ้าวรถเรานิหว่า เพิ่งเห็น  :emo_046:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อ้น
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 20 ม.ค. 2017, 18:33:35 »
 :emo_082: :emo_082: :emo_082:

ออฟไลน์ pepapa

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12257
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: pepapa
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 23 ม.ค. 2017, 01:45:13 »
กลับจากทำงานคืนนี้ ขับมาเรื่อยๆครับ120 มีไฟจากรถคันหลังมาเร็วมากเลยสงสัยรถอะไรหว่าเลยให้แซงปรากฎว่าเป็น xv เลยอยากลองดมควันพี่เค้า ก็เลยค่อยๆตามแต่ใจก็คิดว่าพี่เค้าขับสี่เครื่อง 2.0 น่าจะกินยาก เลยตามห่างๆ เหมือนเค้าจะรู้ว่ามีเราตามดมควันเลยยิ่งกด เข้าทางตรงเส้นราชพฤษ ก็ใส่เลยอยากรู้ ก็แรงเอาการอยู่นะแต่เค้าหนีไม่ออก ค่อยๆกระดึบๆมาเทียบ เหมือนไม่ยอมให้แซงเลยกดคันเร่งลงอีก ปรากฎว่าเราเริ่มฉีกทิ้งเค้า เหลือบดูไมล์แม่เจ้า จะ 210 แล้ว ผ่อนๆๆ แถมจะต้องลี้ยวเข้าเส้นบางบัวทองเล้ว พอใจมาก มีบีบแตรทักทายคันล่ะที ปล.ขับปิดแอร์ครับ เกียร์ D อีกเสียงรีแฟลชคุ้มครับพอใจมาก แต่ยังไม่ติดกันโคลงนะ ใส่แค่เมจิกโคล่าถ้าทางตรงก็ไม่ปฎิเสทหนึบขึ้นแน่นอน กลัวแค่โค้ง

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 26 ม.ค. 2017, 00:50:08 »
ท่านใดแต่งแมกโต หรือต้นอืด เร่งแซง กดปรับ แพทเดอร์ชิปก้อยังไม่ทันใจ ทิ้งลายมานะคับเดี่ยวผมแนะนำคับ ตัน กลาง ปลาย ไหลๆ ยาวไปๆ ประกันสุนไม่ขาด 100% คับ การจุนไม่มีการใช้อุปกรนเสริมใดๆไปหลอกสันยาน กล่อง ecu รถคับ ได้ม้ามาให้เครื่องยนต์ 15 ตัวคับ ประหยัดขึ้น เรว แรง กว่าเดิมๆแน่นอนคับ กับราคาที่หายากคับ ที่เช็คมาคับ 8000-18000 คับ แต่ที่ผมแนะนำคับ ถุกแต่ดียังมีอยุ่จิงคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2017, 15:11:35 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ YodYong

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 17660
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ยอด ย่อง
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 28 ม.ค. 2017, 13:32:35 »
ไอดีไลน์ผมฮ่ะ  yongdaly แอดมาแชร์ข้อมูลประสบการ์ณดีให้ฟัง+หมายเด็ดในการเซ็ทอัพรถได้เลยนะคับ/ขอบพระคุณไว้ล้วงหน้าเลยครัช :emo_051: C:-)

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 28 ม.ค. 2017, 15:21:58 »
แอดแล้วนะคับแต่ค้นหาไม่เจอคับ

ออฟไลน์ impactfilm

• *
  • สมาชิก ID: 18513
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: impact
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 28 ม.ค. 2017, 16:21:22 »
 :emo_105: :emo_105:

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 29 ม.ค. 2017, 12:34:25 »
 :emo_051:

ออฟไลน์ Copter~

• No.636
  • *
  • สมาชิก ID: 9289
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เตอร์
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 31 ม.ค. 2017, 15:35:04 »
กลับจากทำงานคืนนี้ ขับมาเรื่อยๆครับ120 มีไฟจากรถคันหลังมาเร็วมากเลยสงสัยรถอะไรหว่าเลยให้แซงปรากฎว่าเป็น xv เลยอยากลองดมควันพี่เค้า ก็เลยค่อยๆตามแต่ใจก็คิดว่าพี่เค้าขับสี่เครื่อง 2.0 น่าจะกินยาก เลยตามห่างๆ เหมือนเค้าจะรู้ว่ามีเราตามดมควันเลยยิ่งกด เข้าทางตรงเส้นราชพฤษ ก็ใส่เลยอยากรู้ ก็แรงเอาการอยู่นะแต่เค้าหนีไม่ออก ค่อยๆกระดึบๆมาเทียบ เหมือนไม่ยอมให้แซงเลยกดคันเร่งลงอีก ปรากฎว่าเราเริ่มฉีกทิ้งเค้า เหลือบดูไมล์แม่เจ้า จะ 210 แล้ว ผ่อนๆๆ แถมจะต้องลี้ยวเข้าเส้นบางบัวทองเล้ว พอใจมาก มีบีบแตรทักทายคันล่ะที ปล.ขับปิดแอร์ครับ เกียร์ D อีกเสียงรีแฟลชคุ้มครับพอใจมาก แต่ยังไม่ติดกันโคลงนะ ใส่แค่เมจิกโคล่าถ้าทางตรงก็ไม่ปฎิเสทหนึบขึ้นแน่นอน กลัวแค่โค้ง

ใส่แค่ magic collar เหมือนกันครับ อัดกับกระบะแต่งซิ่งโหลดต่ำมา ทางตรงนี่จัดไป แต่พอเจอโค้ง ขอบาย และส่วนของแอร์ถ้าเปิด a/c แล้วอัดรอบสูงๆ จะมีกลิ่นไหม้ ผมเลยลองปิดเเอร์ทุกครั้งเวลาอัด กลิ่นไหม้ไม่มีเลย

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 31 ม.ค. 2017, 16:30:38 »
มาเม้าสักหน่อยคับพอดีมะคืนกลับมาจากไปรับแฟนคับที่ดอนเมืองกลับยุดยาคับ ขากลับ เจอสายย่อ civic fd คับ แต่งซิ่งปลายท่อตรงนะจะของ แบรนด์ดังคับจุนกล่องคับเพาะมีเสียง เอฟเฟค ที่ท่อปุ้งปั้งด้วยคับ ขับมาเข้าสายเอเชียเหมือนกัน
ตอนผมขับมาชิวๆ 120 วิ่งขวาคับช้วงเวลาตี 1 คับรถโล่งคับ ก้อมีไฟ ซีนอนบลุไอสีฟ้าขับเริ่มจี้ผมมาเรื่อย คับประมานว่าซิ่งมาเลยอะคับ ก้อจนถึงผมคับเพาะไม่รถเลยคับผมก้อขับชิว 120 ขวาตามปกติ fd ก้อจี้มาเรื่อยๆคับประมานว่าต้องให้ผมหลบผมเลยกดไปสักนิด เพื่อให้ทิ้งห่าง และสังเกตุกระมองหลัง fd ก้อดุท่าทางจะกดบี้มาตับผมเลยฉะลอคับ เพื่อให้ fd แซงเลนกลางคับ เพื่อตอนให้ไปก่อนเลยคับ จากนั้น fd แซงซ้ายคับเลนกลาง กดมาเลยคับผมเลยต่อให้กดก่อนเลยคับอยากลองคับว่ากล่องที่ fd จุนมาจะดีไหม หรือ reflash ecu ของผมทค่จุนมาแค่ 4900 กับกล่องราคาอย่างถุกสุดก้อ 10000 และคับว่าเปงไง ผมเลยให้ fd แซงคับกดเต็มมาเลยคับปลายท่อนี้ดังลั่นเลยคับผมก้อได้เวลา กดบ้างคับให้ไปก่อนคับ กดเต็มเช่นกันคับ และผมสังเกตุหน้าไมล์รถผมนะคับ 180-190 จี้ตุด fd แล้วคับ เสียงปลายท่อปุ้งปั้ง เหมือนจะขุ่ว่ารถจุนกล่องนะ คิคิ ผมกดไปเลยอะคับ หลุด 190-210 แซงหายคับ ทิ้งเปงทุ่งอะคับ ผมเลย งงคับกล่องจุนสำนักไหนนี่ เสียตังฟรีป่าวมะรุ้ อย่างน้อย ก้อมี 10000 อะคับ แต่ผม reflash ecu 4900 ต่างกันเท่าตัวเรื่องราคา แต่คุนภาพไม่ได้ถุกเหมือนราคาคับ ขนาดว่าสายย่อนะคับ fd โหลดเตี้ย จัดเต็มคับ ค้ำหลังล่างของ break ด้วยนะคับคือว่า ขาซิ่งเลยแหละคับ ไฟหน้า สีบลุไอร์เลย และ ผมขำกับแฟนผม เลยคับกล่องจุนอะไร แว้ ขี้กากแท้ เสียเงินฟรีจิงคับ แต่ผมก้อผ่อนนะคับเพาะแซงมาเกือบ กิโลอะคับ ตามผมไม่ทันแล้วคับและประจวบว่า ใกล้ถึงบ้านผมพอดีคับแถวบิ้กชียุดยาคับ แต่ฒผ่อนตบไฟเลี้ยวเข้าเลนซ้าย ก้อพึ่งเหนว่า fd สายย่อ กดมาเพาะเสียงท่อมาก่อนเลยคับ ประมานดังแต่ท่อแบบนี้มะไหวคับ ถ้าอยุ่แถวบ้านผม ผมจะจอดแนะนำเลยคับไป reflash ecu สำนักเดียวกับผมดีกว่าคับอไม่ต้องไปใช้อุปกรนอะไรไปหลอกสันยานกล่องเลยคับ แค่ reflash ราคา 4900 พอเลยคับ ไม่ต้องไปเสริมอะไรให้รถช้ำด้วยคับ กรองแผ่นซิ่งแผ่นเซิ้งไม่ต้องไปใช้เลยคับ หรือพวก กรองปงกรองเปลือยอะคับ ได้สวย แต่รถช้ำหมดคับ และวิ่งเฮด เปลี่ยนท่อนกลาง เสียรถหมดคับ แค่ปลายทีอดีๆสักใบ reflash ecu แจ๋วแล้วคับ และเสริมอุปกรนให้ระบบไฟเดินได้ราบเรียบขึ้นก้อวิ่งแล้วคับเสียตังแค่นี้ คุ้มกว่าเยอะคับ ได้ม้าจิงๆมา 15 ตัว คุ้มกว่าคับ ดีกว่า ไปลงอุปกรนเสริมที่หลายๆท่านและผมก้อเคยใช้มาเช่นกันคับ ที่ร้านขายแจ้งมาว่าได้ม้าเพิ่ม 2-4 ตัว ไม่รุ้สึกเลยคับ เพาะเครื่องเบนชิน n/a อย่างน้อยม้าต้องได้ 10 ตัวขึ้นคับถึงจะเหนผลคับ ท่านใดสนใจทักลายมาคุยกันคับ
*ไม่มีมโนเองนะคับ ผมลองมากับตัวคับถนนโล่งนะคับถึงลองคับเพาะก้อเกรงใจเพื่อนร่วมทางท่านอื่นเช่นกันคับ แต่อย่างว่าคับ พวกนี้สายย่อขาซิ่งขาแว้นฟ้อชอบลองคับจะได้รุ้ว่าเขาเสียตังทำมาแล้วจะคุ้มหรือสมราคาป่าวคับเลยจัดให้คับ คง งงอะคับ hrv ยกสุงดุเดิมๆไม่เห็นมีอะไร แซง fd จุนกล่องซิ่ง ท่อปุ้งปั้ง ได้ไง fd คง งงเล็กน้อยอะคับ

อาทิตย์ที่แล้วเจอเหมือนกัน แต่ผมไม่ได้แข่งกับเค้านะครับ นั่งอยู่บ้าน เค้าเอาของมาส่งที่ร้านผม เป็นโตโยต้า Altis แต่งอะไรมั่งไม่รู้ ที่รู้ๆ คือเปลี่ยนท่อแน่ๆ พอส่งเสร็จจะกลับก็สตาร์ทรถ เร่งเครื่อง แปร๊นนนนน ปึดๆ ปังๆ แปร๊ดดๆๆๆๆ เสียงบ้าบออะไรก็ไม่รู้ นั่งฟังแล้วอยากจะด่ามันเลย เสียงโครตดัง เสียงทุเรศอีกต่างหาก พอรถเริ่มเคลื่อนตัวก็ แปร็นนนน แปร๊ดดๆๆๆๆ ว่าจะโทรไปด่าร้านมัน บอกทีหลังไม่ต้องให้ไอ้นี่มาส่งของอีกนะ