เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะบอกวิธีต่อไฟเดย์ไลท์+ไฟเลี้ยวเองได้บ้างครับ  (อ่าน 2155 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum2649

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9859
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: kitti
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

รบกวนผู้รับสอนวิธีต่อหน่อยครับ ต่อเข้ากับรถเลยไม่ตัดสาย
หรือตามร้านเค้าทำกันเเบบไหนครับ
สายที่มีให้มาเป็น สาย + 1เส้น
                    สาย -  1 เส้น
                    สาย ACC 1 เส้น
                    สาย haedlight 1 เส้น
                    สายสำหรับไฟเลี้ยว 2 เส้น

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ P@ng

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5421
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: เดิมกทม-มาทำงานอุดร
  • ชื่อเล่น: เพ้ง
จขกท รถรุ่นไหนครับ

ออฟไลน์ tum2649

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9859
  • ชื่อเล่น: kitti
รถ HRV รุ่น E ครับ

ออฟไลน์ Pound

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 708
  • พลังน้ำใจ : 5
  • ชื่อเล่น: ปอนด์
ซื้อไฟรุ่นนี้ได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Attweerapatt

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12820
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Att
ึคงต้องจ้ำไฟเข้ากับไฟหน้าของแต่ละข้างครับ

ออฟไลน์ Rincon

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17078
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Ricon
ให้ร้านดีกว่าครับลองทำแล้วยากอยู่แล้วต้องใจถึงรื้อบางจุดด้วย

ออฟไลน์ BlackHRV

• No.502
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10337
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: เอ๋
เพิ่งมาเจอ สงสัยต่อเสร็จแล้วมั้งครับเนี่ย 555+

พอดีผมเคยใช้ไฟแบบนี้อีกรุ่น ลองรื้อดูแล้วไม่ยากครับ
ถ้าไม่อยากตัดสายไฟ ก็จะมีตลับหนีบสายไฟ สีส้มๆ ตามรูปที่แนบเลยครับ

เอาวิธีที่ง่ายที่สุดนะครับ
สาย + 1เส้น > ต่อมาจากขั้ว+ ของแบตเตอรี่
สาย -  1 เส้น > ต่อลงกราวด์
สาย ACC 1 เส้น > ต่อมาจากไฟที่จุดบุหรี่
สาย haedlight 1 เส้น > เนื่องจากไม่มีภาพ คิดว่าสายนี้ต่อกับไฟหน้า เพื่อใช้ดิมแสงในสว่างน้อยลงเมื่อเปิดไฟหน้า
สายสำหรับไฟเลี้ยว 2 เส้น > ต่อกับขั้วบวก ไฟเลี้ยวทั้งสองข้าง

ถ้าไม่เคย จะยากตอนถอดกระโปรงหน้านะครับ ถอดเสร็จ จะเห็นสายต่างๆที่เดินในท่อกระดูกงู สามารถแกะและจั๊มได้เลย เสร็จแล้วก็พันด้วยเทปพันสาย และเข้าสายที่ต่อเข้าใหม่ด้วยกระดูกงูเบอร์เล็ก เพื่อกันความร้อน
อีกอย่าง ตอนจั๊มไฟมาจากขั้วบวก แนะนำให้ใส่กระปุกฟิวส์ 15A ด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ย. 2017, 23:46:34 โดย BlackHRV »

Tags: