เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างรถ ที่ไหนดี (ดินแดง ห้วยขวาง รัชดา)  (อ่าน 8372 ครั้ง)

ออฟไลน์ SS

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10379
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ฺBangkok
  • ชื่อเล่น: SS
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ช่วยแนะนำ ร้านล้างรถ ให้หน่อยครับ ขอเป็นย่าน ดินแดง ห้วยขวาง รัชดา (หรือใกล้เคียง ก็ได้ครับ)

ไปมาหลายร้านแล้ว ล้าง จนลายไปหมดแล้ว ไม่ประทับใจเลย

1 ไม่มีที่ล้างรถด้วยตัวเอง พึ่งแต่ร้านล้างรถอย่างเดียว (ฉะนั้นขออนุญาติตัดที่แนะนำให้ล้างเองนะครับ)

2 ที่เจอมา ล้างปกติก็ไม่ค่อยจะสะอาดอยู่แล้ว มักทิ้งคราบทิ้งรอยเอาไว้ (แอบเซ็ง) เช็ดล้างแค่ผ่านๆ เห้อ ....

3 เคยไปลองล้าง พวกร้านตามลานจอดรถของห้าง (ลองมา 3-4 ที่ ย่านที่ว่านี้) แพงกว่าเท่าตัว แต่เท่าที่รู้สึกคือสะอาดกว่าร้านทั่วไปแค่นิดหน่อย บางทีก็พอๆกัน (ก็ยังไม่โอกับเงินที่เสียไปต่างกันเท่าตัว) (ร้านทั่วไป ร้อยปลายๆ ถึงสองต้นๆ  ร้านพวกนี้ สี่ถึงห้าร้อย)

4 แล้ว HRV ควรจะไซค์อะไร 555 (อันนี้คงแล้วแต่ร้าน) L หรือ XL (บางทีร้านเดียวกัน ไปแต่ละครั้ง ยังไม่เท่ากันเลย เหอๆ)

5 นอกจากต้องการร้านล้างปกติแล้ว ตอนนี้กำลังเล็งหา ขัดลบรอย ให้กลับมาใสๆ อีกครั้ง มีร้านดีๆ ราคาไม่แรง แนะนำไม๊ครับ

รบกวนขอคำแนะนำ ชี้แนะ ด้วยนะครับ

:emo_112:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2016, 22:13:19 โดย SS »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ อี้ลิ้มเทา

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10563
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Chanthaburi
  • ชื่อเล่น: hMps
  • คิดให้ดีก่อนที่จะกดปุ่มโพส....ใจเขาใจเรานะครับ!!!
Re: ล้างรถ ที่ไหนดี (ดินแดง ห้วยขวาง รัชดา)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2016, 02:24:52 »
เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา เข้าไปทำธุระที่กรุงเทพ รถไปอย่างใสกิ๊ก พอไปถึงเมืองหลวงหน่อย รถนี่ยังกับออกมาจากป่าไหนก็ไม่รู้ ฝนตก+เจอถนนทำทาง ... หาข้อมูลเหมือนกัน แต่ละที่ก็อวยต่างๆกันไป ผ่านไปแว๊บๆ เจอร้านที่เป็นปั๊มแก๊ส(หอนาฬิกา->ประชาสงเคราะห์) เลยลองแวะล้างแบบรวดเร็วฉับไว 120(ล้างเช็ด80 ดูดฝุ่น40) .... สภาพก็โอเค พอรับได้ น้ำหยด ติ๊กๆ เป็นคราบๆ นิดหน่อย ก็มาเช็ดๆ ต่อเอง ผมไม่ถือว่าแนะนำนะครับ ถือว่ามาบอกเล่าดีกว่า ถ้าจะให้แนะนำจริงๆ รอคนในพื้นที่มาบอกกล่าวให้ น่าจะรู้ลึกรู้จริงกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
Re: ล้างรถ ที่ไหนดี (ดินแดง ห้วยขวาง รัชดา)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2016, 09:14:41 »
ผมก็ล้างมาหลายที่ (ไม่ใช่แถวห้วยขวางนะครับ) ส่วนใหญ่ 100 ปลายๆ ถึง 200 กว่าๆ ทำใจได้เลยว่า ไม่เนียน (แต่เนียนๆ ก็มี) ส่วนใหญ่ร้านล้างรถดีๆ (ล้างสี+ดูดฝุ่น) มักจะ 300 ขึ้นครับ (บางที่คิด 300 กว่า แต่งานพอๆ กับ 200 ก็มี) ในห้างนี่ผมไม่ยุ่ง ราคามันโดด
เพราะฉะนั้น ต้องลองไปเรื่อยๆ จนกว่าจะเจอ และร้านที่ดี มักจะมีเจ้าของลงมาดูแลเรื่องล้างด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ sangkhom

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14844
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Social
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2016, 11:43:46 »
ผมล้างร้านนี้ครับ เจ้าของล้างเองด้วย ราคาไม่แพง 220 บาท ถ้าผ่านไปลองใช้บริการได้ https://www.facebook.com/AutoLoungeProfessionalCarDetailing/posts/879189998806554

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ค. 2016, 09:31:21 »

ถ้าแถวรัชดาผมล้างที่นี่ประจำ ล้างดีมาก มีหลากหลายราคา  O:-)

ออฟไลน์ oat_marine

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7118
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: OAT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ค. 2016, 10:12:20 »

ถ้าแถวรัชดาผมล้างที่นี่ประจำ ล้างดีมาก มีหลากหลายราคา  O:-)

เลือกเวลาล้างดีๆนะครับ เดี๋ยวไปเจอจังหวะเข้าตรวจจะถอยรถออกไม่ทัน  >:D

• HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ค. 2016, 03:09:57 »

เลือกเวลาล้างดีๆนะครับ เดี๋ยวไปเจอจังหวะเข้าตรวจจะถอยรถออกไม่ทัน  >:D

55555555   :emo_111: :emo_111: :emo_111:

ออฟไลน์ shinetools

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 17308
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ต้น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ต.ค. 2016, 14:16:06 »
ลองหลายๆ ร้านครับผม
บางครั้งร้านที่ชอบล้างบ่อยๆ เปลี่ยนพนักงาน คุณภาพก็ลดลงครับ
ผมเลยไม่ค่อยมีร้านประจำ 555

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ต.ค. 2016, 09:15:28 »
 :emo_111:

ออฟไลน์ siyacover

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 17624
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: bomb
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พ.ย. 2016, 14:34:54 »
 C:-)

Tags: