เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: E-TEDดำ/โช๊คNew SR/Rigid+ค้ำTsuyoi/แคมBL5/ปลายท่อG-pipe/จูนHondatec/ขยายลิ้นซิ่ง  (อ่าน 23768 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ขอแนะนำตัวคับ E- limited ดำมุข คับ มาอัพเดตด้วยนะคับปลดระวางป้ายแดงแล้วนะคับ
มาพร้อมชุดแต่ง modulo รอบคันจากศูนย์นะคับ
**ยินดีแนะนำข้อมุลในการเสริมอุปกรณ์ หรือ สมถรนนะเครื่องยนต์ให้ดีขึ้น โดยที่ไม่ต้องไปยำรถให้ช้ำ คับ ทักมาได้เลยนะคับ PM มา หรือ ทักลายผมได้เลยนะคับ หรือทิ้งลายมาก้อได้คับ ยินดีแนะนำ ข้อมุลดีๆให้คับ และแนะนำแนวทางเสริมเติมแต่งแบบใช้งบประหยัดแต่ได้สินค้า หรือ สมถรรนะของรถยนต์ ให้ได้ความคุ้มค่าที่สุดคับ
**ข้อมูลตัวรถล่าสุดที่เสริมเติมแต่งมาคับ**
*รถผมมาแนวสายหมกหน่อยนะคับ จมไมล์คับ 3 สเตป แนวทาง na คับ
*hrv by remap hondatec on the way*
*ปัจจุบัน ม้าลงพื้น 135 ตัว แรงบิด 140-150+ นิวตันเมตรคับ
งบที่ใช้ในการเสริมสมถรรนะด้านแรงม้า แรงบิด รวมทั้งหมด 15900 คับ
*แคมซิ่งพี่เบริด์หลักห้า (ตรงรุ่นใส่แทนของเดิม ของเดิมเก็บกลับบ้านได้เลยคับ)
*remap กับ hondatec สเตป flexible fuel คือ สามารถใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้ทุกชนิดที่สามารถเติมได้คับ ไม่ต้องเลือกน้ำมันในการ remap คับ
*ขยายปากใบ หน้า-หลัง ลิ้นปีกผีเสื้อคับ
รวมแล้วได้ม้าลงพื้นจากรถเดิม 25 ตัวคับ (สเตป na จมไมล์คับ)
*ปลายท่อใบเดียว hks ไส้ตรง คับ
*ส่วนการเสริมสมถรรนะช่วงล่าง เสริมแค่ บูช rigid กับชุดค้ำ 4 ตำแหน่งคับ ส่วน โช้ค new sr
*สปิง เดิมๆโรงงานคับ มุด 140-160 สบายๆคับ
*แมก lenso แท้ et35 projectD specD ขอบ17 กว้าง8 ออฟ 35 รัดยาง สเปค เดิม 215/55/17
*ระบบชุดเบรค เดิมสนิทคับ
ปัจจุบันรถใช้งาน 2 ปี 7 เดือน วิ่ง 120000+- โลคับ ไม่มีเคลม ไม่มีงอแงหลังจากเสริมสมถรรนะทั้งช่วงล่าง และ เครื่องยนต์คับ
ท่านสนใจแนวทางเสริมสมถรรนะ เน้นใช้งบน้อย แต่ได้สมถรนนะที่ดีขึ้นคุ้มเกินราคา และที่สำคัญประกันศูนย์ไม่ขาดคับ และ ไม่ส่งผลเสียใดๆต่อรถคับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ เน้นทน อึด เน้นวิ่งทางไกล ออก ตจว บ่อยคับ จะขึ้นดอย ทางขึ้นชันๆ เร่งแซง กะบะ ที่มี turbo ได้สบายคับ เร่งแซงทันใจ และ ปลอดภัย ไม่ต้องลุ้นให้เสียว กรณีเร่งแซงในทางสวนเลนตาม ตจว คับ แซงแบบขาดๆคับ
*ใช้ดีผมบอกต่อคับ
*เทส 0-100 สามวัน วันละ 2 รอบ
จากจอดสนิท ได้ 9.1 วินาที (ล้อเดิม)
*เทส 0-120 สามวัน วันละ 2 รอบ
จากจอดสนิท ได้ 12.6 วินาที (ล้อเดิม)
*ใช้น้ำมัน e85
*จับเวลาจาก smart gauge ราคา 1500 คับ (ตัวเก่า) ตั้งค่าชดเชยความเพี้ยนของเข็มความเร็วตรงตาม เครื่องตรวจจับความเร็วของทางหลวงคับ
*ไม่มี มโนเองนะคับ เพาะตัวเลขมันฟ้องอยู่แล้วคับ รับลองว่าคุ้มกับงบที่ลงทุน และ รถไม่ช้ำด้วยคับ
*ส่วนอื่นที่เสริมนะคับ เพิ่มเติมจากด้านสมถรรนะคับ
*กระจกมองข้างตัดแสง ตรงรุ่น (ใส่แทนของเดิม ของเดิมเก็บกลับบ้านได้เลยคับ) 1350 คับ
*เสริมชุดลำโพงใหม่+เปลี่ยนจุดทวิสเตอร์มาไว้ที่หูช้างกระจกมองข้างด้านใน 8900 คับ
*วิ่งกราวน์วาย 7 จุด 1500 คับ
*กล่องไฟ blance 900 คับ
*ชุดโคมเมี่ยมรอบคัน และภายในบางจุดรวม 6500 คับ
*แบต 52 แอมป์ ของ puma 2400 คับ
*หัวเทียนเย็นอิริเดี่ยมเบอร์ 8 NGK 2000 คับ
*นมค 5w30 motul พร้อมกรองแท้ศูนย์ 1700 คับ
*นมก , นมบ ใช้ของศูนย์คับ
*กรองแอร์ immos แผ่นละ 150 คับ
*กรองอากาศใช้แบบของศูนย์ แบบแห้งแผ่นละ 290 คับ
*ยางใช้ goodyear รุ่น efficientirp grif 14000 คับ
*ไฟสูง led แสงขาว 6000k ราคา 1000 คับ
*ไฟตัดหมอก แสงขาว 6000k ราคา 750 คับ
*โช้ค new sr 19500 พร้อมติดตั้ง
*ตัวใหม่ obd smart gauge รุ่น lufi x livolution 2900 คับ
*พรมยางแบบ 6D ภายในหน้า-หลัง และ เบาะหลัง ด้านหลัง 3450 คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2018, 00:51:54 โดย Rit Hrv "NA Style" »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ แม่ฉลามขาว

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15200
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เมย์
Re: แนะนำตัวด้วยนะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ค. 2016, 22:15:08 »
แต่งนิดหน่อย แต่ก็หล่อได้ใจ ยินดีด้วยค่ะ  :)

ออฟไลน์ NA

• No.365
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7758
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: win
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ค. 2016, 13:22:20 »
 ยินดีด้วยครับ รถแต่งสวยครับ :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ godnetwork

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6734
  • จังหวัด: LP
  • ชื่อเล่น: God
  • honda hrv
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ค. 2016, 17:37:08 »
ว้าว  คนก็หล่อ รถก็สวย เพอเฟคไปเลย   :emo_051:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.ค. 2016, 18:36:16 »
ยินดีด้วยครับ เงาแว๊ปเลย  C:-)

ออฟไลน์ babecar

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 16282
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok - กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: babecar
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.ค. 2016, 21:37:49 »
ยินดีด้วยครับ รถสวยมากเลย  :emo_103:

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.ค. 2016, 03:31:20 »
ขอบคุนมากคับ

ออฟไลน์ KY531

• No.560
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1425
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ouce
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ค. 2016, 23:06:15 »
ยินดีด้วยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.ค. 2016, 23:26:24 »
ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ kiattichai.w

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 17013
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: kiat
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ก.ย. 2016, 15:30:06 »
ชุดแต่งโครเมี่ยมสวยครับ หาซื้อที่ได้ที่ไหน

ออฟไลน์ Pedped

• *
  • สมาชิก ID: 17453
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: Kwan
 :emo_051: รถสวยจังเลยค่ะ

ออฟไลน์ B.baskty

• *
  • สมาชิก ID: 18124
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: บาส
สุดยอดเลยครับพี่ รถสวยมาก แต่งแบบสมเหตุสมผล ชอบมากเลยครับ ผมรับรถ 15ม.ค นี้ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ไว้คนน่ะครับ คิติ อยากแต่งพวกเครื่อง สมรรถภาพรถประมานนี้ รับรถแล้วจะขอมาปรึกษาแนวทางจากพี่ได้มั้ยครับ :-\ เดินทางปลอดภัยครับผม

ออฟไลน์ B.baskty

• *
  • สมาชิก ID: 18124
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: บาส
 :emo_051:
 อ่านจบทำให้ได้อะไรมาพอสมควรเลย  :-\ แต่ผมยังอ่อนนักเรื่องรถไม่เคยแต่งเลยครับ ขับอย่างเดียว ขอบคุณพี่มากๆอีกทีน่ะครับ ว่าแต่ ปรึกษาเรื่องรถแล้ว อาจจะปรึกษาเรื่องน้อง หมาด้วยน่ะพี่เรื่องการไปด้วยกัน 555 ที่บ้านมันยุ่ง  :D

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง

ออฟไลน์ tee 2163

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18144
  • จังหวัด: ชลบุรี