เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: E-TEDดำ/โช๊คNew SR/Rigid+ค้ำTsuyoi/แคมBL5/ปลายท่อG-pipe/จูนHondatec/ขยายลิ้นซิ่ง  (อ่าน 31720 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 4000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ขอแนะนำตัวคับ E- limited ดำมุข คับ มาอัพเดตด้วยนะคับปลดระวางป้ายแดงแล้วนะคับ
มาพร้อมชุดแต่ง modulo รอบคันจากศูนย์นะคับ

**ยินดีแนะนำข้อมุลในการเสริมอุปกรณ์ หรือ สมถรนนะเครื่องยนต์ให้ดีขึ้น โดยที่ไม่ต้องไปยำรถให้ช้ำ คับ ทักมาได้เลยนะคับ PM มา หรือ ทักลายผมได้เลยนะคับ หรือทิ้งลายมาก้อได้คับ ยินดีแนะนำ ข้อมุลดีๆให้คับ และแนะนำแนวทางเสริมเติมแต่งแบบใช้งบประหยัดแต่ได้สินค้า หรือ สมถรรนะของรถยนต์ ให้ได้ความคุ้มค่าที่สุดคับ
*เน้นเหนียว ใช้ทนทั้งระยะสั้น และ ระยะยาว ซัดบ่อยๆ แช่ยาวๆ ไม่จุกจิก ไม่ส่งผลเสียใดๆต่อเครื่องยนต์ เกียร์ หรือ ระบบอื่นๆ 100% คับ (แต่ควรจะบำรุงรักษาตามการใช้งานจริงเป็นหลักดีที่สุด)

**ข้อมูลตัวรถล่าสุดที่เสริมเติมแต่งมาคับ**
*รถผมมาแนวสายหมกหน่อยคับ  จมไมล์คับ 3 สเตป ประถมหลังถนนแนวทาง na คับ
*hrv by remap hondatec on the way*

*ปัจจุบัน แรงม้าที่เครื่อง 165 แรงม้า/HP. (ที่ฟลายวิว) ส่วนม้าล้อลงพื้น 135 ตัว แรงบิด 140-150+ นิวตันเมตรคับ
งบที่ใช้ในการเสริมสมถรรนะด้านแรงม้า แรงบิด รวมทั้งหมด 15900 คับ
จากรถเดิมโรงงานแรงม้าที่เครื่องตาม สเปค 141 แรงม้า ลงพื้น 112 แรงม้า
อุปกรณ์เสริมสมถรรนะ+การปรับจูน ดังนี้
*แคมซิ่งพี่เบริด์หลักห้า (ตรงรุ่นใส่แทนของเดิม ของเดิมเก็บกลับบ้านได้เลยคับ)
*remap กับ hondatec สเตป flexible fuel คือ สามารถใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้ทุกชนิดที่สามารถเติมได้คับ ไม่ต้องเลือกน้ำมันในการ remap คับ
*ขยายปากใบ หน้า-หลัง ลิ้นปีกผีเสื้อ ปาก 61 ใบ 58 คับ
รวมแล้วได้ม้าลงพื้นจากรถเดิม 110-112+25 แรงม้าคับ (สเตป na สามารถจมไมล์สำหรับ R18z)
*ปลายท่อใบเดียว hks ไส้ตรง คับ
*ส่วนการเสริมสมถรรนะช่วงล่าง เสริมแค่ บูช rigid กับชุดค้ำ tsuyoi 4 ตำแหน่งคับ ส่วน โช้ค new sr
*สปิง เดิมๆโรงงานคับ มุด 140-160 สบายๆคับ
*แมก ssw rs05rr ขอบ17 กว้าง8 ออฟ 35 รัดยาง สเปค เดิม 215/55/17
*ระบบชุดเบรค เดิมสนิทคับ ไม่มีเคลม ไม่มีงอแงหลังจากเสริมสมถรรนะทั้งช่วงล่าง และ เครื่องยนต์คับ
ท่านสนใจแนวทางเสริมสมถรรนะ เน้นใช้งบน้อย แต่ได้สมถรรนะที่ดีขึ้นคุ้มสมราคา และที่สำคัญประกันศูนย์ไม่ขาดคับ และ ไม่ส่งผลเสียใดๆต่อรถคับ เน้นใช้งานจิงเป็นหลักคับ เน้นทน อึด เน้นวิ่งทางไกล ออก ตจว บ่อยคับ จะขึ้นเขาขึ้นดอย ทางขึ้นชันๆ เร่งแซงได้สบายคับ เร่งแซงทันใจ และ ปลอดภัย ไม่ต้องลุ้นให้เสียว กรณีเร่งแซงในทางสวนเลนตาม ตจว คับ แซงแบบขาดๆคับ
*ใช้ดีผมบอกต่อคับ กับการเทสทดสอบสมถรรนะคับ
*เทส 0-100 สามวัน วันละ 2 รอบ
จากจอดสนิท ได้ 9.1 วินาที (ล้อเดิม)
*เทส 0-120 สามวัน วันละ 2 รอบ
จากจอดสนิท ได้ 12.6 วินาที (ล้อเดิม)
*ใช้น้ำมัน e85 (เป็นหลัก)
*จับเวลาจาก smart gauge คับ (ตัวเก่า) ตั้งค่าชดเชยความเพี้ยนของเข็มความเร็วตรงตาม เครื่องตรวจจับความเร็วของทางหลวงคับ
*ไม่มี มโนเองนะคับ เพาะตัวเลขมันฟ้องอยู่แล้วคับ รับลองว่าคุ้มกับงบที่ลงทุน และ รถไม่ช้ำด้วยคับ
*ส่วนอื่นที่เสริมนะคับ เพิ่มเติมจากด้านสมถรรนะคับ
*กระจกมองข้างตัดแสง ตรงรุ่น (ใส่แทนของเดิม ของเดิมเก็บกลับบ้านได้เลยคับ) 1350 คับ
*เสริมชุดลำโพงใหม่+เปลี่ยนจุดทวิสเตอร์มาไว้ที่หูช้างกระจกมองข้างด้านใน 8900 คับ
*วิ่งกราวน์วาย 7 จุด 1500 คับ
*กล่องไฟ blance asw. 900 คับ
*ชุดโคมเมี่ยมรอบคัน และภายในบางจุดรวม 6500 คับ
*แบต 52 แอมป์ ของ puma 2400 คับ
*หัวเทียนอิริเดี่ยมเบอร์ 7 NGK 1700 คับ
*นมค 5w30 mobile1 พร้อมกรองแท้ศูนย์ 1850 คับ
*นมก , นมบ ใช้ของศูนย์คับ
*กรองแอร์ immos แผ่นละ 150 คับ
*กรองอากาศใช้แบบของศูนย์ แบบแห้งแผ่นละ 290 คับ
*ยางใช้ otani kc2000 (ปัจจุบันราคา 6900) คับ
*ไฟสูง led แสงขาว 6000k ราคา 1000 คับ
*ไฟตัดหมอก แสงขาว 6000k ราคา 750 คับ
*โช้ค new sr 19500 พร้อมติดตั้ง
*ตัวใหม่ obd smart gauge รุ่น lufi x livolution 2900 คับ
*พรมยางแบบ 6D ภายในหน้า-หลัง และ เบาะหลัง ด้านหลัง 3450 คับ
*เคลือบแก้ว 7000 วารันตี 2 ปี banlai garage.
*อุปกรณ์ตกแต่งเบ็ดเตล็กภายในห้องสารอื่นๆ 2-3000 คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2020, 00:05:30 โดย Rit Hrv "NA Style" »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ แม่ฉลามขาว

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15200
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เมย์
Re: แนะนำตัวด้วยนะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ค. 2016, 22:15:08 »
แต่งนิดหน่อย แต่ก็หล่อได้ใจ ยินดีด้วยค่ะ  :)

ออฟไลน์ NA

• No.365
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7758
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: win
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ค. 2016, 13:22:20 »
 ยินดีด้วยครับ รถแต่งสวยครับ :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ godnetwork

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6734
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: LP
  • ชื่อเล่น: God
  • honda hrv
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ค. 2016, 17:37:08 »
ว้าว  คนก็หล่อ รถก็สวย เพอเฟคไปเลย   :emo_051:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.ค. 2016, 18:36:16 »
ยินดีด้วยครับ เงาแว๊ปเลย  C:-)

ออฟไลน์ babecar

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 16282
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok - กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: babecar
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.ค. 2016, 21:37:49 »
ยินดีด้วยครับ รถสวยมากเลย  :emo_103:

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.ค. 2016, 03:31:20 »
ขอบคุนมากคับ

ออฟไลน์ KY531

• No.560
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1425
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ouce
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ค. 2016, 23:06:15 »
ยินดีด้วยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.ค. 2016, 23:26:24 »
ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ kiattichai.w

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 17013
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: kiat
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ก.ย. 2016, 15:30:06 »
ชุดแต่งโครเมี่ยมสวยครับ หาซื้อที่ได้ที่ไหน

ออฟไลน์ Pedped

• *
  • สมาชิก ID: 17453
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: Kwan
 :emo_051: รถสวยจังเลยค่ะ

ออฟไลน์ B.baskty

• *
  • สมาชิก ID: 18124
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: บาส
สุดยอดเลยครับพี่ รถสวยมาก แต่งแบบสมเหตุสมผล ชอบมากเลยครับ ผมรับรถ 15ม.ค นี้ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ไว้คนน่ะครับ คิติ อยากแต่งพวกเครื่อง สมรรถภาพรถประมานนี้ รับรถแล้วจะขอมาปรึกษาแนวทางจากพี่ได้มั้ยครับ :-\ เดินทางปลอดภัยครับผม

ออฟไลน์ B.baskty

• *
  • สมาชิก ID: 18124
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: บาส
 :emo_051:
 อ่านจบทำให้ได้อะไรมาพอสมควรเลย  :-\ แต่ผมยังอ่อนนักเรื่องรถไม่เคยแต่งเลยครับ ขับอย่างเดียว ขอบคุณพี่มากๆอีกทีน่ะครับ ว่าแต่ ปรึกษาเรื่องรถแล้ว อาจจะปรึกษาเรื่องน้อง หมาด้วยน่ะพี่เรื่องการไปด้วยกัน 555 ที่บ้านมันยุ่ง  :D

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง

ออฟไลน์ tee 2163

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18144
  • จังหวัด: ชลบุรี