เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: front 2016 ต่อ bluetooth ไม่ได้  (อ่าน 7984 ครั้ง)

ออฟไลน์ paengpaeng

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14156
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: paeng
    • รางวัลและกิจกรรม
front 2016 ต่อ bluetooth ไม่ได้
« เมื่อ: 27 พ.ค. 2016, 20:43:18 »
 Share 
ตอนแรกเชื่อมต่อ bluetooth ได้ค่ะ ทั้งเล่นเพลง คุยโทรศัพท์ แต่วันนี้ รีเช็คมือถือใหม่ bluetooth เชื่อมไม่ได้ค่ะ หน้าfrontแจ้งว่า เชื่อมต่อล้มเหลวให้ไปตรวจสอบการตั้งค่ามือถือ  ลองเข้ามือถือ มือถือก็ค้นหาไม่เจอค่ะ รุ่นs 2016 ค่ะ สามารถรีเซ็ตได้มั้ยคะ หรือต้องเข้าศูนย์อย่างเดียว ตอนนี้เจอปัญหา 2-3อย่างแล้ว กะว่ารอเช็ค10000กิโลค่ะ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ แม่ฉลามขาว

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15200
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เมย์
Re: front 2016 ต่อ bluetooth ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ค. 2016, 21:02:40 »
เช่นกันค่ะ ตั้งแต่เมย์ซื้อรถมาเกือบสองเดือนก็ยังไม่ได้ใช้ระบบเชื่อมต่อกับโทรศัพเลยค่ะ เคยลองทำหลายครั้งแต่ก็ใช้ไม่ได้ ลองเชื่อมต่อกับiphone5cเครื่องคนอื่นทำได้ครั้งเดียว ครั้งต่อไปก็ไม้ได้แล้ว ของเมย์นี่iphone6s plus เชื่อมต่อไม่ได้เลยสักครั้งเดียว ว่าจะไปที่ศูนย์เพื่อแก้ไขก็ยังไม่มีเวลา ใครมีวิธีแก้ไขดีๆบ้างคะ จะลองทำดูค่ะ 

ออฟไลน์ tinytazzy

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 13158
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: tinytazzy
Re: front 2016 ต่อ bluetooth ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ค. 2016, 22:44:41 »
ผมใช้ซัมซุงโน๊ตอยู่ เคยเปนครั้งนึง อยู่ๆก้อเชื่อมต่อไม่ได้....
ลองเข้าไปลบชื่อมือถือของเราที่ฟอนท์มันจำไว้ออกก่อน และลบชื่ออุปกรณืที่จับคู่ (Honda HFT) ในมือถือเราออกด้วย แล้วเริ่ม pair ใหม่เลยเหมือนเพิ่ง pair ครั้งแรกครับ .... ลองดูน่าจะกลับมาต่อบลูทูธใช้ได้เหมือนเดิมครับ...**ระบบให้ตั้งค่าได้ตอนจอดรถเท่านั้นนะครับ**

ส่วน IP6 ไม่แน่ใจครับ แต่ไม่น่าจะแตกต่างเรื่องการตั้งค่านะครับ...
ขอให้โชคดีทั้งสองท่านครับ...

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ค. 2016, 08:40:25 »
ผมใช้ซัมซุงโน๊ตอยู่ เคยเปนครั้งนึง อยู่ๆก้อเชื่อมต่อไม่ได้....
ลองเข้าไปลบชื่อมือถือของเราที่ฟอนท์มันจำไว้ออกก่อน และลบชื่ออุปกรณืที่จับคู่ (Honda HFT) ในมือถือเราออกด้วย แล้วเริ่ม pair ใหม่เลยเหมือนเพิ่ง pair ครั้งแรกครับ .... ลองดูน่าจะกลับมาต่อบลูทูธใช้ได้เหมือนเดิมครับ...**ระบบให้ตั้งค่าได้ตอนจอดรถเท่านั้นนะครับ**

ส่วน IP6 ไม่แน่ใจครับ แต่ไม่น่าจะแตกต่างเรื่องการตั้งค่านะครับ...
ขอให้โชคดีทั้งสองท่านครับ...

iPhone ก็น่าจะกรณีเดียวกัน ต้อง forget device แล้ว unpair จากเครื่องเสียง แล้วเริ่มใหม่ครับ เวลามีไอโฟนมีปัญหากับอุปกรณ์บลูทูธอื่นๆ ก็ทำแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ vachira

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2529
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พ.ค. 2016, 08:52:00 »
เช่นกันค่ะ ตั้งแต่เมย์ซื้อรถมาเกือบสองเดือนก็ยังไม่ได้ใช้ระบบเชื่อมต่อกับโทรศัพเลยค่ะ เคยลองทำหลายครั้งแต่ก็ใช้ไม่ได้ ลองเชื่อมต่อกับiphone5cเครื่องคนอื่นทำได้ครั้งเดียว ครั้งต่อไปก็ไม้ได้แล้ว ของเมย์นี่iphone6s plus เชื่อมต่อไม่ได้เลยสักครั้งเดียว ว่าจะไปที่ศูนย์เพื่อแก้ไขก็ยังไม่มีเวลา ใครมีวิธีแก้ไขดีๆบ้างคะ จะลองทำดูค่ะ

ก่อนกดเชื่อ BT ต้องเข้าเกียร์ ดึงเบรคมือที่คอนโซลก่อนนะครับ  จะขึ้นตัว P ฝั่งเกรย์วัดรอบเครื่องยนต์  แล้วจึงจะเชื่อมต่อ BT  ได้ครับ  ผมก็  IP6 ครับ  แต่ยังไม่ได้ลอง  HDMI  เพราะไม่ชอบใช้งานดูหนังในรถครับ

ออฟไลน์ nakarinao

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10826
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Ao
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พ.ค. 2016, 11:33:32 »
แนะนำให้ลองกดในมือถือให้กดไปที่ Bluetooth แล้วเลือก Forget this device แล้วทำการเชื่อมต่อเข้าไปใหม่อีกรอบดูครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ ayuaum

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 18510
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: AUM
วิทยุ HRV E LTD 2016 มีปัญหาเรื่องต่อบลุทูธครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ม.ค. 2017, 14:26:07 »
สวัสดีครับ ผมใช้ iphone6 ต่อ E ltd 2016 ช่วงแรกๆต่อครั้งเดียวติด ต่อไปไม่ต้องต่ออีก  หลังจากนั้น มีการต่อไม่ติด ล้มเหลว ต้องลบออกแล้วต่อใหม่ทุกครั้งที่ดับเครื่องครับ ปัญหาเกิดจากอะไรครับ  ป.ล. วิทยุของศูนย์ ครับ

ออฟไลน์ impactfilm

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18513
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: impact
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ม.ค. 2017, 16:22:58 »
 :)

ออฟไลน์ jakgric

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6131
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ม.ค. 2017, 23:58:11 »
เข้า p ดึงเบรคมือครับ

ออฟไลน์ Sethakorn

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 18993
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มี.ค. 2017, 11:39:06 »
ผมเพิ่งออกรถมาแค่ 4 วัน วิทยุทำงานปรกติดีนะครับ

เซลผมก็บอกอยู่ว่า แอนดรอยจะเชื่อมต่อยากกว่า ไอโฟนหน่อยนึง

ตอนแรกผมก็เชื่อมต่อไม่ติดครับ ผมเลยไปเช็คในมือถือที่เซ็ทติ้งของ bluetooth

มันต้องการให้ผมกดยืนยันเพื่อ connect อีกที เมื่อกดแล้ว ก็เชื่อมต่อได้แล้วครับ

จากนั้นเป็นต้นมา ทุกครั้งที่สตาร์ทรถ/วิทยุ หากมือถือเปิด bluetooth ไว้

มันจะทำการเชื่อมเองทุกครั้งโดนอัตโนมัติครับ รันเพลงที่เล่นไว้ครั้งล่าสุดเลย

ถ้าปัญหานิดๆหน่อยๆของ bluetooth ที่ผมเจอคือ สัญญาณขาดหายบางช่วงครับ

อาจจะมือไปโดนโทรศัพท์ในมุมไหนซักอย่างบ้าง พกโทรศัพท์ออกนอกรถไกลเกินรัศมีเชื่อมต่อไปหน่อยบ้าง เป็นต้น

Tags: