เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Honda HRV vs. Nissan Juke มีใครมีข้อมูลบ้างรบกวนแชร์ด้วยค่ะ  (อ่าน 17696 ครั้ง)

ออฟไลน์ osaka99

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 828
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: osaka99
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
Honda HRV vs. Nissan Juke มีใครมีข้อมูลบ้างรบกวนแชร์ด้วยค่ะ สเปค ราคา ความคุ้มค่า  O0
ขายน้ำยาเคลือบแก้วแท้ Honda HRV เคลือบง่ายด้วยตัวเอง WAX เครื่องขัดสีรถยนต์ ประดับยต์ กล้องติดรถยนต์ น้ำยาขัดสีรถ ดูแลรถครบวงจร ลดกระหน่ำ!! คลิ๊กๆ ---> www.osaka99.com โทร. 085-310-9191, 085-190-8181 LINE: osaka99.com ยินดีให้คำปรึกษาฟรีค่ะ  ลดถูกกว่าห้างมากๆๆๆๆๆ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ pp hrv

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3003
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: pp
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ไม่มีข้อมูลนะครับแต่ฟันธงให้เลยครับ hr-v ครับ ถ้าไม่เชื่อลองไปดูรถทั้ง2รุ่นนี้ครับ
จะตอบตัวเองได้ชัดเจนครับแถมให้ครับถ้าอนาคตติดแกสเครื่องฮอนด้าทนกว่าแน่นอนครับ

ไม่มีข้อมูลนะครับแต่ฟันธงให้เลยครับ hr-v ครับ ถ้าไม่เชื่อลองไปดูรถทั้ง2รุ่นนี้ครับ
จะตอบตัวเองได้ชัดเจนครับแถมให้ครับถ้าอนาคตติดแกสเครื่องฮอนด้าทนกว่าแน่นอนครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ  :emo_103:
ขายน้ำยาเคลือบแก้วแท้ Honda HRV เคลือบง่ายด้วยตัวเอง WAX เครื่องขัดสีรถยนต์ ประดับยต์ กล้องติดรถยนต์ น้ำยาขัดสีรถ ดูแลรถครบวงจร ลดกระหน่ำ!! คลิ๊กๆ ---> www.osaka99.com โทร. 085-310-9191, 085-190-8181 LINE: osaka99.com ยินดีให้คำปรึกษาฟรีค่ะ  ลดถูกกว่าห้างมากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Jess AUTO-D

• สมาชิก ID: 2432
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: auto-d
Honda HRV vs. Nissan Juke มีใครมีข้อมูลบ้างรบกวนแชร์ด้วยค่ะ สเปค ราคา ความคุ้มค่า  O0

HR-V กับ Juke ถ้าเทียบกัน HR-V มีค่าตัวแพงกว่า แต่ก็แลกมาด้วยเทคโนโลยีต่างๆที่ดีขึ้น เรื่องของเครื่องยนต์ R18Z ของ HR-V ขึ้นชื่อว่าดีกว่าในเรื่องของความทนทาน หากคิดจะติดแก๊สในอนาคตก็ซ่อมบำรุงง่ายกว่า การตั้งวาล์วก็ง่าย สะดวกรวดเร็ว ค่าใช่จ่ายในการตั้งวาล์วประมาณ 1000บาท + - นิดหน่อย ครับ

โดย ถ้ามองในด้านความสมบูรณ์แบบในการใช้เชื้อเพลิงแก๊ส เครื่อง R18 ชนะขาด ครับ (เครื่อง R18 ในCivic FB ทนทานดีครับ)

- กำลังเครื่องยนต์ทางด้าน HR-V ได้เปรียบอยู่มาก แต่ Juke ก็วิ่งได้ดี ไม่รู้สึกอืดเหมือน Sylphy 1.6 (HR-V อาจจะให้ความรู้สึกจัดจ้านกว่า มีอัตราเร่งที่ทันใจกว่า)

- เรื่องระบบเบรค HR-V เป็นดีสเบรค 4ล้อ ซึ่งให้การเบรคที่ดีกว่าดรัมเบรคแน่นอน ส่วน JUKE จะใช้ดรัมเบรคในด้านสองล้อหลัง ครับ

- ภายในห้องโดยสาร HR-V ชนะขาดลอย ครับ

โดยส่วนตัว ผมมีโอกาสไปประเทศญี่ปุ่นเมื่อช่วงต้นปี57ที่ผ่านมา พบว่า Honda Vezel ใช้กันเยอะมาก พบเห็นบนท้องถนนได้บ่อยครั้ง แต่ Juke ผมได้พบเจอแค่คันเดียวในช่วงระยะเวลา 6วัน ระหว่าง Nagoya-Tokyo ครับ

และที่สำคัญผมก็จอง HR-V ไปแล้วครับ  :-\

ออฟไลน์ Freedom

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2209
  • จังหวัด: songkhla
  • ชื่อเล่น: freedom
 ผมขอเสริมเรื่องหน้าตาแล้วกันครับ

ผู้หญิงขับ Juke จะดูมีความเป็นตัวเองสูง เฉี่ยวๆ มั่นใจในตัวเอง สวยขึ้นอีก 50% ( ลองไปถามผู้ชายส่วนใหญ่ดู จะบอกแบบนี้ )

ผู้หญิงขับ HR-V จะออกเป็นแนวทั่วๆไป ติดหรูนิดๆ สมบัติเยอะ ต้องการพื้นที่เก็บของมาก ไม่มีเวลามาดูแลรถมากนัก มีอะไรๆก็เข้าศูนย์จบ

ขอเสริมคุณ Jess AUTO-D นะครับ ยอดขาย Juke ในญี่ปุ่นครองอันดับ 1 Crossover ติดต่อกัน 2 ปี ก่อนจะโดนโค่นลงจากพี่ร่วมค่ายคือ X-trail
  ส่วน Vezel ยังตามมาอันดับ 3 ยอดขายรวมยังห่างอยู่ครับ

ออฟไลน์ -=MasteR=-

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3424
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: Samutprakan Bangna k.m.12
  • ชื่อเล่น: Tom
  • @~อยู่ทะเลขับเรือทำงาน อยู่บก@~FB~HR-V~@เที่ยวครับผม^_^
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 :) คู่นี้เปรียบเทียบกันผมว่าสมน้ำสมเนื้อกันหน่อยครับ ยังมี Eco sport อีกคันครับ  :emo_090:

ออฟไลน์ m333

• No.059
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2945
  • พลังน้ำใจ : 5
  • ชื่อเล่น: m
ส่วนตัวชอบ HRV มากกว่า juke ทุกอย่างครับ  ???

ออฟไลน์ Jess AUTO-D

• สมาชิก ID: 2432
  • ชื่อเล่น: auto-d
ผมขอเสริมเรื่องหน้าตาแล้วกันครับ

ผู้หญิงขับ Juke จะดูมีความเป็นตัวเองสูง เฉี่ยวๆ มั่นใจในตัวเอง สวยขึ้นอีก 50% ( ลองไปถามผู้ชายส่วนใหญ่ดู จะบอกแบบนี้ )

ผู้หญิงขับ HR-V จะออกเป็นแนวทั่วๆไป ติดหรูนิดๆ สมบัติเยอะ ต้องการพื้นที่เก็บของมาก ไม่มีเวลามาดูแลรถมากนัก มีอะไรๆก็เข้าศูนย์จบ

ขอเสริมคุณ Jess AUTO-D นะครับ ยอดขาย Juke ในญี่ปุ่นครองอันดับ 1 Crossover ติดต่อกัน 2 ปี ก่อนจะโดนโค่นลงจากพี่ร่วมค่ายคือ X-trail
  ส่วน Vezel ยังตามมาอันดับ 3 ยอดขายรวมยังห่างอยู่ครับ

ตามนั้นครับเรื่อง Juke มียอดขายที่ครองแชมป์อยู่ ซึ่งใน Japan รถยนต์ Nissan คือ รถยนต์อับดับ1 ที่คนญี่ปุ่นให้การยอมรับว่าเป็นรถที่ดีเยี่ยมกันมายาวนานครับ โดยเฉพาะรถสปอร์ต แต่ไปJapanเที่ยวนี้ ไม่เห็น Juke จริงๆครับ เจอคันเดียวที่ลานจอดรถสาธารณะ แถมใส่ล้อแม็กซ์15ซะหมดหล่อเลยครับ

ค้นเจอรูปพอดีเลย ตาเสื้อขาวแดงนั่นเพื่อนผมเอง :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2014, 21:31:01 โดย Jess AUTO-D »

ออฟไลน์ Kidd

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 2633
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โหน่ง
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
คู่แข่งเค้าเยอะนะครับ แต่ยังไงผมก็เลือก honda ครับ 8)

ออฟไลน์ TTSD

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3349
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: เอส
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Adohawa

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4019
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: Ple
บ้านเรา ผมว่า honda ยังมาแรงกว่า nissan นะครับ

ออฟไลน์ tonsak

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3978
  • พลังน้ำใจ : 22
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: นัท
ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่าว่าวัสดุ Nissan มันโทรมเร็วกว่า Hon&To  เมื่อเทียบอายุใช้งานพอๆกัน  ส่วนห้องโดยสาร Nissan มักจะดูหรูสุด และนั่งสบายสุด

ออฟไลน์ Phukrit

• No.030
  • สมาชิก ID: 1242
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Bank
เชียร์ HRV. ครัช

ออฟไลน์ namhorm

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3488
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: ปัตตานี
  • ชื่อเล่น: น้ำหอม
เคยไปชมและลอง juke มาแล้วครับ ตามความเห็นของผมนะ
ข้อด้อยของ juke คือห้องโดยสารเล็กและแคบกว่า hrv
ที่เท้าแขน juke ก็แทบจะใช้งานไม่ได้เลยครับ มันเล็กและอยู่ต่ำมาก
ผมว่ารูปลักษณ์ของ juke มันดูโฉบเฉี่ยวแปลกตาดีนะ
แต่ว่ามันไม่คลาสสิค และมันจะเบื่อง่ายครับ

ส่วนใหญ่ มาทาง Honda HRV กันหมดเลย  :-\