เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: กวนใจกับการโดนโทรมาชวนทำประกันรถครับ  (อ่าน 8121 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15663
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: กวนใจกับการโดนโทรมาชวนทำประกันรถครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2017, 08:41:42 »

โบรกเกอร์เจ้าไหนครับ หลังไมค์หน่อย เบี้ยถูกดี
ขอบคุณครับ

หลังไมค์ไปแล้วครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
Re: กวนใจกับการโดนโทรมาชวนทำประกันรถครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2017, 10:43:23 »
ช่วงแรกๆ มีคนโทรมาให้จ่ายเงินก่อนเพื่อล็อคประวัติเหมือนกัน แต่ว่าไม่ได้ใส่ใจ เพราะเพิ่งออกรถมาได้ 6 เดือนเอง จะให้จ่ายเงินอะไรตอนนี้

เพิ่งต่อประกันไป ทำให้รู้ว่าเดี๋ยวนี้ถ้าเปลี่ยนบริษัทประกัน บริษัทใหม่จะให้ส่วนลดแรกเข้าอย่างน้อย 20% และไม่สนใช้ประวัติดี หรือประวัติเสียจากที่เก่าเลย

อุตส่าห์ขับดีๆ ไม่เคลมมาทั้งปี ไม่ได้ลดเพิ่มเลย 555:)

ปีล่าสุดที่ต่อประกันไปกับวิริยะ ทุน 840,000 บาท ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก ระบุคนขับ 2 คน เบี้ย 13,700 บาท

โบรกเกอร์บอกว่าเบี้ย HRV ถูกกว่า civic เพราะคนขับ HRV จะมีอายุหน่อย ไม่ค่อยซิ่ง อัตราเคลมต่ำกว่า civic  :emo_090:

หลังไมค์มาด้วยนะ เบี๊ยดึงดูดมาก  :emo_102:

ออฟไลน์ poun58

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19589
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ตรัง
  • ชื่อเล่น: ปุ่น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2017, 12:21:35 »
โบรกเกอร์เจ้าไหนครับ หลังไมค์หน่อย เบี้ยถูกดี
ขอบคุณครับ

หลังไมค์ไปแล้วครับ

ขอด้วยคนครับ

ออฟไลน์ mrkimmy

• สมาชิก ID: 15663
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Yannawa
  • ชื่อเล่น: เม
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2017, 15:07:56 »
หน้าไมค์เลยไหมครับ สนใจหลายท่าน  555:)

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2017, 15:16:43 »
หน้าไมค์เลยไหมครับ สนใจหลายท่าน  555:)

มันผิดกฎป่าวไม่รู้นะ แต่ราคาเร้าใจ  8)

ออฟไลน์ davinci

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15995
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Es
  • "อันลูกผู้ชายไว้ลายมือนั้นคือยศ"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2017, 15:46:08 »
โบรกเกอร์เจ้าไหนครับ ขอด้วยคนครับ  :D

ออฟไลน์ Heng

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 15562
  • จังหวัด: AL
  • ชื่อเล่น: Heng
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2017, 10:04:05 »
จากการที่ผมมีประสบการณ์การติดต่อกับ Broker มาแล้วหลายเจ้า ผมคิดว่า Broker เจ้าที่ผมใช้อยู่ปัจจุบันค่อนข้างดีมากเลยนะครับ เพราะผมต่ออายุกับเค้าปีนี้เป็นปีที่ 3 แล้ว ตลอด 3 ปีที่ผ่านมา ผมเคลมเยอะกว่าเบี้ยประกันที่จ่ายตลอด (อันนี้ไม่ดี ไม่ควรทำตามนะครับ เหอๆๆ  :P :P) ซึ่งทุกครั้งที่มีเคลม Broker ผมจะช่วยเจรจากับบริษัทให้สามารถเคลมได้โดยตลอด   ;D

ทั้งนี้ ผมได้แอบไปลองเช็คเบี้ยประกันที่ Broker เจ้านี้เสนอมาให้ผม เทียบกับ Broker เจ้าอื่นๆ (ภายใต้เงื่อนไขบริษัทประกันภัยเดียวกัน และความคุ้มครองเหมือนกัน) สรุปแล้วดีลที่ Broker เจ้านี้เสนอมายังถือว่าถูกที่สุด  8)  ดังนั้น เผื่อจะเป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นๆที่กำลังอยู่ระหว่างต่อประกันภัยนะครับ ผมขออนุญาตแจ้งชื่อเจ้าหน้าที่ Broker คือ คุณเบ๊นซ์ 090-987-3600 (เน้นว่าเป็นคุณเบ๊นซ์นะครับ เพราะผมติดต่อกับคุณเบ๊นซ์คนเดียวตลอด เจ้าหน้าที่คนอื่นๆผมไม่มั่นใจ  :blank:) โดยสามารถอ้างอิงชื่อผม เฮง ได้นะครับ เนื่องจากผมบอกเค้าว่าถ้าบริการดี ผมจะแนะนำในคลับต่อ แต่ต้องช่วยลดเบี้ยให้เพื่อนๆผมคนอื่นๆในคลับด้วย 555+   :) :)

ออฟไลน์ tsainont

• สมาชิก ID: 15463
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2017, 13:53:37 »
จากการที่ผมมีประสบการณ์การติดต่อกับ Broker มาแล้วหลายเจ้า ผมคิดว่า Broker เจ้าที่ผมใช้อยู่ปัจจุบันค่อนข้างดีมากเลยนะครับ เพราะผมต่ออายุกับเค้าปีนี้เป็นปีที่ 3 แล้ว ตลอด 3 ปีที่ผ่านมา ผมเคลมเยอะกว่าเบี้ยประกันที่จ่ายตลอด (อันนี้ไม่ดี ไม่ควรทำตามนะครับ เหอๆๆ  :P :P) ซึ่งทุกครั้งที่มีเคลม Broker ผมจะช่วยเจรจากับบริษัทให้สามารถเคลมได้โดยตลอด   ;D

ทั้งนี้ ผมได้แอบไปลองเช็คเบี้ยประกันที่ Broker เจ้านี้เสนอมาให้ผม เทียบกับ Broker เจ้าอื่นๆ (ภายใต้เงื่อนไขบริษัทประกันภัยเดียวกัน และความคุ้มครองเหมือนกัน) สรุปแล้วดีลที่ Broker เจ้านี้เสนอมายังถือว่าถูกที่สุด  8)  ดังนั้น เผื่อจะเป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นๆที่กำลังอยู่ระหว่างต่อประกันภัยนะครับ ผมขออนุญาตแจ้งชื่อเจ้าหน้าที่ Broker คือ คุณเบ๊นซ์ 090-987-3600 (เน้นว่าเป็นคุณเบ๊นซ์นะครับ เพราะผมติดต่อกับคุณเบ๊นซ์คนเดียวตลอด เจ้าหน้าที่คนอื่นๆผมไม่มั่นใจ  :blank:) โดยสามารถอ้างอิงชื่อผม เฮง ได้นะครับ เนื่องจากผมบอกเค้าว่าถ้าบริการดี ผมจะแนะนำในคลับต่อ แต่ต้องช่วยลดเบี้ยให้เพื่อนๆผมคนอื่นๆในคลับด้วย 555+   :) :)

:emo_051:

ออฟไลน์ สิริพงศ์ จูฑะมงตล

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 24082
  • จังหวัด: ยะลา
  • ชื่อเล่น: ไข่หวาน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 04 ก.พ. 2019, 04:17:06 »
โบรกเกอร์เจ้าไหนครับ ขอด้วยคนครับ

Tags: