เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถอยู่ดีๆก็ขึ้นไฟเตือนเครื่องยนต์ทำงานบกพร่อง....ช่วยทีครับ  (อ่าน 5905 ครั้ง)

ออฟไลน์ YoDZa

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11504
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ยศ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ผมขับๆมาได้หมื่นก่าโลไม่มีอาการอะไรผิดปกติเลย :D.....พอเช้าวันนี้ขับด้วยความเร็วไม่เกิน 40 กม/ชม อยู่ๆก็ขึ้นไฟเครื่องยนต์ทำงานบกพร่องค้างตลอดเวลา :emo_023:...แล้วพอเร่งเครื่องก็ไม่ขึ้น....ใครมีอาการแบบนี้มั้งครับ :-X ทำอย่างไรดี :-\

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ thanawat01

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5947
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Wat
เข้าศูนย์เลยครับ...ให้ศูนย์ตรวจเช็คดีกว่าครับ...อยู่ในประกัน

ออฟไลน์ puimarshi

• No.740
  • สมาชิก ID: 11822
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: ปุย Marshi
เข้า 0 ตรวจเช็คเลยครับ มาไวเกิน engine check

ออฟไลน์ ROJ

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13927
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ROJ
โทรแจ้ง  1786  ขอความช่วยเหลือฉุกเฉิน  เพิ่งเป็นมาเหมือนกันครับหน้าจอจะเตือนให้ตรวจเช็คแบบนี้ครับ เอาเข้าศูนย์  สรุป หนูเข้าไปกัดสายไฟในห้องเครื่อง  รถเพิ่งใช้ได้ 3 เดือนเอง ยังไม่ได้ป้ายขาวเลย   เศร้ามากครับ :emo_008:

ออฟไลน์ bananaspace

• No.927
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 13910
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Games
ตอนผมใช้มาสด้า2อยุ่ ไฟขึ้นแบบนี้ เหมือนรอบมันต่ำแล้วทำให้เครื่องดับ แต่แอร์ วิทยุ ไม่ดับน่ะ

ตอนนั้นเลยแก้หน้างานคือสตาทรถใหม่ แต่พอขายไป เต๊นท์บอก ต้องเซตให้รอบ 0.8 พันรอบ ถึงจะไม่ดับ

เข้าศูนย์มาแล้วครับ  ???....รอทราบผลวันนี้.... :P

ออฟไลน์ st0rjobs

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14142
  • ชื่อเล่น: B
ขอให้เจอต้นเหตุและแก้ไขได้ ให้รถกลับมาเป็นปกติเหมือนเดิมนะครับ :emo_102:

ออฟไลน์ P@ng

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5421
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: เดิมกทม-มาทำงานอุดร
  • ชื่อเล่น: เพ้ง
เข้าศูนย์มาแล้วครับ  ???....รอทราบผลวันนี้.... :P

รบกวนทราบสาเหตุแล้ว แจ้งให้สมาชิกทราบหน่อยครับ

ออฟไลน์ puimarshi

• No.740
  • สมาชิก ID: 11822
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: ปุย Marshi

ทางศูนย์แจ้งมาแล้วครับ....เป็นที่เซนเซอร์ควบคุมเพลาเกียร์เกิดทำงานผิดพลาด....ตอนนี้รออะไหล่เปลี่ยนใหม่ให้.....รถน่าจะได้พรุ่งนี้บายๆครับ....เคสนี้เป็นคันแรกของ HRV เลย 1 ใน ล้านคันจิงๆๆๆ :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2016, 14:46:21 โดย YoDZa »

ออฟไลน์ WaTT

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13511
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: วัฒน์
  • 2015 HONDA HR-V EL
ทางศูนย์แจ้งมาแล้วครับ....เป็นที่เซนเซอร์ควบคุมเพลาเกียร์เกิดทำงานผิดพลาด....ตอนนี้รออะไหล่เปลี่ยนใหม่ให้.....รถน่าจะได้พรุ่งนี้บายๆครับ....เคสนี้เป็นคันแรกของ HRV เลย 1 ใน ล้านคันจิงๆๆๆ :-[

ถ้ามีคนที่ 1 ก็น่าจะมีคนต่อไปตามมาเป็นแน่แท้

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
เอาใจช่วยครับ ขอให้แก้ไขถูกจุด อาการหายขาดครับผม  ;)

ออฟไลน์ yoyo1125

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19022
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: yoyo

ออนไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
อ่านค่ายากคับ แต่ถ้ายังขับได้ไม่มีอะไรรั่วซึมรอเช็คสุนคับ แต่เบื้องต้น ถ้าเข้าสุนแก้ไขแล้วเบื้องต้น หา smart gauge สักตัวติดรถไว้ก้อได้คับ มันทั้งอ่านค่าได้ ว่าคืออะไร และลบไฟโชวได้คับ ไม่แพงคับ มีไว้แจ้งเตือนได้เยอะคับ หลังจากแก้ไขแล้วลองหาชื้อมาใช้ดุคับดีแน่นอนคับ มันแจ้งเตือน เปงรหัส เราสามารถหาค่าได้คับ เปิด เวป เช็ครหัสได้คับ เช่น มีอะไรเกินขึ้นตรงจุดไหนคับ สายไฟขาดก้อแจ้งเตือนคับ ใช้ดีบอกต่อคับ มีติดรถไว้ ไม่เสียหลายคับ ราคาไม่แพงคับ มีประโยดแน่นอนคับ เสียบที่ ช่อง obd ใต้คอนโซนพวงมาลัยซ้ายมือคับ หรือชอบจอใหญ่ก้อมีคับ ราคาประมาน 4500-5000+ ก้อมีคับ แต่ใช้งานเช็ค ตัวที่ราคาที่ผมแนะนำก้อใช้งานดีคับ มีหัวข้อมที่ผมเปิดกระทุ้ข้อมุลไว้นะคับ เข้าไปชมกันได้คับ แบบที่ผมใช้ไม่เกะกะสายตาด้วยคับ แสงปรับเองอัตโนมัติคับ กลางคืนก้อปรับให้ค่าแสง soft ลงคับ แสงไม่แยงตาแน่นอนคับ
ส่วนผม เบื้องค้นถ้าไม่มีอะไรผิดปกติ ตั้งเตือน แบบ basic ก้อจะมีตั้งเตือน ความร้อน เตือนรอบ เตือนความเร็ว เตือนแบตต่ำ เปงต้นคับ เช็คช่วงแยตต่ำได้คับ ถ้าบางท่านไม่ทราบตั้งค่า ให้ดับช้ากว่าตอนเราดับเครื่องยนต์คับสัก 5-10 วินาทีคับ จะได้ทราบค่าแบตที่ต่ำที่สุดคับว่าแบตที่ใช้งาน ค่าอยุ่ที่เท่าไหร่คับ ใช้งานง่ายมาก ลองหาข้อมึลดุนะคับมันช่วยได้เยอะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2017, 03:53:01 โดย Rit HRV - Hondatec tuning »

ออฟไลน์ Sethakorn

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 18993
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
ผมเคยขับแจส 2007 ขับมาตั้งแสนกว่าโล ถึงจะเจออาการแบบนี้

ส่วนสาเหตุตอนนั้นคือ พัดลมหม้อน้ำตาย

Tags: