เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาหลังจากติดตั้งทีวีดิจิตอล บานปลายลามไปจนยังไม่จบกับเรื่องประกัน  (อ่าน 3294 ครั้ง)

ออฟไลน์ 109kananak

• No.403
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9615
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: 109hrv
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
แจ้งเตือนเพื่อนที่ติดทีวีดิจิตอลครับ
- ของผมติดแล้วมัปัญหาเรื่องการลิงค์ของสายไฟ ภายในของรถเอง ( แม้ไม่ได้ตัดต่อสายไฟแค่เสียบ ) ถ้าเกิดมีปัญหาจะนอกเหนือประกันนะครับ
- ส่วนตัวผมเจอปัญหาจากตัวติดทีวี HONDA วินิจฉัยว่าเกิดจากการลิงค์ของสายอุปกรร์ต่อพ่วงทำให้ระบบรถมีปัญหา  อาการดังนี้ครับ
1.ระบบแอร์ทำงานผิดปกติ เย็นบ้างไม่เย็นบ้าง
2.ระบบลอค สัญญาณกันขโมยเออเร่อ เช่น ลอคแล้วปลดลอคไม่ได้
3.ระบบมาตรวัดอุณภูมิไม่ทำงาน ส่งผลให้ตัวเลของศาหน้าป้ดดับๆติดๆๆ
4.อื่นๆ
***3 อาการเบื้องต้นที่เจอตอนนี้ทาง 0 แก้หายครับ แต่ยังคงเหลืออาการ
1.สตาร์ทแล้วมีเสียดังวีด (ดังมาก - ปกติจะดังเบาๆเวลาเข็มไมค์ตีกลับไปมาเบาๆๆ ) ประเมิณวินิจฉัยว่าน่าจะเกิดการเออเรอของหน้าปัด/ลองเปลี่ยนนหน้าปัดไม่หาย  -- คงเหลือชุดสายไฟที่อาจเออเร่อ

ปล. ตอนนี้รอเปลี่ยนชุดสายไฟเพื่อให้อาการดังวี๊ดๆ หายครับ
ปล.1 ทาง 0 ที่เข้าดีมากครับช่วยเหลือเต็มที่ แม้ทางเทคนิค HONDA จะแจ้งว่าเกิดจากการติดตั้งอุปกรณือื่น
ปล.สำคัญ... ใครมีอาการเกี่ยวกับระบบไฟฟ้าในรถแล้วติดอุกรณ์อื่นไว้แนะให้เอาออกก่อนเข้า 0 นะครับ จะได้ไม่เจอปัญหาเรื่องการรับประกัน ( แม้ไม่ตัดต่อสายไฟทาง HONDA ก็นับครับ )

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ poj-hatyai

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13828
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: Poj
...ขนาดนั้นเลยหรือครับ....ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ   :emo_052:

ออฟไลน์ Adithep

• สมาชิก ID: 14568
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: New
ขอบคุณมากครับ ขอให้แห้ได้เป็นปกติครับ

ออฟไลน์ oat_marine

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7118
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: OAT
ผมเคยเจ็บเกือบไม่จบเหมือนกันกับร้านเครื่องเสียงที่ใส่ในรถกระบะคันแรก เสียงติดๆ ดับๆ บางทีก็ดังซ้ายบ้าง-ขวาบ้าง แก้ยังไงก็ไม่หาย สุดท้ายยกขายเทิร์นทั้งชุดแทบไม่มีราคา

เอาใจช่วยให้แก้ปัญหาได้จบนะครับ

ออฟไลน์ ฉาย

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15404
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ฉาย
อย่าไปทำอะไรกับรถก่อนหมดประกันดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ Kung@

• สมาชิก ID: 12696
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Kung
อยากทราบว่าร้านที่เราไปติดตั้งทีวีดิจิตอล เค๊าแสดงความรับผิดชอบให้เรามั่งหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ HRV เชียงใหม่ 81

• สมาชิก ID: 14732
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ป่าน
คิดจะติดเหมือนกันครับพอทราบแบบนี้แล้วไม่เอาดีกว่าครับนั้นดูTV.อยู่ที่บ้านดีกว่าครับรถก็ไม่มีปัญหาเงินก็ไม่เสียปลอดภัยด้วยครับสิ่งที่เขาให้มาดีที่สุดแล้วครับ ;)

ออฟไลน์ vachira

• สมาชิก ID: 2529
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ผมเน้นฟังเพลงอย่างเดียวเลย  สำหรับ  HRV เพราะกลัวเจอผลกระทบอื่นๆ  มาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ Yomost

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3317
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Yo
ผมเคยแค่ติดไฟส่องเท้ากับ ฮอนด้า คันเก่า
ช็อตทั้งระบบ งานเข้า หลังจากเข้าศูนย์ซ่อมแล้ว
ระบบก็ไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป

ออฟไลน์ WaTT

• สมาชิก ID: 13511
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: วัฒน์
  • 2015 HONDA HR-V EL
อย่าไปทำอะไรกับรถก่อนหมดประกันดีที่สุดครับ

สนับสนุนความคิดแบบนี้ครับ หากอยากตกแต่ง/ติดตั้งอะไรเพิ่มเติมให้ติดจากศูนย์ฮอนด้าพร้อมเก็บหลักฐานใบเสร็จรับเงินและเอกสารที่สามารถระบุได้ว่าเราตกแต่ง/ติดตั้งสิ่งเหล่านั้นจากศูนย์ฮอนด้า

• No.403
อยากทราบว่าร้านที่เราไปติดตั้งทีวีดิจิตอล เค๊าแสดงความรับผิดชอบให้เรามั่งหรือปล่าวครับ

ไม่หรอกครับร้านเหล่านี้ก็รับประกันคุณภาพสินค้าของเขาแหละครับ --- ผลกระทบที่จะเกิดขึ้นกับรถอยู่ที่ตัวเราครับ ( คันอื่นผมก็ไม่เป็นครับ - เข้าใจว่ามันระบบไฟฟ้าอะไรๆของรุ่นนี้มันเยอะครับ )
ขอบคุณที่ 0 ยังช่วยเหลือเคลมให้ฟรีมีรถใช้ระหว่างรอ

ปล.แต่ระบบประกัน 3 ปี1 แสนโลในส่วนอื่นก็ยังอยู่เหมือนเดิมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2016, 11:35:16 โดย 109kananak »

• No.403

สนับสนุนความคิดแบบนี้ครับ หากอยากตกแต่ง/ติดตั้งอะไรเพิ่มเติมให้ติดจากศูนย์ฮอนด้าพร้อมเก็บหลักฐานใบเสร็จรับเงินและเอกสารที่สามารถระบุได้ว่าเราตกแต่ง/ติดตั้งสิ่งเหล่านั้นจากศูนย์ฮอนด้า

ใช่ครับถ้าจะอาประกัน 3 ปี 1 แสนโล จะติดตั้งไรเพิ่มเติมติดตั้งจาก 0 ฮอนด้าเป็นดีที่สุดครับ

• No.403
คิดจะติดเหมือนกันครับพอทราบแบบนี้แล้วไม่เอาดีกว่าครับนั้นดูTV.อยู่ที่บ้านดีกว่าครับรถก็ไม่มีปัญหาเงินก็ไม่เสียปลอดภัยด้วยครับสิ่งที่เขาให้มาดีที่สุดแล้วครับ ;)

ดีแล้วครับ ใช่ครับ ตอนนี้อย่างมากผมดูหนัง ฯ ผ่านแฟรชได เอาครับ ( ใช้วิธีปลดลอคชั่วคราวแทนเอาครับ ช้านิดแต่ทำบ่อยก็ง่ายเร็ว )

Tags: