เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขับเคลือบสี พรีเมี่ยม กับ พ่นกันสนิม ที่เป็นของแถม นี่คุณภาพเป็นยังไงครับ  (อ่าน 2918 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ironman

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3258
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: Ironman
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 
พอบอกไม่เอา ขอเป็นอย่างอื่น ให้ของแทนมูลค่านิดเดียว เลยอยากรู้ว่าขัดเคลือบสี/พ่นกันสนิม ของแถมนี่มันเป็นยังไง

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ namhorm

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3488
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: ปัตตานี
  • ชื่อเล่น: น้ำหอม
พวกของแถมเคลือบสีกับพ่นกันสนิม ผมไม่เอาครับ
เหตุผลเพราะของแถมพวกนี้ ช่างจะไม่ชำนาญพอและเค้าจะทำลวกๆให้เรา
การเคลือบสีช่างต้องชำนาญจริง ๆ น้ำยาก็ต้องใช้ให้ถูกประเภท
รถใหม่ ๆ ไม่จำเป็นต้องใช้น้ำยาที่ผสมผงขัดครับ
แล้วการเคลือบสีควรจะเคลือบมือ ไม่ควรใช้เครื่องขัด
โอกาสที่จะทำให้สภาพสีเสียหรือบางรายช่างขัดเอาโครเมี่ยมถลอก หรือบริเวณขอบ ๆ ถลอกได้ กรณีนี้เคยเจอมาเยอะแล้วครับ
 พ่นกันสนิมก็เหมือนกัน ส่วนใหญ่เค้าจะทำลวก ๆ ให้ บางทีช่างก็ไม่ชำนาญหรือไม่มีความรู้พอครับ กลายเป็นพ่นปิดช่องระบายน้ำ ทำให้เกิดน้ำขังภายในได้ หรือพี่แกไปพ่นเอาชิ้นส่วนที่เป็นยาง ผลคือพวกยางมันจะเสื่อมคุณภาพหรือเปื่อยเร็วได้ครับ
  สีกันสนิมเดี๋ยวนี้ทางโรงงานก็พ่นมาให้พอแล้วครัว ไม่จำเป็นต้องไปพ่นซ้ำ ยกเว้นว่าเราไปใช้รถใกล้ทะเล หรือวิ่งในเส้นทางสกปรกเป็นประจำ ก็อาจจะพ่นได้ แต่ไปพ่นร้านมืออาช๊พเลยครับ ร้านมืออาชีพเค้าจะมีแผนผังใต้ท้องรถ เค้าจะรู้ว่ามีรูระบายน้ำตรงไหนบ้าง แล้วเค้าจะมีการปิดชิ้นส่วนที่พ่นไม่ได้ไว้ก่อน เหมือนกับการพ่นสีครับ
  ผมใช้รถมาแปดคัน ไม่เคยพ่นกันสนิมซักคันครับ และรถก็ไม่มีสนิมด้วย ขนาดใช้งานมาสิบกว่าปีก็ไม่มีร่องรอยครับ
 เรื่องสนิมมันอยู่ที่เราล้างรถแบบไหน ถ้าล้างเป็น และล้างในเวลาที่สมควรล้าง
สนิมก็ยากที่จะเกิดครับ
  ว่าง ๆ เดี๋ยวผมจะโพสเทคนิคการดูแลรถแบบง่าย ๆ ให่อ่านกันครับ

ออฟไลน์ Freedom

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2209
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: songkhla
  • ชื่อเล่น: freedom
 คิดดูนะครับ การเคลือบสีจะดีไม่ดี ฝีมือคนทำมีผลมากที่สุด
  จะให้ช่างที่ศูนย์ทำ หรือ จะให้ร้านเคลือบสีที่ทำเป็นอาชีพ มีความเชี่ยวชาญทำให้

ขอเป็นส่วนลดเถอะครับ ได้ไม่คุ้มก็ช่าง

ออฟไลน์ Ruger11

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3598
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Sem
ใช่ครับ..ผมอีกคนที่ไม่ตาโตกับของแถม เอามาก้อทิ้งรกบ้าน

Tags: