เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถมักง่าย  (อ่าน 7537 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepapa

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12257
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: pepapa
    • รางวัลและกิจกรรม
ขับรถมักง่าย
« เมื่อ: 21 มี.ค. 2016, 07:39:16 »
 Share 
https://www.youtube.com/watch?v=kK1Z0Tq8OTY    กำลังกลับบ้านขับมาดีๆก็มาเจอรถเบนซ์คันหนึ่งออกมาจากร้านตั้งศูยน์ถ่วงล้อแบบไม่สนใจรถคันหลังเลย คันหลังจะเป็นไงก็ชั่งมัน รู้ไหมครับดีที่มอเตอร์ไซค์เค้าไม่เจ็บมากและผมเสียเวลา แถมรถก็พัง ขับแบบนี้ไม่นานหรอกครับ...( เหตุเกิด วันที่ 15/03/59 ถนนกรุงเทพ-นนทบุรี )

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Octo

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12608
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: nick
  • ~
Re: ขับรถมักง่าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มี.ค. 2016, 07:59:35 »
พฤติกรรมน่ารังเกียจครับ เอาไป share video ต่อให้ทั่วๆ เลยครับ

ออฟไลน์ pepapa

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12257
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: pepapa
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มี.ค. 2016, 08:06:57 »
พฤติกรรมน่ารังเกียจครับ เอาไป share video ต่อให้ทั่วๆ เลยครับ
มอเตอร์ไซค์เค้าก็เห็นว่าเบนซ์ออกมา แต่เค้าก็เบรกไม่ทันเค้าเลยยกมือไหว้ขอโทษอันนี้ผมก็ขอโทษเค้ามากๆ แต่คันต้นเรื่องดูนิสัยครับเหมือนจะชลอดูแต่ก็ไม่จอดมาขอโทษเค้าเลย ผมล่ะเซ็ง ซีวิคคันหน้าผมเกือบโดนก่อนแต่เค้าพ้น ส่วนผมซวย.

ออฟไลน์ look

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12943
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: kaew
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มี.ค. 2016, 10:57:18 »
คนไม่เป็นไรก็ยังดีนะคะ ขอให้กรรมตามสนองเบนซ์คันนั้นค่ะ  :emo_104: :emo_104: :emo_104:

ออฟไลน์ อี้ลิ้มเทา

• สมาชิก ID: 10563
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Chanthaburi
  • ชื่อเล่น: hMps
  • คิดให้ดีก่อนที่จะกดปุ่มโพส....ใจเขาใจเรานะครับ!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มี.ค. 2016, 19:18:36 »
ขอบคุณครับ สำหรับคลิปเหตุการณ์ ของแบบนี้พูดยาก "สามัญสำนึก" ล้วนๆ อยู่ที่แต่ละคนมากกว่า สำหรับผู้ที่ได้รับชม มีความรู้สึกยังไง ก็แบบนั้นแหละครับ ใจเขาใจเรา ถึงเวลาเรา ก็อย่าไปทำแบบนั้นแล้วกันครับ แต่มองในมุมกลับกัน ผมก็ยังรู้สึกดี ที่เจ้าของคลิป มีสติ ไม่ออกไปมีเรื่อง เหมือนดีเจฟอร์ดกับเทพยาริส แล้วอีกอย่างหนึ่ง คนที่ขี่มอเตอร์ไซค์ ก็ยังมีสำนึกที่ดี ลุกขึ้นมายกมือไหว้ ยังเป็นข้อบ่งชี้ได้ว่ายังมีคนอื่นที่ไม่ได้เป็นแบบ รถเบ้นซ์คันที่มาตัดหน้า .... ท้ายสุดและสุดท้าย มันคือประโยชน์และข้อดีของกล้องหน้ารถ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ yoyo1125

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19022
  • พลังน้ำใจ : 2
  • ชื่อเล่น: yoyo
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มี.ค. 2017, 21:52:23 »

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 4000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มี.ค. 2017, 23:38:40 »
มันคิดว่ามันรวยไงคับ ไม่สน พระบาท (เฮีย ) ไรหรอกคับ กัอให้มันเครมคับถ้าเราถุกนะคับ ลุยเลยคับ พวกคนรวย คนระดับล่างอย่างผมรอล้มแล้วเหยียบคับ พวกนี้มันเห็นคนระดับล่างกว่าด้อยกว่า ไม่สนหรอกคับ ถ้าขับรุ่นเดียวกับมันนะผมจะบี้ มะแรง ให้ขี้หดเลยพวกนี้ กอใจเยงคับตั้งสติเอากดกมายเล่นก่อนคับ เปงกำลังใจคับ ถ้าไม่รุ้เรื่อง ไปหาสื่อ คับช่วงนี้เขาชอบคับพวกคนรวยมีตัง แล้วก่างสังคมจะได้ขุดโคตะระ ขึ้นมาเรียก ใช้ภาสา พ่อขุนรามคับ  >:D >:D >:D

Tags: