เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการลิ้งค์ภาพมือถือHTC ผ่านบลูทูชและสายชาร์จ ขึ้นจอHRV(กรณีปลดล็อคจอแล้ว)  (อ่าน 11591 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buttercup

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 751
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ออย
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
แนะนำทางเพจFACEBOOKไปแล้ว วันนี้มาแนะนำในนี้บ้าง
อุปกรณ์ที่ต้องเตรียม
     1.มือถือที่มีการเชื่อมต่อแบบMirrorLink (จริงๆข้อมูลจากเว็บไซต์บอกว่าทำได้หลายยี่ห้อ แต่ลองแล้วมือถือ HTCและSonyบางรุ่นสามารถใช้งานได้ ยี่ห้ออื่นๆยังไม่มีข้อมูลว่าสามารถเชื่อมต่อโดยวิธีนี้ได้)  http://mirrorlink.com/phones
     2.สายชาร์จ

ขั้นตอนตามภาพด้านล่างนี้เลยค่ะ

ลองทำกันดูนะคะ 8) 8) 8)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ricky7978

• **
  • สมาชิก ID: 8206
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ricky
ไม่ทราบว่สฝาnote4 สามารถทำได้ด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ puimarshi

• No.740
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11822
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: ปุย Marshi
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ภาพคมชัดสวยงามไหมครับ IOS น่าจะมีบ้างเนาะเชื่อมต่อแบบนี้ ได้มีหลาย ๆทางเลือก

ออฟไลน์ yumenowinds

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5815
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
ไม่ทราบว่สฝาnote4 สามารถทำได้ด้วยไหมครับ

ลองเมื่อสองเดือนก่อน ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ ยิ่งยง

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2399
  • จังหวัด: กรุวเทพ
  • ชื่อเล่น: ยิ่งยง
จะเช็ครุ่นโทรศัพท์ให้ใช้ web นี้นะครับ https://cert.mirrorlink.com/ProductListing/

ออฟไลน์ kvgroup

• *
  • สมาชิก ID: 7192
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: วี
ผมก็ได้วิธีทำจาก คุณButtercup ใน fb htcclub ผมมีเทคนิคเพิ่มเติมในส่วนแผนที่ ปกติเราใช้ google map เราจะใช้ data ตลอดเวลา แนะนำให้ใช้ here map ซึ่งเป็นแผนที่แบบ offline 
้here map จะหาสถานที่สู้ google map ไม่ได้ ผมใช้เทคนิคคือ ให้โหลดแอป send to gps มาไว้ที่เครื่อง ตอนเราหาสถานที่จาก google map เราสามารถแชร์พิกัดไปที่ here map ได้เลยจะสะดวกกว่าหาใน here map

ออฟไลน์ koomairoo

• สมาชิก ID: 3844
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: koomairoo

ลองเมื่อสองเดือนก่อน ไม่ได้ครับ

ผมใช้note4ทำได้ครับแต่ต้องdownload appที่MirrorLink certified
ซึ่งSamsungไม่มีติดเครื่องมาให้เลยเหมือนHTC
ถ้าเอาNote4เดิมๆต่อเข้าไป พอถึงหน้าขั้นตอนที่11จะไปไหนไม่ได้ ไม่มีแอปให้ใช้
ผมลองโหลดSygic มาก็ใช้ได้ครับ แต่ไม่เสถียรเลย เดี๋ยวหลุดๆ เข้าใจว่าสายUSBห่วย
ไม่ก็แอปเป็นตัวทดลอง พอโฆษณามาทีก็หลุดที
ลองอยู่แป๊บเดียวก็เลิกครับ ยังไม่ได้ลองแอปอื่น
ท่าทางMirrorLinkจะไม่แพร่หลายเท่าที่ควร แอปน้อย
แต่แอปที่HTCจัดมาให้เลยถือว่าokเลยครับ เรียกว่าไม่ต้องไปหาเปลี่ยนfrontเลย
แล้วก็ไอ้wifiในfront2015 ป่านนี้ผมยังไม่รู้เลยว่ามันเอาไว้ทำอะไร  :emo_113:

ออฟไลน์ ricky7978

• **
  • สมาชิก ID: 8206
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ricky
ขอบคุณครับ ชัดเจนและเคียรครับ

ออฟไลน์ kunalai

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7355
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: chonburi
  • ชื่อเล่น: ku
ผมใช้ HTC one M8 เหมือนกัน connect bluetooth กับรถได้แล้ว (step 8) แต่ step 9 หาเมนูการเชื่อมต่อ mirrorlink ในมือถือไม่เจอ ไม่ทราบเข้าตรงไหนครับ

มือถือก๊มี HTC mirrorlink เข้าเมนูไปใน setting => HTC connect เมนูข้างในนั้นก๊ไม่เห๊นเหมือนกับคุณ buttercup

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ kvgroup

• *
  • สมาชิก ID: 7192
  • ชื่อเล่น: วี
มาที่. setting/more/mobile network sharing. ในส่วน USB จะเป็น mirror link ตอนต่อได้แล้ว. แต่ปกติเราไม่ต้องตั้งอะไรเลยมันจะวิ่ง mirror link เองครับ.   ผมว่าลองเปลี่ยนสายดูครับ

• **
ผมก็ได้วิธีทำจาก คุณButtercup ใน fb htcclub ผมมีเทคนิคเพิ่มเติมในส่วนแผนที่ ปกติเราใช้ google map เราจะใช้ data ตลอดเวลา แนะนำให้ใช้ here map ซึ่งเป็นแผนที่แบบ offline 
้here map จะหาสถานที่สู้ google map ไม่ได้ ผมใช้เทคนิคคือ ให้โหลดแอป send to gps มาไว้ที่เครื่อง ตอนเราหาสถานที่จาก google map เราสามารถแชร์พิกัดไปที่ here map ได้เลยจะสะดวกกว่าหาใน here map
เดี๋ยวจะลองใช้เทคนิคนี้บ้าง ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ  :emo_090: :emo_090:

• **
ผมใช้ HTC one M8 เหมือนกัน connect bluetooth กับรถได้แล้ว (step 8) แต่ step 9 หาเมนูการเชื่อมต่อ mirrorlink ในมือถือไม่เจอ ไม่ทราบเข้าตรงไหนครับ

มือถือก๊มี HTC mirrorlink เข้าเมนูไปใน setting => HTC connect เมนูข้างในนั้นก๊ไม่เห๊นเหมือนกับคุณ buttercup

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตามที่คุณ kvgroup บอกเลยค่ะ ปกติจะมันจะวิ่งหาเอง ลองเปลี่ยนสายดูค่ะ ขอออย3เส้น ใช้เชื่อมต่อแบบนี้ได้2เส้น อีกเส้นไม่รู้เป็นอะไร

ออฟไลน์ CybernosY

• *
  • สมาชิก ID: 13924
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: NUCKY
 :emo_090: :emo_090:
เราก็เล่นเหมือนกัน ชอบๆ

ออฟไลน์ ตั๊กครับ

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9888
  • ชื่อเล่น: ตั๊ก
ผมใช้ซัมซุงอ่ะครับมันขึ้นแต่แก้ไขโปรแกรม ไม่เห็นมีตัวcarเลยอ่ะครับช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :D :D :D :D

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: tao
Htc รุ่นอื่นๆ ล่ะครับ เชื่อมต่อได้มั้ยครับ

Tags: