เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาระบไฟฟ้า/กันขโมยของรถ Hrv กับ ระบบ Locktech  (อ่าน 2644 ครั้ง)

ออฟไลน์ 109kananak

• No.403
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9615
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: 109hrv
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
 :-\  ใช้มาจะครบ 1 ปีครับ เจอปัญหา ปัญหาระบไฟฟ้า/กันขโมยของรถ Hrv  กับ ระบบ Lock tech

ขอเกริ่นครับ
- ติด Lock tech หลังจากได้รถมาไม่กี่สัปดาห์ ( แม้ว่าจะไม่ได้ช่วยได้เท่าไรนัก แต่ก็เป็นการถ่วงเวลาได้และอุ่นใจในระดับนึง ) ปัญหาที่พบ  ขับๆๆไปแอร์ไม่เย็นสัญญานไฟเลี่ยวหน้าปัดไม่ทำงาน รวมถึงไฟฉุกเฉิน ( แต่ไฟเลี้ยวไฟต่างๆนอกรถติดทำงานปกติ - ลงมาดู ) ก็ขับต่อๆไปสักพักแอร์ทำงานและไฟหน้าปัดกลับมาทำงาน ) และจนมันมันออกอการไม่ดีเลยจอดข้างทางปรากฏว่ารถดับไปเลย เบรคค้างแข็ง ( เข้าใจว่าเป็นเบรคไฟฟ้าเมื่อแบตหรือไฟไม่เข้าก็คงแข็ง ) ต้องลองพ่วงแบตจึงสตราทติดครับ  ขับไปเข้า 0 ..0 เช็คและเปลี่ยนแบตให้ใหม่แจ้งว่าแบตเสื่อมไม่เก็บไฟ ( อยู่ในประกันพอดี ) 
- ก็มาขับได้สักเดือนนึงเจออาการเดิมครับ  คราวนี้หนักกว่าเดิมคือระบบรีโมทใช้ไม่ได้กันขโมยร้องเองตลอด/// แจ้ง 0 ให้คำแนะนำแก้ไขเบื้องต้น แต่ก็ไม่หาย ( ปกติเขาบอกว่าเป็นที่ตอนลอคใช้รีโมทและปลดลอคใช้กุญแจเลยร้อง แก้ตามวิธีหาย ( เข้าใจครับเพราะเคยทดสอบ ลอครีโมทเปิดด้วยกุญแจมัันร้อง )
**** เจ้าหน้าที่ติดต่อรถยกเอาเข้า 0 ครับ ปล.แต่ต้องเป็น 0 ที่ไกล้ที่สุด ซึ่งไม่อยากเข้า 0 นั้นเลย บังเอิญไปมีปัญหาไกล้ที่นั่น ( 0 นั้นมันห่วยมาถึงมากที่สุด )เลยขับกลับบ้านประมาณ 10 กว่าโลแล้วไปเอาขั้วแบตออก ( กะทิ้งค้างคืนเผื่อมันรีเซตค่าหาย )ก็ขับทั้งดังๆๆไปครับ ปล.ตจว.รถไม่ค่อยเยอะ
**** เช้ามาใส่ขั้วแบต ไม่หายครับร้องเหมือนเดิม ( เลยแอบเล่นไสยสศาตร์ ) ถอดใส่ใหม่หายครับสตารทเครื่องไม่ดังทุกอย่างทำงานปกติ รีบขับมาเลยครับ ( ระหว่างทางก็แอร์เย็นบ้างไม่เย็นบ้างหน้าปัดใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง--- แต่กันขโมยไม่ร้อง ) ลุ้นจนมาถึง 0 ที่เข้าใช้บริการบ่อยและไว้ใจได้ครับ... จอดรถปุบดังปับ
----+++ สรุปเชคกันอยู่ 3 วัน  0 ถึงได้ทราบว่ามีปัญหากับ Lock tech เพราะเอาปลัก Lock tech ออกแล้วทดสอบดู 2 วันหายครับ+++ ( 0 เอาออกอาการหาย แต่เอาใส่มีอการ+.. จึงสรุปว่าเป็นที่ Lock tech
**** เลยไปรับรถมาขับได้ 2 วัน  ยังไม่เจอปัญหาที่เป็นครับ**** รอดูว่าเกิดจากอะไรจะลองขับแบบเอาปลัค Lock tech ออกสักพัก และจะลองเอาใส่เข้าไปใหม่ ดูว่าจะเป็นอาการเดิมอีกไหม
สมาชิกท่านใดเป็นอาการคล้ายแบบนี้บ้างครับ แชร์กันได้ครับ

ปล.แบบนี้ติดต่อที่ Lock tech ได้ไหมครับ ( ติดเองกับ บ.Lock tech โดยตรงครับ )

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Phose28

• No.330
  • สมาชิก ID: 8768
  • พลังน้ำใจ : 36
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Phose28
  • ขายฟิล์มกันรอยหน้าจอวิทยุแท้ตรงรุ่น " HR-V "
จากที่เล่ามา ลองดูที่ปลั๊ก Y-Socket
ของ Lock Tech หนรือยังครับ บางที่อาจมีขั้วที่
ช๊อตกันอยู่ก็ได้ครับ
 :-\ :-\
The Engineer.**ขายฟิล์มกันรอยหน้าจอวิทยุแท้ตรงรุ่น " HR-V "
Line ID : phose28

ออฟไลน์ charandb

• No.121
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6091
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
ไม่ได้ติดครับติด mobilio ยังไม่เจอปัญหาไดๆ

ออฟไลน์ WaTT

• สมาชิก ID: 13511
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: วัฒน์
  • 2015 HONDA HR-V EL
สอบถามครับว่าเป็น Locktech ของเจ้าไหนครับ Locktech by Visitlock หรือว่า นิวล็อค by Locktech ครับ

ออฟไลน์ King Archer

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7818
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: King
ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า Locktech ของเจ้าไหน วิสิฐล็อค / นิวล็อค / ออโต้ล็อคอราม แต่ผมติดของ นิวล็อคมา 5 เดือนก็ปกติดีครับ..

ออฟไลน์ WaTT

• สมาชิก ID: 13511
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: วัฒน์
  • 2015 HONDA HR-V EL
ดันครับ รอจขกท.มาเฉลย

ออฟไลน์ X-SosyS™

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 831
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: X-SosyS
รอฟังด้วยคนครับ
"ถึงสังขารจะแก่....แต่สันดานยังวัยรุ่น"

Tags: