เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเปลี่ยนหน้าจอเครื่องเสียงปี2016 เป็น2014-2015 HR-V  (อ่าน 63800 ครั้ง)

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
    • รางวัลและกิจกรรม

เก็บข้อมูลด้วยคนครับ  :)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ yutth

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 14278
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: loei
  • ชื่อเล่น: ung
รับไม่ได้กับหน้าจอปี 2016 เหมือนกันครับ เสียบสายที อย่างกับรากไทร เกะกะไปหมด ไม่รู้ Honda เขาคิดอะไร ดูรถราคาตกไปเลย  :emo_023: ซื้อมาแล้วทำใจครับ

ออฟไลน์ oat_marine

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7118
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: OAT
นี่อาจเป็นการหา topic ใหม่เพื่อโปรโมทให้คนพูดถึง HR-V มากขึ้นก็เป็นได้  :-\

ปล. แต่ผมไม่ชอบอย่างแรงก็ตรงช่องเสียบสายด้านบนที่น่าจะเกะกะเป็นที่สุดนี่แหละครับ เอาใจช่วยท่านที่ไม่ถูกใจให้ได้ทางออกดีๆครับ

ออฟไลน์ maximilion

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11229
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: Max
 PIONEER AVH-8650BT ก็น่าสนใจ!!

ออฟไลน์ poj-hatyai

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13828
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: Poj
ผมค้นไปเจอเครื่องเสียง Android Honda HR-V มา น่าสนใจมาก เผื่อเป็นทางเลือกครับ.
คุณสมบัติ
1.QuadCore CPU 1.6 GHZ ram DDR  3 1GHZ
2.ROM 16GB INAND
3.ระบบ GPS ฺBuilt in พร้อม เสาอากาศ
4.หน้าจอ ขนาด 10.1 นิ้วแบบ Full HD 1024 คมชัด สมจริง
5.ระบบหน้าจอ Touch แบบ Capacitive ลื่นไหลเหมือนมือถือ smartphone
6.สามารถลง application ผ่าน Playstore
7.2 X USB
8.รองรับภาษาไทย สมบูรณ์แบบ
9.รองรับไฟล์ AVI /mkv /Wmv /mpg /mp4/mp5 ….
10.รองรับ HDD 2TB MAx
11.รองรับ การควบคุมพวงมาลัยได้เหมือนเดิม
12.ปลั๊กตรงรุ่นไม่ต้องตัดต่อสายไฟ
13.กล้องมองหลัง 360 ใช้งานได้ตามปกติ
14.Support Multi-media Player,Internet Entainment, game and chat on-line.
15.Support 3 way output: built-in Wi-fi,3G,with double USB.
16.Supporting 1080P HD,and 3D background
17.Plentiful Free Application, can read&edit word/Excel/Powerpoint/PDF/TXT .
18.Bluetooth พร้อม External MIC
19.PREOUT X 5 FR FL RR RL SUB
20.รองรับกล้องมองหน้า
21.รองรับกล้องมองหลัง

หาดใหญ่ มีร้านไหนพอมีของ และรับติดตั้งให้บ้างครับนายหัว....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

:emo_090:

ออฟไลน์ olelemon99

• No.890
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 14214
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: OLe'
PIONEER AVH-8650BT ก็น่าสนใจ!!
อืมน่าสนจริงๆด้วย   :emo_051:
http://car.kapook.com/view86463.html

ออฟไลน์ Leknid

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4667
  • จังหวัด: BBK
  • ชื่อเล่น: Lek
มีใครใช้เครื่องเสียงงตัวใหม่บ้าง??? นาฬิกาตั้งได้ไหมครับ?? :emo_040: :emo_040:

ออฟไลน์ smartok

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 14737
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: krid
ผมเพิ่งโทรไปถาม ทางฮอนด้า จนท แจ้งว่า ทางฮอนด้า กำลังจะเปลี่ยนจอ กลับไปเป็นรุ่น 2015 และรถที่รับไปแล้ว จะให้สามารถนำมาเปลี่ยนได้ฟรี จนท บอกว่า ยังไม่เฟริม แต่มีแนวโน้มว่า จะเป็นอย่างนั้น  ให้พวกเราช่วยกัน Feedback ไปกันเยอะ ๆ น่าจะส่งผลให้เรื่องนี้ สำเร็จเร็วขึ้น

ออฟไลน์ Attweerapatt

• สมาชิก ID: 12820
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Att
ผมเพิ่งโทรไปถาม ทางฮอนด้า จนท แจ้งว่า ทางฮอนด้า กำลังจะเปลี่ยนจอ กลับไปเป็นรุ่น 2015 และรถที่รับไปแล้ว จะให้สามารถนำมาเปลี่ยนได้ฟรี จนท บอกว่า ยังไม่เฟริม แต่มีแนวโน้มว่า จะเป็นอย่างนั้น  ให้พวกเราช่วยกัน Feedback ไปกันเยอะ ๆ น่าจะส่งผลให้เรื่องนี้ สำเร็จเร็วขึ้น
หากเป็นไปตามนี้จริง ผมว่าก็คงจะดีมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มี.ค. 2016, 23:36:08 โดย AttWeerapatt »

ออฟไลน์ Torty

• สมาชิก ID: 14400
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: torty

ออฟไลน์ charandb

• No.121
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6091
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
ฮอนด้าทำสำเร็จครับ ยอดขายลดลงเลยครับ 55

ออฟไลน์ Mario

• *
  • สมาชิก ID: 13504
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Mario
ผิดหวังมากกับจอครับ

ตอนซื้อบอกว่าเปลี่ยนแค่เบาะ ไปๆมาเปลี่ยนจอเครื่องเสียงเป็นรุ่นห่วยด้วย

ออฟไลน์ Yuthana

• *
  • สมาชิก ID: 15010
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Kai
สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่ กำลังจะได้รับรถ HR-V E-Limited ต้นเดือนเม.ย. นี้ครับ แต่กำลังสงสัยว่าเครื่องเสียงของรุ่นปี 2016 มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ผมดูแล้ว Civic 2016 ก็ใส่แผ่นไม่ได้ ส่วนเรื่อง Apple Play สำหรับผมก็งั้น ๆ คงไม่ได้ต่อกับรถตลอดเวลาหรือทุกครั้ง ผมคงเน้นเรื่องคุณภาพเสียงมากกว่า ผมตัดสินใจจองรถรุ่นนี้โดยไม่ได้มองตัวเครื่องเสียงเป็นหลัก แต่เข้ามาอ่านหลายคนบ่นเรื่องนี้เป็นหลัก ก็เลยอยากทราบรายละเอียดว่าคุณภาพมันแย่กว่ารุ่น 2015 มากจนรับไม่ได้ หรือว่าคุณภาพเท่ากัน แค่ลดทอนคุณสมบัติบางอย่างออกไป ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Tomcivil5

• *
  • สมาชิก ID: 14987
  • จังหวัด: Chiangmai
  • ชื่อเล่น: Tom
สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่ กำลังจะได้รับรถ HR-V E-Limited ต้นเดือนเม.ย. นี้ครับ แต่กำลังสงสัยว่าเครื่องเสียงของรุ่นปี 2016 มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ผมดูแล้ว Civic 2016 ก็ใส่แผ่นไม่ได้ ส่วนเรื่อง Apple Play สำหรับผมก็งั้น ๆ คงไม่ได้ต่อกับรถตลอดเวลาหรือทุกครั้ง ผมคงเน้นเรื่องคุณภาพเสียงมากกว่า ผมตัดสินใจจองรถรุ่นนี้โดยไม่ได้มองตัวเครื่องเสียงเป็นหลัก แต่เข้ามาอ่านหลายคนบ่นเรื่องนี้เป็นหลัก ก็เลยอยากทราบรายละเอียดว่าคุณภาพมันแย่กว่ารุ่น 2015 มากจนรับไม่ได้ หรือว่าคุณภาพเท่ากัน แค่ลดทอนคุณสมบัติบางอย่างออกไป ขอบคุณครับ :)

เครื่องเสียง 2016 มันต้องต่อพอร์ตต่างๆที่อยู่ติดวิทยุครับ แทนที่เราจะได้ใช้พื้นที่ว่างใต้คอนโซล ในการเสียบพอร์ต และวางโทรศัพท์มือถือ หรือflash drive ไว้ใต้นั้นแบบในรุ่น 2015 มันสำคัญมากนะครับ เพราะสายที่ห้อยลงมามันเกะกะสายตามาก แต่ส่วนใหญ่ที่เค้าบ่นๆกัน ผมคิดว่าคือเราซื้อรถที่ปีใหม่กว่า แต่ทำไมได้คุณภาพและการใช้งานหน้าจอที่ห่วยลงมากกว่าน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2016, 16:54:48 โดย Tomcivil5 »

ออฟไลน์ vachira

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2529
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
หน้าจอตัวใหม่ดู look cheap ไปนะ

look cheap  หมายถึงอะไรครับผม
ขอบคุณครับ

Tags: